Chi cục thuế Q.1 yêu cầu DN làm bảng kê bán ra - mua vào thuế GTGT trên phần mềm P2D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Chi cục thuế Q.1 yêu cầu DN làm bảng kê bán ra - mua vào thuế GTGT trên phần mềm P2D

Đất có lành không? Hôm nào chị cho em coi con chim nào đậu thử coi
Nhóc luôn, nhìn là biết, nhưng đề cập tới bên kia là tế nhị và ko cần thiết.
Chị hiểu là mừng rồi. Còn trên hội viên thì như thế nào? Đừng có lấy dép chọi tui nha
Vẫn câu nói cũ : tâm và nhiệt huyết .
Chọc chứ không phá nha! Nói thiệt, tui post lên là để anh em biết, thứ 2 là để xem các bác bên này "biên tập" ra sao. Mà cái việc cho anh em biết là trên hết, chứ nhìn thành phần BQT thì tui cũng biết chắc chắn là bị cắt xẻo rồi

"Biên tập" : vô tư đi em .

thành phần BQT : em biết được mí người mà đóan là sẽ bị cắt xẻo chứ, đánh giá hơi chủ quan à nha .

Ðề: Chi cục thuế Q.1 yêu cầu DN làm bảng kê bán ra - mua vào thuế GTGT trên phần mềm P2D

Nhóc luôn, nhìn là biết, nhưng đề cập tới bên kia là tế nhị và ko cần thiết.
Không bàn nữa. Nô tế bồ!

Vẫn câu nói cũ : tâm và nhiệt huyết .
Chỉ có vậy thôi sao? làm mờ-o-zờ phải biết định hướng cho anh em chứ, nói thiệt anh em ngta đi theo mấy mờ-o-zờ dữ lắm, coi như thánh luôn, phán câu gì là chết câu đó, thank lia lịa (nhiều mem thank tào lao thiệt, khổng hiểu thank vì cái gì). Phải phân biệt cho anh em thấy cái gì là "luật định" cái gì là "ông định", chứ làm hầm bà lằng ngta đọc ngta tưởng là Luật quy định vậy.
Sao ko note dưới từng bài mỗi người để ngta rút kinh nghiệm
Cái nữa là mấy mod bỏ tính ăn thua đi, nóng gà lên "nói pậy" lắm

"Biên tập" : vô tư đi em .
thành phần BQT : em biết được mí người mà đóan là sẽ bị cắt xẻo chứ, đánh giá hơi chủ quan à nha .
Chời, biết 1 người cũng đủ rồi. Chơi theo "ben" mà

Sao nay mình rảnh quá ta ơi

Sửa lần cuối:

Chị rãnh nên nói chơi thôi, chứ ko có "nóng gà" à nha .:quechua:

Sặc, biết chỉ 1 người mà đánh giá cả BQT :think: :think:

Ủa, mà ai chơi zới ai zậy?
ben nào zậy ?

Biết sao rãnh hông, ngày mai thứ bảy nghỉ làm mờ

Đúng là rãnh thật! :noinhiu:

Nick này... quen lắm luôn. Trước đây đã gặp đôi lần rồi, đã nói chuyện rồi mà... giờ không hình dung ra là sao ta??? :think: :think: Đầu óc bây giờ lẫn thẩn thiệt! Hay là già rồi nên... lại bắt hình dung rồi lại nói lẩm cẩm nhỉ??? :think: :think:

Chị rãnh nên nói chơi thôi, chứ ko có "nóng gà" à nha .:quechua:
Không nói chị, nói mấy trự khác

Sặc, biết chỉ 1 người mà đánh giá cả BQT :think: :think:
Ủa, mà ai chơi zới ai zậy?
ben nào zậy ?
:imlanglun:

Biết sao rãnh hông, ngày mai thứ bảy nghỉ làm mờ
Công chức thì nghỉ nhưng mà dân đen thì phải đi làm.

Nay mai rảnh 1 chút tui post lên 1 bài nữa cho bà con đọc chơi. Nên cho vô "Góc thư giãn" đi hén, khỏi mất công move tới move lui.
-----------------------------------------------------------------------------------------
Đúng là rãnh thật! :noinhiu:

Nick này... quen lắm luôn. Trước đây đã gặp đôi lần rồi, đã nói chuyện rồi mà... giờ không hình dung ra là sao ta??? :think: :think: Đầu óc bây giờ lẫn thẩn thiệt! Hay là già rồi nên... lại bắt hình dung rồi lại nói lẩm cẩm nhỉ??? :think: :think:
Đồng chí này cũng bên kia qua nè. Thấy tui wen hông? :nhayday:

Sửa lần cuối:

Nay mai rảnh 1 chút tui post lên 1 bài nữa cho bà con đọc chơi. Nên cho vô "Góc thư giãn" đi hén, khỏi mất công move tới move lui.

Ủa, mình cũng dân đen mờ, chắc tại cty mình rãnh, hehehe.

Vậy mai post bài đi hen, bây giờ lo đi ngủ đi, ko thôi zợ quánh à !

Không bàn nữa. Nô tế bồ!

Chỉ có vậy thôi sao? làm mờ-o-zờ phải biết định hướng cho anh em chứ, nói thiệt anh em ngta đi theo mấy mờ-o-zờ dữ lắm, coi như thánh luôn, phán câu gì là chết câu đó, thank lia lịa (nhiều mem thank tào lao thiệt, khổng hiểu thank vì cái gì). Phải phân biệt cho anh em thấy cái gì là "luật định" cái gì là "ông định", chứ làm hầm bà lằng ngta đọc ngta tưởng là Luật quy định vậy.

Chà chà! Đóng góp ý kiến dữ dội! Chắc các mod phải đội ơn nhiều đây!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Do đó, bác nào lý luận có cơ sở pháp lý thì nên phát biểu, không nên có những câu chữ mang tính kích động, châm chọc như cái chủ đề trước tui đã nêu.

Đây là Diễn đàn, không phải nhà riêng của bạn hay của ai, mọi thành viên đều có thể gửi bài. Đề nghị bạn rút lại câu trên.

Đồng thời, hiện nay tất cả các Chi cục ở Tp.HCM đều từ chối nhận bảng kê khi DN in mã vạch không rõ, trong khi công văn trên nêu rõ Cơ quan thuế có trách nhiệm tiếp nhận tất cả hồ sơ khai thuế của Doanh nghiệp kể cả trong trường hợp Doanh nghiệp nộp tờ khai có mã vạch nhưng bảng kê không có mã vạch. Trường hợp này, tờ khai mã vạch vẫn được quét vào ứng dụng NTK, NTKCC còn bảng kê không có mã vạch thì chuyển bộ phận chức năng quản lý.. Vậy cơ quan thuế cấp Chi cục có chấp hành chỉ đạo của TCT? Vậy DN có được nộp tờ khai có mã vạch kèm Bảng kê không có mã vạch?

Xin hỏi bạn có bao giờ nhìn thấy cái mộc "KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC" mà các CCT đóng vào tờ khai?

Chỉ 1 câu hỏi đó thôi cũng đủ để nhấn mạnh rằng những vấn đề bạn nêu ra trong topic này không cần phải trả lời, vì những tình huống bạn nêu ra là hoang tưởng.

CQ thuế chỉ đề nghị DN hổ trợ CQ thuế trong việc thực hiện Luật thuế GTGT.
Hổ trợ CQ thuế hay không là tùy ý DN. DN chỉ cần thực hiện nghĩa vụ của mình theo luật định.

Chính bạn cũng nói:
Anh nên đọc kỹ đọan trên cùng. Tui đâu có bức xúc. Xin nhắc lại tui không có bức xúc bứt nút gì hết. Chuyện hỗ trợ lẫn nhau giữa CQT và người nộp thuế là việc bình thường

Nếu BQT khẳng định những bài như thế này không đc bàn tới trên Diễn đàn thì tui sẽ rút lại. OK? Mà tui thấy tui đâu có vi phạm các nội quy của DĐ đề ra.

Vì cái tư cách công dân của bạn nên topic này nó đáng di chuyển vào đây!

Việc sắp xếp bài viết là trách nhiệm của các Mod.
BDH có quyền xóa, sửa, di chuyển bài viết mà không cần phải báo trước. Điều này hẳn là các bạn đã biết.
Thay mặt BDH tôi yêu cầu mọi thành viên không tranh luận về nhiệm vụ của Mod ở đây.
Tuy nhiên, bạn có quyền khiếu nại và đưa vào mục "Thắc mắc - Góp ý về DKT".

Xin lỗi, bạn có phải nhà tâm lý không? Cái gì người khác không phát biểu hay tuyên bố thì đừng có suy diễn, chụp mũ bậy bạ (tui bị 2 mờ-o-dờ chụp rồi đó nhe).

Lần này là lần thứ 3 bạn đã phát biểu thiếu căn cứ.
Hai lần trước là trong 2 topic mà bạn đã mở.
Tôi tin là bạn biết rõ mục đích việc làm của bạn, những từ ngữ bạn đã dùng trên DKT này.

Vì bạn là người mới nên BDH có ý nương nhẹ.
Nhưng rất tiếc là bạn thiếu thiện chí trong việc xây dựng DKT.
Do các bài viết của bạn trãi dài nên tôi không phát thẻ vàng, thẻ đỏ cho bài cụ thể nào cả.
Nhưng xin nhắc: nếu tiếp tục xúc phạm người khác thì bạn sẽ nhận thẻ.

Lời khuyên vào lời động viên chân thành: Lớn người một tí đi bạn!
Cảnh báo Voi Còi. Không thể nói như thế được.

Đây là Diễn đàn, không phải nhà riêng của bạn hay của ai, mọi thành viên đều có thể gửi bài. Đề nghị bạn rút lại câu trên.
Tui nói nên, chứ tui đâu có nói không. Tui không rút

Xin hỏi bạn có bao giờ nhìn thấy cái mộc "KHÔNG ĐỌC ĐƯỢC" mà các CCT đóng vào tờ khai?
Tui đâu nói chuyện cái tờ khai, tui nói chuyện cái Bảng kê MV-BR mà

Chỉ 1 câu hỏi đó thôi cũng đủ để nhấn mạnh rằng những vấn đề bạn nêu ra trong topic này không cần phải trả lời, vì những tình huống bạn nêu ra là hoang tưởng.
Vậy cái công văn kia là hoang tưởng chứ hổng phải tui

CQ thuế chỉ đề nghị DN hổ trợ CQ thuế trong việc thực hiện Luật thuế GTGT.
Hổ trợ CQ thuế hay không là tùy ý DN. DN chỉ cần thực hiện nghĩa vụ của mình theo luật định.
Có tùy ý DN không? Cái topic này tui chỉ bàn đến tính pháp lý thôi mà. Còn chuyện hỗ trợ giữa 2 bên là chuyện khác
Câu trên tui thuộc nằm lòng rồi

Việc sắp xếp bài viết là trách nhiệm của các Mod.
BDH có quyền xóa, sửa, di chuyển bài viết mà không cần phải báo trước. Điều này hẳn là các bạn đã biết.
Cái này biết chứ sao hông.

Lần này là lần thứ 3 bạn đã phát biểu thiếu căn cứ.
Hai lần trước là trong 2 topic mà bạn đã mở.
Tôi tin là bạn biết rõ mục đích việc làm của bạn, những từ ngữ bạn đã dùng trên DKT này.
Vì bạn là người mới nên BDH có ý nương nhẹ.
Nhưng rất tiếc là bạn thiếu thiện chí trong việc xây dựng DKT.
Do các bài viết của bạn trãi dài nên tôi không phát thẻ vàng, thẻ đỏ cho bài cụ thể nào cả.
Nhưng xin nhắc: nếu tiếp tục xúc phạm người khác thì bạn sẽ nhận thẻ.
Em sợ rồi mà, tha cho em đi :khocdudoi:

Cảnh báo Voi Còi. Không thể nói như thế được.
thanh_nhan cám ơn anh vì câu này đây. Tui thấy câu này đc nhứt

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Tôi sẽ xóa.
Chúng tôi phải biên tập, chỉnh sửa chính tả bài viết và rất nhiều việc khác phải xử lý với từng bài viết.
Mục đích là để DKT hấp dẫn người đọc hơn.

Có tùy ý DN không? Cái topic này tui chỉ bàn đến tính pháp lý thôi mà. Còn chuyện hỗ trợ giữa 2 bên là chuyện khác

Bạn hoặc ai đó có bị phạt hay bị lập biên bản hay bất cứ điều khó chịu nào khác khi nộp tờ khai hoặc bảng kê bằng Excel hoặc Word hoặc viết tay hay chưa?
Tôi nghi ngờ điều này lại có thể xảy ra ở TP.HCM

Tôi sẽ xóa.
Chúng tôi phải biên tập, chỉnh sửa chính tả bài viết và rất nhiều việc khác phải xử lý với từng bài viết.
Mục đích là để DKT hấp dẫn người đọc hơn.
Tùy bác. DKT hấp dẫn hông?

Bạn hoặc ai đó có bị phạt hay bị lập biên bản hay bất cứ điều khó chịu nào khác khi nộp tờ khai hoặc bảng kê bằng Excel hoặc Word hoặc viết tay hay chưa?
Tôi nghi ngờ điều này lại có thể xảy ra ở TP.HCM

Làm gì có chuyện phạt hay lập biên bản khi nộp tờ khai? Ai dám làm việc đó? Vậy không có đâu, bác không cần nghi ngờ. Bác nên đọc kỹ bài của em từng câu, từng chữ 1 và cả mấy cái văn bản trích dẫn nữa. EM không có nói điều bác nói ở trên nha
Đơn giản là ngta từ chối không nhận thôi. Bác nên lên CCTQ1 tham khảo

Sửa lần cuối:

Tựng dưng thấy nguyên topic trở thanh topic tâm sự là hơi ngứa tay rồi, lỡ roài cho thành tâm sự luôn nhẩy!!!! :dapdau:

- Đúng thì theo "ben" sai thì ai cũng như ai, anh nói như thế khác nào anh chụp mũ cả BDH DKT!!!! Định nói nữa mà sợ lại bị chụp nên dừng thôi không có người phang cho mẻ đầu luôn!!! bị nhiều nên có kinh....................nghiệm rồi! :gatdau:

Đang phiêu bạc giang hồ. Không có địa chỉ cố định. Phải tùy đất mới ở chứ, mà nói thịêt nhá, tui thấy bên kia thích hơn.
Bên này đc cái xóm nhà lá đông zui, chứ còn các MOD thì chủ yếu dạt bên kia qua mà fải ko? Nói thiệt cái nữa là nhiều Hội viên nòng cốt, Hội viên tích cực gì đó đc cái post bài nhiều chứ .... Thôi không nói nữa lỡ ban nick sao tui dạo chơi đc.
Lâu lâu wa này chọc mấy bác MOD (phải kiu = mờ-o-zờ mới đúng, em nông dân lắm, không đọc tiếng Anh đc) cũng zui :noinhiu:

- Bên này hay bên kia cũng không có nơi nào bắt buộc ở hay không ở ngoại trừ bị banned nick. Cư dân trên mạng lâu năm mà phát biểu như câu trên thì mất mặt quá nha em.

- Mấy cái hội viên gì đó....chẳng qua là quy định cụ thể của từng diễn đàn, chấp nhận thì chơi, không chấp nhận thì :byebye:

Không nói chị, nói mấy trự khác

:imlanglun:

-----------------------------------------------------------------------------------------

Đồng chí này cũng bên kia qua nè. Thấy tui wen hông? :nhayday:

Ủa, mình cũng dân đen mờ, chắc tại cty mình rãnh, hehehe.

Vậy mai post bài đi hen, bây giờ lo đi ngủ đi, ko thôi zợ quánh à !

Cũng cái chữ dân đen này mà mình cãi lộn với đoàn 1 tới 24h :chongmat:

Thế nào là dân đen? Đứa nào tự nhận mình là dân đen? Ghét chúa cái kiểu nói này :bumbum:

Câu trên tui thuộc nằm lòng rồi

Pháp lý hả? Có đọc hết bài của King Tiger chưa em? Cứ ngồi đó :cainhau:

Bảng kê MV-BR cũng chỉ là 1 phần trong hồ sơ khai thuế mà thôi.

Làm gì có chuyện phạt hay lập biên bản khi nộp tờ khai? Ai dám làm việc đó? Vậy không có đâu, bác không cần nghi ngờ. Bác nên đọc kỹ bài của em từng câu, từng chữ 1 và cả mấy cái văn bản trích dẫn nữa. EM không có nói điều bác nói ở trên nha

DKT hấp dẫn hay không còn do con người tham gia suy nghĩ.

Anh thấy hình như em kết CCTQ1 lắm nhỉ, phải không BTH?:k6175436:

Hiểu ý chị luôn. Bởi vậy ku Voicoi chuyển bài vô đây là tui biết rồi :haha:
Nhưng mà ghé wa chơi nhờ nhà ngta nên phải chịu thôi :chemdau:, hôm nào chơi chán tui dìa lại DKT

Hông biết là ai, chỉ biết là mysterman. Nhưng mình ghét cái kiểu nghĩ nhà này nhà kia, hông lẽ mình đi khắp các forum khác cũng là đi ở nhờ thôi ? Thế giới này rộng lớn hơn mấy cái diễn đàn nhiều :k6233143: Còn nếu xác định là ghé kiếm chuyện thì cũng chẳng phải là người tốt, chắc chỉ GATO :cheer:

Không bàn nữa. Nô tế bồ!

Ay dà, ở đâu mà mod được coi như thánh vậy ta, ngưỡng mộ quá :dangyeu:
Mình chỉ thấy là admin, là mod hay thành viên gì cũng như nhau, cũng biết si nghĩ chớ đâu phải ai "nói pậy" cũng nhắm mắt gật lia lịa, hay là mình không có kinh nghiệm làm mod, không biết định hướng cho thành viên, hic hic. Mai mốt bạn chỉ mình cách nhìn một người mà phán được cả dòng họ nhà người ta nha, mình đi làm "thầy phán" kiếm ít xiền :k6175436:

Lâu ngày lại gặp đúng " Tư ròm ", Ròm thì ok nhưng đừng Rỏm là được. Thiên hạ có rất nhiều người giỏi và " cao nhân tất hữu cao nhân trị" Một con người không phải là một thế giới, "nhân vô thập toàn" nếu anh cho rằng anh "nhân thập toàn" thì anh đã thiếu cái lớn nhất " đó là tính tự đại ", mà cái tối kỵ phật răn không nên là "tự đại". Anh em mình biết nhau cũng nhiều và mấy năm rồi, thiết nghĩ chúng ta là những người ngấm nhất anh nhỉ?:momong:

Hihi, mấy thằng ba gai hay nói, hay hỏi dễ bị đánh lắm :giavo: Công nhận mình rảnh thiệt

Ðang xem: 3 (3 thành viên và 0 khách)
mysterman

Đang duyệt bài nè........

Chỉ ấn tượng với chữ ký của em ! :quechua:

Người này đang bị đánh hội đồng hả các anh chị! Em thấy người này không đáng để đánh mà! Mà cũng chả có ai thèm đánh! Không đáng để đánh!

Phí sức lắm!

Lâu ngày lại gặp đúng " Tư ròm ", Ròm thì ok nhưng đừng Rỏm là được. Thiên hạ có rất nhiều người giỏi và " cao nhân tất hữu cao nhân trị" Một con người không phải là một thế giới, "nhân vô thập toàn" nếu anh cho rằng anh "nhân thập toàn" thì anh đã thiếu cái lớn nhất " đó là tính tự đại ", mà cái tối kỵ phật răn không nên là "tự đại". Anh em mình biết nhau cũng nhiều và mấy năm rồi, thiết nghĩ chúng ta là những người ngấm nhất anh nhỉ?:momong:
Cái này là suy nghĩ của cậu, tui đâu có nói tui "nhân thập tòan" gì đó.
Tui đâu có câu nào là tui vỗ ngực xưng tên đâu ta? Giờ tui hỏi mấy bác mấy cái chủ đề tui đưa ra có gì sai không? Có sai thì xóa đi! Tui đưa ra vậy có nhằm nói rằng tui là "cao nhân" không? (Nghe mắc ói wá trời ơi). Cái đối tượng chính của 2 cái topic kia là CQT chứ không phải là bản thân tui.

Ay dà, ở đâu mà mod được coi như thánh vậy ta, ngưỡng mộ quá
Ở đây nè

Mình chỉ thấy là admin, là mod hay thành viên gì cũng như nhau, cũng biết si nghĩ chớ đâu phải ai "nói pậy"
Cậu nên đọc bài của muontennguoi (có bài đã xoá, nếu ko có gì thì sao ko để lại cho bà con đọc?)& Voi còi . Hai anh này nên tự kiểm điểm đi
Anh nghĩ gì khi người sửa bài chọc quê & người khác nói anh là "tuyên truyền phá hoại"
Tui viết 2 cái topic đó đâu có nhằm vào 2 anh?

Cũng cái chữ dân đen này mà mình cãi lộn với đoàn 1 tới 24h
Thế nào là dân đen? Đứa nào tự nhận mình là dân đen? Ghét chúa cái kiểu nói này
Nói thiệt, anh ghét là việc của anh, anh cãi lộn với ai cũng là việc của anh, nói với tui làm gì? Nội quy có cấm tui làm vậy không? Tui gốc nông dân nên thích nói vậy :cheer:

cái đọan tui nói chuyện với chị loan76 mang tính chất cá nhân của 2 người, mấy cậu không nên soi vào kỹ vậy. Đúng ra tui trả lời với chỉ qua tin nhắn nhưng làm biếng nên post ở đây luôn

Anh thấy hình như em kết CCTQ1 lắm nhỉ, phải không BTH?

Uh, chỗ nào gậy khó cho DN là tui kết à. Tui xin nhắc lại là tui không có nói CCT Q1 làm sai, tui không phải tòa án. Tui chỉ đưa ra vấn đề để đọc & suy ngẫm chơi vậy thôi. Được không? Có tiết lộ bí mật công tác gì không?

Còn cái chữ BTH kia anh nên suy nghĩ lại. Anh nên rút nó xuống. Anh có suy nghĩ kỹ khi đưa nó lên chưa? Anh đưa lên như vậy nhằm mục đích gì?
Khá khen cho anh điều tra cũng kỹ nhệ!

....

Cậu nên đọc bài của muontennguoi (có bài đã xoá, nếu ko có gì thì sao ko để lại cho bà con đọc?)& Voi còi . Hai anh này nên tự kiểm điểm đi
Anh nghĩ gì khi người sửa bài chọc quê & người khác nói anh là "tuyên truyền phá hoại"
Tui viết 2 cái topic đó đâu có nhằm vào 2 anh?

........

Uh, chỗ nào gậy khó cho DN là tui kết à. Tui xin nhắc lại là tui không có nói CCT Q1 làm sai, tui không phải tòa án. Tui chỉ đưa ra vấn đề để đọc & suy ngẫm chơi vậy thôi. Được không? Có tiết lộ bí mật công tác gì không?

Ở diễn đàn này không phải là nơi mượn chổ để công kích cơ quan công quyền. Nếu không thích có quyền không hợp tác. Ai sai thì người đó chịu hậu quả thôi.

Em chưa đủ tư cách nói những khác làm kiểm điểm. Vì sao? Đơn giản em là người nhóm lửa. Hãy xem lại mục đích của mình khi viết bài. Đừng nói viết ra ở đây để suy ngẫm, suy luận, xét tính pháp lý => anh thấy sai hoàn toàn rồi đấy. Chính dòng màu đỏ làm cho em lòi đuôi ra. Anh đã nói rất nhiều lần, nếu cơ quan thuế sai, hãy khiếu nại, đừng dụng nơi khác để nhằm thõa mãn ý muốn cá nhân.

Còn cái chữ BTH kia anh nên suy nghĩ lại. Anh nên rút nó xuống. Anh có suy nghĩ kỹ khi đưa nó lên chưa? Anh đưa lên như vậy nhằm mục đích gì?
Khá khen cho anh điều tra cũng kỹ nhệ!

Tại sao phải rút xuống? BTH là cái gì? Ủa, viết vẫn vơ không được sao? Nhằm mục đích gì ah? Anh cũng không biết nữa nhưng xưa nay anh làm việc gì cũng có sự suy toán rõ ràng, chẳng phải làm càn.

Chổ này không nhất thiết phải kéo dài. Hãy suy nghĩ lại mình, thích thì chơi, không thích thì nghỉ. Topic closed. Nếu thấy sai cứ kiện lên BQT nhé BTH.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247