Chi cục thuế Q.1 yêu cầu DN làm bảng kê bán ra - mua vào thuế GTGT trên phần mềm P2D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

mysterman

Member
Hội viên mới
Chào các đồng chí và các bạn, sau topic http://danketoan.com/forum/showthread.php?t=114825 mysterman tui đây "thừa thắng xông lên", xin mở cá chủ đề này nhằm bàn về tính pháp lý của việc "Chi cục thuế Q.1 yêu cầu DN làm bảng kê bán ra - mua vào (xin ghi tắt là BR-MV)trên phần mềm P2D".
Mysterman tui đây cũng xin nhắc lại 1 điều với các bạn là tui mở topic này không nhằm bắt bí ai hết, chỉ là bàn về tính pháp lý của sự việc trên thôi.

Rút kinh nghiệm lần trước, tui tự nhận tui "không bình thường" khi nêu những câu hỏi thắc mắc đối với các công tác của cơ quan NN, mong các bạn đừng dùng những từ "tuyên truyền phá họai" hoặc "Nhảm nhí, tâm thần", đơn giản là tháng này thấy wỡn wá nên hỏi chơi vậy thôi :491:
Mong các bạn hiểu cho :motsach:
[có 1 đọan bị xóa trên ở đây, tôn trọng mờ-o-zờ tui ko đánh lại đâu nha]

Vừa rồi, tui có nghe 1 đồng chí trên Cục thuế TpHCM có nói là CCT Q1 yêu cầu DN làm Bảng kê MV-BR trên phần mềm P2D, nhưng nói thiệt tui cũng nghĩ là tin đồn thôi. Cho đến tháng 6/2009, nhân viên của mysterman tui đi nộp tờ khai thúê GTGT in trên phần mền HTKK thì nhân viên nhận tờ khai từ chối nhận & yêu cầu làm các bảng kê BR-MV trên P2D.
Căn cứ theo công văn 3689/TCT-CNTT V/v: Hướng dẫn triển khai ứng dụng tin học hỗ trợ DN kê khai thuế sử dụng công nghệ mã vạch hai chiều phiên bản 1.3.1 thì Phòng/Đội Kê khai và Kế toán thuế hoặc Bộ phận một cửa (tùy theo sự phân công của từng Cục thuế) có trách nhiệm nhận tờ khai có mã vạch và thực hiện quét tờ khai bằng máy đọc mã vạch đồng thời đối chiếu dữ liệu hiển thị trên màn hình nhận tờ khai với dữ liệu tờ khai in trên giấy, đảm bảo dữ liệu đọc vào cơ sở dữ liệu tại CQT phải giống như trên tờ khai giấy. Như vậy việc từ chối nhận Tờ khai in từ HTKK có trái với tinh thần chỉ đạo của TCT? Như vậy có làm khó DN không?

Đồng thời, hiện nay tất cả các Chi cục ở Tp.HCM đều từ chối nhận bảng kê khi DN in mã vạch không rõ, trong khi công văn trên nêu rõ Cơ quan thuế có trách nhiệm tiếp nhận tất cả hồ sơ khai thuế của Doanh nghiệp kể cả trong trường hợp Doanh nghiệp nộp tờ khai có mã vạch nhưng bảng kê không có mã vạch. Trường hợp này, tờ khai mã vạch vẫn được quét vào ứng dụng NTK, NTKCC còn bảng kê không có mã vạch thì chuyển bộ phận chức năng quản lý.. Vậy cơ quan thuế cấp Chi cục có chấp hành chỉ đạo của TCT? Vậy DN có được nộp tờ khai có mã vạch kèm Bảng kê không có mã vạch?

Hơn nữa, Cục Thuế áp dụng mức chi bồi dưỡng triển khai ứng dụng tin học theo Quyết định số 391/TCT/QĐ/THTK ngày 01/06/2005 của Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế., vậy CCT Q.1 có hưởng mức chi bồi dưỡng (từ tiền thúê của nhân dân) này không khi không thực hiện đầy đủ việc triển khai phần mềm nêu trên? (cái này hỏi dễ bị :241:)

Văn bản tham khảo: Công văn 3689/TCT-CNTT ngày 02/10/2008 & /Công văn 534 /TCT-CNTT ngày 17/02/2009 của TCT
Chào thân ái và quyết thắng :gathering:
Mong ý kiến của các cao thủ zõ nâm :chopmat:

Sửa lần cuối:
Ðề: Chi cục thuế Q.1 yêu cầu DN làm bảng kê bán ra - mua vào thuế GTGT trên phần mềm P2D

Vừa rồi, tui có nghe 1 đồng chí trên Cục thuế TpHCM có nói là CCT Q1 yêu cầu DN làm Bảng kê MV-BR trên phần mềm P2D, nhưng nói thiệt tui cũng nghĩ là tin đồn thôi. Cho đến tháng 6/2009, nhân viên của mysterman tui đi nộp tờ khai thúê GTGT in trên phần mền HTKK thì nhân viên nhận tờ khai từ chối nhận & yêu cầu làm các bảng kê BR-MV trên P2D.
Căn cứ theo công văn 3689/TCT-CNTT V/v: Hướng dẫn triển khai ứng dụng tin học hỗ trợ DN kê khai thuế sử dụng công nghệ mã vạch hai chiều phiên bản 1.3.1 thì Phòng/Đội Kê khai và Kế toán thuế hoặc Bộ phận một cửa (tùy theo sự phân công của từng Cục thuế) có trách nhiệm nhận tờ khai có mã vạch và thực hiện quét tờ khai bằng máy đọc mã vạch đồng thời đối chiếu dữ liệu hiển thị trên màn hình nhận tờ khai với dữ liệu tờ khai in trên giấy, đảm bảo dữ liệu đọc vào cơ sở dữ liệu tại CQT phải giống như trên tờ khai giấy. Như vậy việc từ chối nhận Tờ khai in từ HTKK có trái với tinh thần chỉ đạo của TCT? Như vậy có làm khó DN không?

Đồng thời, hiện nay tất cả các Chi cục ở Tp.HCM đều từ chối nhận bảng kê khi DN in mã vạch không rõ, trong khi công văn trên nêu rõ Cơ quan thuế có trách nhiệm tiếp nhận tất cả hồ sơ khai thuế của Doanh nghiệp kể cả trong trường hợp Doanh nghiệp nộp tờ khai có mã vạch nhưng bảng kê không có mã vạch. Trường hợp này, tờ khai mã vạch vẫn được quét vào ứng dụng NTK, NTKCC còn bảng kê không có mã vạch thì chuyển bộ phận chức năng quản lý.. Vậy cơ quan thuế cấp Chi cục có chấp hành chỉ đạo của TCT? Vậy DN có được nộp tờ khai có mã vạch kèm Bảng kê không có mã vạch?

Hơn nữa, Cục Thuế áp dụng mức chi bồi dưỡng triển khai ứng dụng tin học theo Quyết định số 391/TCT/QĐ/THTK ngày 01/06/2005 của Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế., vậy CCT Q.1 có hưởng mức chi bồi dưỡng (từ tiền thúê của nhân dân) này không khi không thực hiện đầy đủ việc triển khai phần mềm nêu trên? (cái này hỏi dễ bị :241:)

Văn bản tham khảo: Công văn 3689/TCT-CNTT ngày 02/10/2008 & /Công văn 534 /TCT-CNTT ngày 17/02/2009 của TCT

Gửi mysterman!

1. Vấn đề bạn nêu ra ở đây mang tính chất "bức xúc" và muốn mọi người chia sẻ, do đó tôi đã move vào đây.

2. Bạn cảm thấy cơ quan quản lý nhà nước sai, bạn có quyền khiếu nại, khiếu kiện (cái này 1 trong những quyền bạn có). Nếu không dám hoặc không làm thì đừng ngồi đây mà kêu ca, thấy sai mà không dám đấu tranh thì đồng nghĩa bạn cũng giống người ta.

Vài lời chi sẻ.

Ðề: Chi cục thuế Q.1 yêu cầu DN làm bảng kê bán ra - mua vào thuế GTGT trên phần mềm P2D

Đầu tiên xin lỗi pác 1 phát vì Tước đây không phải là cao thủ gì cả, chỉ là 1 NV kế toán bình thường mà thôi, (mà có là KTT cũng chẳng dám khoe khoang chi cho bị bắt bẻ).

Thừ đến xin thưa với pác thế này :
_ CCT Q1 yêu cầu DN in bản kê BR-MV trên P2D, vậu CCT Q1 có gửi công văng hay thông báo gi xúông cho DN ko ?
+ Nếu không có, pác có thể không làm theo và yêu cầu CCQ1 đưa ra thông báo, công văn gì đó ra để mà thực hiến.
+ Còn nếu có, và nếu DN không muốn thực hiện làm theo thì sao pác không làm 1 công văn khác gửi lên CCT Q1 phản hồi về việc này ? Thiết nghĩ đây là 1 việc làm hết sức đơn giản, P.KT làm 1 thông báo, trình GĐ ký, gửi lên CCQ1 là xong và chờ CCQ1 trả lời thoải đáng. Nếu mà không thoả đáng thì pác có thể gửi thẳng lên TCT mà.
_ Thiết nghĩ, CCT Q1 làm vậy là có lý do riêng của CCQ1, hơn nữa, P2D trước đây đã được sử dụng rồi (năm 2007), nó chẳng khác gì HTKK cả. Việc nhập dữ liệu vào P2D rồi inh 2 bản kê ra, xong lấy số liệu đưa vào tờ khai trên HTKK là rất đơn giản, chẳng phiền hà gì.

Có vài ý kiến, mong bác đừng giận nhé !!!

Chào thân ái !!!!

Sửa lần cuối:

1. Vấn đề bạn nêu ra ở đây mang tính chất "bức xúc" và muốn mọi người chia sẻ, do đó tôi đã move vào đây.
Anh nên đọc kỹ đọan trên cùng. Tui đâu có bức xúc. Xin nhắc lại tui không có bức xúc bứt nút gì hết. Chuyện hỗ trợ lẫn nhau giữa CQT và người nộp thuế là việc bình thường. :giavo:

2. Bạn cảm thấy cơ quan quản lý nhà nước sai, bạn có quyền khiếu nại, khiếu kiện (cái này 1 trong những quyền bạn có). Nếu không dám hoặc không làm thì đừng ngồi đây mà kêu ca, thấy sai mà không dám đấu tranh thì đồng nghĩa bạn cũng giống người ta.
Vài lời chi sẻ.
Tui đâu nói họ sai? Tui chỉ đang nói về tính pháp lý thôi mà. Việc sai hay đúng là do CQ QLNN cấp trên hay tòa án quyết định, tui không đủ thẩm quyền quyết đâu.
Tui cũng đâu có kêu ca ai đâu? Còn nếu tui khiếu nại thì tui đâu có rảnh mà ngồi đây hầu chuệyn các bác. Tui chỉ đưa ra bàn về nghiệp vụ thôi mà!
Do đó, tui thấy đây là 1 vấn đề đơn thuần chuyên môn, không phải giống như chuyện "chúc mừng sinh nhật" hay "chúc mừng thay áo"...
Nếu BQT khẳng định những bài như thế này không đc bàn tới trên Diễn đàn thì tui sẽ rút lại. OK? Mà tui thấy tui đâu có vi phạm các nội quy của DĐ đề ra.

_ CCT Q1 yêu cầu DN in bản kê BR-MV trên P2D, vậu CCT Q1 có gửi công văng hay thông báo gi xúông cho DN ko ?
Không
Nếu không có, pác có thể không làm theo và yêu cầu CCQ1 đưa ra thông báo, công văn gì đó ra để mà thực hiến.
+ Còn nếu có, và nếu DN không muốn thực hiện làm theo thì sao pác không làm 1 công văn khác gửi lên CCT Q1 phản hồi về việc này ? Thiết nghĩ đây là 1 việc làm hết sức đơn giản, P.KT làm 1 thông báo, trình GĐ ký, gửi lên CCQ1 là xong và chờ CCQ1 trả lời thoải đáng. Nếu mà không thoả đáng thì pác có thể gửi thẳng lên TCT mà.
Như đã nói ở trên, tui đây không nói đến việc phải làm ntn, mà chỉ bàn về tính pháp lý của sự việc này thôi. Mấy thằng rảnh như tui hay sọc dưa hỏi lung tung lắm.
Mà tui có cảm giác BQT ngại dụng đến những vấn đề này hay sao đó. Diễn đàn này là 1 diễn đàn độc lập, không phải là diễn đàn của CQ nhà nước nên mong các bác độc lập trong suy nghĩ dùm.
Tui không đồng ý với BQT trong việc giải quyết vấn đề và chuyển bài của tui lung tung. Nếu các bác nói lân chơi này của các bác, bác muốn làm gì thì làm thì tui ok liền.

_ Thiết nghĩ, CCT Q1 làm vậy là có lý do riêng của CCQ1, hơn nữa, P2D trước đây đã được sử dụng rồi (năm 2007), nó chẳng khác gì HTKK cả. Việc nhập dữ liệu vào P2D rồi inh 2 bản kê ra, xong lấy số liệu đưa vào tờ khai trên HTKK là rất đơn giản, chẳng phiền hà gì.
Tui hiểu cái lý do đó chứ,(không nói cái lý do đó ở đây, tại vì chưa có cơ sở nói ra ko hay, mấy pác bên Q1 đồng ý ko nào?) làm cái P2D cái rẹt là xong.

Anh nên đọc kỹ đọan trên cùng. Tui đâu có bức xúc. Xin nhắc lại tui không có bức xúc bứt nút gì hết. Chuyện hỗ trợ lẫn nhau giữa CQT và người nộp thuế là việc bình thường. :giavo:

Tui đâu nói họ sai? Tui chỉ đang nói về tính pháp lý thôi mà. Việc sai hay đúng là do CQ QLNN cấp trên hay tòa án quyết định, tui không đủ thẩm quyền quyết đâu.
Tui cũng đâu có kêu ca ai đâu? Còn nếu tui khiếu nại thì tui đâu có rảnh mà ngồi đây hầu chuệyn các bác. Tui chỉ đưa ra bàn về nghiệp vụ thôi mà!
Do đó, tui thấy đây là 1 vấn đề đơn thuần chuyên môn, không phải giống như chuyện "chúc mừng sinh nhật" hay "chúc mừng thay áo"...
Nếu BQT khẳng định những bài như thế này không đc bàn tới trên Diễn đàn thì tui sẽ rút lại. OK? Mà tui thấy tui đâu có vi phạm các nội quy của DĐ đề ra.

Không

Như đã nói ở trên, tui đây không nói đến việc phải làm ntn, mà chỉ bàn về tính pháp lý của sự việc này thôi. Mấy thằng rảnh như tui hay sọc dưa hỏi lung tung lắm.
Mà tui có cảm giác BQT ngại dụng đến những vấn đề này hay sao đó. Diễn đàn này là 1 diễn đàn độc lập, không phải là diễn đàn của CQ nhà nước nên mong các bác độc lập trong suy nghĩ dùm.
Tui không đồng ý với BQT trong việc giải quyết vấn đề và chuyển bài của tui lung tung. Nếu các bác nói lân chơi này của các bác, bác muốn làm gì thì làm thì tui ok liền.

Tui hiểu cái lý do đó chứ,(không nói cái lý do đó ở đây, tại vì chưa có cơ sở nói ra ko hay, mấy pác bên Q1 đồng ý ko nào?) làm cái P2D cái rẹt là xong.

Muốn nói về tính pháp lý của việc này thì chính cái đoạn giữa bài của Tước mà pác trích dẫn đó.

Làm việc với CQ Thuế phải bằng văn bản. Nói khơi khơi thì hậu quả tự DN gánh. Còn nếu CQ Thuế không dùng văn bản với DN thì DN cũng không nhất thiết phải thực hiện theo những lời nói trống không như vậy.

Pác hiểu vấn đề rồi chứ !!! ?!

Chúc vui !!!

Ui, vấn đề này nhiều người biết mà. Nghe nói hình như phần mềm đọc mã vạch HTTK bên CCT quận 1 bị lỗi gì đó không đọc được nên CCT quận 1 mới đề nghị DN làm theo P2D mà, theo mình biết là vậy

Thân

1. Xét về tính pháp lý: từ luật đến thông tư đều không quy định bắt buộc DN phải nộp tờ khai bằng phần mềm (2.0 hay P2D cũng thế mà thôi).

2. Cơ quan thuế cùng DN hổ trợ tương tác với nhau, vì thế bản chất phần mềm cũng mang ý nghĩa đó.

3. DN có quyền nộp tờ khai thế nào cũng được cho cơ quan thuế, thậm chí không nộp cũng được.

4. Cho hỏi hiện tại Mysterman đang nộp tờ khai cho cơ quan thuế bằng loại hình gì? Ví dụ như bằng excel hay phần mềm từ cơ quan thuế? 24 chi cục trong HCM có đồng nhất hay không?

5. Phần tiền chi bồi dưỡng gì đó, tui thấy bạn đưa vào đây đầy tính kích động, vì thế đề nghị BQT diễn đàn hãy lưu ý và xóa tất cả các bài có liên quan đến khoản này. Đơn giản vì nó không mang tính thảo luận, ít nhất là ở diễn đàn danketoan (đây không phải là cái sọt rác, muốn vất cái gì vào thì vất).

Anh nên đọc kỹ đọan trên cùng. Tui đâu có bức xúc. Xin nhắc lại tui không có bức xúc bứt nút gì hết. Chuyện hỗ trợ lẫn nhau giữa CQT và người nộp thuế là việc bình thường. :giavo: Tui đâu nói họ sai? Tui chỉ đang nói về tính pháp lý thôi mà. Việc sai hay đúng là do CQ QLNN cấp trên hay tòa án quyết định, tui không đủ thẩm quyền quyết đâu. Tui cũng đâu có kêu ca ai đâu? Còn nếu tui khiếu nại thì tui đâu có rảnh mà ngồi đây hầu chuệyn các bác. Tui chỉ đưa ra bàn về nghiệp vụ thôi mà! Do đó, tui thấy đây là 1 vấn đề đơn thuần chuyên môn, không phải giống như chuyện "chúc mừng sinh nhật" hay "chúc mừng thay áo"... Nếu BQT khẳng định những bài như thế này không đc bàn tới trên Diễn đàn thì tui sẽ rút lại. OK? Mà tui thấy tui đâu có vi phạm các nội quy của DĐ đề ra. Không Như đã nói ở trên, tui đây không nói đến việc phải làm ntn, mà chỉ bàn về tính pháp lý của sự việc này thôi. Mấy thằng rảnh như tui hay sọc dưa hỏi lung tung lắm. Mà tui có cảm giác BQT ngại dụng đến những vấn đề này hay sao đó. Diễn đàn này là 1 diễn đàn độc lập, không phải là diễn đàn của CQ nhà nước nên mong các bác độc lập trong suy nghĩ dùm. Tui không đồng ý với BQT trong việc giải quyết vấn đề và chuyển bài của tui lung tung. Nếu các bác nói lân chơi này của các bác, bác muốn làm gì thì làm thì tui ok liền. Tui hiểu cái lý do đó chứ,(không nói cái lý do đó ở đây, tại vì chưa có cơ sở nói ra ko hay, mấy pác bên Q1 đồng ý ko nào?) làm cái P2D cái rẹt là xong.

Tôi chỉ muốn hỏi lại bạn như thế này: Bạn hiểu "tính pháp lý" trong vấn đề bạn nêu ra như thế nào? Bài viết của bạn đã quá rõ ràng! Văn bản bạn nêu cũng quá rõ, bạn đã đọc và bạn đã hiểu, vậy bạn hỏi cái gì ở đây? Thông tin mà bạn cần ở mọi người là gì? Bạn đọc lại bài của bạn viết xem có mang tính chất hỏi để trao đổi nghiệp vụ hay không?

Có hay chăn bạn đang cần sự thông cảm của mọi người ở đây với bạn rằng "ừ nhỉ! Cơ quan thuế không đúng!", có hay không bạn không đủ can đảm đối mặt với thực tế, không dám đấu tranh để dành công lý mà chỉ biện hộ là không có thời gian và tìm đến đây để tâm sự cho vơi đi nổi lòng.

Đó là một trong những lý do tôi duy chuyển bài của bạn và tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm về việc làm của mình.

Sửa lần cuối:

Muốn nói về tính pháp lý của việc này thì chính cái đoạn giữa bài của Tước mà pác trích dẫn đó. Làm việc với CQ Thuế phải bằng văn bản. Nói khơi khơi thì hậu quả tự DN gánh. Còn nếu CQ Thuế không dùng văn bản với DN thì DN cũng không nhất thiết phải thực hiện theo những lời nói trống không như vậy.
Các mờ-o-dờ (MOD) mà phát biểu đc 1 phần như bác thì tui cũng mừng lắm đó. :cheers1:

5. Phần tiền chi bồi dưỡng gì đó, tui thấy bạn đưa vào đây đầy tính kích động, vì thế đề nghị BQT diễn đàn hãy lưu ý và xóa tất cả các bài có liên quan đến khoản này. Đơn giản vì nó không mang tính thảo luận, ít nhất là ở diễn đàn danketoan
Sorry, đúng ra tui không đưa cái này lên nhưng với tư cách là một công dân nước CHXHCN Việt Nam tui cũng có quyền đặt câu hỏi lắm chứ? Không có gì là kích động cả! Có chăng là hỏi sai đối tượng thôi. Đúng không vậy KingTiger? :lion1:

(đây không phải là cái sọt rác, muốn vất cái gì vào thì vất).
:gun_bandana:Có cần kích động vậy không?:dapghe:

Tôi chỉ muốn hỏi lại bạn như thế này: Bạn hiểu "tính pháp lý" trong vấn đề bạn nêu ra như thế nào? Bài viết của bạn đã quá rõ ràng! Văn bản bạn nêu cũng quá rõ, bạn đã đọc và bạn đã hiểu, vậy bạn hỏi cái gì ở đây? Thông tin mà bạn cần ở mọi người là gì? Bạn đọc lại bài của bạn viết xem có mang tính chất hỏi để trao đổi nghiệp vụ hay không?
Vậy trên diễn đàn này "hỏi cái gì" hoặc cần thông tin mới được post bài lên? Đúng vậy không? Có thể bạn không cần những thông tin của tôi đưa ra nhưng người khác có thể ngta cần chứ. Vậy cái gì không mang tính "hỏi cái gì" thì đưa nó vô cái mục "Tâm sự"?:cuoihaha:

Có hay chăn bạn đang cần sự thông cảm của mọi người ở đây với bạn rằng "ừ nhỉ! Cơ quan thuế không đúng!", có hay không bạn không đủ can đảm đối mặt với thực tế, không dám đấu tranh để dành công lý mà chỉ biện hộ là không có thời gian và tìm đến đây để tâm sự cho vơi đi nổi lòng. Đó là một trong những lý do tôi duy chuyển bài của bạn và tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm về việc làm của mình.

Xin lỗi, bạn có phải nhà tâm lý không? Cái gì người khác không phát biểu hay tuyên bố thì đừng có suy diễn, chụp mũ bậy bạ (tui bị 2 mờ-o-dờ chụp rồi đó nhe). Tôi không cần sự thông cảm của mọi người, người cần thông cảm là đối tượng của bài viết này. Cái gì mà không dám đấu tranh dành công lý? Nghe ghê quá đi.:491:

Tôi chỉ cần người ta thấy được những cái xảy ra trong quá trình làm việc của người kế tóan và nên làm như thế nào (xin đọc bài của bác Nam Tước (bravo bác:31:)

Cho phép tôi nói thẳng: Một số mod, mem trong diễn đàn mình làm tại CCT nên khi tôi nêu những vấn đề liên quan đến cơ quan công tác của mình dĩ nhiên là nhột rồi :0111:. Tốt nhất các bạn không nên phát biểu, sếp biết là :lienhoantat:
Các bạn có nghĩ nay mai mình không còn làm ở thuế mà ra DN làm không?

Kỳ này tui ra đường phải mướn "zợ sĩ" mới đc. He he

To Voi Còi: Kiểm tra chính tả nha, sai chính tả nhiều wá:giavo:

Các mờ-o-dờ (MOD) mà phát biểu đc 1 phần như bác thì tui cũng mừng lắm đó. :cheers1:

Sorry, đúng ra tui không đưa cái này lên nhưng với tư cách là một công dân nước CHXHCN Việt Nam tui cũng có quyền đặt câu hỏi lắm chứ? Không có gì là kích động cả! Có chăng là hỏi sai đối tượng thôi. Đúng không vậy KingTiger? :lion1:

:gun_bandana:Có cần kích động vậy không?:dapghe:

Vì cái tư cách công dân của bạn nên topic này nó đáng di chuyển vào đây!

Vậy trên diễn đàn này "hỏi cái gì" hoặc cần thông tin mới được post bài lên? Đúng vậy không? Có thể bạn không cần những thông tin của tôi đưa ra nhưng người khác có thể ngta cần chứ. Vậy cái gì không mang tính "hỏi cái gì" thì đưa nó vô cái mục "Tâm sự"?:cuoihaha:

Thông tin của bạn cung cấp vượt quá tầm trả lời của các thành viên trên diễn đàn này. Nói đúng hơn nó là thông tin "bức xúc" của chính bản thân bạn.

Xin lỗi, bạn có phải nhà tâm lý không? Cái gì người khác không phát biểu hay tuyên bố thì đừng có suy diễn, chụp mũ bậy bạ (tui bị 2 mờ-o-dờ chụp rồi đó nhe). Tôi không cần sự thông cảm của mọi người, người cần thông cảm là đối tượng của bài viết này. Cái gì mà không dám đấu tranh dành công lý? Nghe ghê quá đi.:491:

Tôi không phải là nhà tâm lý nhưng lời lẻ của bạn phản ánh những gì tôi đã nói.

Tôi chỉ cần người ta thấy được những cái xảy ra trong quá trình làm việc của người kế tóan và nên làm như thế nào (xin đọc bài của bác Nam Tước (bravo bác:31:)

Được thế thì tốt! Nhưng đọc từ đầu tới cuối không thấy cái mục đích đó! Còn mục đích gì thì đã nói.

Cho phép tôi nói thẳng: Một số mod, mem trong diễn đàn mình làm tại CCT nên khi tôi nêu những vấn đề liên quan đến cơ quan công tác của mình dĩ nhiên là nhột rồi :0111:. Tốt nhất các bạn không nên phát biểu, sếp biết là :lienhoantat:
Các bạn có nghĩ nay mai mình không còn làm ở thuế mà ra DN làm không?

Kỳ này tui ra đường phải mướn "zợ sĩ" mới đc. He he

Mâu thuẩn với bản thân mình, bảo người khác chụp mũ mình nhưng thực chất bản thân mình mới là người chụp mũ!

To Voi Còi: Kiểm tra chính tả nha, sai chính tả nhiều wá:giavo:

Thank!

Lời khuyên vào lời động viên chân thành: Lớn người một tí đi bạn!

Bạn có vướng mắc gì, thì có thể hỏi ở bộ phận hỗ trợ DN, theo mình đc biết thì CCT Q1 đã ra Thông Báo tới các DN trong tháng 4 về việc thực hiện kê khai thuế đối với phụ lục 01-1/GTGT và 01-2/GTGT bằng phần mềm P2D, do "Bảng kê chi tiết dịch vụ bán ra (PL01-1/GTGT) và Bảng kê chi tiết dịch vụ mua vào (PL01-2/GTGT)- trên phần mềm HTKK2.0 chưa thực hiện nhận được từ mã vạch."

Vì cái tư cách công dân của bạn nên topic này nó đáng di chuyển vào đây!
Cái tư cách công dân của tui bị cái gì?

Thông tin của bạn cung cấp vượt quá tầm trả lời của các thành viên trên diễn đàn này. Nói đúng hơn nó là thông tin "bức xúc" của chính bản thân bạn.
Ha ha, tui đã nói đâu có cần anh em trả lời. Đó là thông tin tui muốn anh em kế tóan biết, thế thôi. Còn bác biết rồi thì để cho ngta biết với! Bác đánh giá đc cái tầm của anh em trong diễn đàn nữa cơ đấy!

Tôi không phải là nhà tâm lý nhưng lời lẻ của bạn phản ánh những gì tôi đã nói.
Được thế thì tốt! Nhưng đọc từ đầu tới cuối không thấy cái mục đích đó! Còn mục đích gì thì đã nói.
Đó là quan điểm riêng của bạn, cách hiểu riêng của bạn, cách đánh giá riêng của bạn. Ok, đồng ý luôn:quechua:

Mâu thuẩn với bản thân mình, bảo người khác chụp mũ mình nhưng thực chất bản thân mình mới là người chụp mũ!
He he, xin lỗi mấy bác nhá! Tại vì em đc chụp 2 cái mũ nên dư 1 cái, nên chụp lại cho mấy bác xài. Chân thành xin lỗi! Cho em xin lại

Lời khuyên vào lời động viên chân thành: Lớn người một tí đi bạn!
Người lớn không viết sai chính tả, đọc khó chịu lắm, có cảm giác như người viết không tôn trọng người đọc.
Còn tui thành người lớn rồi nhưng "bé người" thôi, không đc "lớn người" như bác.

To ashi_harai: Cám ơn bạn nhiều

P/s: Tại vì ở đây là nơi "tâm sự" nên các bác cứ viết thỏai mái đi nhá

(em đang bị đánh hội đồng, Kíu em với! Help me!):241:

Chỉ ấn tượng với chữ ký của em ! :quechua:

Chỉ ấn tượng với chữ ký của em ! :quechua:

Hihi, mấy thằng ba gai hay nói, hay hỏi dễ bị đánh lắm :giavo: Công nhận mình rảnh thiệt

Ðang xem: 3 (3 thành viên và 0 khách)
mysterman

Đang duyệt bài nè........

Hihi, mấy thằng ba gai hay nói, hay hỏi dễ bị đánh lắm :giavo: Công nhận mình rảnh thiệt

Ðang xem: 3 (3 thành viên và 0 khách)
mysterman

Đang duyệt bài nè........

Mấy topic này mà duyệt bài gì chứ em trai !

Mấy topic này mà duyệt bài gì chứ em trai !
Hiểu ý chị luôn. Bởi vậy ku Voicoi chuyển bài vô đây là tui biết rồi :haha:

Nhưng mà ghé wa chơi nhờ nhà ngta nên phải chịu thôi :chemdau:, hôm nào chơi chán tui dìa lại DKT

Hiểu ý chị luôn. Bởi vậy ku Voicoi chuyển bài vô đây là tui biết rồi :haha:

Nhưng mà ghé wa chơi nhờ nhà ngta nên phải chịu thôi :chemdau:, hôm nào chơi chán tui dìa lại DKT

Ủa, vậy địa chỉ của em là ở bên kia hỷ ?

Tưởng "nơi ta ở cũng là nơi đất ở " chứ !

Ủa, vậy địa chỉ của em là ở bên kia hỷ ?

Tưởng "nơi ta ở cũng là nơi đất ở " chứ !
Đang phiêu bạc giang hồ. Không có địa chỉ cố định. Phải tùy đất mới ở chứ, mà nói thịêt nhá, tui thấy bên kia thích hơn.
Bên này đc cái xóm nhà lá đông zui, chứ còn các MOD thì chủ yếu dạt bên kia qua mà fải ko? Nói thiệt cái nữa là nhiều Hội viên nòng cốt, Hội viên tích cực gì đó đc cái post bài nhiều chứ .... Thôi không nói nữa lỡ ban nick sao tui dạo chơi đc.
Lâu lâu wa này chọc mấy bác MOD (phải kiu = mờ-o-zờ mới đúng, em nông dân lắm, không đọc tiếng Anh đc) cũng zui :noinhiu:

Sửa lần cuối:

Đang phiêu bạc giang hồ. Không có địa chỉ cố định. Phải tùy đất mới ở chứ, mà nói thịêt nhá, tui thấy bên kia thích hơn.
Bên này đc cái xóm nhà lá đông zui, chứ còn các MOD thì chủ yếu dạt bên kia qua mà fải ko? Nói thiệt cái nữa là nhiều Hội viên nòng cốt, Hội viên tích cực gì đó đc cái post bài nhiều chứ .... Thôi không nói nữa lỡ ban nick sao tui dạo chơi đc.
Lâu lâu wa này chọc mấy bác MOD (phải kiu = mờ-o-zờ mới đúng) cũng zui :noinhiu:

đơn giản là "đất lành chim đậu" thôi, dùng từ "dạt" giống mấy trẻ dạt nhà đi bụi quá, hehehe

vụ hôi viên ...., hỉu ý em luôn :kissanh: nhưng cái tâm và lòng nhiệt huyết thì nơi đâu ko cần chứ ?

Chọc phá thì bao giờ mà hổng zui, chị cũng khoái nữa à nha !

đơn giản là "đất lành chim đậu" thôi, dùng từ "dạt" giống mấy trẻ dạt nhà đi bụi quá, hehehe
Đất có lành không? Hôm nào chị cho em coi con chim nào đậu thử coi

vụ hôi viên ...., hỉu ý em luôn :kissanh: nhưng cái tâm và lòng nhiệt huyết thì nơi đâu ko cần chứ ?
Chị hiểu là mừng rồi. Còn trên hội viên thì như thế nào? Đừng có lấy dép chọi tui nha

Chọc phá thì bao giờ mà hổng zui, chị cũng khoái nữa à nha !
Chọc chứ không phá nha! Nói thiệt, tui post lên là để anh em biết, thứ 2 là để xem các bác bên này "biên tập" ra sao. Mà cái việc cho anh em biết là trên hết, chứ nhìn thành phần BQT thì tui cũng biết chắc chắn là bị cắt xẻo rồi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247