Thắc mắc chứng từ cho NVL gửi gia công

Thảo luận trong 'Hóa Đơn Chứng Từ' bắt đầu bởi megaman005, 30/12/18.

1. megaman005

megaman005 New Member Hội viên mới

Mọi người ơi, cho em hỏi cái này. Cty mua NVL, BB (trong nước), rồi gửi NVL, BB cty khác (trong nước) gia công ra thành phẩm, bán trong nước. Vậy khi xuất kho NVL, BB gửi gia công này, thì dùng "phiếu xuất kho" hay "phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ" vậy ạ?

Trường hợp cty muốn giữ bí mật giá nvl + cty tính đơn giá bình quân gia cuối tháng. Thì không điền đơn giá + thành tiền được ko? Nếu bắt buộc phải điền thi điền đơn giá như thế nào, vì cuối tháng mới tính đơn giá bình quân của NVL, BB đó

2. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

Theo tớ thì :
    1 - Mẫu phiếu là do công ty quy định nên có thể setup lại cho phù hợp với nhu cầu .. . để bảo mật giá thì có thể để trống phần đơn giá và thành tiền
    Theo tớ thì :
    - Phiếu xuất kho , hợp đồng vận chuyển . CO CQ của lô hàng cho quản lý thị trường .....
    => Tương đối lằng nhăng á

megaman005 thích bài này.
  3. thuyuong

thuyuong Member Hội viên mới

có nhiều trường hợp hàng chưa kịp xuất VAT, bên công an kinh tế sẽ kiểm tra thằng xe tải chở hàng ko có hóa đơn đỏ là nó gôm hàng đưa về đồn nhất là các dịp tết, phiếu xuất kho kiêm vận chuyển ghi vậy cũng ko sao nhưng đóng thêm cái mộc tròn cty kẹp với hóa đơn đỏ GTGt là quá ok. Còn ko mún cho biết giá thì phiếu xuất kho bạn xóa cột đó đi, còn hóa đơn GTGT là số bạn đã kê lên rồi đó là giá bán nên ko sao