Sinh viên sắp ra trường làm gì để lấy kinh nghiệm?

Thảo luận trong 'Tâm sự dân kế toán' bắt đầu bởi huonghvtc95, 4/5/17.

1. snake_77

snake_77 New Member Hội viên mới

NHẬN SV MỚI RA TRƯỜNG DẠY THỰC HÀNH THỰC TẾ- MIỄN PHÍ.
    Mình tên là Hiền, số ĐT của mình: 0988 801 482-0997 927 089. Mình có nhận thêm một số công ty về làm và thời điểm này mình sẽ nhận bạn SV nữ yêu nghề, ham học hỏi.Nếu bạn nào mới ra trường chưa có kinh nghiệm thực tế,đang sống gần khu vực đông ngạc, đông anh, cầu giấy mình sẽ hướng dẫn dạy cho thực tế bằng chứng từ của các DN.
    Lưu ý mình sẽ giúp miễn phí nếu bạn đó cần cù, yêu nghề, ham học hỏi.
    NẾU BẠN NÀO CÓ NHU CẦU THỰC SỰ LH VỚI MÌNH QUA 2 SỐ ĐT TRÊN

2. snake_77

snake_77 New Member Hội viên mới

Mình tên là Hiền, số ĐT của mình: 0988 801 482-0997 927 089. Mình có nhận thêm một số công ty về làm và thời điểm này mình sẽ nhận bạn SV nữ yêu nghề, ham học hỏi.Nếu bạn nào mới ra trường chưa có kinh nghiệm thực tế,đang sống gần khu vực đông ngạc, đông anh, cầu giấy mình sẽ hướng dẫn dạy cho thực tế bằng chứng từ của các DN.

Lưu ý mình sẽ giúp miễn phí nếu bạn đó cần cù, yêu nghề, ham học hỏi.

NẾU BẠN NÀO CÓ NHU CẦU THỰC SỰ LH VỚI MÌNH QUA 2 SỐ ĐT TRÊN

3. Thanh Thuyvn

Thanh Thuyvn Member Hội viên mới

Hầu hết là như thế mà. khổ bỏ xừ.
    Sau mình đi học 1 khóa ở trung tâm ngoài để lấy kinh nghiệm mới xin đc việc hẳn hoi, nhàn hạ vs làm đúng ngành đc

4. Chau PB

Chau PB New Member Hội viên mới

Mình thì chọn đi học thực hành. Mình học ở kế toán Đức Hà, thấy ở đây học phí vừa tầm, khóa học đa dạng, giáo viên nhiệt tình và giàu kinh nghiệm nên cũng muốn review để mọi người cùng biết để có thêm lựa chọn.

5. lanvuhuyen

lanvuhuyen New Member Hội viên mới

E đi phỏng vấn cũng toàn bị chê không có kinh nghiệm thôi à. thế nên e quyết tâm đi học 1 khóa kế toán thực hành để có thêm kinh nghiệm. Giờ thì đã tìm đc công việc khá vừa ý

6. didaubaygio

didaubaygio Member Hội viên mới

Tìm việc làm :))) Kinh nghiệm là do đi làm mà ra, muốn kinh nghiệm thì chỉ có đi làm thôi
    Kinh nghiệm phải học khi mà chúng ta bắt đầu đi làm nghiệp vụ không phải là đầu tiên mà chính là giao tiếp. Mình cũng đã từng mắc lỗi này khi mới bắt đầu đi làm, còn công việc cứ từ từ rồi sẽ ngấm hết. Mình chưa bao giờ có ý định đi học lớp KT thực tế nào cả, vì mỗi công ty nó có 1 cái thực tế khác nhau, và không phải cứ kế toán là phải làm hạch toán mà còn rất nhiều loại hình kế toán khác. Thực sự kế toán hạch toán thuế rất đau đầu, mình đang muốn bỏ nghề hiuhiu

Gió Gió thích bài này.
  7. hungibooking

hungibooking New Member Hội viên mới

Ngành nghề nào cũng vậy
    Bước đầu tiên là xác định mình có cái gì: Có cái mấy cái Bằng, Chứng chỉ chứ thật ra chả có gì.
    Bước 2: Lao vào kiếm việc, tốt nhất là cứ tìm trên mạng đừng có ngồi đấy mà hỏi người quen này người quen kia " Ê có việc gì không giới thiệu tao" thật sự là cái thói quen đó nó ko tốt. Vì sau này bạn sẽ rất ngại trong việc tự vận động một mình.
    Đừng đặt nặng Chế độ đãi ngộ trong giai đoạn này, giai đoạn này bạn xác định mình cần Kinh nghiệm hơn cần tiền, Tiền làm đủ sống và chi tiêu thôi, nhưng bạn phải xác định công việc sắp tới làm sẽ đem lại kinh nghiệm gì trong ngành nghề mà bạn theo đuổi.
    Mình thấy việc nhiều ở những công ty nhỏ, chế độ nó không tốt, được cái dễ xin và đi làm ngay nhưng nhiều bạn tâm lý mới ra trường lại cứ thích cắm đầu vào những vị trí đãi ngộ ở công ty lớn trong khi bản thân chưa có gì. Rồi ngồi chờ họ gọi, rồi than trách giờ việc khó tìm
    Bước 3 xách đít và đi làm ngay thôi, có thời gian thì học thêm cái gì nữa từ số tiền đi làm đó thì học
    Bạn sẽ cảm nhận được rằng khi Kinh nghiệm 1 - 1.5 năm và làm ở 2 - 3 công ty ( mỗi công ty nếu bạn thấy ổn thì tốt nhất nên làm ở đó 6 tháng trở lên, đừng ngại việc họ giao hay bắt bạn làm này làm nọ vì đó là thời gian bạn tích lũy nhiều thứ ) Sau quãng thời gian này bạn sẽ thấy rất tự tin và lúc này có thể đã sẵn sàng chọn cho mình 1 công ty chế độ đãi ngộ tốt và làm việc ở đó lâu dài. Profile chắc chắn là cũng tự tin ứng tuyển và dễ được chọn hơn.
    Đây là những chia sẻ rất thật của mình trong việc từ chỗ không có kinh nghiệm => có kinh nghiệm và tự tin tìm việc. Việc không thiếu, chẳng qua là bạn đang cảm thấy công việc đó không xứng với bạn.