Lâu lâu buồn 1 chút.

Thảo luận trong 'Tâm sự dân kế toán' bắt đầu bởi Cuocsongmuonmau, 22/4/19.

1. Cuocsongmuonmau

Cuocsongmuonmau New Member Hội viên mới

Mình làm kế toán được 4 năm kinh nghiệm. Cty trước mình làm kế toán tổng hợp. Do một số vấn đề mình xin nghỉ ở cty cũ. Xin qua làm công ty mới, thật sự mình đang rất chán vì mình làm kế toán nội bộ và bán hàng, cv cũng nhàn nhưng thật sự thất rất chán vì làm thường hay bị la, không chủ động được công việc. Không hiểu vì sao mình lại tệ như vậy, buồn quá cả nhà ạ

2. Admin

Admin Thấy Lỗi Là Test Thành viên BQT Administrator

Cuộc sống là một chuỗi những sự lựa chọn. Người ta cũng trả lương cho mình theo thỏa thuận lúc phỏng vấn và tiền lương giúp mình trang trải cuộc sống, lo cho gia đình. Bạn có thể tìm niềm vui từ đó nhé.

Công việc không phù hợp hay hấp dẫn, mình có thể thay đổi, miễn là đừng thay đổi vội vàng, rèn luyện thêm nghề và tìm một môi trường ưng ý cho mình bạn nhé.

ht lyly and Cuocsongmuonmau like this.
  3. songthao123

songthao123 New Member Hội viên mới

cuộc sống luôn khó khăn .hãy tập quen với nó.như kiểu ngày ngày phải ăn cơm ý bạn.hề

Cuocsongmuonmau thích bài này.
  4. Cuocsongmuonmau

Cuocsongmuonmau New Member Hội viên mới

Cái mình buồn là do bản thân mình không làm dc. Cái gì cũng sai. Chắc do môi trường làm việc không phù hợp nên mình cảm thấy cv khó khăn quá.

5. songthao123

songthao123 New Member Hội viên mới

mình đôi khi cũng thấy bản thân thật kém cỏi, ko hoàn thành cv, ...tất cả. nhưng...... nếu cứ nghĩ như vậy bạn sẽ càng áp lực hơn đó.mình cứ cố gắng hết sức rồi sẽ có ngày mình ko ngại gì nữa bạn ạ

6. Châu Nguyễn24

Châu Nguyễn24 Member Hội viên mới

mình cũng đang cảm thấy như bạn nè, nhưng mình thì khác 1 chút
    Mình chỉ làm 1 mảng nhỏ trong phòng, nên làm xong mình chỉ ngồi không thôi à, mọi ng thì bận rộn, mà không ai share việc với mình, kiểu như mình là ng vô hình, vô dụng k giúp ít gì được vậy, cứ làm việc của mình xong rồi ngồi ì ở đó, hết giờ lại về,,, chẳng học được chút kinh nghiệm nào của mn cả huhu