ĐOẠN KẾT CHO 1 CUỘC TÌNH...

nhoc.kul

Member
Hội viên mới
ĐOẠN KẾT CHO 1 CUỘC TÌNH
1 tình yêu chóng vánh, 1 mối tình đầy bất ngờ nhưng cũng quả đúng là duyên phận. Nó chưa bao giờ nghĩ mình có thể yêu 1 người xa lạ chưa từng biết mặt...
Nó_1 cô gái khá nhạy cảm, tinh tế, yêu thích sự lãng mạn, chưa từng biết thế nào là hạnh phúc khi được yêu. Nó đã từng thích nhiều người, nhưng chưa bao giờ nó nghĩ nó thích, nó nhớ và yêu 1 người chỉ qua những lời nói yêu thương, qua những lần chuyện trò trên mạng với người ấy.
Đôi lúc nó nghĩ phải chăng nó khờ khạo đến đáng thương, ngốc nghếch khi yêu anh, anh đến bên nó khi nó buồn và đầy tâm trạng, anh cho nó nhiều cảm xúc yêu thương mà nó chưa từng được cảm nhận. Nhưng liệu có phải nó yêu anh thật lòng? Ko có bất cứ 1 định nghĩa chính xác về tình yêu, vì vậy có thể coi đó là 1 tình yêu thực sự, bởi nó thực sự yêu anh!!!
Mỗi sáng thức dậy nó mong chờ tin nhắn của anh, đơn giản chỉ là 1 tin: Chúc em iu ngày mới vui vẻ! Hì, nó và anh là người iu tình thần của nhau, nhưng nó đâu có ngờ điều đó lại trở thành sự thật.
Khi buồn, nó nhớ anh. Khi vui, nó mong anh. Khi cô đơn, nó muốn nhắn tin cho anh. Khi trống vắng, nó muốn gọi để nghe anh nói. Bất kể lúc nào, bất kể nơi đâu, mọi cảm xúc của nó đều khiến nó nghĩ về anh... Ko biết anh có hiểu cho tình cảm của nó ko?
Và rồi, khi nó viết trên blog của mình nói nó yêu anh, nó chờ mong câu trả lời của anh. Nó sợ anh sẽ nói với nó: "Chúng ta ko hợp nhau, nên chia tay thì hơn." Nó rất sợ nếu điều đó xảy ra chắc trái tim nó sẽ giá băng, sẽ mất niềm tin thực sự vào tình yêu. Nó chưa hề biết anh là ai, chưa từng gặp mặt anh. Tất cả những gì nó có với anh chỉ là những dòng tin nhắn. Tất cả những gì nó biết về anh là anh ở rất xa nó.
Nhưng ko hiểu sao nó vẫn có 1 sự tin tưởng tuyệt đối dành cho anh, luôn tin anh, luôn quan tâm anh hết mực.
Khi anh nhắn tin cho nó, nó vui đến nỗi có thể đọc đi đọc lại tin nhắn đó đến cả trăm lần, ko bao giờ del. Đôi lúc nó tự nhủ mình đừng nhớ đến anh, đừng nhắn tin cho anh, nhưng rồi ko hiểu sao nó lại nhớ, lại nhắn tin dù đôi khi anh ko nhắn trả lời. Những lúc như vậy nó đành tự an ủi bản thân Anh Bận.
Chờ cả 1 đêm sau khi bày tỏ tình cảm, câu trả lời anh dành cho nó là 1 bài thơ. Nó đọc từng từ từng chữ mong sao có thể hiểu những gì anh nói. Và khi nó hỏi anh: "anh có thực sự yêu em ko?", anh đã thẳng thắn: "Anh chưa thực sự yêu em ah! Cho anh thời gian em nhé. 1 năm nha!"
Tại sao phải chờ đợi 1 người mà nó chưa hề biết mặt? Tại sao nó lại yêu anh? Nó ko biết và có lẽ anh cũng ko biết. Nhưng nó sẽ chờ anh, sẽ tin tưởng vào tình yêu anh dành cho nó như suốt quãng thời gian qua.
Nhưng rồi 1 ngày, cả ngày nay anh ko nhắn tin cho nó, nó nhắn tin anh ko trả lời, gọi thì có thông báo: "Thuê bao quý khách vừa gọi hiện ko liên lạc được...", rồi sau đó là số máy bận, mạng bận và cuối cùng là ko trả lời! Chẳng lẽ anh quên nó thật sao?
Sáng hôm sau, nó tỉnh dậy và mong chờ tin nhắn của anh nhưng anh đã ko làm thế. Nó suy nghĩ miên man và rồi lại nhấc điện thoại lên và nhắn tin cho anh: "Anh quên em thật sao? Anh nỡ bỏ mặc em sao anh?" Đến trưa, anh trả lời: "Anh ko quên em, mà vì điện thoại anh hết tiền!"
Nó luôn tin anh, luôn mong anh sẽ hiểu và đáp lại tình cảm của nó bởi dù gì anh và nó cũng là "người iu" của nhau.
Nhưng liệu câu chuyện tình này sẽ trôi về đâu? Số phận liệu có đưa 2 người đến bên nhau?
Nào, các văn sĩ của DKT, hãy thể hiện tài năng tưởng tượng và thơ văn của mình. Hãy đoán xem câu chuyện này sẽ kết thúc như thế nào? Và nếu người trong cuộc đọc được, hãy tự đưa ra cái kết cho chuyện tình của chính mình đi nào!!

Ðề: ĐOẠN KẾT CHO 1 CUỘC TÌNH...

Rồi nó lặng im. Nó chợt hiểu ra rằng đó không phải là lý do anh ko liên lạc với nó nữa. Có thể anh cần thời gian cũng như anh cần một khoảng lặng trong tâm hồn. Anh có yêu nó thật không??? Nó không biết!!! Nó cũng cần thời gian để trả lời cho câu hỏi của chính mình.
" Anh à! Em cứ ngỡ mình đã yêu anh thật nhiều. Em đã cố gắng tìm mọi lý do để biện minh cho sự chạy trốn của anh. Nhưng bây giờ thì em đã hiểu. Em ko trách anh điều gì cả. Vì em biết. Đối với anh đó cũng chỉ là một chút say nắng. Mà không phải. Anh vẫn chưa gặp em cơ mà. Không thể là say nắng được. Đó chỉ là lời nói mà thôi. Mà lời nói thì dễ hơn hành động anh nhỉ?"
Một năm nữa lại sắp qua đi. Nó thấy mình lớn hơn thật nhiều. Nó thấy yêu cuộc sống nhiều hơn và cũng thấy yêu bản thân nhiều hơn nữa. Nó ước cuộc sống cứ thế êm đềm trôi qua. Nó thấy hạnh phúc khi nghĩ đến những người thân yêu luôn bên cạnh nó. Và nó thấy hạnh phúc khi nghĩ tới cậu bạn học ngày xưa. Cậu ấy đã theo nó suốt từ khi ra trường.
Và nó nghĩ đến một ngày "không may" nó lại là của cậy ấy thì sao nhỉ? Hihi. Nó cười như thế suốt quãng đường về nhà. Nhưng trong mắt nó thấy sáng lên một cách lạ lùng.

Nó đã rất buồn, nó đã khóc thật nhiều vì thấy mình thật ngốc nghếch khi trao tình yêu cho 1 người kô biết mặt. Nó thôi ngừng liên lạc với anh. 1 tháng, 2 tháng rồi 6 tháng trôi qua..., anh vẫn bật vô âm tín. Và nó cũng thôi ngừng nghĩ đến anh. Nó học được cách tạm chấp nhận số phận.

Một ngày nọ nó bỗng nhận được tin nhắn:"Anh nhớ em, mình gặp nhau được không em?". Tim nó xao xuyến, lòng ngực như muốn vỡ tung. Nó nhớ cái ngày anh bỏ rơi nó trong tâm tưởng. Lý trí kô cho fép nó tiếp tục cho trò chơi mạo hiểm, nhưng trái tim nó thì thôi thúc nó gặp anh (người mà nó thầm yêu trộm nhớ)...

Sau cuộc gặp gỡ đó anh và nó chính thức là "người yêu". Hai từ "người yêu" mà nó đã khát khao, đã chờ đợi đến cháy lòng. Nó được toại nguyện.

Thấm thoát 3năm trôi qua, anh và nó vẫn bên nhau đầy hạnh phúc. Một tương lai đang hứa hẹn 2 người ở phía trước. Những tưởng cuộc sống thật đẹp với nó.

Một ngày như mọi ngày, anh và nó lớn tiếng cãi vã. Trước đây, nó và anh vẫn thường xung đột, nhưng sau đó vẫn đâu vào đó. Nhưng lần này thì khác, anh và nó không liên lạc với nhau. Nó khó chịu lắm, nhưng nhất quyết không chịu làm huề.

1 ngày, 2 ngày, rồi 3 ngày... đến ngày thứ 4, anh hẹn gặp nó. Trời hôm nay mưa tầm tã... "Mình chia tay em nhé! Anh xin lỗi, trước giờ anh chưa từng iu em, chỉ là sự ngộ nhận thôi. Anh chỉ thương em như em gái. Trước khi quên em, anh đã từng yêu đơn phương 1 người 4năm. Anh xin lỗi, ngàn lần xin lỗi!!!". Nó sock lắm chứ, nhưng vì cái tôi quá lớn, nó đã nhanh chóng đồng ý lời chia tay của anh dù trong lòng thì kô muốn.

Mưa dường như lớn hơn. Sao nó thấy lạnh quá, sao nước mắt nó rơi nhiều thế.

Kết thúc 1 tình yêu trong mưa! Nó cười thật to. Có lẽ khi nỗi đau lớn wá, người ta thường như thế???

P/s: Nhiều chuyện tí, giờ chuẩn bị đi học.

Ủa, sao mấy bạn đều cho kết thúc ko có hậu vậy?

Ủa, sao mấy bạn đều cho kết thúc ko có hậu vậy?
Hihi, thì kết thúc k có hậu như cái bắt đầu vốn có của câu chuyện. Nếu viết kết thúc có hậu cũng dễ thôi. Nhưng truyện thường hay và để lại cảm xúc trong lòng người đọc với 1 kết thúc buồn! Giờ đến lượt chủ nhân viết kết thúc đó. 2 kết thúc bùn rồi. Nếu muốn có 1 kết thúc có hậu thì... bạn viết nhé!

vậy mình cũng chờ người trong cuộc đưa ra kết thúc vậy!

gì thì gì nhưng những câu chuyện thế này thường kết thúc k có hậu được! Tất nhiên nếu muốn ta vẫn có thể tự tưởng tượng nhưng một anh chàng như trong câu chuyện của Tohoa k đáng để kết thúc có hậu!
Các bạn tưởng tượng thật hay!

Anh chàng ấy ko đáng để có 1 kết thúc có hậu sao? Sao bạn cho là vậy? Mình thấy chàng trai đó rất đáng để có 1 kết thúc có hậu mới đúng!Chứ nếu ko cô gái sẽ đau khổ?

Anh chàng ấy ko đáng để có 1 kết thúc có hậu sao? Sao bạn cho là vậy? Mình thấy chàng trai đó rất đáng để có 1 kết thúc có hậu mới đúng!Chứ nếu ko cô gái sẽ đau khổ?
trong đời người ta, trải qua rất nhiều cảm xúc, mình tin chàng trai đó không phải duy nhất với cô gái! thời gian sẽ làm lành vết thương dù ít dù nhiều!
mà ở đây họ cũng chưa có gì là sâu đậm cả nên mình nghĩ cô gái sẽ chóng nguôi ngoai thôi!
Còn chàng trai? một người vô tâm!mình nghĩ vậy đấy! Nếu mình là chàng trai mình sẽ không xử sự như thế! Dù không có tình cảm vẫn cần có một câu trả lời dứt khoát chứ không thể bặt vô âm tín rồi để trả lời " máy anh hết tiền"!lãng xẹt!

trong đời người ta, trải qua rất nhiều cảm xúc, mình tin chàng trai đó không phải duy nhất với cô gái! thời gian sẽ làm lành vết thương dù ít dù nhiều!
mà ở đây họ cũng chưa có gì là sâu đậm cả nên mình nghĩ cô gái sẽ chóng nguôi ngoai thôi!
Còn chàng trai? một người vô tâm!mình nghĩ vậy đấy! Nếu mình là chàng trai mình sẽ không xử sự như thế! Dù không có tình cảm vẫn cần có một câu trả lời dứt khoát chứ không thể bặt vô âm tín rồi để trả lời " máy anh hết tiền"!lãng xẹt!

Tùy cách xử sự cuả mỗi người. Anh chàng đó cũng k có j là xấu xa cả. Khi ấy k iu cô ấy mà vẫn lợi dụng tcảm, và xa hơn là lợi dụng cái j đó rồi bỏ rơi thì mới bị cho là "kô đáng". Có hậu hay k là do óc tưởng tưởng fong fú của mình thui. Vì xét cho cùng đây chỉ là 1 câu chuyện... Còn nếu đây là 1 câu chuyện ngoài đời thì hãy chờ!!!

Doạn kết: Rùi cô ấy lấy chồng, chàng trai lấy vợ. Rùi sau 3 năm chàng trai và cô gái đều ko happy nên cả 2 quay lại với nhau. Tuy hơn muộn - nhưng cả hai cùng nghĩ có còn hơn kó

tiếp...
Hôm nay trời lại mưa, nó lại nhớ a. Đôi lúc nó tự hỏi tai sao lai yếu và nhớ một người vô tâm như anh? ko biết khi a đọc đưoc những dòng tâm sự này a sẽ nghĩ gì về nó, về a?...

Nói về a, a là một người đa tình, xung quanh a còn có rất nhiều cô gái theo đuổi, liệu tình yêu của nó có đủ lớn để chờ a một năm ko? liệu a có yêu nó thật lòngko?, nó luôn suy nghĩ về điều đó. Mặt dù thế nào nó cũng yêu a, nhưng ai biết đựoc chữ ngờ, và điều nó sợ nhất cũng xảy ra, a và nó đã chia tay nhưng người nói lời chia tay ko phải là a mà là nó. Nó đã yêu một ngưoi khác, ngừoi đó hơn a rất nhiều, quan tâm nó hơn a, gần nó hơn a...Còn về phần a, a ko trách nó một điều gì, a luôn mong nó đưoc hạnh phúc cho dù ngừoi đem lại hạnh phúc cho nó ko phải là a.
Trời lại mưa, nó chợt mỉm cừoi vì nó ko còn là đức con nít nữa, nó đã đủ chín chắn để suy nghĩ về cuộc tình đã wa, sao lại ngốc thế yêu một ngừoi chưa hề biết mặt, thôi xem như một kỷ niệm đẹp về tình đầu thơ dại

Hôm nay trời lại mưa, nó lại nhớ a. Đôi lúc nó tự hỏi tai sao lai yêu và nhớ một người vô tâm như anh? Anh đâu có vô tâm!
ko biết khi a đọc đưoc những dòng tâm sự này a sẽ nghĩ gì về nó, về a?...Uh, anh sẽ nghĩ gì nhỉ?

Nói về a, a là một người đa tình, xung quanh a còn có rất nhiều cô gái theo đuổi, điều đó khiến nó cho rằng sự lựa chọn yêu anh của nó là ko sai lầm.
liệu tình yêu của nó có đủ lớn để chờ a một năm ko? Nó ko biết, nhưng hãy để thời gian trả lời.
liệu a có yêu nó thật lòng ko?, nó luôn suy nghĩ về điều đó và hình như nó cảm nhận anh có yêu nó..
Mặc dù thế nào nó cũng yêu a, Mặc dù thế nào nó cũng yêu anh!
Nhưng ai biết đựoc chữ ngờ, và điều nó sợ nhất cũng xảy ra, a và nó đã chia tay nhưng người nói lời chia tay ko phải là a mà là nó. ko phải chứ? Nó chưa bao giờ nghĩ đến điều đó!
Nó đã yêu một ngưoi khác, ngừoi đó hơn a rất nhiều, quan tâm nó hơn a, gần nó hơn a... Đôi khi khoảng cách ko nói lên điều gì cả. Nếu có ngày đó xảy ra, thì chỉ có thể trách anh đã ko giữ được nó.
Còn về phần a, a ko trách nó một điều gì, a luôn mong nó đưoc hạnh phúc cho dù ngừoi đem lại hạnh phúc cho nó ko phải là a.Nhưng anh có bao giờ nghĩ đến cảm nhận của nó? Liệu nó có thực sự hạnh phúc khi nói chia tay anh?
Trời lại mưa, nó chợt mỉm cừoi vì nó ko còn là đứa con nít nữa, nó đã đủ chín chắn để suy nghĩ về cuộc tình đã wa, sao lại ngốc thế yêu một ngừoi chưa hề biết mặt, thôi xem như một kỷ niệm đẹp về tình đầu thơ dại.

Nhưng tình đầu thường là tình đẹp nhất, và dù câu chuyện này có kết thúc thế nào thì anh sẽ mãi là mối tình đầu của nó, anh sẽ mãi là 1 người ko thể thay thế trong nó. Và dù tương lai có như thế nào thì xin anh hãy tin rằng Nó Yêu Anh Thật Lòng!

Tùy cách xử sự cuả mỗi người. Anh chàng đó cũng k có j là xấu xa cả. Khi ấy k iu cô ấy mà vẫn lợi dụng tcảm, và xa hơn là lợi dụng cái j đó rồi bỏ rơi thì mới bị cho là "kô đáng". Có hậu hay k là do óc tưởng tưởng fong fú của mình thui. Vì xét cho cùng đây chỉ là 1 câu chuyện... Còn nếu đây là 1 câu chuyện ngoài đời thì hãy chờ!!!
Nếu mình nói đây là 1 câu chuyện thực ngoài đời thì sao hả tiahyvọng?

anh nhận ra anh không hề yêu nó.nên anh đã cắt đứt liên lạc.anh sợ nó buồn nên tốt nhất là như thế để nó có thể quên anh.có lẽ nó đã ngộ nhận tình cảm.chính vì nó chưa hề biết anh nên trog mắt nó anh đang là người hoàn hảo.1 cái gì đó không thực tế chút nào phải khong?nó sẽ xem đó là một kỉ niệm đẹp và cất giấu trong tim,cho riêng nó!!!!!!!!!!!!!!

Nếu mình nói đây là 1 câu chuyện thực ngoài đời thì sao hả tiahyvọng?

Cũng có thể lắm chứ. Chuyện thườg ngày cảu csống. Truyện, fim cũng từ csống đời thường mà ra. Có ng bn từng nói zới mình" Chuyện của T jống fim wá". "uhm, maybe". Biết đâu, sau này mình viết 1 câu chuyện từ csống, từ những j mình đang trải wa (đó chỉ là mơ ước thui, vì mình cũng hơi bị mê văn chương, nhưng làm dc hay k thì...)

anh nhận ra anh không hề yêu nó.nên anh đã cắt đứt liên lạc.anh sợ nó buồn nên tốt nhất là như thế để nó có thể quên anh.có lẽ nó đã ngộ nhận tình cảm.chính vì nó chưa hề biết anh nên trog mắt nó anh đang là người hoàn hảo.1 cái gì đó không thực tế chút nào phải khong?nó sẽ xem đó là một kỉ niệm đẹp và cất giấu trong tim,cho riêng nó!!!!!!!!!!!!!!
Có thể lắm chứ? Liệu tình cảm anh dành cho nó có thật lòng ko nhỉ? Nhưng để nói nó có ngộ nhận tình cảm hay ko thì chẳng có 1 cơ sở nào cả? Thế nào là ngộ nhận? Thế nào là tình yêu? Ko có 1 định nghĩa chính xác nào cho tình yêu, bởi vậy nói có yêu hay ko yêu cũng chỉ là sự tương đối của tình cảm. Nếu nó đã cho rằng nó yêu anh, hãy cứ cho là như thế đi! Một kết thúc như thế nào mới thực tế đây??

ĐOẠN KẾT CHO 1 CUỘC TÌNH
1 tình yêu chóng vánh, 1 mối tình đầy bất ngờ nhưng cũng quả đúng là duyên phận. Nó chưa bao giờ nghĩ mình có thể yêu 1 người xa lạ chưa từng biết mặt...
Nó_1 cô gái khá nhạy cảm, tinh tế, yêu thích sự lãng mạn, chưa từng biết thế nào là hạnh phúc khi được yêu. Nó đã từng thích nhiều người, nhưng chưa bao giờ nó nghĩ nó thích, nó nhớ và yêu 1 người chỉ qua những lời nói yêu thương, qua những lần chuyện trò trên mạng với người ấy.
Đôi lúc nó nghĩ phải chăng nó khờ khạo đến đáng thương, ngốc nghếch khi yêu anh, anh đến bên nó khi nó buồn và đầy tâm trạng, anh cho nó nhiều cảm xúc yêu thương mà nó chưa từng được cảm nhận. Nhưng liệu có phải nó yêu anh thật lòng? Ko có bất cứ 1 định nghĩa chính xác về tình yêu, vì vậy có thể coi đó là 1 tình yêu thực sự, bởi nó thực sự yêu anh!!!
Mỗi sáng thức dậy nó mong chờ tin nhắn của anh, đơn giản chỉ là 1 tin: Chúc em iu ngày mới vui vẻ! Hì, nó và anh là người iu tình thần của nhau, nhưng nó đâu có ngờ điều đó lại trở thành sự thật.
Khi buồn, nó nhớ anh. Khi vui, nó mong anh. Khi cô đơn, nó muốn nhắn tin cho anh. Khi trống vắng, nó muốn gọi để nghe anh nói. Bất kể lúc nào, bất kể nơi đâu, mọi cảm xúc của nó đều khiến nó nghĩ về anh... Ko biết anh có hiểu cho tình cảm của nó ko?
Và rồi, khi nó viết trên blog của mình nói nó yêu anh, nó chờ mong câu trả lời của anh. Nó sợ anh sẽ nói với nó: "Chúng ta ko hợp nhau, nên chia tay thì hơn." Nó rất sợ nếu điều đó xảy ra chắc trái tim nó sẽ giá băng, sẽ mất niềm tin thực sự vào tình yêu. Nó chưa hề biết anh là ai, chưa từng gặp mặt anh. Tất cả những gì nó có với anh chỉ là những dòng tin nhắn. Tất cả những gì nó biết về anh là anh ở rất xa nó.
Nhưng ko hiểu sao nó vẫn có 1 sự tin tưởng tuyệt đối dành cho anh, luôn tin anh, luôn quan tâm anh hết mực.
Khi anh nhắn tin cho nó, nó vui đến nỗi có thể đọc đi đọc lại tin nhắn đó đến cả trăm lần, ko bao giờ del. Đôi lúc nó tự nhủ mình đừng nhớ đến anh, đừng nhắn tin cho anh, nhưng rồi ko hiểu sao nó lại nhớ, lại nhắn tin dù đôi khi anh ko nhắn trả lời. Những lúc như vậy nó đành tự an ủi bản thân Anh Bận.
Chờ cả 1 đêm sau khi bày tỏ tình cảm, câu trả lời anh dành cho nó là 1 bài thơ. Nó đọc từng từ từng chữ mong sao có thể hiểu những gì anh nói. Và khi nó hỏi anh: "anh có thực sự yêu em ko?", anh đã thẳng thắn: "Anh chưa thực sự yêu em ah! Cho anh thời gian em nhé. 1 năm nha!"
Tại sao phải chờ đợi 1 người mà nó chưa hề biết mặt? Tại sao nó lại yêu anh? Nó ko biết và có lẽ anh cũng ko biết. Nhưng nó sẽ chờ anh, sẽ tin tưởng vào tình yêu anh dành cho nó như suốt quãng thời gian qua.
Nhưng rồi 1 ngày, cả ngày nay anh ko nhắn tin cho nó, nó nhắn tin anh ko trả lời, gọi thì có thông báo: "Thuê bao quý khách vừa gọi hiện ko liên lạc được...", rồi sau đó là số máy bận, mạng bận và cuối cùng là ko trả lời! Chẳng lẽ anh quên nó thật sao?
Sáng hôm sau, nó tỉnh dậy và mong chờ tin nhắn của anh nhưng anh đã ko làm thế. Nó suy nghĩ miên man và rồi lại nhấc điện thoại lên và nhắn tin cho anh: "Anh quên em thật sao? Anh nỡ bỏ mặc em sao anh?" Đến trưa, anh trả lời: "Anh ko quên em, mà vì điện thoại anh hết tiền!"
Nó luôn tin anh, luôn mong anh sẽ hiểu và đáp lại tình cảm của nó bởi dù gì anh và nó cũng là "người iu" của nhau.
Nhưng liệu câu chuyện tình này sẽ trôi về đâu? Số phận liệu có đưa 2 người đến bên nhau?
Nào, các văn sĩ của DKT, hãy thể hiện tài năng tưởng tượng và thơ văn của mình. Hãy đoán xem câu chuyện này sẽ kết thúc như thế nào? Và nếu người trong cuộc đọc được, hãy tự đưa ra cái kết cho chuyện tình của chính mình đi nào!!

rùi!. bị đùa rùi mà cứ tưởng thật. con gái dễ thương dễ tin, nhưng đừng tin con trai các bạn nhé.:gatdau:
-----------------------------------------------------------------------------------------

chàng trai đó không có gì để tin được cả. vậy mà cô gái đó vẫn gặp chứ. máy hết tiền nói xạo thật

Sửa lần cuối:

Nó đã rất buồn, nó đã khóc thật nhiều vì thấy mình thật ngốc nghếch khi trao tình yêu cho 1 người kô biết mặt. Nó thôi ngừng liên lạc với anh. 1 tháng, 2 tháng rồi 6 tháng trôi qua..., anh vẫn bật vô âm tín. Và nó cũng thôi ngừng nghĩ đến anh. Nó học được cách tạm chấp nhận số phận.

Một ngày nọ nó bỗng nhận được tin nhắn:"Anh nhớ em, mình gặp nhau được không em?". Tim nó xao xuyến, lòng ngực như muốn vỡ tung. Nó nhớ cái ngày anh bỏ rơi nó trong tâm tưởng. Lý trí kô cho fép nó tiếp tục cho trò chơi mạo hiểm, nhưng trái tim nó thì thôi thúc nó gặp anh (người mà nó thầm yêu trộm nhớ)...

Sau cuộc gặp gỡ đó anh và nó chính thức là "người yêu". Hai từ "người yêu" mà nó đã khát khao, đã chờ đợi đến cháy lòng. Nó được toại nguyện.

Thấm thoát 3năm trôi qua, anh và nó vẫn bên nhau đầy hạnh phúc. Một tương lai đang hứa hẹn 2 người ở phía trước. Những tưởng cuộc sống thật đẹp với nó.

Một ngày như mọi ngày, anh và nó lớn tiếng cãi vã. Trước đây, nó và anh vẫn thường xung đột, nhưng sau đó vẫn đâu vào đó. Nhưng lần này thì khác, anh và nó không liên lạc với nhau. Nó khó chịu lắm, nhưng nhất quyết không chịu làm huề.

1 ngày, 2 ngày, rồi 3 ngày... đến ngày thứ 4, anh hẹn gặp nó. Trời hôm nay mưa tầm tã... "Mình chia tay em nhé! Anh xin lỗi, trước giờ anh chưa từng iu em, chỉ là sự ngộ nhận thôi. Anh chỉ thương em như em gái. Trước khi quên em, anh đã từng yêu đơn phương 1 người 4năm. Anh xin lỗi, ngàn lần xin lỗi!!!". Nó sock lắm chứ, nhưng vì cái tôi quá lớn, nó đã nhanh chóng đồng ý lời chia tay của anh dù trong lòng thì kô muốn.

Mưa dường như lớn hơn. Sao nó thấy lạnh quá, sao nước mắt nó rơi nhiều thế.

Kết thúc 1 tình yêu trong mưa! Nó cười thật to. Có lẽ khi nỗi đau lớn wá, người ta thường như thế???

P/s: Nhiều chuyện tí, giờ chuẩn bị đi học.

Kết thúc của bạn rất hay. Có lẽ thế.

Nhưng kết thúc thực tế của câu chuyện này lại đúng như lời anh shi đã viết. Nó đã chia tay a, và giờ đây nó đã yêu 1 ng khác, quan tâm nó hơn, gần nó hơn a. Nhưng nó và a vẫn là a e, ko có hận thù hay trách cứ nhau j cả!

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247