Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng phần mềm SAP ERP

Thảo luận trong 'ERP' bắt đầu bởi Hoang.T, 13/3/18.

1. Hoang.T

Hoang.T New Member Hội viên mới

Hi all

Công ty mình hiện đang sử dụng phần mềm kế toán SAP
    Hiện tại mình search trên google mà chưa thấy có 1 diễn đàn nào chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SAP, nên mình muốn lập 1 topic chia sẻ kinh nghiệm sử dụng phần mềm này.

Hiện tại mình đang gặp 1 vấn đề là làm sao để nhập nhiều hóa đơn 1 cách nhanh nhất, bạn nào có cách gì hay chia sẻ với nhé vì chi phí cuối tháng mình nhập khá là nhiều, mà hiện tại chưa có cách gì triệt để, nhanh gọn để giải quyết vụ này, cuối tháng cuối năm là cứ phải tối mịt mới về.

Mình có cách để nhập 1 hóa đơn đầu vào phân bổ chi phí chi tiết đến từng mã cost, từng bộ phận một cách nhanh nhất, nhàn nhất, nếu bạn nào có nhu cầu thì cmt ở dưới mình sẽ chỉ nhé.

Mong nhận được sự quan tâm của mọi người.

phuonghoa93 thích bài này.

2. thuy8615

thuy8615 New Member Hội viên mới

Chào bạn, bạn ơi mình đang tìm hiểu về cách sửa dụng của phần mêm SAP cho kế toán, bạn có thể cho mình xin tài liệu hướng dẫn được không? Mình cảm ơn bạn nhiều !!

3. Ngô Tiến Đạt

Ngô Tiến Đạt New Member Hội viên mới

cho xin link dow phần mềm

4. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

5. Hoang.T

Tài liệu thì nhiều lắm, tuy nhiên mỗi tập đoàn hay mỗi công ty sẽ có hệ thống các GL, Biz_Area, Cost_center, Profit_center, ...v...v.. khác nhau, công ty mình có tài liệu trainning, mình có đọc qua nhưng thấy cũng chung chung lắm.
    Bạn nói rõ hơn bạn muốn tài liệu về phần hành gì, cho mình email mình sẽ gửi nhé.

6. Lưu Trần Thiên Ân

Lưu Trần Thiên Ân New Member Hội viên mới

SAP bản free này dùng cho hệ thống kế toán Việt Nam không ổn lắm đâu bạn....lúc xuất báo cáo rất hay sai sót, ko đáp ứng được đặc thù nữa....Nếu được bạn thử qua 1 phần mềm tốt xem sao

7. Hoang.T

SAP bên công ty mình là mua bản quyền bạn ạ, chi phí khá đắt đỏ.
    Nếu bạn cũng dùng SAP thì có thể chia sẻ kinh nghiệm sử dụng với mình và mọi người nhé.

8. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

Ahihi
    Ban share cho minh hoc hoi vs

9. chudo1810

chudo1810 Member Hội viên mới

Bên mình cũng đang set up phần mềm SAP. Bạn có bản hướng dẫn gửi mình với nhé (mail mình: chudo1810@gmail.com)
    P/s: Tài khoản bên bạn dùng là tk của phần mềm hay update luôn tài khoản của kế toán Việt Nam?

10. haiduck

haiduck New Member Hội viên mới

11. haiduck

haiduck New Member Hội viên mới

em chào anh, hiện tại em đang tìm hiểu về phần hành cho kế toán thanh toán. Anh chia sẻ giúp em qua mail haidt92@gmail.com. cảm ơn anh

12. LÀNH MẬU

LÀNH MẬU New Member Hội viên mới

Bên công ty em đang chuẩn bị sử dụng Phần mềm SAP.
    M.n có bản hướng dẫn gửi cho em với nhé.
    Mail em là nguyenthuycanloc@gmail.com
    Em cảm ơn trước

13. Lavender1608

Lavender1608 New Member Hội viên mới

Bạn ơi bạn có thể gửi vào mail giúp mình hướng dẫn sử dụng SAP phân hệ AP được ko. Cảm ơn bạn.
    Mail: tthvan1608@gmail.com

14. Diemmy1505

Diemmy1505 New Member Hội viên mới

15. phuonghoa93

phuonghoa93 New Member Hội viên mới

HI bạn! Mình cũng đang làm quen với phần mềm sap erp. Bạn cho mình xin tài liệu hướng dẫn về phần hành công nợ phải thu và lương , cách nhập hóa đơn phân bổ cho nhiều bộ phận nữa đc ko ạ? Email của mình : nthp93@gmail.com . Cảm ơn bạn