Cảm nhận những bài hát hay

khoinhat

Not be!
Hội viên mới
Xin Lỗi Tình Yêu

Có ai trong tình yêu mà không một lần trắc trở, có hạnh phúc nào mà tự dưng ta lại có được đâu.

Anh hứa sẽ cùng em đi suốt cuộc đời
Mà sao, không đưa được đoạn đường em đi…
Anh nói sẽ bên em khi gió đông về
Mà giờ đây, một mình em đứng trong mưa

Giọng ca của Đàm Vĩnh Hưng tha thiết quá, thật quá như soi vào lòng người vậy. Chỉ một đoạn đường ngắn ngủi em đi thôi mà anh không đưa được vậy thì làm sao anh thực hiện được lời hứa khi yêu nhau, một lời hứa cho cả cuộc đời. Con đường ngày xưa vẫn còn đó, vẫn xanh mướt một màu thương nhớ mà giờ chỉ còn một mình em bước.

Anh nhớ lần đầu tiên trông thấy nụ cười
Mà em, em trao người lạc lời yêu thương
Anh biết từ đây anh sẽ mất em
Dù con tim thật lòng vơí người anh yêu

Phải không em những giận hờn vô cớ, những nhỏ nhen ích kỷ trong tình yêu đã giết chết cuộc tình đó, một cuộc tình mà em đã cố tâm dày đắp. Vậy mà chỉ phút chốc anh đã phá đi tất cả. Ai đó đã nói rằng những gì đó khi mình mất đi thì là lúc mình nhận nó quí giá biết chừng nào, anh đã mất em và sẽ không có cơ hội để sữa chữa nửa rồi, anh đã mất em dù đó là tình cảm chân thành của mình, có quá muộn không em cho anh một lời xin lỗi và tha thứ

Tình yêu hỡi, ngàn lần xin tha thứ
Xin lỗi em, ngàn lần xin lỗi em
Xin em quên đi những lời yêu
Anh đã trao, cho em trong tận đáy lòng…

Một lời xin lỗi muộn màng qua giọng ca da diết kia nghe sao mà chua xót vậy, ngàn lần xin lỗi cũng không bù đắp nỗi những gì lầm lỗi phải không em. Những lỗi lầm mà ngày xưa anh xem như là những điều nhỏ nhặt, những việc mà anh xem mình có quyền được làm như thế, giờ mới hiểu rằng trong tình yêu không phài là sở hữu tất cả những gì của người yêu mình.

Mưa ướt vai em hay nước mắt em
Anh muốn lau đi cho hết ưu phiền

Hạnh phúc nhỏ nhoi là được lau những dòng nước mắt của em giờ cũng đã quá xa đối với anh, nước mắt em rơi vì những gì anh đã gây ra nhưng anh biết giờ đây em đã mạnh mẽ hơn rồi phải không. Khi giọt nước mắt rơi xuống đôi khi không làm người ta yếm mềm hơn mà là làm cho người ta mạnh mẽ hơn, chín chắn hơn phải không. Con đường em đi từ bây giờ sẽ không còn anh bên cạnh. Nỗi đau kia có thể làm em khóc nhưng nó sẽ không thể làm gục ngã được dù rằng nó vẫn còn gây cho em nhiều đau xót biết dường nào!

Cảm ơn tác giả bài hát đã có những lời nói thay mà không phải người ra đi nào cũng có can đảm dám nói, giọng ca lạ của Đàm Vĩnh Hưng như một lời tự sự thật chân thành. Xin lỗi em ngàn lần anh xin lỗi, dù rằng một lời thốt lên đã quá muôn màng!

Ðề: Cảm nhận những bài hát hay

Nói thật là lần đầu tiên nghe bài này mình ghét nhất đoạn đó, cứ lặp đi lặp lại lời xin lỗi quá da diết làm mình rất ghét, nhưng lần sau nghe hết cả bài thấy nghiện.
:lala:

Xin Lỗi Tình Yêu

Có ai trong tình yêu mà không một lần trắc trở, có hạnh phúc nào mà tự dưng ta lại có được đâu.

Giọng ca của Đàm Vĩnh Hưng tha thiết quá, thật quá như soi vào lòng người vậy. Chỉ một đoạn đường ngắn ngủi em đi thôi mà anh không đưa được vậy thì làm sao anh thực hiện được lời hứa khi yêu nhau, một lời hứa cho cả cuộc đời. Con đường ngày xưa vẫn còn đó, vẫn xanh mướt một màu thương nhớ mà giờ chỉ còn một mình em bước.

Phải không em những giận hờn vô cớ, những nhỏ nhen ích kỷ trong tình yêu đã giết chết cuộc tình đó, một cuộc tình mà em đã cố tâm dày đắp. Vậy mà chỉ phút chốc anh đã phá đi tất cả. Ai đó đã nói rằng những gì đó khi mình mất đi thì là lúc mình nhận nó quí giá biết chừng nào, anh đã mất em và sẽ không có cơ hội để sữa chữa nửa rồi, anh đã mất em dù đó là tình cảm chân thành của mình, có quá muộn không em cho anh một lời xin lỗi và tha thứ

Một lời xin lỗi muộn màng qua giọng ca da diết kia nghe sao mà chua xót vậy, ngàn lần xin lỗi cũng không bù đắp nỗi những gì lầm lỗi phải không em. Những lỗi lầm mà ngày xưa anh xem như là những điều nhỏ nhặt, những việc mà anh xem mình có quyền được làm như thế, giờ mới hiểu rằng trong tình yêu không phài là sở hữu tất cả những gì của người yêu mình.

Hạnh phúc nhỏ nhoi là được lau những dòng nước mắt của em giờ cũng đã quá xa đối với anh, nước mắt em rơi vì những gì anh đã gây ra nhưng anh biết giờ đây em đã mạnh mẽ hơn rồi phải không. Khi giọt nước mắt rơi xuống đôi khi không làm người ta yếm mềm hơn mà là làm cho người ta mạnh mẽ hơn, chín chắn hơn phải không. Con đường em đi từ bây giờ sẽ không còn anh bên cạnh. Nỗi đau kia có thể làm em khóc nhưng nó sẽ không thể làm gục ngã được dù rằng nó vẫn còn gây cho em nhiều đau xót biết dường nào!

Cảm ơn tác giả bài hát đã có những lời nói thay mà không phải người ra đi nào cũng có can đảm dám nói, giọng ca lạ của Đàm Vĩnh Hưng như một lời tự sự thật chân thành. Xin lỗi em ngàn lần anh xin lỗi, dù rằng một lời thốt lên đã quá muôn màng!

anh nhat oi,,,những bày của anh em đọc mà muốn khóc nấc đi vậy,,,,em ước gi người yêu của em cung dang xem bày viết này của anh,,,và nhớ lại những gì đã qua,,,em cũng từng đau khổ,,,đi đến tận cùng của sự đau khổ,,,nhưng giờ đây em đã biết sống cho bản thân mình,,,sống vì em biết rằng cuộc đời này còn nhiều niềm vui,,,nhiều hạnh phúc biết dường nào,,,xin gờii lời cảm ơn chân thành nhất đến anh,,,đã cho em sống lại với một quá khứ mà em nghĩ nó thật sự rất đẹp.:tinhtuong:

Tự khúc mùa đông

Nhớ một lần tình cờ tha thẩn 1 mình trong quán cà phê gần nhà , bất chợt nghe được giọng hát nhẹ nhàng mà sâu lắng lòng người do ca sĩ Lam Trường hát , lời hát như đi sâu vào tâm hồn tôi ...

Ngỡ như đêm mùa đông thoáng nghe gió lạnh.
Ngỡ như trong vòng tay mãi không cách xa.
Có hay chăng tình ai với ai trễ hẹn.
Đám lá khô theo gió xa xăm mùa đông.

... như có cảm giác vô hồn , tôi lặng đi miên man theo lời bài hát để trôi về những quá khứ , quá khứ của tôi ... trong đó có hình dáng của anh

Đã như chim trời bay với bao ước vọng.
Đã như quên lời ru tháng năm dấu yêu.
Những đêm sao lặng im với tôi khóc thầm.
Nếu như em còn đây thấu chăng tình tôi.

Một mình , bao nhiêu hoài bão , bao nhiêu ước vọng , bao nhiêu nước mắt và... nếu như , nếu như anh hiểu được tôi ...

Mong manh bao nhớ nhung tình yêu héo mòn.
Liêu xiêu con phố quen còn đó.
Ai trông ai ngóng ai dường như xác xơ.
Mang trong tim nỗi đau ngút ngàn.

... Từng lời hát như những nhát dao đâm vào trái tim nhỏ bé , bất giác nước mắt rơi .
Những đêm không ngủ , tôi nhớ anh ...

Đêm đêm luôn có tôi ngồi đây với trời.
Đang trông theo gót xưa mòn lối.
Đôi chim bay có nhau nhìn tôi rất buồn.
Thương thân tôi lẻ loi rã rời.
..... Thương thân tôi lẻ loi rã rời ....

Xin Lỗi Tình Yêu

Em rất thích nghe Đàm Vĩnh Hưng hát, không hiểu sao ngày xưa không thích chút nào nhưng giờ lại ...nghiện đến thế:cuoiranuocmat:, cảm giác thoải mái nhất là ngồi quán cà phê với người mình yêu thương và nghe Mr. Đàm hát... (giờ thì đã tìm dc 1 quán cà phê rất hay mở Mr. Đàm):gatdau::mocmui:

Kiếp dã tràng

Chiều vàng vương gót mỏi ta dừng chân phiêu du
Lặng nghe sóng gọi ngọt ngào
Hàng dừa nghiêng bóng ru nhau thầm thì lời âu yếm
Dìu nhẹ đôi cánh mềm rã rời
Đàn chim bé nhỏ ngập ngừng
Nhẹ hương gió đưa về khoảng trời cũ

Một mình ta đứng nhìn mối tình duyên tan theo
Ngàn con sóng gào bạc đầu
Nhẹ sầu lên dấu chân ghi cuộc tình nhòa trên cát
Lời người nghe đã chợt lạc loài
Trên thân dã tràng tủi phận
Hoài công tháng năm xe cát biển Đông

Thời gian như ngừng trôi giữa chiều tàn tạ
Thầm gọi tên người đã vắng xa phương trời
Cuộc tình như cơn lốc mang theo hồn người
vào trùng dương khép kín u mê ngàn đời
Tình người đâu có thấu cho ta?

Thân mang kiếp dã tràng đem đời xe tơ duyên
Trên bãi cát vàng hão huyền
Chợt nghe lớp sóng xô lên đời mình nhiều cay đắng
Cuộc tình trên tháng ngày muộn phiền
Còn in vết hằn đời mình
Người ơi hãy ru tình ta vùi quên

Thời gian như ngừng trôi giữa chiều tàn tạ
Thầm gọi tên người đã vắng xa phương trời
Cuộc tình như cơn lốc mang theo hồn người
vào trùng dương khép kín u mê ngàn đời
Tình người đâu có thấu cho ta?

Thân mang kiếp dã tràng đem đời xe tơ duyên
Trên bãi cát vàng hão huyền
Chợt nghe lớp sóng xô lên đời mình niềm cay đắng
Cuộc tình trên tháng ngày muộn phiền
Còn in vết hằn đời mình
Người ơi hãy ru tình ta ... vùi quên

Xin Lỗi Tình Yêu

nhưng khi e ra đi thì tất cả cũng đã kết thúc cũng như câu "từ nay những ký ức sẽ còn mãi bên em" " còn đâu tiếng nói và chuyện trò bên em" "một lần sau cuối xin tiễn e về nơi xa xôi" "vì con tim anh yêu e nên sẽ không cần phải hứa đâu em".thật buồn,phải chăng những ai từng trải họ mới cảm nhận được sự huối tiếc,đau xót.như chiếc nhẫn trao e giờ nó đã không còn
lúc đang yêu có ai hiểu được và cảm nhận được mình yêu và cần người ta dường nào,khi mất rồi mới thực sự nhận ra được nó thật khó có thể có điều gì đánh đổi được,nhưng có nói chăng gì hay không thì vẫn luôn có 1 sự thật không thể phủ nhân "chúng mình chia tay nhau từ đây nhé anh".lời nói vang lên cho mọi sự đã kết,có hối tiếc thì tất cả cũng đã qua.ai có hiểu ..........:daukhowa:

Đánh Mất

Ưh, em cũng thích giọng ca của Đàm Vĩnh Hưng, nhất là bài Đánh Mất, nghe thật buồn và khó tả

Mười năm trôi qua trôi qua
Em không ra đi, không ra đi mà như người trở lại
Ướt đẫm vai anh...
Em đang suy nghĩ gì
Đang nghĩ gì
Anh van em, van em nói ra đi

Những suy nghĩ của em thật đơn giản phải không anh, hay là anh cố tình không hiều

Em trở lại
Hay thời gian trở lại
Hỡi cô bé ngây thơ ngày âý
Hỡi đôi mắt năm xưa nhìn anh

Ưh, em ngày xưa ngây thơ vụng dại để tin vào những gì anh nói, vào những gì tốt đẹp, để rồi giờ đây... phải chăng mình đã thật sự đánh mất đi rồi!

GIÂY PHÚT ÊM ĐỀM

Lại một ngày một ngày nữa đã qua
Xa em đã lâu chưa gặp em
Từ ngày ngày em bước đi theo người
anh đã biết nỗi khao khát mỏi mòn

Rồi một ngày một ngày thiếu vắng em
Anh đã biết tự tập sống cho riêng mình
Dù em không yêu anh hay em không còn bên anh
Dù ta chia tay nhau nhưng anh vẫn chờ em

Giấc mơ ngày qua những giấc mơ bình yên
Được yêu được ôm em riêng trong vòng tay
Dẫu biết là giấc mộng tìn cũng đã lỡ làng
Vắng em từ đây nhưng tim anh vẫn không quên
Mãi yêu mình em vẫn mãi yêu mình em
Dù cho phải xa nhau cách xa đôi tình ta
Anh vẫn mong chờ anh vẫn mong đợi
Anh vẫn hoài nhớ yêu em suốt cuộc đời
Những giây phút êm đềm
-----------------------------------------------------------------------------------------
"Đã có những cuộc tình buồn mà không ai muốn, tình yêu đó sẽ mãi đẹp trong ký ức" mãi yêu một người!

Sửa lần cuối:

Khu vực này trở thành nơi tập trung fan của mr Đàm rồi à.
Thế có ai biết mr ĐÀM CÓ HƯNG (ĐỪNG CÓ HAM ) không ??? :171:

hỏi ỳ vậy pác,không biết sao có thể nói,hì pac cần thông tin về chàng ca sĩ này nào

ĐVH có một giọng ca lạ và hay mà anh, những bài hát cũ được ca sĩ này remix lại cũng rất hay, hihihi còn cái vụ kia thì không bít nửa, chỉ biết Mr này cua Mỹ Tâm mà không được và hiện giờ vẫn chưa có dzợ :gaitai:

Đó là [you] đó ..............

ĐVH có một giọng ca lạ và hay mà anh, những bài hát cũ được ca sĩ này remix lại cũng rất hay, hihihi còn cái vụ kia thì không bít nửa, chỉ biết Mr này cua Mỹ Tâm mà không được và hiện giờ vẫn chưa có dzợ :gaitai:

Mỹ Tâm nói về Đàm Vĩnh Hưng
Cập nhật ngày: 29/03/2006

Đã hơn một lần, công chúng nghe những lời yêu thương của Mr Đàm tặng cho Mỹ Tâm, và hẳn họ sẽ là một đôi nổi bật nếu điều đó trở thành sự thật. Vậy Mỹ Tâm đã nói gì về anh chàng có phong cách rất bốc lửa trên sân khấu cũng như cả ngoài đời Đàm Vĩnh Hưng?

- Đàm Vĩnh Hưng từng tâm sự, anh có tình cảm đặc biệt với chị và anh khẳng định đó là tình cảm đơn phương. Chị nói gì về điều này?

- Nói thật là tôi không biết phải nói sao nữa (cười), chỉ biết rằng tôi muốn nói lời cảm ơn đến anh Hưng. Nếu anh ấy có tình cảm đặc biệt với tôi thì tôi bối rối lắm. Chúng tôi luôn là anh em và rất quý nhau.

- Mỗi lần đọc được những lời yêu thương của Đàm Vĩnh Hưng trên báo dành tặng cho mình, cảm giác của chị như thế nào?

- Tôi thấy vui nhưng chưa bao giờ tôi bị mất tự nhiên khi gặp anh ấy. Thật ra, anh Hưng vốn là người thẳng thắn nên cũng từng nói điều này trước mặt tôi rồi, lúc đó tôi cũng có xấu hổ chút xíu, con gái mà.

Ca sĩ Mỹ Tâm. (mytam.info)

- Chị gặp anh Hưng lần đầu tiên khi nào?

- Đó là trong liên hoan tiếng hát quận Tân Bình (TP HCM) vào năm 1997. Khi đó tôi là một người mới toanh còn anh ấy thì đã có vài người biết đến rồi. Anh Hưng hát bài Giọt nắng bên thềm, mặc quần jeans, áo thun sọc ngang, đội chiếc mũ lưỡi trai ngược ra sau và cũng ngồi ngược cái ghế ra sau rồi... nói huyên thuyên.

- Vậy chị thấy anh ấy ngày xưa và bây giờ khác nhau như thế nào?

- Anh vẫn vậy, không thay đổi nhiều lắm. Về ngoại hình thì vẫn nhỏ con như thế, dễ thương, ăn mặc rất mốt, tính vẫn nói nhiều và nói thẳng. Có khác là bây giờ nổi tiếng hơn. Rất mừng cho anh nhưng đôi lúc tôi cũng lo lắng cho cá tính đặc biệt của anh. Rõ ràng là trong cuộc sống mình không biết trước được mọi việc. Mình đã là người nổi tiếng, là người của công chúng thì càng có nhiều người để ý và xét nét hơn.

- Đã có lúc nào chị nghĩ mình và Đàm Vĩnh Hưng sẽ là một đôi thực sự?

- Chúng tôi đã là một đôi thực sự trong âm nhạc rồi và tôi tin âm nhạc sẽ gắn kết chúng tôi mãi mãi.

- Điều gì khiến chị nhớ mãi khi nhắc đến "Mr Đàm"?

- Ngày xưa, khi còn hoạt động ở trung tâm ca nhạc nhẹ, anh Hưng hay đón tôi bằng chiếc xe Dream "lùn" cho đến khi tôi mua được chiếc Chaly méo mó. Điều này luôn làm tôi nhớ cho đến ngày hôm nay.

- Có khi nào xảy ra hiểu lầm và giận nhau giữa hai người?

- Giận nhau thì chưa nhưng đôi khi cũng có hiểu lầm, thường là do những người nói chuyện với anh Hưng về tôi không trung thực nên dẫn đến hiểu lầm, hoặc có những lúc tôi cũng muốn đóng góp ý kiến nào đó với anh Hưng nhưng chưa kịp nói đã có người nói trước và nói sai ý nghĩa của nó. Thế là hiểu lầm thôi, nhưng đó thực sự không phải là vấn đề lớn.

- Thời gian qua, Đàm Vĩnh Hưng có trục trặc trong việc phát hành album do nhầm lẫn ca khúc. Có ý kiến cho rằng đó là một chiêu đánh bóng tên tuổi, chị thấy sao?

- Tôi từng nói, chẳng có ai lấy cái khôn ra làm cái dại cả. Vì vậy, tôi hoàn toàn tin tưởng rằng đó là sự nhầm lẫn của anh và những người thực hiện chứ không thể là chiêu gì cả. Anh Hưng đủ lớn để thừa hiểu và có trách nhiệm với những việc mình đang làm.

Ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng. (damvinhhung.ws)

- Hai người khá thân thiết nhưng tại sao không xuất hiện trong album của nhau?

- Đó là lỗi của tôi. Năm ngoái do có quá nhiều tour diễn xuyên Việt nên tôi lỡ không xếp kịp thời gian thu trong album của anh. Bây giờ thì tôi luôn trong tư thế sẵn sàng, khi nào anh Hưng cần là tôi sẽ "bay" ngay vào phòng thu.

- Nếu dùng một câu để nói về "Mr Đàm", chị sẽ nói gì?

- Thật khó để dùng một câu nói về một ai đó, vì vậy tôi muốn mượn tên anh để nói lên điều này, đó là tên của sự nổi dậy.
-----------------------------------------------------------------------------------------

híc pac nói vậy không sợ các fan của dvh hỏi thăm sao?

Sửa lần cuối:

Bài viết lấy từ "Hoa Trên Đá's blog ngày 21/04/2007"

Forever and one _ Nổi day dứt khôn nguôi.

Tôi nghe Forever and one cách đây gần 3 năm,trong 1 lần rất vô tình.là 1 SV xa nhà (dù nhà chả xa bi nhiu),những ngày đầu xuống tp xa lạ này (dù trc đó đã xuống rất nhìu lần). Buồn chán,cô đơn (dù xung quanh người không thiếu), tôi đã lang thang khắp các con fố SG này. Và 1 chiều,thật vô tình đi ngang qua 1 con fố, chính xác là qua 1 căn nhà ko to lắm (mà giờ ko nhớ là fố nào nữa),1 giai điệu dặt dìu fát ra, nghe rất day dứt,rất hay.nhưng ko rõ, tôi đứng lắng nghe hết (dù gần như ko nghe đc gì), về nhà băn khoăn mãi,hỏi ko ai biết.buồn! Sau nhiều ngày ko sao tìm ra, đã bỏ ý định.thì, đứa bạn cấp 3 chat qua mạng đã gửi cho 1 đc link, và trời ơi,mún nhảy lên lun đc….”Forever and one của Helloween.”

Lần đầu tiên đc nghe đầy đủ, có đc cả lời bài hát,tôi như đắm chìm trong từng ca từ của ca khúc. Đúng như cảm giác lúc đầu: buồn,ray dứt….

Forever and one I will miss U, love U and wait untill U come back to me.

“Hạnh phúc là cái cho đi để đem lại hạnh phúc cho người khác. Và ta sẽ thực sự cảm thấy điều đó khi nhìn thấy người mình yêu đc hạnh phúc.

Nhưng bảo tình yêu ko fải là vị kỹ thì tôi ko tin, có thể có người bảo “với kẻ chưa từng yêu như bạn thì sao hiểu đc ty là gì mà ntôi ko hiểu ty là gì. Nhưng tôi tin vào cảm nhận của mình về ty. Chẳng fải ty là ý muốn chiếm đoạt sở hũư tất cả những gì thuộc về người mình yêu sao??? Tôi đã coi rất nhiếu bài cảm nhận về ca khúc này, và tất cả đều thg cảm, tội nghiệp cho nhân vật trong ca khúc…nhưng tôi lại nghĩ ngc lai. Người đáng đc thông cảm fải là cô gái chứ ko fải chàng trai.

What can I do
Will I be getting through?
Now that I must try
To leave it all behind.

Chàng trai đã ko biết fải làm gì để vượt wa nổi đau khi mất đi người mình yêu.

Did U see
What u have done to me
So hard to justify
Slowly is passing by.

Thật là khó khăn khi bỗng chốc mọi thứ đều thay đổi…khi mà những yêu chàng trai những tưởng (có lẽ cô gái cũng đã những tưởng như vây) sẽ tồn tại mãi mãi,bỗng chốc tan vỡ. không 1 lời giải thích, nhưng ai biết trong trường hợp này lỗi là của ai chứ? Trong bài hát ta chỉ thấy những lời trách móc của chàng trai:

“Anh còn có thể làm đc gì?Rồi cũng sẽ vượt qua đc mọi thứ chăng? Giờ đây có lẽ anh fải cố gắng để tất cả lại fía sau…”

Nhiều người đã rất đồng cảm cho chàng trai và trách móc cô gái đã fụ bạc, ra đi không 1 lời giải thích…Nhưng biết đâu cô gái đã fải vô cùng đau khổ khi fải bỏ chàng trai ra đi, biết đâu khi đang con yêu nhau chàng trai đã ko hề biết nâng niu, nuôi dưỡng tình yêu cua mình, để cô gái lạc lõng trong chính tình yêu của mình. Cài gì cũng có giới hạn của nó, và mãi khi cô gái ko chịu nổi nữa đành fải ra đi, khi đó chàng trai mới hối tiếc, nhưng đã quá trễ, lại quay qua trách móc người yêu. Bảo cô ko hề giải thik, ko lời fân bua, nhưng liệu giải thik, fân bua thì làm đc gì chứ? Thay đổi đc gì? Hay lại quay về và rồi vào vòng luẩn quẩn như xưa. Tốt nhất “đau 1 lần rồi thôi”.

“Hạnh phúc là cái cho đi để mang lại hạnh cho người khác, và ta sẽ thực sự cảm thấy hạnh phúc khi người ta yêu đc hạnh phúc.” Nhưng liệu cô gái có hạnh phúc ko khi người cô yêu (hoặc chí ít cũng đã từng yêu) như vậy chứ, nhưng nếu quay lại thì cả 2 đều khổ,con người ta ai cũng có chút lòng ích kỷ, cô gái cũng ko ngoại lệ, cô fải đi tìm hạnh phúc thật sự cho mình.

Tôi cho rằng khi ty đã ko còn thì ko nên níu kéo làm gì khi mà người ta đã ko còn dành cho mình chút tình cảm nào. Đừng làm cho người ra đi fải mang cảm giác tội lỗi. Đã hết yêu thương thì đừng dằn vặt nhau = những lời oán trách, những lới làm tổn thương tới nhau…bởi nếu trong bạn còn ty thì sẽ ko vui sướng gì khi làm cho người đó đau khổ, làm cho người đó mang theo mặc cảm tội lỗi vì đã bỏ bạn lại…Ty đã hết thì ko thể níu kéo = sự ích kỷ cuả 1 trong 2 người đc.

Forever and one I will miss U.
However, I kiss U yet again
Way down in Neverland
So hard I was trying
Tomorrow I’ll still be crying.
How could u hide your lies,your lies.

Có lẽ chàng trai còn yêu cô gái rất nhiều, chàng đã rất đau khổ khi đã mất đi ty của cô gái, nhưng giờ còn biết làm gì đc nữa, biết trách ai đây?? Trách cô gái đã bỏ chàng trai đi, hay trách chàng trai đã ko biết giữ tình yêu của mình, để giờ hối hận thì đã quá trễ rồi.

Giờ đây chàng trai đang cố gắng vượt qua nổi đau. Đúng, vết thương của mình thì chỉ mình anh mới có thể hàn gắn lại đc. Hãy để người ra đi đc thanh thản.

Here I am
Seeing U once again
My mind’s so far away
My heart’s so close to say
Too prough to fight
I’m walking backinto night
Will I ever find
Some one to believe.

Chàng trai đã chấp nhận tất cả sự thật “ …chấp nhận những tình cảm đã đổi thay, chấp nhận rằng anh ko thể níu kéo 1 ty đã hết nơi cô gái, chấp nhận đã chẳng còn gì nữa giữa 2 người, và anh fải tự tìm cho mình một nơi để có thể chữa lành vết thương lòng, mặc dù mọi thứ đều ko dễ dàng.

thời gian là liều thuốc tốt nhất để chữa lành mọi vết thương. Hãy để thời gian chữa lành nỗi đau mất mát của chàng trai, hãy để cô gái thanh thản đi tìm hạnh phúc cảu mình. Hãy để cả 2 đều ko fải đau khổ, hay hối hận cho sau này.

cuộc sống sẽ vẫn cứ êm trôi, những đau thương nằm lại ở quá khứ …phía trước mong 1 ngày nào đó bình tâm lại, chàng trai lại có thể tiếp tục những tháng ngày dài ở tg lai, xua đi những u ám, buồn khổ đàng sau:”tìm lại cho chính mình 1 niềm tin đã đánh mất…”

Đây chính là ca khúc mà đã đưa tối đến với thế giới tuyệt vời của Rock. Kể từ sau cái ngày tôi khám phá ra Forever and one, hầu như mọi thứ của tôi đều gắn với cái tên ấy, nhiều, rất nhiều, dẫu bây giờ tôi đã bỏ đi rất nhiều, bởi nhiều đam mê mới. Nhưng những cảm xúc với Forever and one ngày ấy vẫn còn in hằn rất rõ. Mới đó mà đã gần 5 năm trôi qua.
Cách đây không lâu, mình có viết lại 1 bài cảm nhận khac với tựa đề 'Một lần và mãi mãi" nhưng nó quá đau đớn, quá khắc nghiệt, ai đọc vào cũng mang 1 caả giác nhói lòng. và cũng không hiểu sao tự dưng bài viết đó cũng không thấy nữa, dù Cmt còn.
Sau này, mình còn rất nhiều bài cảm nhận về các ca khúc khác, nhưng dù sao mình vẫn thích bài này và ca khúc này. Forever and one - 1 lần và mãi mãi.
Cảm ơn Helloween.

Ngày ấy còn trẻ, còn sinh viên, nên ngôn ngữ hơi teen 1 tí :nheo:

Sửa lần cuối:

Post nhầm, các mod xoá giùm :xinloinhe:

Sửa lần cuối:

Bước chân vào công ty đã hơn 10h.
Văng vẳng từ phòng thiết kế vọng ra chất giộng trầm ấm ngọng ngọng của Tuấn Ngọc.

Lòng người như lá úa, trong cơn mưa chiều
Nhiều cơn gió cuốn, xoay xoay trong hồn
Và cơn đau này vẫn còn đấy

Lại Vũ Thành An. Nghe như ám ảnh.
Nhạc của VTA sao mà buồn đến vậy, da diết, như xoáy vào tâm khảm người nghe.
"lòng người như lá úa, trong cơn mưa chiều". 1 hình ảnh so sánh rất đơn giản mà cũng rất hình tượng. Không biết tác giả đã thốt lên những lời này trong tình cảnh nào nhỉ? Nghe tin người yêu đi lấy chồng?
Dẫu trong tình cảnh nào, nhưng cũng khiến người nghe não lòng, dù là trong tâm trạng nào.
Chẳng hiểu sao ta rất thích các bản không tên của VTA, tại nó buồn? Không, những lúc không buồn ta vẫn thích nghe...

Chiều về không buông nắng, cho mây âm thầm
Một mình trong chiều vắng, nhớ đôi môi mềm
Ngày nào ân cần trao thân.

Tình là gì? Chỉ 1 chữ, mà khiến thế gian này như đảo điên.
Ừh, và ta cũng biết, chữ "tình" khiến người ta buồn nhiều hơn hp. "vui trong chốc lát, sầu vương 1 đời".

Tìm trong tháng ngày buồn
Đôi mắt nào khô
đường tim chơ vơ
Đếm cho nhau lời nói
Trên đời nào yêu người.

Kỷ niệm xưa đã chết, cơn mê đã chiều,
Tình yêu đã hết, xót xa đã nhiều
Đời thôi sẽ còn mai sau.

đã biết "Kỷ niệm xưa đã chết, cơn mê đã chiều,Tình yêu đã hết, xót xa đã nhiều" mà sao vẫn còn mãi "Tìm trong tháng ngày buồn". đã biết là "tháng ngày buồn" đã biết là "tình yêu đã hết" vậy mà vương, vẫn mang, vẫn tìm? Đôi khi con người ta cũng không hiểu nổi bản thân sao lại như vậy, chỉ biết "đã lỡ vương thì sẽ mang". đau đớn nhiều hạnh phúc có bao nhiêu? Hp người ta có thể lãng quên khi có 1 hp mới, niềm vui mới. Nhưng nỗi đau thì chỉ có thể "khoả lấp" mà không thể "xoá nhoà", 1 lần bị thương, vết mang ngàn đời. Bởi thế mới có "những phút xao lòng".

Thôi em đừng xót thương
Rồi ngày tháng phai đi.
Thôi cuộc tình đó tan rồi
Không còn gì nữa, tiếc mà chi.

Tự nhủ lòng "Thôi em đừng xót thương. Rồi ngày tháng phai đi.". Ai cũng bảo "thời gian là liều thuốc tốt nhất, thời gian có thể chữa lành mọi vết thương". Có lẽ đúng, hẳng có gì không phia tàn theo thời gian, chẳng có gì là vĩnh cửu. Nhưng ta tự hỏi có thật "thời gian sẽ xoá nhoà tất cả" không? Không ai dám trả lời. Những gi thuộc về ký ức, trí nhớ, là cái không thể đụng chạm vào được. Không nói ra không hẳn là "quên".
Vẫn biết "rồi ngày tháng phai đi", và ai cũng bảo "thôi đừng xót thương nữa"
Và cũng tự nhủ "Thôi cuộc tình đó tan rồi. Không còn gì nữa, tiếc mà chi" nhưng dễ gì quên được.

Mình rất thích đoạn này trong bài hát

Đời một người con gái, ước mơ đã nhiều,
Trời cho không được mấy, đến khi lấy chồng
Chỉ còn mối tình mang theo.

Chẳng biết mọi người hiểu thế nào về mấy câu trên, ta như thấy tác giả nói hộ tấm lòng của những người con gái. Đơn giản và trọn vẹn.

Xin một lần xiết tay nhau
Một lần cuối cho nhau.
Xin một lần vẫy tay chào
Thôi dòng đời đó, cuốn người theo.

4 câu cuối này tôi không cảm nhận về bài hát nữa. Mà tôi xin dành cho người tôi yêu. Anh hãy làm như những gì lúc này con tim anh mách bảo, em không hờn, không trách.
Hiện hữu hôm nay, không chắc mai còn hiện hữu. Bạc bẽo lắm 1 kiếp người.

Mình rất thik bài hát Xin lỗi tình yêu. Bài hát là những lời nói rất chân thành của chàng trai dành cho người mình yêu.
Mr Đàm hát rất tình cảm. Wow, phải nghe lại bài đó mới đc

VẼ BẰNG MÀU TÌNH YÊU
Lời : Trần Lê Quỳnh - Nhạc : Minh Khang
Ca sỹ : Quang Dũng.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/black/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog/?NS8zZi81M2ZkNDBhZjU3MGMyMWU5ZGQxMjlkMDMyMDFkMzM1ZC5cUIbaBmUsICDN8VdUngG6vInagaMESBi4WeBqxWeBmmUsICgWeBmUsICOgdSB0w6xdUngaCB5w6p1fFF1YW5nIETFqW5nfGZhWeBHNl[/FLASH]

Không có cảm nhận nào cả.
Chỉ là thấy hay thì đưa lên thôi.
Tối qua ngồi làm việc mở cái folder "nhạc Việt Nam" hiếm hoi đc lưu trong máy lên, vô tình nghe lại bài này, nghe đi nghe lại thấy hay quá nên đưa lên.

Một mai về sau qua những đổi thay.
Anh sẽ vẽ lại phút giây nhìn thấy em.
Và gương mặt em ngỡ đã nhạt phai.
Lại vây kín anh như những ngày xưa ấy.

Để anh nhận ra nét vẽ đầu tiên.
Xóa nhòa bến bờ cách ngăn lòng chúng ta.
Và nơi biển xanh hay cánh rừng xa.
Về trong bức tranh dệt màu mắt em.

Để người yêu có nhau trong đời.
Cùng chung ánh nắng chung bầu trời.

Hòa chung tiếng nói như bao người ngợi ca tự do.
Để đàn chim trắng bay về gần.
Thì thầm khúc hát ru ân cần.
Và em sẽ đến như thiên thần ngủ trên ngực anh.

Một mai về sau qua những đổi thay.
Con của chúng mình vẽ lên màu thanh bình.
Và em gần anh trong ánh bình minh.
Bỏ quên tháng năm ngước nhìn nắng xanh.

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247