Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13

Ðề tài:
Thủ Tục thành lập công ty mới và đăng ký với thuế

Cảm ơn
    74
    Được cảm ơn 71 lần trong 51 bài viết

confused Thủ Tục thành lập công ty mới và đăng ký với thuế

Chào cả nhà !Giúp mình việc này nha ! Mình đang rất cần nên cũng không có thời gian tìm hiểu , Mong cả nhà giúp mình với . Khi đăng ký thành lập doanh nghiệp và đăng ký với thuế thì cần những thủ tục như thế nào nhỉ ? có ai biêt thì giúp mình nha ! Thanhk so much và xin hậu tạ sau !! hiiiiiiiiiiiii Chúc cả nhà ta luôn dạt dào sức khỏe!!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Dù mãi chỉ là khát khao mong nhớ, vẫn biết trong đời một giấc mơ......[GLOW][SHADOW][/SHADOW][/GLOW]..

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    24
    Được cảm ơn 231 lần trong 96 bài viết

Ðề: Thủ Tục thành lập công ty mới và đăng ký với thuế

Trích Nguyên văn bởi ngô lê vân View Post
    Chào cả nhà !Giúp mình việc này nha ! Mình đang rất cần nên cũng không có thời gian tìm hiểu , Mong cả nhà giúp mình với . Khi đăng ký thành lập doanh nghiệp và đăng ký với thuế thì cần những thủ tục như thế nào nhỉ ? có ai biêt thì giúp mình nha ! Thanhk so much và xin hậu tạ sau !! hiiiiiiiiiiiii Chúc cả nhà ta luôn dạt dào sức khỏe!!
    Sau khi bạn hoàn tất thủ tục đăng ký và nhận được giấy phép kinh doanh thì cầm nó đến cục thuế xin đăng ký thuế. Đến đấy sẽ có hướng dẫn những giấy tờ cần thiết để bạn làm. Mình không nói cụ thể là do lúc mình làm họ yêu cầu những giấy tờ có thể hiện tại cần hoặc không cần thiết nữa.
    Sau khi có giấy thông báo mã số thuế (chứ chưa phải giấy chứng nhận đăng ký MST nhé) nếu cty bạn phải chuyển về chi cục thuế địa phương quản lý thì cần giấy chuyển về chi cục để gặp cán bộ quản lý tiếp tục làm 1 bộ hồ sơ về đăng ký sổ sách kế toán, hình thức kế toán, phương pháp thuế GTGT... để nộp và chờ hẹn gặp giám đốc để nhận giấy chứng nhận đăng ký thuế.
    Sau khi hoàn tất bước này thì kể như thủ tục đăng ký thuế là xong. Sau đó, bạn tiến hành đăng ký mua hóa đơn (có 1 số nơi yêu cầu làm hồ sơ đăng ký mua hoá đơn cùng lúc với lần đầu đăng ký sổ sách kt...nếu bạn cần có hóa đơn liền) về và kinh doanh...
    Tất cả những việc này bạn có thể đến Cục Thuế để hỏi ở phòng tuyên truyền hổ trợ họ sẽ giúp.
    Good luck,
    hãy cười như thế không ai nhìn thấy ban
    Hãy sống như thể không ai ngăn cản được bạn

Cảm ơn
    276
    Được cảm ơn 356 lần trong 199 bài viết

Bạn nên trực tiếp đến Sở kế hoạch đầu tư tại nơi Công ty bạn thành lập. Khi lên đấy họ sẽ phát hồ sơ miễn phí cho bạn và cứ làm theo như yêu cầu thì sẽ chẳng phải đi nộp nhiều lần. Lưu ý khi đi nộp hồ sơ, bạn nộp cho người nào nếu có sai và yêu cầu về chỉnh sửa lại thì nhớ hôm sau lên nộp đúng với người đó nha.
    Tiền không làm nên giá trị cuộc sống nhưng cuộc sống tạo nên giá trị của tiền

Cảm ơn
    331
    Được cảm ơn 1,270 lần trong 356 bài viết

Bạn tìm đọc thông tư Số: 85 /2007/TT-BTC Hướng dẫn thi hành Luật quản lý thuế về việc đăng ký thuế
    Mời bạn vô đây tìm hiểu và down load thông tư về nhé
    http://www.dncustoms.gov.vn/Data/CV_...18_07_2007.htm
    ÔNG XÃ TÔI NUMBER ONE NUMBER ONE

Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 90 lần trong 64 bài viết

Bạn đến Sở KHĐT để xin form đăng ký thành lập DN. Điền đầy đủ thông tin vào đó ( ngành nghề, vốn, ... ), bộ phận tiếp nhận Hồ sơ sẽ hướng dẫn thêm cho bạn ( bổ sung điều lệ công ty, giấy CMND, ...). Sau khi đầy đủ thủ tục bạn chờ 2 tuần sẽ đến nhận Giấy phép. Về thủ tục xin cấp MST, Con dấu, hiện nay Sở KHĐT sẽ hỗ trợ DN làm luôn. Bạn chỉ đóng các khoản lệ phí phát sinh thôi. Trường hợp mình đi làm cũng được nhưng sợ hơi bị rắc rối trong quá trình bổ sung hồ sơ.
    Sau khi có Giấy chứng nhận đăng ký thuế, bạn làm tờ khai thuế môn bài và nộp thuế môn bài nhé!

7. Các thành viên đã cảm ơn ttuyet về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    140
    Được cảm ơn 61 lần trong 43 bài viết

Hôm nay mình đi xin mã số thuế và làm dấu, vì lần đầu nên không bít nhiều, số đên đủi gặp ngay một con hổ cái không hướng dẫn gì cả, mà mình có gì không bít là toắc miệng lên. Tức đến bây h ...chỉ mún . Chúc bạn may mắn khi đi làm thủ tục này nhé

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Lần đầu lên sở KHDT ngta sẽ cho mình 1 hướng dẫn các loại mẫu cần làm để thành thành lập DN.Sau đó đăng ký MST, mẫu dấu, đăng báo Sở sẽ bao 18 lô luôn chỉ cần bỏ tiền ra là ok khỏi bị hành đi lui đi tới mất công hihi.

Cảm ơn
    711
    Được cảm ơn 658 lần trong 381 bài viết

http://hanam.gov.vn/Index.asp?newsID=421 bạn vào trang web này tham khảo nhé: nó rất hay và có cái bạn đang cần đấy.
    Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi

Cảm ơn
    138
    Được cảm ơn 156 lần trong 92 bài viết

bạn không cần phải mất công đi tạn lên SKHDT nếu công ty bạn có mạng
    BẠn chỉ cần vào trang web của sở KHDt se có đầy đủ các mẫu cho bạn.
    Bạn down về máy và chỉnh sửa, mang đi nộp là ok
    Nếu đăng ký kinh doanh lần đầu thì giám đốc bạn phải đi nộp nhé, nếu bạn đi thì phải có giấy uỷ quyền( chứng thực tại địa phương)
    Bạn nên mang theo file đó đi, nếu sai chút ít thì kiếm chỗ chỉnh sủa và in lại lun, đỡ mất công về lại nếu công ty wa xa

12. Các thành viên đã cảm ơn ha trang về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Nhiều người wen của tui đã đến tư vấn miễn phí thành lập doanh nghiệp tại Babylon, họ đã cảm nhận và chia sẻ với tôi rằng hộ rất hài lòng khi sử dụng dịch vụ thanh lap cong ty tại Babylon, và dịch vụ thành lập công ty bên Babylon rất tốt, tư vấn nhiệt tình, đội ngũ nhân viên sinh đẹp năng động toàn thế hệ 8x. Không chỉ vậy đến đây bạn còn hiểu rõ hơn về nhãn hiệu, cách đăng ký nhãn hiệu độc quyền về chữ và hình. Đặc biệt Nhân viên tư vấn A. Sơn(Trưởng phòng thành lập doanh nghiệp) đã tư vấn thành lập công ty cho những người bạn tôi.
    Mọi người vào website của Babylon nhé: THANH LAP CONG TY | DICH VU TU VAN THANH LAP CONG TY MIEN PHI -> 19006681THANH LAP CONG TY GIA RE NHAT HA NOI - TP.HCM CITYTHNH L?P DOANH NGHI?P GI R? | D?CH V? THNH L?P DOANH NGHI?P | BABYLON
    Đầy đủ thông tin các bạn cần trước khi thành lập công ty của riêng mình
    Công ty Tnhh Babylon - http://www.babylonlaw.com - 19006681

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề