THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014

DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài:
QUẢN LÝ QUỸ TIỀN MẶT!!!!!

Cảm ơn
    60
    Được cảm ơn 14 lần trong 14 bài viết

New QUẢN LÝ QUỸ TIỀN MẶT!!!!!

Em có vấn đề này mong được sự giúp đỡ của cả nhà.
    khi phát sinh một nghiệp vụ kế toán : Thanh toán tiền điện tháng 05/2011 (cho bộ phận quản lý), tiền trước thuế : 500.000 đ, thuế suất 10%.
    Em sẽ định khoản vào DATA (giả sử công ty em làm theo hình thức Nhật ký chung)
    Nợ 6427 : 500.000
    Có 1111 : 500.000

Nợ 1331 : 50.000
    Có 1111 : 50.000
    Điều em muốn hỏi là : Khi em nhập vào Data, nghiệp vụ đó sẽ thể hiện ở 2 dòng, em dùng công thức lấy dữ liệu từ Data thì ở sổ quỹ cũng thể hiện ở 2 dòng. bây giờ em muốn ở sổ quỹ chỉ thể hiện dòng tổng tiền thanh toán (550.000), em không cần thể hiện dòng định khoản ở sổ quỹ này. Các anh các chị có chiêu nào chỉ giúp em với. Em cảm ơn rất rất nhiều !

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 11 lần trong 9 bài viết

Ðề: QUẢN LÝ QUỸ TIỀN MẶT!!!!!

Xin thông báo là mình potay
    DỊCH VỤ CHỮ KÝ SỐ - KHAI THUẾ QUA MẠNG VINA CA - TP HCM, BD, BH, LA, TN 0934 090 003

Cảm ơn
    58
    Được cảm ơn 174 lần trong 95 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoaxoantim View Post
    Em có vấn đề này mong được sự giúp đỡ của cả nhà.
    khi phát sinh một nghiệp vụ kế toán : Thanh toán tiền điện tháng 05/2011 (cho bộ phận quản lý), tiền trước thuế : 500.000 đ, thuế suất 10%.
    Em sẽ định khoản vào DATA (giả sử công ty em làm theo hình thức Nhật ký chung)
    Nợ 6427 : 500.000
    Có 1111 : 500.000

Nợ 1331 : 50.000
    Có 1111 : 50.000
    Điều em muốn hỏi là : Khi em nhập vào Data, nghiệp vụ đó sẽ thể hiện ở 2 dòng, em dùng công thức lấy dữ liệu từ Data thì ở sổ quỹ cũng thể hiện ở 2 dòng. bây giờ em muốn ở sổ quỹ chỉ thể hiện dòng tổng tiền thanh toán (550.000), em không cần thể hiện dòng định khoản ở sổ quỹ này. Các anh các chị có chiêu nào chỉ giúp em với. Em cảm ơn rất rất nhiều !
    Uh theo tớ càng chi tiết càng tốt chứ, việc tách ra 2 định khoản sẽ phản ánh rõ đâu là chi phí đâu là khoản thuế sẽ được khấu trừ. Còn muốn phản ánh một số tiền tt hi ra thui thì chỉ phản ánh trên phiếu chi chứ trên sổ quỹ thì bắt buộc phải chi tiết như vậy.
    Dễ vỡ lắm và mong manh nữa, đừng chạm vào mà hãy ôm thật chặt ấy.

Cảm ơn
    60
    Được cảm ơn 14 lần trong 14 bài viết

Trích Nguyên văn bởi lolem08 View Post
    Uh theo tớ càng chi tiết càng tốt chứ, việc tách ra 2 định khoản sẽ phản ánh rõ đâu là chi phí đâu là khoản thuế sẽ được khấu trừ. Còn muốn phản ánh một số tiền tt hi ra thui thì chỉ phản ánh trên phiếu chi chứ trên sổ quỹ thì bắt buộc phải chi tiết như vậy.
    cảm ơn lolem08 nhé. Mình đồng ý với ý kiến của bạn, nhưng mỗi tháng mình phải đối chiếu quỹ với chị thủ quỹ. Mà chị thủ quỹ chỉ quan tâm xem tháng này thu vào bao nhiêu, chi ra bao nhiêu chứ không lưu giữ chứng từ thu chi. do vậy chị ấy sẽ chỉ quan tâm đến số tổng tiền của mỗi phiếu thu, chi. Mình thì lại làm chi tiết.
    Hic. nếu không còn cách nào thì mình phải nhập 2 lần rồi.

Thông tin về chủ đề