THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014

DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 15

Ðề tài:
Bức thư tình của dân kế toán...!

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 13 lần trong 3 bài viết

Bức thư tình của dân kế toán...!

Anh rất hân hạnh thông báo cho em rằng trái tim anh đã thuộc về em kể từ ngày ngày 31 tháng trước. Với buổi gặp mặt tổ chức vào ngày hôm ấy lúc 18h, anh xin được tự giới thiệu mình như một người yêu đầy triển vọng của em.

Chuyện tình của chúng ta sẽ trải qua thời gian thử nghiệm trong vòng 3 ngày, sau đó căn cứ vào sự hòa hợp giữa hai ta mà sẽ được quyết định có kéo dài mãi mãi hay không. Tất nhiên khi kết thúc thời gian thử nghiệm, vẫn sẽ có những khoá huấn luyện tiếp theo và những kế hoạch thẩm định để tiến hành thăng chức người yêu lên bạn đời tạm thời.

Thời gian đầu, chi phí phát sinh cho cà phê và giải trí sẽ chia đều cho hai ta. Sau này tùy thuộc vào hiệu quả xử sự của em, anh có thể sẽ gánh phần trăm lớn hơn. Tuy nhiên, nếu chi tiêu bằng tài khoản của em thì anh rất sẵn lòng.

Xin em vui lòng trả lời trong vòng 30 ngày kể từ ngày nhận được lá thư này. Bằng không lời tỏ tình này sẽ hết hiệu lực mà không cần thông báo gì thêm và anh sẽ xem xét các ứng cử viên khác.

Anh rất biết ơn nếu em gửi chuyển tiếp bức thư này đến chị gái của em trong trường hợp em không nhận lời.

Xin chân thành cám ơn trước! ^^!
    nhận thư vào tất cả các ngày trong tuần....nhanh chân nha chị em ^^

Dưới đây là 1 lá thư củ chuối do 1 người củ chuối post tặng ng0x và tất cả những người pạn của người củ chuối....
    *_^ Chào em, người con gái anh yêu... như muối tiêu!!!
    Một ngày buồn như con chuồn chuồn , tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen. Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay trăng cao tít mít, anh ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh.

Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.
    Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ.

Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, ủa nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui...

Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không". Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi , không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa. Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở...

Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng...

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

thay đổi nội dung bởi: gianglong198, 04-11-2009 lúc 02:59

2. Có 10 thành viên sau đây cảm ơn gianglong198 vì bài viết có ích này:

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    49
    Được cảm ơn 59 lần trong 39 bài viết

Ðề: Bức thư tình của dân kế toán...!

Trích Nguyên văn bởi gianglong198 View Post
    Anh rất hân hạnh thông báo cho em rằng trái tim anh đã thuộc về em kể từ ngày ngày 31 tháng sau. Với buổi gặp mặt tổ chức vào ngày hôm ấy lúc 18h, anh xin được tự giới thiệu mình như một người yêu đầy triển vọng của em.

Chuyện tình của chúng ta sẽ trải qua thời gian thử nghiệm trong vòng 3 ngày, sau đó căn cứ vào sự hòa hợp giữa hai ta mà sẽ được quyết định có kéo dài mãi mãi hay không. Tất nhiên khi kết thúc thời gian thử nghiệm, vẫn sẽ có những khoá huấn luyện tiếp theo và những kế hoạch thẩm định để tiến hành thăng chức người yêu lên bạn đời tạm thời.

Thời gian đầu, chi phí phát sinh cho cà phê và giải trí sẽ chia đều cho hai ta. Sau này tùy thuộc vào hiệu quả xử sự của em, anh có thể sẽ gánh phần trăm lớn hơn. Tuy nhiên, nếu chi tiêu bằng tài khoản của em thì anh rất sẵn lòng.

Xin em vui lòng trả lời trong vòng 30 ngày kể từ ngày nhận được lá thư này. Bằng không lời tỏ tình này sẽ hết hiệu lực mà không cần thông báo gì thêm và anh sẽ xem xét các ứng cử viên khác.

Anh rất biết ơn nếu em gửi chuyển tiếp bức thư này đến chị gái của em trong trường hợp em không nhận lời.

Xin chân thành cám ơn trước! ^^!
    nhận thư vào tất cả các ngày trong tuần....nhanh chân nha chị em ^^

Dưới đây là 1 lá thư củ chuối do 1 người củ chuối post tặng ng0x và tất cả những người pạn của người củ chuối....
    *_^ Chào em, người con gái anh yêu... như muối tiêu!!!
    Một ngày buồn như con chuồn chuồn , tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen. Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay trăng cao tít mít, anh ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh.

Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.
    Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ.

Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, ủa nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui...

Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không". Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi , không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa. Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở...

Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng...

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.
    Thật là khủng khiếp khi ai đó là "nạn nhân" của lá thư này!!!!!!!!!!
    :LẶNG LẺ ĐI TÌM CHỐN BÌNH YÊN

Cảm ơn
    191
    Được cảm ơn 509 lần trong 257 bài viết

ặc. quá choáng. ai hên lém mới được gianglong gửi thư tỏ tìn kiểu" khủng bố" này.
    You will be doing anything for the one you love, except love them again.

Cảm ơn
    67
    Được cảm ơn 9 lần trong 9 bài viết

ha ha ha ha ha. ở đâu mà có những lời trôi chảy vậy trời. cảm ơn vì bài viết này

Cảm ơn
    65
    Được cảm ơn 110 lần trong 49 bài viết

Em ơi, ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá. Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên còn khi những giọt lệ em rơi làm 7 tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt...Ôi thôi!!! Quái vật!!!...Em à em đến với anh trong ngày đông băng giá. Em sưởi ấm con tim anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô. Mỗi khi anh khát, em là vại beer hơi dịu đi cái khát khủng khiếp của mùa hè...Ôi em tôi thật là vô địch...

Thôi, thư đã dài dù chỉ là một chút trái tim anh. Em thấy không? Nếu em iu anh thì anh nguyện dâng trái tim mình đem nấu cháo cho em bồi bổ. Tim của anh là Hàng VN chất lượng cao có kiểm duyệt dịch phẩm đó em...
    Vạn cổ thiên thu yêu là khổ
    Thiên thu vạn cổ khổ vẫn yêu

Cảm ơn
    46
    Được cảm ơn 136 lần trong 67 bài viết

hjx,DKT 1 khi đã tỏ tình thì cũng "lãng mạn" đâu kém ai hả pà kon?
    Cũng may là em chưa có nhận đc lá thư "tỉnh tò" nào kiểu như z,e mà nhận đc lá như z chắc chết mất..ặc..ặc..

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 13 lần trong 9 bài viết

đọc xong la thư thấy lạnh từ trong tim lạnh ra. Mặc dù ngoài trời vẫn nắng chang chang
    chỉ biết diễn tả bức thư tình này với 4 chữ "thật khủng khiếp"

Cảm ơn
    1,340
    Được cảm ơn 758 lần trong 361 bài viết

Mô phật, lâu lắm rồi mới đọc được bức thư thú vị như này đấy ạ.
    Vì cuỘc sỐng là kO chỜ đỢi

Cảm ơn
    2,231
    Được cảm ơn 2,973 lần trong 1,245 bài viết

hehe , thư tình này thú vị quá
    ĐỜI SỐNG THÌ HỮU HẠN
    SỰ HỌC THÌ VÔ HẠN

----(^_^) you & me (@_@)----

12. Các thành viên đã cảm ơn truongthon về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    608
    Được cảm ơn 477 lần trong 314 bài viết

chặc! thư hay kinh khủng, thủng cả trái tim, chìm trong bao tử, hư cả ruột gan, tan nát thần kinh......
    Tại chiếc lá hay tại cây, đã không biết giữ lá ở lại.....:labay:

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề