kết quả từ 1 tới 6 trên 6
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 15 lần trong 10 bài viết

20 trả tiền hàng qua ngân hàng,nhưng không lấy hóa đơn

có 1 trường hợp như thế này.cty mình cho nhân viên đi giao hàng cho khách hàng,khách hàng trả luôn bằng tiền mặt,và không lấy hóa đơn.do nhân viên đó đang ở xa nên đã chuyển số tiền naỳ qua ngân hàng vào tk cty luôn.như vậy thì số tiền này có bị tách ra khi thuế sờ vào không????nếu có thì jờ phai làm thế nào nhi???

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    1,751
    Được cảm ơn 5,081 lần trong 2,788 bài viết

Ðề: trả tiền hàng qua ngân hàng,nhưng không lấy hóa đơn

Trích Nguyên văn bởi ms-hien View Post
    có 1 trường hợp như thế này.cty mình cho nhân viên đi giao hàng cho khách hàng,khách hàng trả luôn bằng tiền mặt,và không lấy hóa đơn.do nhân viên đó đang ở xa nên đã chuyển số tiền naỳ qua ngân hàng vào tk cty luôn.như vậy thì số tiền này có bị tách ra khi thuế sờ vào không????nếu có thì jờ phai làm thế nào nhi???
    Khách hàng không lấy hóa đơn nhưng đơn vị vẫn phải xuất hóa đơn khi bán hàng, hóa đơn xuất không xé mà lưu tại quyển. Bây giờ xuất hóa đơn thì khớp thôi.
    Nhận lập sổ sách kế toán, báo cáo thuế, quyết toán thuế năm, tư vấn thuế, gở rối sổ sách kế toán doanh nghiệp ở khu vực TPHCM.Mobile:0903.846.149 (gặp Mr.Linh).Yahoo: hoanglinh_2208

Cảm ơn
    8

Trích Nguyên văn bởi Linh_suchuoi View Post
    Khách hàng không lấy hóa đơn nhưng đơn vị vẫn phải xuất hóa đơn khi bán hàng, hóa đơn xuất không xé mà lưu tại quyển. Bây giờ xuất hóa đơn thì khớp thôi.
    vấn đề là đây là khách hàng thuộc loại nợ khó đòi,họ nợ từ năm này sang năm khác,họ ko dam đòi hóa đơn của mình cg giống như mình chắc chắn ko xuất hóa đơn cho họ.nhân viên cty mình chuyển tiền vào tk cty với tư cách là cá nhân chuyển tiền vào cty.vậy có cách nào khác mà ko xuất hóa đơn mà vẫn được coi là hợp lệ không bạn???

Cảm ơn
    427
    Được cảm ơn 743 lần trong 376 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ms-hien View Post
    vấn đề là đây là khách hàng thuộc loại nợ khó đòi,họ nợ từ năm này sang năm khác,họ ko dam đòi hóa đơn của mình cg giống như mình chắc chắn ko xuất hóa đơn cho họ.nhân viên cty mình chuyển tiền vào tk cty với tư cách là cá nhân chuyển tiền vào cty.vậy có cách nào khác mà ko xuất hóa đơn mà vẫn được coi là hợp lệ không bạn???
    Linh_suchuoi nói đúng đó bạn, cá nhân chuyển tiền vào tài khoản cty vẫn hợp lệ, bạn cứ xuất HĐ bình thường nhưng lưu HĐ đó trong nội bộ cũng được mà
    Nhận hoàn thiện, dọn dẹp sổ sách kế toán. Báo cáo thuế tháng/quý/năm. BCTC. Quyết toán TNDN, TNCN. LH: 0909.588.910 (Ms.Hồng) - HCMC. Mail: phamhong137@gmail.com

6. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn hongphamkt vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    8

Trích Nguyên văn bởi hongphamkt View Post
    Linh_suchuoi nói đúng đó bạn, cá nhân chuyển tiền vào tài khoản cty vẫn hợp lệ, bạn cứ xuất HĐ bình thường nhưng lưu HĐ đó trong nội bộ cũng được mà
    xuất hóa đơn lưu nội bộ,nhưng đến tháng vẫn phải kê khai trên tờ khai thuế bình thường hả

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

đúng rồi, đã xuất hóa đơn là phải kê khai trên tờ khai thuế chứ.

Thông tin về chủ đề