Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18

Ðề tài:
tài khoản tiền ngoại tệ?

Cảm ơn
    160
    Được cảm ơn 109 lần trong 69 bài viết

tài khoản tiền ngoại tệ?

Tại tài khoản tiền gửi ngân hàng có tài khoản tiền đô, nhưng tài khoản này cả năm chẳng có phát sinh giao dịch gì cả thì thôi khỏi theo dõi luôn có được không các bác.
    mà giả sử có phát sinh thì cũng là "ngoài luồng" ( cá nhân mượn tài khoản tiền đô để giao dịch thôi chứ ko liên quan gì đến doanh nghiệp) thì cũng khỏi theo dõi luôn và coi như doanh nghiệp không có tài khoản đó đc ko ạ?

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Đi qua những con đường để thấy TÔI ở đâu đó... quanh TÔI

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết

Ðề: tài khoản tiền ngoại tệ?

Trích Nguyên văn bởi xuro3 View Post
    Tại tài khoản tiền gửi ngân hàng có tài khoản tiền đô, nhưng tài khoản này cả năm chẳng có phát sinh giao dịch gì cả thì thôi khỏi theo dõi luôn có được không các bác.
    mà giả sử có phát sinh thì cũng là "ngoài luồng" ( cá nhân mượn tài khoản tiền đô để giao dịch thôi chứ ko liên quan gì đến doanh nghiệp) thì cũng khỏi theo dõi luôn và coi như doanh nghiệp không có tài khoản đó đc ko ạ?
    Sao lại không theo dõi nhỉ? nếu cá nhân mượn để giao dich thì lấy tên cá nhân đi lấy tên công ty làm gì cho phiền phức.

Cảm ơn
    1,123
    Được cảm ơn 4,116 lần trong 1,320 bài viết

53 Ðề: tài khoản tiền ngoại tệ?

Trong TK USD này có số dư ko bạn .

Cảm ơn
    1,173
    Được cảm ơn 4,006 lần trong 2,096 bài viết

Đã không mở thì thôi nếu đã mở thì mình phải theo dõi chứ ? ở đây tại sao lại có ngoài luồn nhỉ Bác, làm gì có chuyện cá nhân mượn tài khoản của cty giao dịch được ? Rồi những nghiệp vụ phát sinh đó Bác hoạch toán đi đâu vào chổ nào ?
    Chúc bác tốt đẹp
    Trân trọng

0909.211.060
    Sắc tức thị Không, Không tức thị Sắc

Cảm ơn
    160
    Được cảm ơn 109 lần trong 69 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bagia View Post
    Sao lại không theo dõi nhỉ? nếu cá nhân mượn để giao dich thì lấy tên cá nhân đi lấy tên công ty làm gì cho phiền phức.
    không biết ở các ngân hàng khác thì thế nào tài khoản tiền đô mà ở một số ngân hàng mình giao dịch chỉ nhận tiền từ nước ngoài gửi về thôi chứ trong nước không được gửi vào mà chỉ được rút ra thôi mà. Nước ngoài gửi vào mà Cty ko có giao dịch gì với nước ngoài thì giải trình thế nào trong kế toán, thế nên xu mới nói là khỏi theo dõi luôn có được không mà.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Trích Nguyên văn bởi HienTriet View Post
    Trong TK USD này có số dư ko bạn .
    có số dư khi mình mở tài khoảnthôi, số đô bắt buộc phải nộp vào khi mở tài khoản đó
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Trích Nguyên văn bởi huuthoai View Post
    Đã không mở thì thôi nếu đã mở thì mình phải theo dõi chứ ? ở đây tại sao lại có ngoài luồn nhỉ Bác, làm gì có chuyện cá nhân mượn tài khoản của cty giao dịch được ? Rồi những nghiệp vụ phát sinh đó Bác hoạch toán đi đâu vào chổ nào ?
    Chúc bác tốt đẹp
    Trân trọng

bạn lưu ý giúp mình, đó là "tài khoản tiền đô" chứ ko phải VNĐ nên đôi khi vì mối quan hệ hay đại loại gì đó cá nhân mượn tạm để bên nước ngoài họ chuyển tiền về. "không có chuyện" thì sao dám nói, mà đã nói rồi, làm rồi thì mới đang lăn tăn xem xử lý thế nào về mặt kế toán: không theo dõi hay theo dõi và theo dõi thì diễn giải thế nào? Đó!
    thay đổi nội dung bởi: xuro3, 11-06-2008 lúc 09:21 Lý do: Automerged Doublepost
    Đi qua những con đường để thấy TÔI ở đâu đó... quanh TÔI

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết

Không dùng gì đến TK này bạn ngừng hoặt động TK này đi. Số ngoại tệ gửi bắt buộc có trong TK hàng tháng sẽ phát sinh lãi bạn phải hoạch toán số lãi này chứ.
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi ..:sweatdrop:

Cảm ơn
    652
    Được cảm ơn 1,799 lần trong 1,012 bài viết

Nếu công ty không có giao dịch nào cần đến tài khoản ngoại tệ này và tài khoản ngoại tệ này chưa khai báo với cơ quan nào thì Xuro có thể bỏ mà không cần theo dõi vào tài khoản tiền gửi của cty. Xem như cty chưa mở tài khoản ngoại tệ này. Nhưng nhớ là nếu ngay từ đầu đã không khai báo, không hạch toán vào sổ sách thì sau này cũng không được phép khai báo và hạch toán đâu đấy nhé.

Nếu sau này cty có phát sinh tài khoản ngoại tệ thì cần phải lập 1 tài khoản khác với tài khoản cũ này.
    Thân,
    - Đừng ngại học hỏi. Kiến thức là một tài sản vô hình và sẽ là hành trang vô giá theo bạn suốt cuộc đời.

Cảm ơn
    1,221
    Được cảm ơn 1,683 lần trong 878 bài viết

Trích Nguyên văn bởi letmyha View Post
    Nếu công ty không có giao dịch nào cần đến tài khoản ngoại tệ này và tài khoản ngoại tệ này chưa khai báo với cơ quan nào thì Xuro có thể bỏ mà không cần theo dõi vào tài khoản tiền gửi của cty. Xem như cty chưa mở tài khoản ngoại tệ này. Nhưng nhớ là nếu ngay từ đầu đã không khai báo, không hạch toán vào sổ sách thì sau này cũng không được phép khai báo và hạch toán đâu đấy nhé.

Nếu sau này cty có phát sinh tài khoản ngoại tệ thì cần phải lập 1 tài khoản khác với tài khoản cũ này.
    Thân,
    Bỏ là bỏ thế nào? Hạch toán thì hạch toán chứ khai báo với ai.

Chả lẽ tiền duy trì tài khoản cũng là tiền ngoài quỹ à?
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay

Cảm ơn
    294
    Được cảm ơn 557 lần trong 344 bài viết

theo mình tài khoản mang tên cty thì bắt buộc phải theo dõi thôi, ko bỏ được đâu.
    Đường đi không khó vì ngăn sông cách núi
    Mà khó vì lòng người ngại núi e sông

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

nếu mà bỏ thì các bác tính tiền lãi đi đâu
    doanh nghiêp nào lai để vốn đọng lại như vậy nhỉ?
    chân thành cám ơn mọi người

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề