THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014

DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Ðề tài:
Hướng dẫn ngăn chặn Popup quảng cáo.

Phường Tân Mai, TP. Biên Hòa, T. Đồng Nai
    Cảm ơn
    316
    Được cảm ơn 876 lần trong 381 bài viết

Hướng dẫn ngăn chặn Popup quảng cáo.

Thời gian gần đây khi vào mạng, thường thấy xuất hiện ra một số trang web quảng cáo không mong muốn, khi ta tắt nó thì thỉnh thoảng nó lại hiện ra rất khó chịu.

Vậy làm sao ngăn chặn các quảng cáo không mong muốn này, nếu bạn sử dụng Win XP thì ngăn chặn nó bằng cách sau: Vào menu Tools > chọn Internet Options, xuất hiện cửa sổ Internet Options, chọn Tab Privacy > đánh dấu vào ô Torm on Popup Blocker, tiếp theo nhấn nút Settings, Làm xuất hiện cưa sổ Pop-up Blocker Settings.

Trong khung Blocking level click vào mũi tên trỏ xuống (bên tay phải) chọn High: Block all Pop-ups (Ctrl+Alt to override) và nhấn nút Close, nó trở về cửa sổ Internet Options và nhấn nút OK để hoàn tất. Các trình duyệt khác như Mozilla Firefox, Google Chrome ... đều được cài sẵn cơ chế mặc định ngăn chặn Popup rất hữu hiệu, tốt hơn nhiều so với Internet Explorer…

Nhưng cũng có những Popup vẫn có thể chui qua hàng rào phòng vệ Popup của các trình duyệt, vì vậy cách tốt nhất là bạn nên trang bị cho mình phần mềm chuyên ngăn chặn Popup, ví dụ: bản dùng thử Popup Killer, Popup Ad Stoper …v.v. ..

Xem File có hình ảnh đính kèm.
    https://app.box.com/s/4pdjusz678d7oe9z96w3

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn be09 vì bài viết có ích này:

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

Ðề: Hướng dẫn ngăn chặn Popup quảng cáo.

Thanks bạn đã chia sẻ mình cũng rất khó chịu với mấy anh quảng cáo này, Mình nghe giới thiệu có xài Adblock Plus rồi những toàn phải dùng phần mềm này chặn bằng tay thôi chứ nó ko tự chặn, vẫn có nhiều cái nó tự nhẩy ra không chặn được

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 9 lần trong 4 bài viết

Không nên chặn pop hay quảng cáo,....bằng thiết lập "cố định" như vào phần cài đặt (setting) vô hiệu hóa, vì không phải web nào cũng muốn chặn, cứ phải vào ra liên tục như vậy mất thời gian. Thông thường các dạng quảng cáo popup hay các site chạy theo khi click đều được viết bằng ngôn ngữ javascript, gọi tắt là script. Giải quyết điều này, Chúng ta chỉ cần cài thêm ad-on (đây là 1 dạng tiện tích, chạy theo trình duyệt) chặn script cho trình duyệt, như Noscript, Script Blocker,...Nó có lợi thế là nhanh, gọn, lẹ vì chỉ cần 1 click là khóa/mở. Có thêm bộ lọc là chặn Script của website nào,...!
    Demo giao diện của Ad-on luôn nhé!
    Giao diện chính

Ảnh khi viết bài

Ai cần hướng dẫn chi tiết thì mình sẽ viết thêm.
    thay đổi nội dung bởi: epro79, 26-09-2013 lúc 11:12 Lý do: Bổ sung hình ảnh

Cảm ơn
    114
    Được cảm ơn 48 lần trong 37 bài viết

Trích Nguyên văn bởi l0ngchand0i View Post
    Thanks bạn đã chia sẻ mình cũng rất khó chịu với mấy anh quảng cáo này, Mình nghe giới thiệu có xài Adblock Plus rồi những toàn phải dùng phần mềm này chặn bằng tay thôi chứ nó ko tự chặn, vẫn có nhiều cái nó tự nhẩy ra không chặn được
    Adblock plus dùng cực hay, tất nhiên nó k0 thể chặn được hết, nếu nó chặn được hết thì có những web bạn vào n0 k0 đọc được nội dung, bạn có thể thêm các rule cho nó chặn hoàn thiện hơn mà
    Chiêt khấu lớn khi đăng ký kê khai thuế qua mạng - 0904 825 468

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Mình vừa phát hiện ra link tải có tốc độ khá nhanh các bạn có thể tải về nhé :Cch ch?n, t?t cc POP-UP qu?ng co trn Internet Explorer

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 7 lần trong 6 bài viết

Mình toàn dùng AdBlock Plus. Rất hiệu quả. Hầu như là nó chặn quảng cáo cho mình. 1 số cái chưa ổn thì chuột phải vào nó chọn Block là nó định hình khung cho mình duyệt xem được chưa. Lần sau sẽ ko còn nhìn thấy quảng cảo lập lòe nữa :D

Thông tin về chủ đề