Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 22

Ðề tài:
Cách xoay trang giấy trong Word 2003

Cảm ơn
    98
    Được cảm ơn 182 lần trong 101 bài viết

Cách xoay trang giấy trong Word 2003

Các anh chị cho em hỏi chút!
    Em đang làm báo cáo thực tập, bảng biểu em phân tích hơi dài không thể để trang giấy dọc, em muốn để trang giấy ngang nhưng phần header em để mặc định giữa các trang giờ em sửa không được. Các anh chị giúp em chút nha! em cảm ơn nhiều!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Hãy luôn lắng nghe và chia sẻ...!

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    111
    Được cảm ơn 13 lần trong 11 bài viết

Ðề: Cách xoay trang giấy trong Word 2003

Trích Nguyên văn bởi Sweetlove209 View Post
    Mình cũng đã làm theo cách bạn chỉ đó nhưng mình gặp phải rắc rối với tiêu đề đầu và cuối trang (phần header and Footer) đó. Nó không chịu nhảy giống nhau. Giữa trang đứng và trang ngang cứ loạn hết cả lên. Sửa được trang này thì hỏng trang kia. Khoảng cách giữa tiêu đề và bài làm bên dưới của mình cũng khác nữa. Không còn cố định như khi mình làm chương 1 - Lý thuyết. Mình thật không biết phải làm sao để sửa cả.
    Ban thu vao page setup, chon the layout chua nhi? trong do co khoang cách cua header va footer đó. mắt khác chọn khổ A4 cho tất cả chưa? để letter ko chuẩn đâu nó nhảy loạn hết cả ak
    Chúc may mắn, vui vẻ nhé
    Chờ mãi ai mong ai những lúc một mình ...

Cảm ơn
    47
    Được cảm ơn 129 lần trong 109 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Bluestar_010 View Post
    Hai, Trước tiên bạn chọn trang cần xoay ngang, hoặc dọc, để con trỏ chuột tại trang đó, File/page setup/magins/landscape. ở mục: Appy to, chọn: This point forward
    Sau đó, muốn làm ngược lại là trang dọc: bạn làm lại tương tự nhưng chọn portrait, chọn this point forward
    dùng như cách của bạn này là ok nè. mình cũng thường làm theo cách này.:D

5. Các thành viên đã cảm ơn ga_con30 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Ðề: Re: Cách xoay trang giấy trong Word 2003

the cho em hoi muon 1 cau luon nha,em cung muon doi trang giay,nghia la em da viet tang 8,nhg thuc chat phai la trang 9 moi dung,em da copy trangr9 rui an ente de day trang 8 xuong nhg k dc vi lam hong trang 8,vi doc so do.may ca trang 8 la doc,trang 9 la ngag,ma em cung sua so o cuoi trang,nhg no lai k co so lien tuc ma tat ca cac trang deu la 1 so,em lam the nao ?giup em voi cac ban gioi word

Cảm ơn
    749
    Được cảm ơn 1,980 lần trong 835 bài viết

Re: Ðề: Cách xoay trang giấy trong Word 2003

Trích Nguyên văn bởi duyen_acr View Post
    S1: Bạn đặt con trỏ vào cuối trang A4 đứng, sau đó bạn vào Insert > Break > chọn Next page > ok.

S2: Vào Page Setup rồi chọn khổ giấy A4 ngang là được. Lúc đó bạn có thể soạn thảo bao nhiêu trang A4 ngang tùy .

Và khi nào bạn muốn trang tiếp theo là A4 đứng thì bạn lại làm ngược lại như trên là được!

^^ mình vẫn làm như vậy .
    Bạn còn thiếu một cái, khi bạn dùng tính năng Break thì Word nó tạo cái Section Break nữa.
    Khi vào Page Setup, thì nhớ chọn cái thẻ Layout mà tick vào Diffrent first page cho trang ngang này nó không áp dụng Header và Footer của trang dọc nữa.
    Như vậy, với trang ngang này bạn đánh lại Header cho riêng nó.
    Khi muốn sang trang dọc thì cứ làm tương tự,và bỏ chọn tick Diffrent first page đi là OK.

---------- Post added at 08:09 PM ---------- Previous post was at 08:07 PM ----------

Trích Nguyên văn bởi Bluestar_010 View Post
    Hai, Trước tiên bạn chọn trang cần xoay ngang, hoặc dọc, để con trỏ chuột tại trang đó, File/page setup/magins/landscape. ở mục: Appy to, chọn: This point forward
    Sau đó, muốn làm ngược lại là trang dọc: bạn làm lại tương tự nhưng chọn portrait, chọn this point forward
    OK, làm như thế cũng được, nhưng chỉ được đúng ngang, dọc thôi.
    Bạn hãy chỉnh cái HF của trang ngang xem, trang dọc nó có chạy không nào.
    Mỗi buổi sáng ở châu Phi, một con linh dương thức dậy.Nó biết rằng nó phải chạy nhanh hơn con sư tử nhanh nhất nếu không nó sẽ bị giết.

8. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn sinhvienpy89 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    111
    Được cảm ơn 13 lần trong 11 bài viết

Ðề: Re: Ðề: Cách xoay trang giấy trong Word 2003

Trích Nguyên văn bởi sinhvienpy89 View Post
    Bạn còn thiếu một cái, khi bạn dùng tính năng Break thì Word nó tạo cái Section Break nữa.
    Khi vào Page Setup, thì nhớ chọn cái thẻ Layout mà tick vào Diffrent first page cho trang ngang này nó không áp dụng Header và Footer của trang dọc nữa.
    Như vậy, với trang ngang này bạn đánh lại Header cho riêng nó.
    Khi muốn sang trang dọc thì cứ làm tương tự,và bỏ chọn tick Diffrent first page đi là OK.

---------- Post added at 08:09 PM ---------- Previous post was at 08:07 PM ----------

.
    Hihi minh thu lam cach bạn chỉ rùi :D ^^ , Nói chung ổn ^^ . thế thì phải thay đổi theo bạn thôi :D
    Chờ mãi ai mong ai những lúc một mình ...

Cảm ơn
    749

Re: Ðề: Re: Ðề: Cách xoay trang giấy trong Word 2003

Trích Nguyên văn bởi duyen_acr View Post
    Hihi minh thu lam cach bạn chỉ rùi :D ^^ , Nói chung ổn ^^ . thế thì phải thay đổi theo bạn thôi :D
    Chưa hết đâu bạn ơi. Một khi chuyển sang dạng này nó có một cái bất cập ỏ trang ngày nữa đây.
    Nếu bạn muốn thêm một trang nữa, mà cái HF nó không giống với trang dọc thì sau khi gần hết trang ngang, bạn hãy Insert-->Break-->Next page.Chứ bạn không được ENTER nhé, nó sẽ dính ngay cái HF dọc đó.
    Còn về trang dọc thì vô tư rồi.
    Mỗi buổi sáng ở châu Phi, một con linh dương thức dậy.Nó biết rằng nó phải chạy nhanh hơn con sư tử nhanh nhất nếu không nó sẽ bị giết.

11. Các thành viên đã cảm ơn sinhvienpy89 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    0

bạn cần giúp nữa không,nếu cần pm lại qua mình hướng dẫn cho
    nick YH hoangtq12388

13. Các thành viên đã cảm ơn hoangtq12388 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    28

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cách xoay trang giấy trong Word 2003

Trích Nguyên văn bởi sinhvienpy89 View Post
    Chưa hết đâu bạn ơi. Một khi chuyển sang dạng này nó có một cái bất cập ỏ trang ngày nữa đây.
    Nếu bạn muốn thêm một trang nữa, mà cái HF nó không giống với trang dọc thì sau khi gần hết trang ngang, bạn hãy Insert-->Break-->Next page.Chứ bạn không được ENTER nhé, nó sẽ dính ngay cái HF dọc đó.
    Còn về trang dọc thì vô tư rồi.
    Cho mình hỏi chữ HF mà bạn viết là gì vậy,cho mình hỏi làm thế nào sau khi Insert Table rồi mình muốn chỉnh các hàng,các cột cách đều nhau thì làm thế nào (có bạn nói là để con trỏ chuột cuối hàng hoặc cột rồi ấn Tab là được),còn muốn phóng to hàng và cột thì có phải mình ấn Ctrl + ] như này phải không,mình thử sao chưa được nhỉ ?!

Cảm ơn
    749

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cách xoay trang giấy trong Word 2003

Trích Nguyên văn bởi ms_office View Post
    Cho mình hỏi chữ HF mà bạn viết là gì vậy,cho mình hỏi làm thế nào sau khi Insert Table rồi mình muốn chỉnh các hàng,các cột cách đều nhau thì làm thế nào (có bạn nói là để con trỏ chuột cuối hàng hoặc cột rồi ấn Tab là được),còn muốn phóng to hàng và cột thì có phải mình ấn Ctrl + ] như này phải không,mình thử sao chưa được nhỉ ?!
    Chào bạn, có thể là bạn chưa quen.
    H: Header
    F: Footer đó bạn,
    Còn vấn đề chỉnh các cột, dòng đều nhau, thì trong Tables Propeties nó đã có.Chỉnh Row Column bằng nhau là nó thành hình vuống hết

Cảm ơn
    0

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cách xoay trang giấy trong Word 2003

thì bạn vào cho cai đặt trang giấy ý
    quay ngang là được

---------- Post added at 09:50 ---------- Previous post was at 09:48 ----------

Em làm được chưa
    cho anh số điện thoại anh gọi anh bảo

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Thông tin về chủ đề