THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014

DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13

Ðề tài:
Hạn Nộp Thuế TNDN

Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    171
    Được cảm ơn 469 lần trong 215 bài viết

Ðề: Hạn Nộp Thuế TNDN

Quý 2 này bạn nộp tờ khại chậm nhất là vào ngày 30/7 bạn nha.

Bên cty mình ngoài tờ khai tạm tính thuế TNDN thì nộp tờ "tình hình sử dụng hóa đơn quý", (dư còn hơn thiếu). Mẫu này thì k có trong fần mềm nên mình tự đánh.

Chúc bạn làm tốt!
    Dễ là khi chúng ta nói rằng chúng ta yêu thương, nhưng khó là khi làm cho người khác cảm thấy như thế hằng ngày.

4. Các thành viên đã cảm ơn tiahyvong về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    361
    Được cảm ơn 1,986 lần trong 1,197 bài viết

67 Ðề: Hạn Nộp Thuế TNDN

Trích Nguyên văn bởi tiahyvong View Post

Bên cty mình ngoài tờ khai tạm tính thuế TNDN thì nộp tờ "tình hình sử dụng hóa đơn quý", (dư còn hơn thiếu). Mẫu này thì k có trong fần mềm nên mình tự đánh.

Chúc bạn làm tốt!
    Hok dư đâu bác ạh, "Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý" công ty em cũng phải nộp ===> quý chỉ nộp 2 tờ đó thôi. Hạn chót là ngày 30/07
    ...Thôi hãy sống cho trọn đời nguyện ước
    Vạn lý tình, xuôi ngược cũng duyên thôi...

6. Các thành viên đã cảm ơn betrangxxx về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    1,123
    Được cảm ơn 4,108 lần trong 1,320 bài viết

53 Ðề: Hạn Nộp Thuế TNDN

Trích Nguyên văn bởi tiahyvong View Post

Chúc bạn làm tốt!
    Báo cáo tình hình sử dụng HĐ Quý này nếu cơ quan Thuế có yêu cầu thì mình làm, ko thì thôi.
    Thân !

Cảm ơn
    922
    Được cảm ơn 4,029 lần trong 2,284 bài viết

Trích Nguyên văn bởi CARO7799 View Post
    Các Bác ơi
    vậy hạn nộp báo cáo Thuế TNDN hạn chót là ngày mấy? Ngoài tờ khai tạm tính thuế TNDN, mình còn phải nộp giấy tờ j nữa kg vậy.Mong các bác giúp mình với.
    Không có báo cáo thuế TNDN nhé bạn,chỉ có BCT giá trị gia tăng , phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính nhé, hạn nộp : 30/07 .
    Thân chào
    HOÀNG QUYÊN -NGỌC SĨ
    HẠNH PHÚC KHI CÓ EM BÊN ANH

Cảm ơn
    1,123
    Được cảm ơn 4,108 lần trong 1,320 bài viết

53 Ðề: Hạn Nộp Thuế TNDN

Trích Nguyên văn bởi vansi200780 View Post
    Không có báo cáo thuế TNDN nhé bạn,chỉ có BCT giá trị gia tăng , phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính nhé, hạn nộp : 30/07 .
    Thân chào
    Người ta nói nôm na, chân chất mà lại đi bắt bẻ ...
    Bắt bẻ mà đọc ko hết nè . Đọc cái màu đỏ thử Vanxin. Spam nè .
    Hạn nộp là 30/07/2008 bạn nhé !

Các Bác ơi
    vậy hạn nộp báo cáo Thuế TNDN hạn chót là ngày mấy? Ngoài tờ khai tạm tính thuế TNDN, mình còn phải nộp giấy tờ j nữa kg vậy.Mong các bác giúp mình với.

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,115 lần trong 5,031 bài viết

Các Bác ơi
    Ngoài tờ khai 01A hay 01B, bạn nên nộp thêm các tài liệu liên quan đến xác định số thuế phải nộp, thông thường là chi phí của doanh nghiệp. Ví dụ như hàng hóa mua vào bạn chỉ nhận là hóa đơn bán hàng thông thường, hàng tháng mình không kê khai vào hồ sơ khai thuế GTGT, chỉ kê vào 1 bảng theo dõi riêng tại đơn vị, bi giờ sẵn đi nộp hồ sơ khai thuế quý thì nộp luôn nha.
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

Cảm ơn
    1,881
    Được cảm ơn 3,584 lần trong 1,414 bài viết

67 Ðề: Hạn Nộp Thuế TNDN

Trích Nguyên văn bởi BẢO ĐỨC View Post
    Ngoài tờ khai 01A hay 01B, bạn nên nộp thêm các tài liệu liên quan đến xác định số thuế phải nộp, thông thường là chi phí của doanh nghiệp. Ví dụ như hàng hóa mua vào bạn chỉ nhận là hóa đơn bán hàng thông thường, hàng tháng mình không kê khai vào hồ sơ khai thuế GTGT, chỉ kê vào 1 bảng theo dõi riêng tại đơn vị, bi giờ sẵn đi nộp hồ sơ khai thuế quý thì nộp luôn nha.
    Chữ nên có nghĩa là ko bắt buộc nhỉ => vậy khi nộp những cái này và không nộp thì khác nhau ở chỗ nào vậy Lão Hổ !! chắc chắn là ko có chuyện nhờ vậy mà sau này quyết toán dễ dàng hơn rùi
    Where There is a Will - There is a Way

Cảm ơn
    331
    Được cảm ơn 1,270 lần trong 356 bài viết

Các Bác ơi
    3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế:
    3.1. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tháng chậm nhất là ngày thứ hai mươi của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.
    3.2. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quý chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế.
    3.3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế cả năm chậm nhất là ngày thứ ba mươi của tháng đầu tiên của năm dương lịch hoặc năm tài chính.
    (trích TT60/2007/TT-BTC)
    Chỉ có tờ khai thuế TNDN tạm tính thôi,hok còn gì kèm theo nữa
    ÔNG XÃ TÔI NUMBER ONE NUMBER ONE

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,115 lần trong 5,031 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Kidmandang View Post
    Chữ nên có nghĩa là ko bắt buộc nhỉ => vậy khi nộp những cái này và không nộp thì khác nhau ở chỗ nào vậy Lão Hổ !! chắc chắn là ko có chuyện nhờ vậy mà sau này quyết toán dễ dàng hơn rùi

Chữ nên mang hàm ý khuyên chứ không phải bắt buộc. Làm kế toán thì yếu tố cẩn thận hàng đầu, nhưng không được phép quên những gì mình có thể làm được mà tránh rắc rối (về nhiều mặt) thì cũng nên làm. Thiết nghĩ nộp thêm bảng kê các hoá đơn thông thường có mất thời gian và tiền của bao nhiêu đâu, tại sao chúng ta không làm???

Trích Nguyên văn bởi Quynhduan
    3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế:
    3.1. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tháng chậm nhất là ngày thứ hai mươi của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.
    3.2. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quý chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế.
    3.3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế cả năm chậm nhất là ngày thứ ba mươi của tháng đầu tiên của năm dương lịch hoặc năm tài chính.
    (trích TT60/2007/TT-BTC)
    Chỉ có tờ khai thuế TNDN tạm tính thôi,hok còn gì kèm theo nữa
    Đọc điều 32 mà không chịu đọc điều 31

b) Hồ sơ khai thuế tạm tính theo quý gồm tờ khai thuế tạm tính và các tài liệu khác liên quan đến xác định số thuế tạm tính;
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

14. Các thành viên đã cảm ơn tiger2774 về bài viết hữu ích này :

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề