Trang 6/8 đầuđầu ... 45678 cuốicuối
kết quả từ 51 tới 60 trên 72

Ðề tài:
Cách làm tờ khai thuế TNDN quý III

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 7 lần trong 3 bài viết

Cách làm tờ khai thuế TNDN quý III

2. Có 5 thành viên sau đây cảm ơn mainhadat24h vì bài viết có ích này:

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    19
    Được cảm ơn 12 lần trong 10 bài viết

Ðề: Cách làm tờ khai thuế TNDN quý III

Doanh thu thì khác chứ ạh, doanh thu thì mình phải tổng hóa đơn đầu ra của tháng 7,8,9 chưa bao gồm VAT cái này là cố định vì nó phản ánh ở quyển hóa đơn của doanh nghiệp rồi, còn phần chi phí thì mình còn có thể biến đổi được chứ.
    Mong mọi người cho em ý kiến.

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

mẫu TỜ KHAI THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH - mẫu 01A/TNDN phần mềm 3.0.1 lại không ghi được số liệu lỗ được chuyển trong kỳ bạn à, bạn giúp tôi cách ghi với.

Số Thứ tự 8 : Số lỗ chuyễn kỳ này sao không ghi được bạn ơi, ai biết chỉ cho tôi với, Mẫu 01A/TNDH phần mềm 3.0.1

---------- Post added at 12:56 ---------- Previous post was at 12:54 ----------

bạn nào biết giúp tôi với , đang bị XEP <khủng bố> đây , làm kế toán mà sao ng......... khổ quá rồi, do mấy ông thuế cứ thay đổi hoài,

---------- Post added at 12:57 ---------- Previous post was at 12:56 ----------

tôi mới ra trường nên khổ quá , mau mau các bạn ơi,

Cảm ơn
    15
    Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết

Mình nghĩ k phảo ước lượng đâu mà là số chi phí thực chi (nhưng có thể là chưa chính xác tuyệt đối thui) phải k cả nhà?

Cảm ơn
    0

Số lỗ trong kỳ :\
    Tôi in thử ra tờ khai 01A/TNDN này thì có ghi chú như sau:
    - (28) Số lỗ chuyển kỳ này bao gồm số lỗ những năm trước chuyển sang và số lỗ của các quý trước chuyển sang.
    Nhờ các bạn xem thử sao mà tôi ghi số lỗ được chuyển trong kỳ không thành ,

---------- Post added at 02:44 ---------- Previous post was at 02:22 ----------

Các bác cho e hỏi là làm báo cáo quý 3 sao chỗ thu nhập tính thuế không có hiển thị số lỗ chuyển kỳ này +thu nhập chịu thuế= thu nhập tính thuế mà thu nhập tính thuế=0
    Các bác cho e hỏi là làm báo cáo quý 3 sao chỗ thu nhập tính thuế không có hiển thị số lỗ chuyển kỳ này +thu nhập chịu thuế= thu nhập tính thuế mà thu nhập tính thuế=0

Kỳ tính thuế này nếu không có lãi (lỗ hoặc = o) thì chỉ tiêu [28] = 0. Tham khảo thêm tại các topic: Chỉ tiêu "28 - Lỗ được chuyển trong kỳ" không cập nhật số liệu được! ([Only registered and activated users can see links]!) và Kê khai thuế TNDN quý III như thế nào? ([Only registered and activated users can see links])

các bác cho em hỏi nếu quý 1, quý 2 cty em lỗ thì quý 3 em sẽ cộng lỗ của quý 1 và quý 2 vào để chuyển sang quý 3 hả các bác? hay như

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 67 lần trong 55 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hôngcduy56 View Post
    mẫu TỜ KHAI THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH - mẫu 01A/TNDN phần mềm 3.0.1 lại không ghi được số liệu lỗ được chuyển trong kỳ bạn à, bạn giúp tôi cách ghi với.

Số Thứ tự 8 : Số lỗ chuyễn kỳ này sao không ghi được bạn ơi, ai biết chỉ cho tôi với, Mẫu 01A/TNDH phần mềm 3.0.1

---------- Post added at 12:56 ---------- Previous post was at 12:54 ----------

bạn nào biết giúp tôi với , đang bị XEP <khủng bố> đây , làm kế toán mà sao ng......... khổ quá rồi, do mấy ông thuế cứ thay đổi hoài,

---------- Post added at 12:57 ---------- Previous post was at 12:56 ----------

tôi mới ra trường nên khổ quá , mau mau các bạn ơi,
    Xuất phát từ nguyên tắc "Số lỗ của kỳ trước được chuyển hết sang kỳ sau........" do đó nếu số lỗ của các năm trước và của quý 1. 2 chuyển sang cao hơn lãi quý 3 thì chỉ chuyển bằng số lãi của quý 3 (do thu nhập tính thuế luôn là một số > hoặc =0). Bạn chỉ cần nhập số lỗ chuyển bằng số lãi là OK

Cảm ơn
    0

Chào Bạn : sannguyen , Nhưng trong TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP TẠM TÍNH ( MẪU SỐ 01A/TNDN) , mình in thử ra thì có cột ghi chú cuối trang như sau:
    Ghi Chú : ( 28) Số lỗ chuyễn kỳ này bao gồm số lỗ những năm trước chuyển sang và số lỗ của các quý trước chuyể sang.

Trong tờ khai có ghi chú như vậy thì sao hả bạn, các bạn có ai đã làm báo cáo chưa , chỉ giúp với nha , đang cần các bạn ơi.

Cảm ơn
    0

Theo quy định tại khoản 3 điều 11 thông tư 28 -2011 thì lỗ năm trước + lỗ quý 1,2/2011 có thể chuyển vào tờ khai tạm tính quý 3/2011. Trên hướng dẫn khai mẫu 01A, chi tiêu 28 tôi có thấy nói vậy mà –
    Ghi Chú: [28] Số lỗ chuyển kỳ này bao gồm số lỗ những năm trước chuyển sang và số lỗ của các quý trước chuyển sang.

Nhưng ;TỜ KHAI THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH - mẫu 01A/TNDN phần mềm 3.0.1 lại không ghi được số liệu lỗ được chuyển trong kỳ bạn à, bạn giúp tôi cách ghi với.

Số Thứ tự 8 : Số lỗ chuyễn kỳ này lại không ghi được bạn ơi, ai biết chỉ cho tôi với, Mẫu 01A/TNDH phần mềm 3.0.1.
    Các bạn ơi , có bạn nào ghi thử vào phần mềm chưa,
    Tôi cho các bạn số liệu này các bạn ghi vào phần mềm 3.0.1 xem có được không nha.

Số lỗ đến cuối quý 2 /2011 là 110.379.462,00 đồng ,
    Số lỗ đến cuối quý 3/2011 là 17.295.000,00 đồng,

Nhờ các bạn nhập thử số liệu này có được không,

Vì ; TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH ( MẪU 01A/TNDN) có ghi chú rằng : Số lỗ chuyển kỳ này bao gồm số lỗ những năm trước chuyển sang và số lỗ của các quý trước chuyển sang.

Và Theo Thông Tư 28/2011 tại khoản 4 điều 11 thì phụ lục chuyển lỗ theo mẫu 03-2/TNDN , có phải làm kèm theo quý 3/2011 ?
    Rất mong các bạn nha.

Cảm ơn
    59
    Được cảm ơn 65 lần trong 38 bài viết

Cho mình hỏi, báo cáo thuế TNDN quý 2 bên mình để trống cho nên tất cả số liệu đều bằng 0, nhưng thực tế là trong quý 2 có phát sinh nhưng kế toán trước không có đưa vào. Vậy bây giờ khi mình báo cáo thuế TNDN tạm tính của quý 3 mình có được đưa các chi phí mà trong quý 2 đã chưa đưa vào không. Bên mình không có doanh thu mà chỉ có phát sinh chi phí thôi. Vậy còn số lỗ chuyển kỳ này có bao gồm số lỗ của quý 1, quý 2 và cả năm trước không?
    If you could see me now...

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

Bạn có thể ước lương cp là môt số nào đó được, cuối năm rồi minh điều chỉnh sau. cty mình, mình làm vậy đó

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 67 lần trong 55 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hôngcduy56 View Post
    Chào Bạn : sannguyen , Nhưng trong TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP TẠM TÍNH ( MẪU SỐ 01A/TNDN) , mình in thử ra thì có cột ghi chú cuối trang như sau:
    Ghi Chú : ( 28) Số lỗ chuyễn kỳ này bao gồm số lỗ những năm trước chuyển sang và số lỗ của các quý trước chuyể sang.

Trong tờ khai có ghi chú như vậy thì sao hả bạn, các bạn có ai đã làm báo cáo chưa , chỉ giúp với nha , đang cần các bạn ơi.
    Về nguyên tắc: Thu nhập tính thuế phải là một số lớn hơn hoặc bằng o nên khi bạn chuyển lỗ kỳ trước cao hơn số lãi của kỳ này thu nhập tính thuế lúc đó là một số âm (sai) vì vậy khi lập báo cáo bạn chỉ được phép chuyển lỗ bằng hoặc nhỏ hơn số lãi mà thôi. Kể cả trong trường hợp bạn lập báo cáo quyết toán thuế TNDN thì hàng thu nhập tính thuế cũng luôn luôn là một số lớn hơn hoặc bằng 0

Trang 6/8 đầuđầu ... 45678 cuốicuối

Thông tin về chủ đề