kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài:
thuế TNCN theo quý

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Mad2 thuế TNCN theo quý

em chào các anh chị ak...!!!! các anh chị cho em hỏi một chút đc k ak?
    cách tính thuế TNCN và thuế TNDN theo quý như thế nào ak??? TNCT trên tờ khai thuế TNCN là tổng lương 3 tháng trog quý mà cty e đã trả ak.hay là thế nào ak?

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    92
    Được cảm ơn 84 lần trong 73 bài viết

Ðề: thuế TNCN theo quý

Trích Nguyên văn bởi gió lạnh View Post
    em chào các anh chị ak...!!!! các anh chị cho em hỏi một chút đc k ak?
    cách tính thuế TNCN và thuế TNDN theo quý như thế nào ak??? TNCT trên tờ khai thuế TNCN là tổng lương 3 tháng trog quý mà cty e đã trả ak.hay là thế nào ak?
    thứ 1 là cty bạn có phát sinh nộp thuế TNCN k? nếu k thì k phải làm tờ khai thuế TNCN quí, chỉ có cuối năm làm quyết toán thôi
    thứ 2 là cty bạn phát sinh nộp thuế thì TNCT trên tờ khai thuế TNCN chính là tổng lương 3 tháng trong quí mà cty bạn trả ( chưa trừ các khoản giảm trừ và bảo hiểm nhé )

4. Các thành viên đã cảm ơn mimibe về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi mimibe View Post
    thứ 1 là cty bạn có phát sinh nộp thuế TNCN k? nếu k thì k phải làm tờ khai thuế TNCN quí, chỉ có cuối năm làm quyết toán thôi
    thứ 2 là cty bạn phát sinh nộp thuế thì TNCT trên tờ khai thuế TNCN chính là tổng lương 3 tháng trong quí mà cty bạn trả ( chưa trừ các khoản giảm trừ và bảo hiểm nhé )
    công ty m có phát sinh Thuế TNCN b ak.nhưng mà m tổng lương của 3 tháng trong Q1 và Q2 như b bảo so sánh với tờ khai thuế TNCN mà chị ktoan trước nộp thì kq k giống b na.mình k hiểu như thế nào mới đúng

---------- Post added at 10:05 ---------- Previous post was at 10:00 ----------

Trích Nguyên văn bởi mimibe View Post
    tiện thể bạn cho mình hỏi luôn nhá.cty mình làm là công ty về xây dựng nên trong quý đó k ps DT chỉ có CP thui.mình tập hợp CP chịu thuế TNDN của quý đó dựa vào tất cả các hóa đơn mua hàng , phiếu chi... và bao gồm cả tổng tiền lương của quý đó nữa là đúng hay sai?????

Cảm ơn
    0

cả nhà cho emn hỏi thuế TNCN theo quý phải làm như thế nào a???

Thông tin về chủ đề