kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài:
Thuế thu nhập cá nhân nộp ở đâu?

Cảm ơn
    0

Thuế thu nhập cá nhân nộp ở đâu?

Các bạn ơi!cho mình hỏi với: Thuế TNCN cho người nước ngoài ( cá nhân cư trú) mà do bên nước ngoài trả lương thì nộp thuế ở đâu nhỉ? có cần phải nộp những giấy tờ gì không?
    Cám ơn mọi người nhiều nhé!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,123 lần trong 5,031 bài viết

Ðề: Thuế thu nhập cá nhân nộp ở đâu?

Trích Nguyên văn bởi asahitecvn View Post
    Các bạn ơi!cho mình hỏi với: Thuế TNCN cho người nước ngoài ( cá nhân cư trú) mà do bên nước ngoài trả lương thì nộp thuế ở đâu nhỉ? có cần phải nộp những giấy tờ gì không?
    Cám ơn mọi người nhiều nhé!
    - Cơ quan nơi người đó làm việc sẽ lên tờ khai thuế TNCN cho cá nhân đó cùng với những ai trong Cty có thu nhập phải chịu thuế TNCN.

- Tiền nộp ở kho bạc nơi cơ quan thuế chủ quản Cty đó luôn.
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

Cảm ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi tiger2774 View Post
    - Cơ quan nơi người đó làm việc sẽ lên tờ khai thuế TNCN cho cá nhân đó cùng với những ai trong Cty có thu nhập phải chịu thuế TNCN.

- Tiền nộp ở kho bạc nơi cơ quan thuế chủ quản Cty đó luôn.
    Cám ơn bạn đã trả lời cho mình nhé! nhưng theo mình biết thì các cá nhân cư trú mà nhận lương từ nước ngoài thì phải nộp thuế TNCN trực tiếp( chứ không phải là khấu trừ) và được nhận biên lai để về nước họ quyết toán thuế TNCN. Vậy nếu mình nộp ở kho bạc nhà nước thì kho bạc cấp biên lai cho Bác ấy hả, mà Bác ấy vẫn chưa có MST cá nhân có sao không?

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,123 lần trong 5,031 bài viết

Trích Nguyên văn bởi asahitecvn View Post
    Cám ơn bạn đã trả lời cho mình nhé! nhưng theo mình biết thì các cá nhân cư trú mà nhận lương từ nước ngoài thì phải nộp thuế TNCN trực tiếp( chứ không phải là khấu trừ) và được nhận biên lai để về nước họ quyết toán thuế TNCN. Vậy nếu mình nộp ở kho bạc nhà nước thì kho bạc cấp biên lai cho Bác ấy hả, mà Bác ấy vẫn chưa có MST cá nhân có sao không?
    Biên lai khấu trừ thuế do cơ quan khấu trừ thuế chi trả. Tại sao các cá nhân ấy phải đi nộp trực tiếp nhỉ? Họ là cá nhân cư trú, làm việc cho cty nào thì cty đó tự tính vấn đề thuế chứ.
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

Cảm ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi tiger2774 View Post
    Biên lai khấu trừ thuế do cơ quan khấu trừ thuế chi trả. Tại sao các cá nhân ấy phải đi nộp trực tiếp nhỉ? Họ là cá nhân cư trú, làm việc cho cty nào thì cty đó tự tính vấn đề thuế chứ.
    Bạn thông cảm vì lại làm phiền bạn nha. Bác ấy nhận lương từ nước ngoài chuyển trực tiếp vào tài khoản cá nhân của Bác ấy thì làm sao làm khấu trừ được hả bạn?hàng tháng mình vẫn đi nộp mẫu 07/kk-TNCN cho bác ấy, nhưng từ tháng này mình phải đi nộp thuế TNCN cho Bác ấy rồi mà mình chưa biết nộp ở đâu, nếu nộp ở kho bạc thì có đúng không?vì mình đã đi nộp thuế TNCN cho nhân viên ở kho bạc rồi nhưng là cho nhân viên thuộc diện khấu trừ từ lương, mình sẽ điền vào giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước bằng tiền mặt, ở đó có dòng MST thì mình điền MST công ty vào, còn Bác chưa có MST cá nhân thì làm thế nào?và cái giấy nộp tiền đó có phải là biên lai để Bác ấy mang về nước quyết toán thuế TNCN không?
    Rất mong nhận được câu trả lời từ các bạn.

Thông tin về chủ đề