Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12
    Cảm ơn
    27
    Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết

Thời gian đăng ký giảm trừ gia cảnh?

Cty mình có 1 NV làm lâu rồi, NV này có 2 con, nhưng vì nghĩ lương ko cao lắm nên chỉ đăng ký giảm trừ gia cảnh 1 con. Nhưng tháng này lương vọt lên quá cao, NV đòi đăng ký giảm trừ cho đứa con thứ 2, nhưng lương thì 2 ngày nữa lãnh mà giờ còn chưa đăng ký vậy tháng này mình có được giảm trừ trước ko nhỉ? Mình nghe nói thời hạn đăng ký giảm trừ gia cảnh gì gì đó là sao, ai có thể nói rõ cho mình biết ko? Thank cả nhà.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    2,725
    Được cảm ơn 5,608 lần trong 2,665 bài viết

Ðề: Thời gian đăng ký giảm trừ gia cảnh?

Trích Nguyên văn bởi lethanh1706 View Post
    Cty mình có 1 NV làm lâu rồi, NV này có 2 con, nhưng vì nghĩ lương ko cao lắm nên chỉ đăng ký giảm trừ gia cảnh 1 con. Nhưng tháng này lương vọt lên quá cao, NV đòi đăng ký giảm trừ cho đứa con thứ 2, nhưng lương thì 2 ngày nữa lãnh mà giờ còn chưa đăng ký vậy tháng này mình có được giảm trừ trước ko nhỉ? Mình nghe nói thời hạn đăng ký giảm trừ gia cảnh gì gì đó là sao, ai có thể nói rõ cho mình biết ko? Thank cả nhà.
    Cá nhân có thu nhập từ tiền lương, tiền công gửi bản đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh cho cơ quan chi trả thu nhập chậm nhất vào ngày 30 tháng 1 hàng năm. Trường hợp ký hợp đồng lao động (hoặc có quyết định tuyển dụng) sau ngày 30/1 thì thời hạn đăng ký người phụ thuộc chậm nhất là ngày cuối cùng của tháng ký hợp đồng lao động hoặc tuyển dụng. Trong năm nếu có sự thay đổi (tăng, giảm) thì thời hạn gửi bản đăng ký chậm nhất là sau 30 ngày kể từ ngày có sự thay đổi.
    + Cơ quan chi trả thu nhập tiếp nhận bản đăng ký người phụ thuộc được giảm trừ của cá nhân; thực hiện tạm giảm trừ gia cảnh cho số người phụ thuộc trước khi tính số thuế tạm khấu trừ; chuyển 01 bản đăng ký giảm trừ người phụ thuộc của cá nhân nộp thuế cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý cơ quan chi trả thu nhập chậm nhất là ngày 20/2 của năm. Trường hợp đăng ký điều chỉnh người phụ thuộc, thời hạn chuyển cho cơ quan thuế là ngày 20 của tháng sau tháng nhận được bản đăng ký
    Mãi đến lúc gặp anh em mới hiểu
    Sóng bạc phơ mà biển vẫn đa tình...

4. Các thành viên đã cảm ơn hangnghiem về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    213
    Được cảm ơn 239 lần trong 161 bài viết

vậy nếu công ty ký hợp đồng mà người lao động có mức lương thấp hơn 4tr có đăng ký giảm trừ gia cảnh không?trả lời giúp em với cả nhà nhé!
    Hãy tin rằng : ngày mai chắc chắn sẽ hạnh phúc hơn hôm nay

Cảm ơn
    307
    Được cảm ơn 81 lần trong 56 bài viết

Trích Nguyên văn bởi beyeuphuong View Post
    vậy nếu công ty ký hợp đồng mà người lao động có mức lương thấp hơn 4tr có đăng ký giảm trừ gia cảnh không?trả lời giúp em với cả nhà nhé!
    Cái này thì tuỳ.Đăng ký cũng dc mà k đăng ký cũng dc,nếu bjo đăng ký thì sau này mức lương vượt quá 4tr thì lúc đó k cần phải đăng ký nữa.

Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 44 lần trong 34 bài viết

bạn cứ giảm trừ từ tháng này cho họ, nhưng nhớ hồ sơ giảm trừ phải ghi từ đầu tháng này hoặc trước đó. hình như cuối năm cơ quan thuế mới nhận hồ sơ giảm trừ thì phải, mình lên nộp nhưng cơ quan thuế nói cứ lưu tại cơ quan sau này giải quyết sau.

Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 11 lần trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuyhct View Post
    bạn cứ giảm trừ từ tháng này cho họ, nhưng nhớ hồ sơ giảm trừ phải ghi từ đầu tháng này hoặc trước đó. hình như cuối năm cơ quan thuế mới nhận hồ sơ giảm trừ thì phải, mình lên nộp nhưng cơ quan thuế nói cứ lưu tại cơ quan sau này giải quyết sau.
    Mà bạn ở chi cục thuế nào thế? Mà thời điểm bạn lên cục thuế xin đăng kí giảm trừ gia cảnh là khi nào?
    T ở chi cục thuế đống đa, bây giờ có đăng ký giảm trừ gia cảnh cho năm 2010 được ko?
    Nếu nói như bạn thì bạn làm rồi lưu lại cty thôi ha?

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Re: Thời gian đăng ký giảm trừ gia cảnh?

Cho mình hòi là năm 2011 không đăng ký giảm trừ gia cảnh. Giờ qua năm 2012 mình mới đang ký giam trù cho nam 2011 lieu co dc ko?

Cảm ơn
    33
    Được cảm ơn 17 lần trong 14 bài viết

ko được đâu bạn.giảm trừ gia cảnh phải đăng ký đầu năm.còn trong năm bạn nộp hồ sơ giảm trừ gia cảnh tháng nào thì bắt đầu tính giảm trừ gia cảnh từ tháng đó .

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Bản đăng kí Giảm trừ gia cảnh thực hiện theo mẫu nào vậy bạn. Tôi noppj hồ sơ giảm trừ gia cảnh cho NLĐ vào tháng 3.2011 nhưng lại đã tạm khấu trừ gia cảnh cho họ từ tháng 1.2011 thì khi quyết toán Thuế TNCN cho NLD đó năm nay có phải nộp thêm số thuế TNCN của họ của 1.600.000*2 tháng cho tháng 1 và tháng 2 do nộp muộn hồ sơ không?

Cảm ơn
    1

106 Ðề: Thời gian đăng ký giảm trừ gia cảnh?

Các bạn ơi,
    Mình làm giảm trừ gia cảnh cho 1 anh ở công ty có 2 đứa con nhỏ từ tháng 9/2011, hai đứa nhỏ sinh trước năm 2011,
    vậy mình được tính giảm trừ cho anh ấy bắt đầu từ tháng 9/2011 hay từ đầu năm ?
    Tức là từ thời điểm đăng ký giảm trừ hay là từ tháng phát sinh nghĩa vụ nuôi dưỡng trong năm???
    các bạn cho ý kiến với ^^ help me, help me!!!

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề