kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài:
quyết toán thuế TNCN như thế nào?

Cảm ơn
    189
    Được cảm ơn 52 lần trong 41 bài viết

Help quyết toán thuế TNCN như thế nào?

Mình chưa làm QTT TNCN lần nào nên các bạn cho mình hỏi,Cty mình hiện giờ chỉ có 8 người thôi .nhung trong năm 2010 mình trả tiền lương là 13 người. Lý do là nhungc người cũ nghỉ và người mới lại vào.như vậy bây giờ mình quyết toán TNCN cho 13 người hay chỉ có 8 người hiện jo thôi.cty mình không phải đóng thuế tNCN cho ai hết nhưng vẫn phải làm quyết toán.mong các bạn chỉ giúp

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

I WANT TO MAKE YOU HAPPY BECAUSE SEEING YOU SMILLING MAKE ME HAPPY

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    235
    Được cảm ơn 209 lần trong 130 bài viết

Re: quyết toán thuế TNCN như thế nào?

Bạn vẫn phải làm quyết toán cho 13 người chứ, vì những người nghỉ đó họ vẫn có tên trong bảng lương mấy tháng trong năm nay của doanh nghiệp bạn mà.bạn ghi vào chỉ tiêu 05A tổng số tiền mà họ nhận đc nhé.

4. Các thành viên đã cảm ơn vicky_1269 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    44
    Được cảm ơn 148 lần trong 67 bài viết

Re: quyết toán thuế TNCN như thế nào?

Vì cả 13 người đều có tên trong bảng lương của bạn chi trả trong năm 2010 nên trong mẫu 05A bạn phải kê khai hết cả 13 người, nhưng chỉ có người người có một nguồn thu nhập duy nhất tại công ty bạn và có giấy ủy quyền cho công ty quyết toán thuế TNCN thì bạn mới tích vào ô quyết toán, còn nếu k thì chỉ kê khai không vậy thôi.

Cảm ơn
    647
    Được cảm ơn 1,680 lần trong 903 bài viết

Ðề: quyết toán thuế TNCN như thế nào?

Trích Nguyên văn bởi kimcuc88 View Post
    Mình chưa làm QTT TNCN lần nào nên các bạn cho mình hỏi,Cty mình hiện giờ chỉ có 8 người thôi .nhung trong năm 2010 mình trả tiền lương là 13 người. Lý do là nhungc người cũ nghỉ và người mới lại vào.như vậy bây giờ mình quyết toán TNCN cho 13 người hay chỉ có 8 người hiện jo thôi.cty mình không phải đóng thuế tNCN cho ai hết nhưng vẫn phải làm quyết toán.mong các bạn chỉ giúp
    Làm quyết toán hết những lao động đã trả lương, nếu những người mới có HĐ trả lương dưới 3 tháng thì làm mẫu 05B.
    Hãy nói những lời yêu thương nhất đến người mà bạn yêu thương ….

Cảm ơn
    1,248
    Được cảm ơn 1,522 lần trong 760 bài viết

Ðề: quyết toán thuế TNCN như thế nào?

Trích Nguyên văn bởi kimcuc88 View Post
    việc đầu tiên là bạn phải đang ký MST cá nhân cho 13 người này. với những LD đã làm việc tại công ty thì bạn tiến hành khai báo tổng lương của họ vào bảng kê 05 A tất cả những ai có tên trong bảng lương của công ty đều phải khai báo, nếu TH có người làm thời vụ ( dưới 3 tháng thì cho vào mẫu 05B). Tốt nhất là bạn nên tính toán thật kỹ xem DN có cần nhiều chi phí không nếu không cần thì chỉ cho những ai hiện đang làm việc tại công ty vào lương thuế, còn ai nghỉ rồi thì loại ra cũng được. TH mà công ty rất cần thêm chi phí thì bạn cho hết cả 13 người vào ( Bảng lương này có thẻ chỉnh sửa lại đựoc cho phù hợp với yêun cầu của công ty bạn)
    PHONG ĐỘ CHỈ LÀ NHẤT THỜI CÒN ĐẲNG CẤP SẼ LÀ MÃI MÃI
    X_MEN KT

Thông tin về chủ đề