Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 15 trên 15

Ðề tài:
Có áp dụng mẫu cam kết 23 đối với lao động dưới 3 tháng không?

Cảm ơn
    747
    Được cảm ơn 1,047 lần trong 680 bài viết

Có áp dụng mẫu cam kết 23 đối với lao động dưới 3 tháng không?

Hôm trước em có đọc 1 bài trả lời của 1 mem trên web ************,có đoạn viết:
    Theo thông tư 62/2009/TT-BTC hướng dẫn: cá nhân có thu nhập không đến 48 triệu đồng/năm nếu là độc thân hoặc dưới 67,2 triệu đồng/năm nếu có 01 người phụ thuộc hoặc dưới 86,4 triệu đồng/năm nếu có hai người phụ thuộc...thì cá nhân có thu nhập làm cam kết theo mẫu số 23/BCK-TNCN gửi cơ quan chi trả thu nhập để cơ quan chi trả thu nhập làm căn cứ tạm thời chưa khấu trừ 10% thuế TNCN....Cho nên đối với trường hợp này bạn hỏi xem tổng thu nhập trong năm của họ có vượt khung này chưa, nếu chưa thì làm theo mẫu qui định. Còn vượt thì cứ thu 10%. MST họ sẽ bổ sung cho bạn sau
    .
    E tìm trong TT 62 cũng không thấy đoạn viết "màu đỏ"này,không biết cách giải quyết vấn đề đối với cá nhân có thu nhập từ tiền lương tiền công như trên có đúng không?.Mong các anh chị chỉ giúp.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

"Anh chỉ mang đến cho em toàn đau khổ.Có lẽ vậy mà em mới yêu Anh.Vì niềm vui thì dễ quên,còn đau khổ thì...không bao giờ!"

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    9

Ðề: Thông tin này có đúng không các pác?

Trích Nguyên văn bởi tiger2774 View Post
    - Hãy hỏi lý do tại sao không chấp nhận? Đừng nghĩ về vấn đề tiêu cực nhé bạn. Nếu họ không trả lời thì hãy gửi công văn đến cơ quan thuế hỏi và đề nghị trả lời bằng văn bản luôn.

- Mẫu BC/23 ==>> http://danketoan.com/forum/showthread.php?t=105792
    Anh ơi em kg tải được anh có thể gửi mail cho em xin mẫu biểu 23/bck-tncn được không anh? mail của em là Khanhloan07@gmail.com.EM cảm ơn anh nhiều.

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,123 lần trong 5,031 bài viết

Ðề: Thông tin này có đúng không các pác?

Trích Nguyên văn bởi Thanloan View Post
    Anh ơi em kg tải được anh có thể gửi mail cho em xin mẫu biểu 23/bck-tncn được không anh? mail của em là Khanhloan07@gmail.com.EM cảm ơn anh nhiều.
    Tải theo file đính kèm.
    Tập tin kèm theo Tập tin kèm theo
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

5. Có 3 thành viên sau đây cảm ơn tiger2774 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Ðề: Có áp dụng mẫu cam kết 23 đối với lao động dưới 3 tháng không?

Chào các anh, chị!
    Các anh, chị cho em hỏi với. Công ty em mới thành lập và trong quá trình xây văn phòng làm trụ sở của Công ty có thuê nhân công ngoài. Nhưng không làm HDLĐ cũng như không có bảng thanh toán lương, ký nhận hay chứng từ liên quan đến phần trả tiền cho việc thuê nhân công này. Sau khi hoàn thành em mới nhận làm nên không rõ thế nào. bây giờ em phải hạch toán phầnt rả tiền công này như thế nào để cho vào chi phí hợp lý cũng không phái đóng thuế TNCN 10%?
    Rất mong nhận được sự góp ý và giúp đỡ của các anh, chị.

Cảm ơn
    100
    Được cảm ơn 366 lần trong 274 bài viết

[QUOTE=ktvt11;769564]Chào các anh, chị!
    Các anh, chị cho em hỏi với. Công ty em mới thành lập và trong quá trình xây văn phòng làm trụ sở của Công ty có thuê nhân công ngoài. Nhưng không làm HDLĐ cũng như không có bảng thanh toán lương, ký nhận hay chứng từ liên quan đến phần trả tiền cho việc thuê nhân công này. Sau khi hoàn thành em mới nhận làm nên không rõ thế nào. bây giờ em phải hạch toán phầnt rả tiền công này như thế nào để cho vào chi phí hợp lý cũng không phái đóng thuế TNCN 10%?
    Rất mong nhận được sự góp ý và giúp đỡ của các anh, chị.[/QUOTE×nh
    Trường hợp này mình nghĩ bạn nên làm hợp đồng với một chủ thầu xây dựng song nên thuế mua hoá đơn của thuế thôi, còn làm hợp đồng kia chỉ dùng cho công ty xây dựng thôi. mình mà làm dễ bị bóc lắm vừa mất chi phí vủa bị phạt thuế TNDN vừa phải nộp thuế TNCN nưa.

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

Trong thông tư 62 có nói " Trường hợp tổ chức, cá nhân thuê lao động theo thời vụ từ trên 3 tháng đến dưới 12 tháng thì không áp dụng khấu trừ thuế theo tỷ lệ 10% mà theo biểu lũy tiến từng phần" . Vậy bên em trong năm có thuê 1 đội thợ làm 2 công trình, từ tháng 1 tới tháng 4. Từ tháng 9 tới tháng 12. Theo thông tư thì, em vẫn tính lương bình thường từ tháng 1 tới tháng 4. và từ tháng 9 tới tháng 12. Những nhân viên này thì không được giảm trừ bản thân đúng không ạ? Vậy sao mọi người không tính lương cho công nhân công trường để tính theo bảng lũy tiến ấy, cứ tính sao cho dưới 5 triệu là được.Có phải đỡ rắc rối hơn không. Đở phải bị khấu trừ 10% và cũng ko phải làm cam kết 23.

Trang 2/2 đầuđầu 12

Thông tin về chủ đề