kết quả từ 1 tới 2 trên 2
  1. #1
    Tham gia ngày
    Aug 2007
    Nơi ở
    Kidmandang@ymail.com
    Bài gởi
    1,814
    Cảm ơn
    1,936
    Được cảm ơn 3,634 lần trong 1,426 bài viết
    Rep Power
    68

    106 Các khỏan phụ cấp không phải chịu thuế TNCN?

    Dân nhà kế nhà ta hay thắc mắc về các loại phụ cấp nào ko chịu thuế TNCN!! - Có cái này hay các pác xem thử nhé!!

    Câu hỏi
    Những khoản phụ cấp nào mà người lao động được nhận nhưng không phải chịu thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao ?

    Trả lời
    Về các khoản thu nhập không thuộc diện chịu thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao theo điều 4 Nghị định số 147/2004/NĐ-CP ngày 23/07/2004 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Pháp lệnh thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao.

    Cũng tại Khoản 1 Điều 4 của Nghị định số 147/2004/NĐ-CP quy định các khoản phụ cấp dưới đây do Nhà nước Việt Nam quy định đối với thu nhập phát sinh tại Việt Nam không thuộc diện chịu thuế bao gồm:

    - Phụ cấp lưu động.

    - Phụ cấp độc hại, nguy hiểm.

    - Phụ cấp chức vụ, phụ cấp trách nhiệm đối với cán bộ công chức.

    - Phụ cấp khu vực; phụ cấp thu hút'; phụ cấp đặc biệt đối với một số đảo xa và vùng biên giới có điều kiện sinh hoạt đặc biệt khó khăn.

    - Phụ cấp thâm niên đối với lực lượng vũ trang, hải đảo và cơ yếu.

    - Phụ cấp đặc thù đối với một số ngành nghề theo quy định của pháp luật.

    - Phụ cấp ưu đãi đối với cán bộ hoạt động cách mạng trước năm 1945.

    Các khoản phụ cấp khác từ ngân sách Nhà nước.

    Nguồn [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...] !!

    Các bài viết khác cùng chuyên mục:

    Where There is a Will - There is a Way

  2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Nơi ở
    Advertising world
    Bài gởi
    Many
     
  3. #2
    Tham gia ngày
    May 2010
    Nơi ở
    Tp.Hochiminh
    Bài gởi
    148
    Cảm ơn
    42
    Được cảm ơn 49 lần trong 42 bài viết
    Rep Power
    9

    Ðề: Các khỏan phụ cấp không phải chịu thuế TNCN?

    hnay mình mơi đoc dc 1 tin là gia hạn QTTNCN là ngày 30/07. nêu vây bạn có thê làm bây giờ cũng dc, nhưng phải nhanh lên. Các mâu đê làm :05A/BK-TNCN, 05B/BK-TNCN, nêu cty bạn có ngươi đa đên mưc đóng TNCN thì khai vào mâu 09, trong pm HTKKT có hương dân và có các mâu đó bạn.
    Hạnh phúc là phải biết hi sinh.

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •