THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014

DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16

Ðề tài:
Khai thuế vãng lai

Cảm ơn
    127
    Được cảm ơn 12 lần trong 11 bài viết

Khai thuế vãng lai

Em đang phải khai thuế vãng lai nộp ở tỉnh ngoài mà không biết khai thế nào!anh chị nào biết chỉ em với ạ!Có 3 biên lai nộp thuế tỉnh ngoài ma lại có một cái không ghi ngày tháng thì ghi thế nào ạ? Bây giờ mình ghi cả 3 biên lai đó vào một tháng này có được không ạ?

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    155
    Được cảm ơn 209 lần trong 139 bài viết

Ðề: Khai thuế vãng lai

Trích Nguyên văn bởi trungnhung View Post
    Em đang phải khai thuế vãng lai nộp ở tỉnh ngoài mà không biết khai thế nào!anh chị nào biết chỉ em với ạ!Có 3 biên lai nộp thuế tỉnh ngoài ma lại có một cái không ghi ngày tháng thì ghi thế nào ạ? Bây giờ mình ghi cả 3 biên lai đó vào một tháng này có được không ạ?
    Mình chưa rõ: Cty bạn là DN xây lắp có công trình xây lắp ngoại tỉnh hay Cty bạn có đơn vị hạch toán phụ thuộc nằm ở ngoại tỉnh?

Cảm ơn
    127

Trích Nguyên văn bởi Trongkttv View Post
    Mình chưa rõ: Cty bạn là DN xây lắp có công trình xây lắp ngoại tỉnh hay Cty bạn có đơn vị hạch toán phụ thuộc nằm ở ngoại tỉnh?
    Dạ! Công ty em là công ty xây lắp, có công trình làm ở Thái Nguyên ạ!
    thay đổi nội dung bởi: tiger2774, 08-07-2008 lúc 04:30

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,115 lần trong 5,031 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trungnhung View Post
    Dạ! Công ty em là công ty xây lắp, có công trình làm ở Thái Nguyên ạ!
    Trích Thông tư 60, bạn tham khảo thêm nhé, có gì chưa rõ cứ post lên hỉ

1.4. Trường hợp người nộp thuế có hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai mà không thành lập đơn vị trực thuộc tại địa phương cấp tỉnh khác nơi người nộp thuế có trụ sở chính (sau đây gọi là kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh) thì người nộp thuế phải nộp hồ sơ khai thuế cho chi cục thuế quản lý địa phương có hoạt động xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai đó.

1.5. Trường hợp người nộp thuế có công trình xây dựng, lắp đặt ngoại tỉnh liên quan tới nhiều địa phương như: xây dựng đường giao thông, đường dây tải điện, đường ống dẫn nước, dẫn dầu, khí v.v., không xác định được doanh thu của công trình ở từng địa phương cấp huyện thì người nộp thuế khai thuế giá trị gia tăng của doanh thu xây dựng, lắp đặt ngoại tỉnh chung với hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng tại trụ sở chính.
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

Cảm ơn
    155

Trích Nguyên văn bởi Trongkttv View Post

Trước tiên bạn cần đến Cục thuế Thái Nguyên để làm thủ tục đăng ký nộp thuế.Trước khi đi bạn cần chuẩn bị 1 số giấy tờ sau:
    -Hợp đồng kinh tế xây dựng công trình(bản photo có đóng dấu sao y bản chính của cơ quan bạn)
    -Đăng ký kinh doanh(phô tô công chứng)
    -Quyết định thành lập hoặc biên bản họp hội đồng quản trị(nếu Cty ty bạn là công ty con)
    -Giấy chứng nhận đăng ký thuế(bản photo)
    -Bản photo chứng minh thư nhân dân của Giám đốc,kế toán trưởng
    Bạn đến gặp cán bộ cục thuế Thái Nguyên họ sẽ đưa cho bạn tờ khai đăng ký nộp thuế theo mẫu 01-DK-TCT để bạn kê khai.
    Sau khi đăng ký xong Cơ quan thuế sẽ cấp cho bạn bản "thông báo nộp thuế"
    trong đó có ghi MST vãng lai

hàng tháng khi có phát sinh doanh thu của công trình thì bạn phải kê khai theo mẫu 06/GTGT và nộp thuế tại cục thuế Thái Nguyên nhé.

chúc bạn thành công.

7. Các thành viên đã cảm ơn Trongkttv về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    127

Dạ! Nhưng Công ty em nộp thuế rùi ạ! có biên lai rùi! Giờ chỉ kê vào bảng kê thui ạ! Em thấy các anh chị kế toán cũ kê vào mẫu 01-5/GTGT chứ ko phải mẫu 06/GTGT ạ!
    Giờ em cho cả ba biên lai đó vào một kỳ tính thuế là tháng này có được ko ạ?
    Nếu anh chị có mẫu khai làm ơn gửi giùm em vao hòm thư "trung_n2007@yahoo.com" được không ạ?
    thay đổi nội dung bởi: trungnhung, 09-07-2008 lúc 09:41

Cảm ơn
    155

Mẫu 06/GTGT dùng để kê khai và nộp thuế vãng lai khi CT xây lắp phát sinh doanh thu.(nộp cho Cục thuế nơi có CTrình)
    Mẫu 05/GTGT dùng để kê khai số thuế vãng lai đã nộp(mẫu này nộp cùng với hồ sơ khai thuế hàng tháng nơi DN đóng trụ sở chính).Số thuế vãng lai đã nộp sẽ được đối trừ khi tính thuế phải nộp ở cơ quan thuế nơi đóng trụ sở chính.

Bạn có thể kê cả 3 biên lai đó vào biểu 05/GTGT trong hồ sơ khai thuế tháng này cũng được.
    OK?

10. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn Trongkttv vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Re: Khai thuế vãng lai

Chào cả nhà!
    Cho e hỏi cty e là thầu phụ, vậy thuế vãng lai ngoại tĩnh có phải thực hiện không ạ?

---------- Post added at 04:58 PM ---------- Previous post was at 04:55 PM ----------

Alo, alo. Có ai đó không giúp e zới.

Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 59 lần trong 47 bài viết

À, Nhân tiện cho mình hỏi bên mình mơí có công trình xây lắp dươí Bình Dương vâỵ có phải nộp thuế vãng lai không. Mình nghe nói mơí có thông tư 28/2011TT-BTC thay tế thông tư số 60/TT-BTC thì phải. Nêú có thì mìn nhờ bên đôí tác đi nộp hộ có hợp lý không.

Cảm ơn
    124
    Được cảm ơn 77 lần trong 61 bài viết

cty bạn là thầu phụ thì không phải nộp thuế vãng lai đâu, cty nào ký hợp đồng xây dựng thì mới phải nộp 2% thuế vãng lai.

---------- Post added at 06:35 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

Trích Nguyên văn bởi octieucon View Post
    À, Nhân tiện cho mình hỏi bên mình mơí có công trình xây lắp dươí Bình Dương vâỵ có phải nộp thuế vãng lai không. Mình nghe nói mơí có thông tư 28/2011TT-BTC thay tế thông tư số 60/TT-BTC thì phải. Nêú có thì mìn nhờ bên đôí tác đi nộp hộ có hợp lý không.
    thông tư 28 thay thế thông tư 60 có hiệu lực từ ngày 1/7/2011, cty bạn xây dựng bên bình dương thì phải nộp thuế GTGT 2% chứ, bên bạn phải nộp chứ chẳng nhờ được ai đâu.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề