Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 30
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 9 lần trong 3 bài viết

Mong các bạn hướng dẫn lập báo cáo thuế hàng tháng.

Hiện nay có rất nhiều công ty yêu cầu tuyển người làm kế toán nhưng đều phải có kinh nghiệm thực tế, phải biết làm báo cáo thuế. Em cũng học kế toán, nhưng ra trường thì lại làm kế toán hành chính sự nghiệp, bây giờ muốn làm kế toán doanh nghiệp nhưng khi đi kiếm việc các công ty đều yêu cầu kinh nghiệm trong kế toán và trong lập báo cáo thuế.

Về lập báo cáo thuế hàng tháng em chưa biết cách làm như thế nào, bắt đầu từ đâu. Em mong các anh chị chỉ giúp em cách lập báo cáo thuế

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Có 6 thành viên sau đây cảm ơn thangtctk vì bài viết có ích này:

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 26 lần trong 19 bài viết

Ðề: Mong các bạn hướng dẫn lập báo cáo thuế hàng tháng

Trích Nguyên văn bởi thangtctk View Post
    Hiện nay có rất nhiều công ty yêu cầu tuyển người làm kế toán nhưng đều phải có kinh nghiệm thực tế, phải biết làm báo cáo thuế. Em cũng học kế toán, nhưng ra trường thì lại làm kế toán hành chính sự nghiệp, bây giờ muốn làm kế toán doanh nghiệp nhưng khi đi kiếm việc các công ty đều yêu cầu kinh nghiệm trong kế toán và trong lập báo cáo thuế.

Về lập báo cáo thuế hàng tháng em chưa biết cách làm như thế nào, bắt đầu từ đâu. Em mong các anh chị chỉ giúp em cách lập báo cáo thuế
    Đơn giản thôi em!Tìm đọc Thông tư 60-2007, chọn mẫu biểu01-1/GTGT và 01-2/GTGT-Bảng phân bổ01-4A/GTGT+tờ khai mẫu 01/GTGT trên PM HTKK thuế + BCTH SD hoá đơn hàng tháng.
    Dạy em cách làm thì kể lể dài dòng, em xem mẫu biểu đi và CV3267 HD TT60 nữa, chỗ nào ko hiểu e hỏi tiếp.
    hoặc alô chị giảng cho nhé!chứ ngồi viết ngại lắm.
    van_kttc(if you want!)
    thân!
    "What do you fell when you get up everyday and you fell you miss someone so much."

5. Có 6 thành viên sau đây cảm ơn hermione56 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Có bạn nào có tài liệu hay liên quan đến các vấn đề về thuế cho mình xin với

Cảm ơn
    657
    Được cảm ơn 930 lần trong 357 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huytho View Post
    Có bạn nào có tài liệu hay liên quan đến các vấn đề về thuế cho mình xin với
    Bạn chịu khó đọc các bài liên quan ở các Box bên dưới ấy, nhiều mà.

Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 60 lần trong 24 bài viết

xin cái gì phải nói rõ, hỏi cái gì phải viết rõ, xin chung chung vậy sao làm bít đường nào mà cho chứ hả ???
    I will always find you in my heart, No matter if we're near or if you're far
    I just have to close my eyes, Just make a wish, I see you there And all my dreams come true

Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

lập báo cáo thuế GTGT tháng 3/08

1.trong tháng 3 mình không có doanh thu chỉ có chi phí đầu vào thì khai thuế GTGT như thế nào?
    2.Ví dụ như cty của mình vừa có thuế GTGT đầu ra là 10%, vừa có mặt hàng không chịu thuế thì khai thuế GTGT như thế nào??? vì mình nghe nói là có thuế GTGT (dù là 0%,5%,10%) thì mới được khấu trừ thuế, còn nếu không chịu thuế thì không được khấu trừ.

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 17 lần trong 13 bài viết

Trước hết bạn nên đọc Luật qlý thuế TT60, TT32, TT134 để xem các quy dịnh và cách lập tờ khai, bảng kê thuế cũng như đối tượng chịu thuế sau đó áp vào thực tế có vướng mắc gì thì trao đổi mới rõ được chứ hỏi vậy chung chung lắm khó mà hưởng dẫn và góp ý được

Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 60 lần trong 24 bài viết

Ðề: lập báo cáo thuế GTGT tháng 3/08

Trích Nguyên văn bởi tienquang View Post
    1.trong tháng 3 mình không có doanh thu chỉ có chi phí đầu vào thì khai thuế GTGT như thế nào?
    2.Ví dụ như cty của mình vừa có thuế GTGT đầu ra là 10%, vừa có mặt hàng không chịu thuế thì khai thuế GTGT như thế nào??? vì mình nghe nói là có thuế GTGT (dù là 0%,5%,10%) thì mới được khấu trừ thuế, còn nếu không chịu thuế thì không được khấu trừ.
    ối giời ơi.! học hành thế àh. ???. mặt hàng có thuế thì kê vào bảng kê hàng hóa mua vào 02-1/GTGT trong HTKK 1.3.0.! ko thuế thì có 2 trường hợp hàng được miễn thuế và hàng ko chịu thuế.! nằm trong loại nào???
    I will always find you in my heart, No matter if we're near or if you're far
    I just have to close my eyes, Just make a wish, I see you there And all my dreams come true

Cảm ơn
    86
    Được cảm ơn 126 lần trong 73 bài viết

Ðề: lập báo cáo thuế GTGT tháng 3/08

[QUOTE=kunkun8887;130120]ối giời ơi.! học hành thế àh. ???. mặt hàng có thuế thì kê vào bảng kê hàng hóa mua vào 02-1/GTGT trong HTKK 1.3.0.! ko thuế thì có 2 trường hợp hàng được miễn thuế và hàng ko chịu thuế.! nằm trong loại nào???[/QUOTE]

HÍc em không hiểu chị Kunkun nói gì nữa, hàng chịu thuế 0%, 5%, 10% thì kê đúng rùi, hàng không chịu thuế thì kê

1. Hàng hoá, dịch vụ không chịu thuế GTGT:
    1 0 0
    Tổng 0 0
    Vào phụ lục 01-1/GTGT đúng không ạ
    Sức khoẻ là vô giá!
    Hột Xoàn mới có giá!

Cảm ơn
    3

Căn cứ vào các chứng từ mua vào bán ra trong tháng điền vào bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào bán ra theo các nội dung đã ghi trong bảng kê thepo dúng mẫu của BTC quy định và có chữ ký của người lập biểu, người đại diện theo pháp luật của DN .và căn cứ vào hàng hóa dịch vụ xuất ra làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn xem la sử dụng hết bao nhiêu ,còn ban nhiêu hàng tháng làm đủ 3 chứng từ như vậy báo cáo lên thuế.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Thông tin về chủ đề