Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14

Ðề tài:
Kê khai thuế GTGT trền phần mềm HTKK1.3.0.1

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

Kê khai thuế GTGT trền phần mềm HTKK1.3.0.1

Dear all,

Các bạn cho mình hỏi chút: Phần mềm HTKK 1.3.0.1 có phụ lục 01-2/GTGT để kê hàng hóa dịch vụ mua vào là những hóa đơn GTGT. Trước kia chưa áp dụng tờ khai thuế GTGT theo TT60, có thêm mẫu 05 để kê những hóa đơn Thông thường. Thì bây giờ những hóa đơn đầu vào này mình không cần phải kê khai nữa sao?, và những hóa đơn này có giá trị lớn, nếu không kê khai chi phí hàng hóa dịch vụ mua vào này thì làm sao CQ thuế biết, Cty mình có cái còn là chứng từ của TSCĐ nữa.

Vậy xin hỏi các bạn vấn đề này giải quyết ntn?

Cán bộ thuế chỗ mình hướng dẫn là Các hóa đơn trực tiếp vẫn kê trên tờ bảng kê 05, còn phần tổng tiền thì cộng vào cột chỉ tiêu [14] , Và nộp kèm bảng kê này với tờ khai luôn.

Nhưng giờ cái phần mềm HTKK 1.3.0.1 này nó không cho điện chỉ tiêu [14] bằng tổng phụ lục 01-2/GTGT + với Tổng tiền ở mẫu 05 nữa.

Vậy có bạn nào biết hướng dẫn giúp mình vấn đề này, mình đang cần gấp.

Many thanks!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    730
    Được cảm ơn 1,906 lần trong 917 bài viết

Ðề: Kê khai thuế GTGT trền phần mềm HTKK1.3.0.1

Những HĐ trực tiếp thì bạn bỏ qua lun, hok cần phải kê khai nữa.
    Chờ một người khiến tôi mỉm cười mỗi ngày!

4. Các thành viên đã cảm ơn Girlsmiling về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 18 lần trong 5 bài viết

Chính xác, bỏ qua luôn đi bạn, phần này thuế chẳng cần biết đâu. Bảng kê HTKK chỉ xác định phần thuế GTGT thôi, còn những hóa đơn thông thường, bạn cứ giữ lại và đưa vào chi phí bình thường.
    MỖI NGƯỜI LÀ MỘT CON SỐ BÍ ẨN

Cảm ơn
    447
    Được cảm ơn 2,472 lần trong 1,151 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cocoalo View Post
    Dear all,

Các bạn cho mình hỏi chút: Phần mềm HTKK 1.3.0.1 có phụ lục 01-2/GTGT để kê hàng hóa dịch vụ mua vào là những hóa đơn GTGT. Trước kia chưa áp dụng tờ khai thuế GTGT theo TT60, có thêm mẫu 05 để kê những hóa đơn Thông thường. Thì bây giờ những hóa đơn đầu vào này mình không cần phải kê khai nữa sao?, và những hóa đơn này có giá trị lớn, nếu không kê khai chi phí hàng hóa dịch vụ mua vào này thì làm sao CQ thuế biết, Cty mình có cái còn là chứng từ của TSCĐ nữa.

Vậy xin hỏi các bạn vấn đề này giải quyết ntn?

Cán bộ thuế chỗ mình hướng dẫn là Các hóa đơn trực tiếp vẫn kê trên tờ bảng kê 05, còn phần tổng tiền thì cộng vào cột chỉ tiêu [14] , Và nộp kèm bảng kê này với tờ khai luôn.

Nhưng giờ cái phần mềm HTKK 1.3.0.1 này nó không cho điện chỉ tiêu [14] bằng tổng phụ lục 01-2/GTGT + với Tổng tiền ở mẫu 05 nữa.

Vậy có bạn nào biết hướng dẫn giúp mình vấn đề này, mình đang cần gấp.

Many thanks!
    Những hóa đơn thông thường bạn không cần kê khai thuế trong phần mềm 1.3.0 nữa, chỉ cần cất giữ cẩn thận và đưa vào chi phí để tính thuế TNDN nhé bạn!

Cảm ơn
    3

Thế mấy cái đó không cần đưa vào, vậy thì nó đưa trực tiếp vào thuế TNDN theo quý hả bạn. cái này mình cũng không rỏ lắm xin chỉ giúp

Cảm ơn
    6,633
    Được cảm ơn 16,118 lần trong 5,031 bài viết

Trích Nguyên văn bởi horusvn84 View Post
    Thế mấy cái đó không cần đưa vào, vậy thì nó đưa trực tiếp vào thuế TNDN theo quý hả bạn. cái này mình cũng không rỏ lắm xin chỉ giúp
    Đối với bảng kê mua vào hiện nay theo phần mềm hay theo TT60, chúng ta chỉ kê hóa đơn GTGT mà thôi. Hóa đơn bán hàng thông thường thì không kê vào (vì nó không thể hiện thuế GTGT và nó không phải là hóa đơn GTGT). Hóa đơn bán hàng thông thường sẽ lưu vào 1 bảng kê khác (ví dụ 05/GTGT). Khi xác định thu nhập chịu thuế thì đưa hắn vào và nộp lên cơ quan thuế vào hàng quý và quyết toán năm.
    Hãy cùng đến thưởng thức tôm ủ muối Hàn Quốc, ếch chiên giòn, gà hấp nước mắm nhỉ và nhiều món ăn khác tại Hoa Kiều quán, 273 Nguyễn Văn Đậu, P.11, Q.Bình Thạnh. Là bạn của Tiger, chắc chắn rằng bill thanh toán của bạn sẽ được giảm 15%.:D

www.**************** - www.***************

9. Các thành viên đã cảm ơn tiger2774 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    922
    Được cảm ơn 4,032 lần trong 2,284 bài viết

Hóa đơn bán hàng thông thường không cần kê khai . Tuy nhiên , nó được đưa vào chi phí do vậy, các bạn cứ kê khai vào bảng 05-GTGT, sau này rất dễ dàng cho việc kế toán.Nó giúp chúng ta quản lý được hóa đơn nữa
    "Không có việc gì là không có ích"
    Thân chào
    HOÀNG QUYÊN -NGỌC SĨ
    HẠNH PHÚC KHI CÓ EM BÊN ANH

Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 7 lần trong 6 bài viết

Không cần phải kê khai đâu bạn.Kê khai theo Thông tư 60 chủ yếu là thuế GTGT đầu ra đầu vào thôi.Hóa đơn thông thường thì chỉ để làm sổ Kế toán tính thuế TNDN.

Cảm ơn
    146
    Được cảm ơn 26 lần trong 15 bài viết

100 Ðề: Kê khai thuế GTGT trền phần mềm HTKK1.3.0.1

Trích Nguyên văn bởi mientay View Post
    Không cần phải kê khai đâu bạn.Kê khai theo Thông tư 60 chủ yếu là thuế GTGT đầu ra đầu vào thôi.Hóa đơn thông thường thì chỉ để làm sổ Kế toán tính thuế TNDN.
    "không cần kê khai" nhưng ko có nghĩa là " không được kê khai". vậy nếu đã kê khai trên bảng kê hóa đơn đầu vào sẽ ko ảnh hưởng j đúng ko? số thuế GTGT vẫn ko thay đổi.

Cảm ơn
    229
    Được cảm ơn 1,261 lần trong 551 bài viết

Ở chỗ mình, các HD bán hàng thông thường được cơ quan Thuế hướng dẫn ghi vào mục 2: Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT tại phụ lục 1-2 trên PM HTKK
    Đời mình là một khúc quân hành......

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề