kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Ðề tài:
huỷ hoá đơn

Cảm ơn
    20
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

huỷ hoá đơn

Chào các bạn!
    Doanh nghiệp mình là doanh nghiệp siêu nhỏ thì đến 31/03/2011 có phải làm thủ tục huỷ hoá đơn không? Trước đó mình đã đăng ký sử dụng tiếp hoá đơn theo mẫu 3.12 rồi và đến giờ ( 26/4/2011) mình vẫn tiếp tục sử dụng những hoá đơn cũ ấy thì có sao không ah? mình có bị vi phạm nghị định 51 không?

Các bạn trả lời giúp mình với vì tháng này mình xuất mấy cái ở quyển hoá đơn đó rồi!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    282
    Được cảm ơn 910 lần trong 541 bài viết

Ðề: huỷ hoá đơn

Trích Nguyên văn bởi meo u View Post
    Chào các bạn!
    Doanh nghiệp mình là doanh nghiệp siêu nhỏ thì đến 31/03/2011 có phải làm thủ tục huỷ hoá đơn không? Trước đó mình đã đăng ký sử dụng tiếp hoá đơn theo mẫu 3.12 rồi và đến giờ ( 26/4/2011) mình vẫn tiếp tục sử dụng những hoá đơn cũ ấy thì có sao không ah? mình có bị vi phạm nghị định 51 không?

Các bạn trả lời giúp mình với vì tháng này mình xuất mấy cái ở quyển hoá đơn đó rồi!
    Bạn ơi doanh nghiệp siêu nhỏ nhưng đã mua hóa đơn của cơ quan thuế vào năm 2010 vẫn phải bắt buộc hủy hóa đơn hết 31/3 nhé, và bát đầu sử dụng hóa đơn mới từ ngày 1/4/2011, còn bạn vẫn dùng hóa đơn cũ thì hóa đơn đó đã hết hạn sử dụng rồi...
    Nhận làm báo cáo tài chính cuối năm tại Hà Nội
    Liện hệ; Ms Vân: 0982 793 587

Cảm ơn
    56
    Được cảm ơn 45 lần trong 20 bài viết

Hôm nay mình mới đi nộp đơn hủy hóa đơn 2010, hạn cuối là 30/4. Tuy nhiên mình vẫn chưa nộp được vì họ bảo mình sai mẫu. phải theo mẫu 1.3 gì gì đó.
    Có bạn nào có mẫu đó, hoặc đã nộp được rồi thì cho mình xin mẫu đó với. cảm ơn mọi người trước nhé.

Cảm ơn
    282

Trích Nguyên văn bởi helpme View Post
    Hôm nay mình mới đi nộp đơn hủy hóa đơn 2010, hạn cuối là 30/4. Tuy nhiên mình vẫn chưa nộp được vì họ bảo mình sai mẫu. phải theo mẫu 1.3 gì gì đó.
    Có bạn nào có mẫu đó, hoặc đã nộp được rồi thì cho mình xin mẫu đó với. cảm ơn mọi người trước nhé.
    Bạn xem nhé
    Tập tin kèm theo Tập tin kèm theo

6. Các thành viên đã cảm ơn dangvan về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    56
    Được cảm ơn 45 lần trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dangvan View Post
    Bạn xem nhé
    Mình cũng làm theo giống mẫu này, có khác là cái ô vuông phía trên ghi Mẫu số, theo thông tư... là mình ko có thôi. Thế mà họ vẫn bảo sai mẫu là sao?

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 15 lần trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dangvan View Post
    Bạn ơi doanh nghiệp siêu nhỏ nhưng đã mua hóa đơn của cơ quan thuế vào năm 2010 vẫn phải bắt buộc hủy hóa đơn hết 31/3 nhé, và bát đầu sử dụng hóa đơn mới từ ngày 1/4/2011, còn bạn vẫn dùng hóa đơn cũ thì hóa đơn đó đã hết hạn sử dụng rồi...
    ủa,mình tưởng dn siêu nhỏ van được sử dụng hóa đơn mua cơ quan thuế đến hết năm 2011 mà.sang năm 2012 mới phai dùng hóa đơn đặt in chứ nhỉ nên sao đã phải làm thông báo hủy hóa đơn từ bi jờ,vẫn còn đang dùng mà.trừ trường hợp công ty bạn đã đặt in hóa đơn rồi

Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

bạn đã bảo thiếu cái ô vuông thông tin quan trọng thì làm sao mà đúng...có mẫu rùi bạn thêm thông tin vào và đi nộp lại đi
    Để gió cuốn đi...

Cảm ơn
    282

Trích Nguyên văn bởi ms-hien View Post
    ủa,mình tưởng dn siêu nhỏ van được sử dụng hóa đơn mua cơ quan thuế đến hết năm 2011 mà.sang năm 2012 mới phai dùng hóa đơn đặt in chứ nhỉ nên sao đã phải làm thông báo hủy hóa đơn từ bi jờ,vẫn còn đang dùng mà.trừ trường hợp công ty bạn đã đặt in hóa đơn rồi
    Bạn ơi chỉ trừ hóa đơn mua của năm 2011 thôi nhé
    Tập tin kèm theo Tập tin kèm theo

Cảm ơn
    42
    Được cảm ơn 26 lần trong 21 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ms-hien View Post
    bạn nên đọc và hiểu rõ thông tin hơn nhé. Hủy HĐ là vì từ năm 2011 cơ quan thuế sẽ ban hành và bán cho các DN nhỏ mẫu HĐ mới. HD cũ chỉ được sd hết T3/2011 vừa qua mà thôi, và tất nhiên đến thời điểm này thì HĐ mẫu cũ không còn gtri SD nữa
    Em hồn nhiên thì em sẽ bình yên

Thông tin về chủ đề