Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12

Ðề tài:
Hóa đơn bị sai nhiều trong 1 tháng.

Cảm ơn
    46
    Được cảm ơn 20 lần trong 4 bài viết

57 Hóa đơn bị sai nhiều trong 1 tháng.

thay đổi nội dung bởi: tiensinh, 18-11-2009 lúc 10:26

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    461
    Được cảm ơn 1,623 lần trong 812 bài viết

Ðề: Hóa đơn bị sai nhiều trong 1 tháng.

những hoá đơn hỏng đó bạn nên lưu lại và ko đc xé ra khỏi quyền để cơ quan thuế khi kiểm tra còn có căn cứ,nếu bạn xé và bỏ đi thì khi kiểm tra bên thuế ko thấy có họ sẽ phạt bên bạn đó.còn biết sai như vậy thì lần sau bạn nhớ cẩn thận hơn nha
    »»-(¯`v´¯)--» Hạnh phúc »»-(¯`v´¯)--»
    «•´`•.(*•.(¯`•.º-:¦:- Mong manh -:¦:-º.•´¯)¸.•*).•´`•»

4. Các thành viên đã cảm ơn pq2412 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

trời nếu đã xé ra rồi thì làm biên bản hủy kẹp vào lưu cẩn thận là ok ko sao cả nếu đã xuất hđ đi phải lấy bằng được liên đỏ về nghe bạn
    kế toán là tính kế để hạch toán

6. Các thành viên đã cảm ơn vuanhngoc.88 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    16
    Được cảm ơn 80 lần trong 28 bài viết

Trích Nguyên văn bởi da.cri View Post
    Cho mình hỏi:Nếu mình làm hỏng 2 hóa đơn/tống số 3 hóa đơn bán ra thì sau này có bị phạt gì không thế
    TH1: Nếu HĐ chưa xé ra khỏi cùi thì bạn chỉ gạch chéo và ghi bỏ là được.
    TH2l: Nếu HĐ đã xé thì bạn phải thu hồi về đồng thời lập biên bản hủy hóa đơn giữa 2 bên và kí xác nhận(cả bên A và B) sau đó kèm tất cả vào số hóa đơn hủy để sau này xác nhận với cơ quan thuế.
    Khi khai sử dụng hóa đơn thì bạn khai sử dụng 1, hủy2. vậy thôi ko ai phạt bạn cả
    thay đổi nội dung bởi: tiensinh, 18-11-2009 lúc 10:27

8. Có 3 thành viên sau đây cảm ơn duythuc81 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 12 lần trong 12 bài viết

Trích Nguyên văn bởi duythuc81 View Post
    TH1: Nếu HĐ chưa xé ra khỏi cùi thì bạn chỉ gạch chéo và ghi bỏ là được.
    TH2l: Nếu HĐ đã xé thì bạn phải thu hồi về đồng thời lập biên bản hủy hóa đơn giữa 2 bên và kí xác nhận(cả bên A và B) sau đó kèm tất cả vào số hóa đơn hủy để sau này xác nhận với cơ quan thuế.
    Khi khai sử dụng hóa đơn thì bạn khai sử dụng 1, hủy2. vậy thôi ko ai phạt bạn cả
    Khi khai sử dụng hóa đơn thì bạn khai sử dụng 1, hủy 2 cái này là báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn. Nhưng còn lúc mình nhập hóa đơn vào tờ khai trong phần mềm thì mình có nhập hóa đơn hủy vào ko? hay mình chỉ nhập hóa đơn đã sữa lại đúng đó thôi. ( ví dụ: cty mình viết 1 hóa đơn cho cty TNHH B số hđ: 0123 đã xé ra đưa khách hàng và phát hiện sai rồi lập bb hủy 2 bên cùng ký và đem hóa đơn hủy về lưu cty, cty mình xuất lại hóa đơn đúng cho Cty TNHH B số hđ: 0124. Như vậy khi mình làm tờ khai thuế trong phần mềm thì có kê khai hóa đơn số: 0123(hđ hủy đó)vào ko? còn hđ: 0124( hđ đúng) là phải kê khai vào.) ( hay hđ hủy mình kê luôn nhưng ghi nội dung vào cột thôi như: ký hiệu, số hđ, ngày, mst, tên cty, cột ghi chú ghi chữ HỦY còn số tiền của hđ hủy đó bỏ trống vậy có dc ko?)
    thay đổi nội dung bởi: tiensinh, 18-11-2009 lúc 10:29

10. Các thành viên đã cảm ơn thuyttc về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 11 lần trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuyttc View Post
    Khi khai sử dụng hóa đơn thì bạn khai sử dụng 1, hủy 2 cái này là báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn. Nhưng còn lúc mình nhập hóa đơn vào tờ khai trong phần mềm thì mình có nhập hóa đơn hủy vào ko? hay mình chỉ nhập hóa đơn đã sữa lại đúng đó thôi. ( ví dụ: cty mình viết 1 hóa đơn cho cty TNHH B số hđ: 0123 đã xé ra đưa khách hàng và phát hiện sai rồi lập bb hủy 2 bên cùng ký và đem hóa đơn hủy về lưu cty, cty mình xuất lại hóa đơn đúng cho Cty TNHH B số hđ: 0124. Như vậy khi mình làm tờ khai thuế trong phần mềm thì có kê khai hóa đơn số: 0123(hđ hủy đó)vào ko? còn hđ: 0124( hđ đúng) là phải kê khai vào.) ( hay hđ hủy mình kê luôn nhưng ghi nội dung vào cột thôi như: ký hiệu, số hđ, ngày, mst, tên cty, cột ghi chú ghi chữ HỦY còn số tiền của hđ hủy đó bỏ trống vậy có dc ko?)
    ĐH huỷ cũng phải kê vào PL 01-1/GTGT cho số nó liên tục bạn nhé, ghi đầy đủ nội dung vào các cột riêng cột số tiền bỏ trống.
    Nếu như đời không có chữ nếu...

Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết

O hay mình tưởng đã hủy HĐ rùi thì ko kê khai vào phần phụ lục trong tờ khai thuế tháng nữa chứ. Trước giờ Mình chỉ làm biên bản hủy đính kèm thôi chứ hổng có kê khai đâu , ai rõ cái này chỉ giùm đi !!!!!!!!!

Cảm ơn
    1,234
    Được cảm ơn 428 lần trong 230 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hong.kt.vn View Post
    O hay mình tưởng đã hủy HĐ rùi thì ko kê khai vào phần phụ lục trong tờ khai thuế tháng nữa chứ. Trước giờ Mình chỉ làm biên bản hủy đính kèm thôi chứ hổng có kê khai đâu , ai rõ cái này chỉ giùm đi !!!!!!!!!
    Theo mình, khi hóa đơn bị hủy xuất hóa đơn mới thay thế thì khi kê khai thuế mình chỉ kê hóa đơn mới thôi.
    Còn hóa đơn cũ kê khai vào BCTHSDHĐ là đc ko cần kê khai gì thêm đâu.
    Ngày buồn tháng nhớ năm xa cách
    Vương quốc không yên thế kỷ sầu.

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 8 lần trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hannguyet View Post
    ĐH huỷ cũng phải kê vào PL 01-1/GTGT cho số nó liên tục bạn nhé, ghi đầy đủ nội dung vào các cột riêng cột số tiền bỏ trống.
    Theo mình những HD hỏng, hoặc đã huỷ không cần kê khai thuế. mà chỉ kê HD đúng đã xuất cho khách hàng trong tháng thui ban ah. Chỉ kê vào báo cáo tình hình Sử dụng HD thui

Cảm ơn
    296
    Được cảm ơn 251 lần trong 156 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuyttc View Post
    Bạn chỉ kê Hoá đơn đúng thôi bạn ạ, còn hoá đơn viết sai bạn chỉ kê vào mục báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn hàng tháng.Nếu hoá đơn đã bị sé ra và có sai sót và làm biên bản huỷ HĐ đó đi và lưu lại hoá đơn hỏng đó để sau này thuế làm căn cứ kiểm tra. Chúc bạn làm tốt công viện của mình.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề