Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16

Ðề tài:
GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

  1. #1
    Tham gia ngày
    Sep 2012
    Bài gởi
    60
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
    Rep Power
    0

    GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    chào cả nhà! chuyện là công ty e chưa mở tài khoản ngân hàng nên không biết là có phải nộp mẫu 08-mst theo TT 156 không? hậu quả nếu không nộp mâu 08-mst khi hết ngày 31/12/2013 thì sẽ bị phạt không? mong cả nhà giúp với, Cảm ơn cả nhà nhìu ạ!

    Các bài viết khác cùng chuyên mục:


  2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Bài gởi
    Many
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

    Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

     
  3. #2
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Bài gởi
    184
    Cảm ơn
    81
    Được cảm ơn 33 lần trong 26 bài viết
    Rep Power
    13

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    theo mình thì, chưa có thì chưa nộp, khi nào có thì nộp bổ sung sau.

  4. #3
    Tham gia ngày
    May 2013
    Bài gởi
    213
    Cảm ơn
    209
    Được cảm ơn 199 lần trong 141 bài viết
    Rep Power
    7

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Trích Nguyên văn bởi xmen25251325 View Post
    chào cả nhà! chuyện là công ty e chưa mở tài khoản ngân hàng nên không biết là có phải nộp mẫu 08-mst theo TT 156 không? hậu quả nếu không nộp mâu 08-mst khi hết ngày 31/12/2013 thì sẽ bị phạt không? mong cả nhà giúp với, Cảm ơn cả nhà nhìu ạ!

    Quy định phải thông báo tài khoản với cơ quan thuế tại Nghị định số 83/2013/NĐ-CP 22/07/2013:
    "Điều 8. Thay đổi, bổ sung thông tin đăng ký thuế
    1. Khi có thay đổi, bổ sung thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế đã nộp, người nộp thuế phải thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (ghi trên giấy chứng nhận đăng ký thuế, giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp) trong thời hạn 10 (mười) ngày làm việc, kể từ ngày có sự thay đổi, bổ sung thông tin.
    Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định này có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
    Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, định kỳ hàng quý khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan thuế tại tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính hàng quý."
    Sống thật chậm - Cười thật tươi ( Thảo Huyền)

  5. #4
    Tham gia ngày
    May 2013
    Bài gởi
    213
    Cảm ơn
    209
    Được cảm ơn 199 lần trong 141 bài viết
    Rep Power
    7

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    bên bạn khi nào mở TK ngân hàng thì mới làm thông báo gửi chi cục thuế trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày có sự thay đổi, bổ sung.
    Sống thật chậm - Cười thật tươi ( Thảo Huyền)

  6. #5
    Tham gia ngày
    Sep 2012
    Bài gởi
    60
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Trích Nguyên văn bởi thaohuyenkt View Post
    Quy định phải thông báo tài khoản với cơ quan thuế tại Nghị định số 83/2013/NĐ-CP 22/07/2013:
    "Điều 8. Thay đổi, bổ sung thông tin đăng ký thuế
    1. Khi có thay đổi, bổ sung thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế đã nộp, người nộp thuế phải thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (ghi trên giấy chứng nhận đăng ký thuế, giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp) trong thời hạn 10 (mười) ngày làm việc, kể từ ngày có sự thay đổi, bổ sung thông tin.
    Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định này có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
    Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, định kỳ hàng quý khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan thuế tại tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính hàng quý."
    Hihi Cảm ơn thaohuyenkt nhiều! như zậy công ty mình chưa mở là không cần nộp mẫu 08-mst hả thaohuyenkt

  7. #6
    Tham gia ngày
    Sep 2012
    Bài gởi
    60
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Trích Nguyên văn bởi quainhan_kid View Post
    theo mình thì, chưa có thì chưa nộp, khi nào có thì nộp bổ sung sau.
    Hihi cảm ơn bạn nhìu nha quainhan! mình có hỏi chi cục thuế rồi, đa phần là trả lời chưa có tk thì không cần nộp nhưng ở chi cục quản lý của mình thì bảo "luật qui định nộp 08-mst nên chưa có tk thì đi mở tk đi rồi nộp ko thì hết hạn sẽ bị phạt, họ trả lời như kiểu máy móc chứ chả suy nghĩ gì, cty ko có nhu cầu thì mở tk làm gì chứ, thật khổ với kiểu luật thì ra giống nhau nhưng áp dụng mỗi nơi 1 kiểu haiz.........

  8. #7
    Tham gia ngày
    Jun 2013
    Bài gởi
    52
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 21 lần trong 16 bài viết
    Rep Power
    3

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Công ty chưa mở tài khoản thì đâu cần thông báo. Nếu công ty bạn đã có tài khoản ngân hàng nhưng chưa thông báo thì mới phải báo caó chậm nhất là ngày 31/12/2013 thôi

  9. #8
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Bài gởi
    184
    Cảm ơn
    81
    Được cảm ơn 33 lần trong 26 bài viết
    Rep Power
    13

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    hôm mình đi nộp cái mẫu này, bị mắng té tát vì tội...quên ko ghi ngày tháng năm.hjx

  10. #9
    Tham gia ngày
    May 2008
    Bài gởi
    42
    Cảm ơn
    5
    Thanked 1 Time in 1 Post
    Rep Power
    0

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Ghi ngay thang nam o cho nao co ban? Ui, hom nay minh moi vao mang, thay nhieu thong tin moi the. Minh cung dang lam mau 06 va mau 08 day. Các bạn ơi, công ty mình là công ty con, tách ra từ công ty mẹ, tớ cũng chẳng biết lúc trước chị kế toán ở công ty mẹ đã đăng ký các thông tin đăng ký thuế của công ty chưa nữa. Bay giờ tiện đăng ký thông tin tài khoản ngân hàng, tớ có nên viết lại 1 loạt các đăng ký thông tin ở phần I không nhỉ ?

    Bạn nào làm rồi bảo mình với. Thanks :-)

  11. #10
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Bài gởi
    184
    Cảm ơn
    81
    Được cảm ơn 33 lần trong 26 bài viết
    Rep Power
    13

    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Mình thấy các thông tin khác đều có ghi trên giấy đăng ký kinh doanh rùi, có cái TK ngân hàng là ko có thui, nên bạn cứ kiểm tra lại xem. Trước mắt thì cứ đăng ký cái TK ngân hàng trước đã,vì sắp hết hạn nộp rùi.
    bạn nhớ điền đầy đủ "Hà Nội, ngày...Tháng...năm ở phía dưới ấy" ko lỡ lại bị quát.hi
    Trích Nguyên văn bởi Taj_deen6881 View Post
    Ghi ngay thang nam o cho nao co ban? Ui, hom nay minh moi vao mang, thay nhieu thong tin moi the. Minh cung dang lam mau 06 va mau 08 day. Các bạn ơi, công ty mình là công ty con, tách ra từ công ty mẹ, tớ cũng chẳng biết lúc trước chị kế toán ở công ty mẹ đã đăng ký các thông tin đăng ký thuế của công ty chưa nữa. Bay giờ tiện đăng ký thông tin tài khoản ngân hàng, tớ có nên viết lại 1 loạt các đăng ký thông tin ở phần I không nhỉ ?

    Bạn nào làm rồi bảo mình với. Thanks :-)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •