Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 49

Ðề tài:
đã ai nôp jt ờ đăng ký phương pháp tính thuế theo luật thuế gtgt mới chưa ạ?

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 15 lần trong 5 bài viết

đã ai nôp jt ờ đăng ký phương pháp tính thuế theo luật thuế gtgt mới chưa ạ?

Tình hình là như em biết thì theo luật thuế GTGT mới thì doanh nghiệp có tổng doanh thu bán hàng và cung cấp dịch vụ trong năm dưới 1 tỷ thì phải tính thuế theo PP trực tiếp, daonh nghiệp nào muốn theo phương pháp khấu trừ thì phải làm đơn gửi lên chi cục thuế. Vậy cả nhà cho e hỏi là đã ai đi nộp đơn đăng ký phương pháp thuế GTGT mẫu 06/GTGT chưa a.
    Chỉcaanfn điền theo đơn rồi mang lên chi cục thuế nộp hay có cần them giấy tờ j không ạ

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    1,611
    Được cảm ơn 1,745 lần trong 954 bài viết

Ðề: đã ai nôp jt ờ đăng ký phương pháp tính thuế theo luật thuế gtgt mới chưa ạ?

Trích Nguyên văn bởi thelastleaf View Post
    Đã có ai điền mẫu 06 chưa ạ, cho em nghía qua với :)
    Nghía đi, tớ ngóng được đấy!!!
    CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

THÔNG BÁO
    ÁP DỤNG PHƯƠNG PHÁP TÍNH THUẾ GIÁ TRỊ GIA TĂNG

Kính gửi: .................................................. .................................................. ......

Tên người nộp thuế: .................................................. ..............................................
    Mã số thuế: .................................................. .................................................. ....
    Địa chỉ: .................................................. .................................................. ..........
    Nghề nghiệp/ Lĩnh vực hoạt động/Ngành nghề kinh doanh chính: ……………

Hiện nay, chúng tôi đang thực hiện tính thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ; do điều kiện của cơ sở kinh doanh chúng tôi đang trên đà phát triển và qua xem xét các điều kiện tính thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ, cơ sở chúng tôi đăng ký với cơ quan thuế được tiếp tục áp dụng tính thuế theo phương pháp khấu trừ.

Thời gian đề nghị được áp dụng kể từ tháng 01 năm 2014

Chúng tôi xin cam kết thực hiện tính thuế, khai thuế và nộp thuế theo đúng quy định của Luật Quản lý thuế, Luật sửa đổi bổ sung một số điều của Luật quản lý thuế và các pháp luật thuế có liên quan.

Nếu vi phạm luật thuế và các chế độ quy định, chúng tôi xin chịu xử lý theo pháp luật./.

NHÂN VIÊN ĐẠI LÝ THUẾ
    Họ và tên:…….
    Chứng chỉ hành nghề số:....... Ngày … tháng … năm 2013
    NGƯỜI NỘP THUẾ hoặc
    ĐẠI DIỆN HỢP PHÁP CỦA NGƯỜI NỘP THUẾ
    (Ký, ghi rõ họ tên; chức vụ và đóng dấu (nếu có))

Người bi quan luôn nhìn thấy khó khăn trong từng cơ hội...
    Người lạc quan luôn nhìn thấy cơ hội trong từng khó khăn...

4. Có 5 thành viên sau đây cảm ơn Nhím Xù TH vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    27
    Được cảm ơn 13 lần trong 6 bài viết

Ðề: đã ai nôp jt ờ đăng ký phương pháp tính thuế theo luật thuế gtgt mới chưa ạ?

Mình mới làm mẫu 06 xong nè
    Tập tin kèm theo Tập tin kèm theo

6. Có 7 thành viên sau đây cảm ơn ulshenara4 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết

cty mình doanh thu dưới 1 tỷ và đang làm theo phương pháp khấu trừ.Năm 2014 mình vẫn muốn làm thep pp khấu trừ thì có pải làm mẫu 06 ko?

Cảm ơn
    15
    Được cảm ơn 8 lần trong 7 bài viết

thế thì bạn phải nộp mẫu 06 cho cơ quan thuế b nhé!
    Trích Nguyên văn bởi loveyou1103 View Post
    cty mình doanh thu dưới 1 tỷ và đang làm theo phương pháp khấu trừ.Năm 2014 mình vẫn muốn làm thep pp khấu trừ thì có pải làm mẫu 06 ko?

Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 5 lần trong 5 bài viết

Re: đã ai nôp jt ờ đăng ký phương pháp tính thuế theo luật thuế gtgt mới chưa ạ?

Em được chị quản lý thuế tư vấn làm: mẫu 06 - GTGT, và mẫu 08 - tờ khai điều chỉnh bổ sung thông tin đăng kí thuế (theo thông tư 156), ko biết các A/c như thế nào.

Cảm ơn
    236
    Được cảm ơn 500 lần trong 362 bài viết

mình cg đc gửi mail về cái thông tư 156 nhưng mà cty mình thành lập tháng 2 năm 2013 thì có phải nộp mẫu 06 ko nhỉ và mâu 08 những 21 chỉ tiêu mình điềm hết hay chỉ những chỉ tiêu nào thay đổi mới điền. híc
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà bước
    Buồn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu

Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 24 lần trong 23 bài viết

Trên 1 tỷ có phải nộp gì ko các bạn
    Thấy mọi ng bàn tán xôn xao, mà thuế ở đây chả ý kiến gì, im ỉm mới lo ~~

Cảm ơn
    364
    Được cảm ơn 160 lần trong 103 bài viết

ình mình hỏi thêm là có nộp qua mạng được không hay pải lên chi cục nôp thế nhỉ ,
    Một chút kiên nhẫn có giá trị gấp nhiều lần sự thông minh.

Cảm ơn
    41
    Được cảm ơn 37 lần trong 30 bài viết

Ðề: Re: đã ai nôp jt ờ đăng ký phương pháp tính thuế theo luật thuế gtgt mới chưa ạ?

Trích Nguyên văn bởi MsTram_PCO View Post
    Em được chị quản lý thuế tư vấn làm: mẫu 06 - GTGT, và mẫu 08 - tờ khai điều chỉnh bổ sung thông tin đăng kí thuế (theo thông tư 156), ko biết các A/c như thế nào.
    Chắc ở đâu cũng vậy thôi, bởi vì mẫu 06-GTGT dùng để đăng ký phương pháp tính thuế GTGT, còn mẫu 08- MST dùng để bổ sung thêm thông tin các tài khoản ngân hàng. theo thông tư 156. :)

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Công ty Mình thành lập từ tháng 06/2013 có doanh thu 1 tháng 100 triệu. Nhưng cả năm 2013 không được 1 tỷ vậy bên mình có phải làm mẫu 06 gửi lên cơ quan thuế không nhỉ. Nêú mà tính năm 2014 thì cty mình sẽ có doanh thu trên 1 tỷ . Vì 100 triệu/ tháng mà => 12 tháng thì sẽ 1 tỷ 2 rồi

Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề