kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài:
người mua không cung cấp có lập bảng kê không?

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

người mua không cung cấp có lập bảng kê không?

Nhờ Anh chị chỉ dẫn dùm em, e mới vào nghề làm tới đâu biết tới đó, Số là Đơn vị em kinh doanh xăng dầu, có 1 số trạm bán lẽ, Bán lẽ dĩ nhiên là khách hàng không lấy hóa đơn, Và khách hàng thường mua dưới 200.000đ cho nên cuối ngày em lập 1 bảng kê bán lẽ và xuất 1 hóa đơn theo bảng kê, nhưng có trường hợp có nhiều khách hàng mua trên 200.000 họ không lấy hóa đơn (họ mua dầu Do), cuối ngày em tổng lại doanh thu KH mua trên 200.000 em xuất 1 hóa đơn ghi là "khách hàng không cung cấp" có được không ạ, Chị kế toán cty em bảo là làm luôn bảng kê Cho KH mua trên 200.000, em thấy rất vô lý, Theo thông tư mua dưới 200.000 mới lập bảng kê, còn trên 200.000 cũng lập bảng kê nữa sao? mỗi ngày em bán trên 20.000.000 KH ko lấy HĐ (trên 200.000) không lẽ chia nhỏ ra lập bảng kê sao? nhờ anh chị tư vấn gấp dùm em

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 290 lần trong 218 bài viết

Ðề: người mua không cung cấp có lập bảng kê không?

Bạn tham khảo điểm b khoản 1 điều 14 Thông tư 64/2013/TT-BTC về hoá đơn nhé:
    Trường hợp khi bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ từ 200.000 đồng trở lên mỗi lần, người mua không lấy hóa đơn hoặc không cung cấp tên, địa chỉ, mã số thuế (nếu có) thì vẫn phải lập hóa đơn và ghi rõ “người mua không lấy hóa đơn” hoặc “người mua không cung cấp tên, địa chỉ, mã số thuế”.
    Riêng đối với các đơn vị bán lẻ xăng dầu, nếu người mua không yêu cầu lấy hóa đơn, cuối ngày đơn vị phải lập chung một hóa đơn cho tổng doanh thu người mua không lấy hóa đơn phát sinh trong ngày.
    Như thế với kinh doanh xăng dầu được lập hoá đơn chung cho phần bán hàng trên 200k mà không lấy hoá đơn.
    Mr. Giang nhận làm BCTC, dọn dẹp sổ sách.
    LH: Gmail: lenhgiang@gmail.com. Skype: lenhgiang. SDT: 0168.998.5841

Cảm ơn
    0

em cũng có đọc qua, em thắc mắc là phần bán hàng trên 200k mà không lấy hoá đơn, có lập bảng kê không, vì thông tư có ghi "Riêng đối với các đơn vị bán lẻ xăng dầu, nếu người mua không yêu cầu lấy hóa đơn, cuối ngày đơn vị phải lập chung một hóa đơn cho tổng doanh thu người mua không lấy hóa đơn phát sinh trong ngày", tức là đâu lập bảng kê?

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 290 lần trong 218 bài viết

Bạn lập bảng kê thì mới có số liệu để lập hoá đơn chứ. Như thế cũng hợp lý hơn nhiều.
    Mr. Giang nhận làm BCTC, dọn dẹp sổ sách.
    LH: Gmail: lenhgiang@gmail.com. Skype: lenhgiang. SDT: 0168.998.5841

Cảm ơn
    0

mà bảng kê thì lập mỗi dòng dưới 200k, KH mua 5.000k 1 lần chẳng lẽ nhỏ ra lập sao anh

Thông tin về chủ đề