Trang 1/62 1231151 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 615

Ðề tài:
Cách học kế toán

Cảm ơn
    0

67 Cách học kế toán

Học kế toán thực sự cũng không dễ nhưng cũng không khó lắm nếu chúng ta biết học. Một số kinh nghiệm sau đây cóthể giúp các bạn học tốt hơn:
    - Phải nắm được các TK
    - Phải biết thiết lậpp các sơ đồ
    - Các công thức tính toán chúng ta phải nắm vững

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Có 151 thành viên sau đây cảm ơn letien00 vì bài viết có ích này:

AAP,  amryreturn,  anhbunkt,  anlee,  Ô mai "xấu",  bason1210,  be my,  ben83lkdn,  beobeo1989,  beoyeu7890,  betty88,  be_teeny,  bi bi,  bich dao,  BlackTide,  buingoc28,  cashzero00,  cànâu,  Cúc Nguyễn,  chimsenho,  Chocauco,  chu_ga_nhep,  coca_112,  coconut.ttw,  cuncon85,  Đình Phán,  dragon1510,  dungchimxanh,  dungkieukieu,  hadao,  Hamhuong,  ha_tc,  hà mập ng,  heroin211111,  hieumap,  hoaitt,  hoangthapcb,  hoangthuy2_2,  hoangtuech12,  hoantrinh,  hokimoanh,  hongnhungly,  hongthangkt,  ht lyly,  hungmai,  huyentranhy,  ime_bobo,  jolieszhang,  kekee,  kentbee,  ketoannho,  kevin10789,  kham,  kieutrang259,  KyuMin,  l01012011,  laminhsam,  langthang_89,  Lê Kim Huế,  lettra,  lexuantien,  lientam123,  linh68,  linhlinh656,  longkhanh10,  loveami,  luuhuuson,  lyl,  lynxhmh109,  Mai Phương 1,  maiha910,  maikolapdc,  midona_1320,  mimosa.0703,  mina88,  Minhdn,  Money_kt,  Mr.Phuong,  muop,  mylop1212,  ndphuoc,  nga ha,  ngaktdne,  nganhaneu,  Ngọc Huyền,  nghiatc47,  ngocdiep89,  ngoclan77,  ngoclantn,  nguyen my,  nguyenha1102,  ngưu đại ca,  nhantran1984,  nhinhibn76,  nhoem_vp8821,  phambinh,  phamthao26,  PHAN VAN HAI,  phanthang1,  phong lan,  phuong16891,  phuong2609,  phuongchi,  phuongthu,  Phương_174,  pupypup,  Quân phất,  quynhtrang26,  sakanatb,  SaymeKT,  snails_kt,  snow07,  songirl,  sunflower_yx,  th.hang88,  thang567,  thanh133,  Thanhhằng,  thanhlan135,  thanhngo3,  thanhphants,  thanhtung91,  Thien Ly,  thienlong198,  thivy,  thuhoa712,  thuhuyenle89,  thukt3,  ThuThuy181,  thutrang1692,  thuy128,  thuyhang226,  TienLenTien,  tinphan84,  tocmay,  trang fani,  trangle_neu,  trangvp,  tranthuy_tq,  trinhthoa.sm,  trucquynh090,  tta.ketoan,  tuananhlhp,  tuongvi.1412,  tuyetnguyen,  vanthangnk,  vitconbaynha,  vunguyet69,  vytran90,  yenmy,  zero_pmc

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    317
    Được cảm ơn 388 lần trong 187 bài viết

Ðề: cách học kế toán

Trích Nguyên văn bởi letien00 View Post
    Học kế toán thực sự cũng không dễ nhưng cũng không khó lắm nếu chúng ta biết học. Một số kinh nghiệm sau đây cóthể giúp các bạn học tốt hơn:
    - Phải nắm được các TK
    - Phải biết thiết lậpp các sơ đồ
    - Các công thức tính toán chúng ta phải nắm vững
    Thế này ít quá!
    Nữa nè:
    • Nắm đc các quan hệ đối ứng.
    • Hiểu bản chất các nghiệp vụ phát sinh...
    • Và 1 điều rất wan trọng " chăm chỉ"

Còn gì nữa nhỉ
    Một nghi án không tìm ra thủ phạm
    Sherlock Holmes cũng chịu bó tay rồi
    Ta đánh cắp trái tim người từ đó
    Người chỉ còn 1 cách...phải yêu thôi.

Cảm ơn
    585
    Được cảm ơn 1,106 lần trong 259 bài viết

hic ! hình như thíu ! cái quan trọng nhất : siên học ,cần cù chút và cần phải có niềm đam mê ngành này thì sẽ học tốt hơn ! hi còn thiếu bác [you] bổ sung típ nhé !
    Tôi không bắt buộc phải chiến thắng, nhưng tôi bắt buộc phải chiến đấu đến cùng.
    Tôi không bắt buộc phải thành công, nhưng tôi cũng phải nỗ lực hết sực mình.

Cảm ơn
    355
    Được cảm ơn 203 lần trong 36 bài viết

-Các điều quan trọng thì anh chị đã nói hết rồi, em xin bổ xung ngoài luồng chút
    a) tiếng anh
    b) Vi tính (Acess, Excell)
    02 anh bạn trên mà kết hợp với cách học mà các anh chị đã nêu thì có khác gì hổ mọc thêm cánh
    Anh chị nhỉ?

Cảm ơn
    0

Hi vọng vào diễn đàn này mình sẽ tìm niềm yêu thích kế toán, nhiều lúc mình sợ nó lắm.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Trích Nguyên văn bởi khuctinhsy View Post
    ok minh` chu?a hoc. bao jo?` nhưng ma` theo minh` thi` để học tốt kế toán thi` fai? chăm chỉ
    các bạn có thể vào đây để học cũng đựoc http://ketoanvietnam.tk/
    Trích Nguyên văn bởi feelingyes View Post
    -Các điều quan trọng thì anh chị đã nói hết rồi, em xin bổ xung ngoài luồng chút
    a) tiếng anh
    b) Vi tính (Acess, Excell)
    02 anh bạn trên mà kết hợp với cách học mà các anh chị đã nêu thì có khác gì hổ mọc thêm cánh
    Anh chị nhỉ?
    Hic, mình thích học tiếng Anh ghê gớm, cả máy tính nữa, nhưng lại ko yêu thích kế toán. Làm sao để yêu nó và kết hợp nó với niềm yêu thích của mình?
    thay đổi nội dung bởi: meoninja, 23-06-2008 lúc 07:21 Lý do: Automerged Doublepost

8. Có 10 thành viên sau đây cảm ơn meoninja vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 15 lần trong 2 bài viết

Những điều quan trọng các bạn đã nói hết rồi, mình chỉ bổ sung tí xíu đó là phải cẩn thận chút xíu...

10. Có 14 thành viên sau đây cảm ơn A.U.O.P vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    861
    Được cảm ơn 539 lần trong 271 bài viết

Trích Nguyên văn bởi girlvd View Post
    hic ! hình như thíu ! cái quan trọng nhất : siên học ,cần cù chút và cần phải có niềm đam mê ngành này thì sẽ học tốt hơn ! hi còn thiếu bác [you] bổ sung típ nhé !
    Em nào chữ xấu cũng nên quên ngành kế toán ngay lun. Chữ 'tác" oánh chữ "tộ " thì chí nguy lun. Quan trọng nhất là yêu nghề và "cứng đầu" một chút (chứ nể sếp quá cái gì cũng nghe lấy ai ... xách cặp lồng khi đi tù?????)
    Nơi em đến bình minh đang vẫy gọi
    Nơi em về may mắn vẫn đợi chờ!

Cảm ơn
    302
    Được cảm ơn 217 lần trong 122 bài viết

Ai đó đã từng nói :CẨN TRỌNG LÀ ĐỨA CON CỦA SỰ KHÔN NGOAN.yessssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss ssss

Cảm ơn
    15
    Được cảm ơn 93 lần trong 37 bài viết

học kế toán theo nguyenducduy thì phải luôn luôn :
    CHẬM ........CHẮC .............CHÍNH XÁC
    chứ nhanh thì dễ nhầm mà dễ nhầm thì ra đê mà ở đấy
    VẠN CỔ THIÊN THƯ YÊU LÀ KHỔ
    THIÊN THƯ VẠN CỔ KHỔ VẪN YÊU

Cảm ơn
    126
    Được cảm ơn 82 lần trong 27 bài viết

hi ,em thấy 1 trong những kinh nghiệm giúp yêu thích nghề này đó là tham gia vào dd danketoan như thế này nè,học hỏi được nhìu kinh nghiệm của các anh chị đi trước lắm đó,những trao đổi vui vui gắn với nghề làm cho bớt đi cái khô khan của những con số,khó khăn vướng mắc sẽ được tận tình chỉ bảo.......còn vô số những điều hay ho khác mà em thấy được khi vô đây đó cho danketoan nào

hạnh phúc như con chim nhỏ đậu trên tay.
    (giữ cẩn thận hok thì nó bay mất nhé)

Trang 1/62 1231151 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề