Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18

Ðề tài:
Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

  1. #1
    Tham gia ngày
    Dec 2009
    Bài gởi
    378
    Cảm ơn
    212
    Được cảm ơn 239 lần trong 161 bài viết
    Rep Power
    15

    53 Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    công ty mình trích khấu hao tài sản cố định từ năm 2008 sang năm 2009 tiếp tục trích nhưng đên nay vẫn chưa đăng ký với cơ quan thuế .Bây giờ mình điều chỉnh giảm số khấu hao năm 2009 nhưng còn số khấu hao đã trích của năm 2008 chuyển sang đầu kỳ năm 2009 thì làm sao?

    Các bài viết khác cùng chuyên mục:

    Hãy tin rằng : ngày mai chắc chắn sẽ hạnh phúc hơn hôm nay

  2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Bài gởi
    Many
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

    Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

     
  3. #2
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Bài gởi
    287
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 340 lần trong 143 bài viết
    Rep Power
    17

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    thì làm lại sổ sách và BCTC năm 2008, còn không thì bạn cứ để vậy cho đến khi nào thuế thanh tra họ sẽ bóc ra và mình sẽ điều chỉnh lại,

  4. #3
    Tham gia ngày
    Aug 2009
    Nơi ở
    QUY NHƠN - BÌNH ĐỊNH
    Bài gởi
    918
    Cảm ơn
    2,231
    Được cảm ơn 2,975 lần trong 1,246 bài viết
    Rep Power
    49

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    Việc đăng ký khấu hao Điều 13 mục 3 của QĐ 206/2003/QĐ-BTC có quy định :"3. Doanh nghiệp phải đăng ký phương pháp trích khấu hao tài sản cố định mà doanh nghiệp lựa chọn áp dụng với cơ quan thuế trực tiếp quản lý trước khi thực hiện trích khấu hao. Trường hợp việc lựa chọn của doanh nghiệp không trên cơ sở có đủ các điều kiện quy định thì cơ quan thuế có trách nhiệm thông báo cho doanh nghiệp biết để thay đổi phương pháp khấu hao cho phù hợp." Do vậy, đầu năm cũng phải đăng ký khấu hao để số khấu hao đó được cơ quan thuế chấp thuận.
    ĐỜI SỐNG THÌ HỮU HẠN
    SỰ HỌC THÌ VÔ HẠN

    ----(^_^) you & me (@_@)----

  5. Các thành viên đã cảm ơn truongthon về bài viết hữu ích này :


  6. #4
    Tham gia ngày
    Jan 2009
    Bài gởi
    49
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 42 lần trong 31 bài viết
    Rep Power
    12

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    Trích Nguyên văn bởi senledn View Post
    thì làm lại sổ sách và BCTC năm 2008, còn không thì bạn cứ để vậy cho đến khi nào thuế thanh tra họ sẽ bóc ra và mình sẽ điều chỉnh lại,
    trời! giờ mà không lo làm trước để tới lúc đó càng mệt với thuế thêm.
    Thất bại là mẹ thành công

  7. Các thành viên đã cảm ơn khoa307 về bài viết hữu ích này :


  8. #5
    Tham gia ngày
    Dec 2009
    Bài gởi
    10
    Cảm ơn
    146
    Được cảm ơn 35 lần trong 23 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    mấy cái vụ này thuế bóc ra là mệt lắm đó nào là giải trình , đủ thứ phiền phức

  9. #6
    Tham gia ngày
    Aug 2009
    Nơi ở
    QUY NHƠN - BÌNH ĐỊNH
    Bài gởi
    918
    Cảm ơn
    2,231
    Được cảm ơn 2,975 lần trong 1,246 bài viết
    Rep Power
    49

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    bạn gặp rắc rối rồi đó, bình thường vấn đề trích khấu hao giữa kế toán và thuế mỗi bên có 1 quan điểm khác nhau, giờ bạn vẫn không đăng ký trích khấu hao thì cũng xem lại cách quản lý của bên thuế nữa
    ĐỜI SỐNG THÌ HỮU HẠN
    SỰ HỌC THÌ VÔ HẠN

    ----(^_^) you & me (@_@)----

  10. #7
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Nơi ở
    Vỉa hè
    Bài gởi
    116
    Cảm ơn
    78
    Được cảm ơn 32 lần trong 26 bài viết
    Rep Power
    12

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    nhỡ nên mình không đăg ký khấu hao hằng năm thì sao nhỉ?

  11. #8
    Tham gia ngày
    Jul 2007
    Bài gởi
    103
    Cảm ơn
    101
    Được cảm ơn 138 lần trong 74 bài viết
    Rep Power
    17

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    Trích Nguyên văn bởi beyeuphuong View Post
    công ty mình trích khấu hao tài sản cố định từ năm 2008 sang năm 2009 tiếp tục trích nhưng đên nay vẫn chưa đăng ký với cơ quan thuế .Bây giờ mình điều chỉnh giảm số khấu hao năm 2009 nhưng còn số khấu hao đã trích của năm 2008 chuyển sang đầu kỳ năm 2009 thì làm sao?
    Từ khi công ty bắt dầu hoạt động đến giờ bạn đã đăng ký phương pháp trích khấu hao chưa? Chỉ đăng ký 1 lần, khi nào thay đổi phương pháp thì mới đăng ký lại. Nếu công ty bạn chưa từng đăng ký thì bây giờ đăng ký liền đi.

  12. #9
    Tham gia ngày
    Apr 2011
    Bài gởi
    5
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    Các bạn oi công ty mới thành lập toàn bộ TS trong công ty đang sử dụng đều mang tên của giám đốc. Mình chua làm thủ tục chuyển sang tên công ty vậy thì phải làm sao. Giúp mình Với

    ---------- Post added at 04:26 PM ---------- Previous post was at 04:05 PM ----------

    Hôm trước mình có hỏi qua một số người thì được biết phải làm bảng đăng ký tài sản cố định sử dụng vào sản xuất kinh doanh gửi chi cục thuế. đây có phải là đăng ký cách tính khấu hao không? Và thủ tục chuyển TSCĐ từ tên giám đốc sang tên công ty phải có biên bản định giá TS và biên bản gì nữa đó mình cũng không được trả rõ lắm, mình mới vào nghề nên còn bỡ ngỡ lắm các ban giúp minh với nhé.

  13. #10
    Tham gia ngày
    Apr 2011
    Bài gởi
    66
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 20 lần trong 17 bài viết
    Rep Power
    8

    Ðề: Trích khấu hao TSCD nhưng chưa đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không?

    Trích Nguyên văn bởi nguyenhaiub View Post
    Các bạn oi công ty mới thành lập toàn bộ TS trong công ty đang sử dụng đều mang tên của giám đốc. Mình chua làm thủ tục chuyển sang tên công ty vậy thì phải làm sao. Giúp mình Với

    ---------- Post added at 04:26 PM ---------- Previous post was at 04:05 PM ----------

    Hôm trước mình có hỏi qua một số người thì được biết phải làm bảng đăng ký tài sản cố định sử dụng vào sản xuất kinh doanh gửi chi cục thuế. đây có phải là đăng ký cách tính khấu hao không? Và thủ tục chuyển TSCĐ từ tên giám đốc sang tên công ty phải có biên bản định giá TS và biên bản gì nữa đó mình cũng không được trả rõ lắm, mình mới vào nghề nên còn bỡ ngỡ lắm các ban giúp minh với nhé.
    Doanh nghiệp của bạn này thuộc loại hình gì nhỉ ^^

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Chủ đề tương tự

  1. Hướng dẫn thủ tục đăng ký, cấp mới mã số thuế.
    By duyenha in forum Hướng Dẫn Thủ Tục
    Trả lời: 2
    Bài mới gởi: 18-05-2012, 08:32
  2. Trả lời: 5
    Bài mới gởi: 15-12-2010, 11:09
  3. Kết chuyển XDKQ cuối năm
    By hoadatmuong in forum Báo Cáo Tài Chính
    Trả lời: 3
    Bài mới gởi: 10-12-2009, 04:02
  4. Trả lời: 8
    Bài mới gởi: 05-09-2009, 07:24

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •