Trang 1/10 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 91

Ðề tài:
Cách quản lý quán cà phê?

Cảm ơn
    41
    Được cảm ơn 6 lần trong 6 bài viết

Cách quản lý quán cà phê?

mình vừa tham gia làm tại 1 quán Cà fê. chỗ mình ko phải là thành phố chỉ có 1 quán mình bán, nó ko giống như ỏ hà nội có nhiều quán gần nhau. Vì quán mình vừa khai chương hôm qua nen rất đong khách( chủ quán làm về âm nhạc nên thu hut rát nhiều khách) nhưng vi đông khách ma nhân viên thi đều không có kinh nghiệm nên có nhiều khách hàng gọi đồ uống mà cung ko phuc vụ hop lý, có nhiều khách hàng ko thanh toán cung ko biết, thanh toán thiếu rát nhiều. minh ko biết cách sắp xếp nhân viên như thế nào cho họp lý, Quy trình từ khi khách vào quán cho đến khi khách ra về mà có thể phục vụ đầy đủ và quan trọng hon là ghi chép va tính tiền, ko để tính trạng ko thu được tiền của khách.
    xin các ban cho ý kiến, Mình đang rát cần sự giúp đỡ.
    -- Em chi muon hoi về cách quản lý, phục vụ khách hàng, thu tiền olàm sao để mỗi khách hàng vào uống cà phê mình đêu thu đuọc tiền ( Quán rất đong, người mới ko biết phải làm thế nào nữa)
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    xin ý kiến các anh chị trong diễn đàn.
    Ma sao ko ai cho em y kiến vậy

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

thay đổi nội dung bởi: vhuyen, 20-10-2008 lúc 01:41 Lý do: Automerged Doublepost

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    10
    Được cảm ơn 7 lần trong 5 bài viết

Ðề: Cách quản lý quán cà phê?

mình nghĩ điều đó cũng đơn giản thôi mà,là số nhân viên cũng không nên quá ít so với lượngkhách hàng, bạn nên phân chia nhân viên ra mỗi người quản lý từng lượng bàn, hoặc từng khu vực của họ, vì thế họ có thể quản lý khu vực của mìh và có trách nhiêm thu tiền của khách
    [MARQUEE][COLOR="Magenta"][B][B]SỐNG[/B] LÀ KHÔNG CHỜ ĐỢI[/B][/COLOR][/MARQUEE]

Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 57 lần trong 52 bài viết

Ở Sài Gòn mình vẫn thấy có vài wán cafe đông khách thu tiền bằng cách thu ngay sau khi bưng nước tới lun chứ ko đợi khách gọi tính tiền thì mới tính.
    Dữ dội và dịu êm, ồn ào và lặng lẽ.
    Tôi ko hỉu nỗi mình, ai hỉu sao thì hỉu

Cảm ơn
    73
    Được cảm ơn 23 lần trong 17 bài viết

Trích Nguyên văn bởi batam View Post
    Ở Sài Gòn mình vẫn thấy có vài wán cafe đông khách thu tiền bằng cách thu ngay sau khi bưng nước tới lun chứ ko đợi khách gọi tính tiền thì mới tính.
    Chỉ có Sài Gòn mới có, nếu mà thu trước của tớ thì không có cơ hội thu của tớ lần thứ 2.Hi..Văn minh đô thị.

6. Các thành viên đã cảm ơn Dongsongbang về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    294
    Được cảm ơn 557 lần trong 344 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hangnana View Post
    mình nghĩ điều đó cũng đơn giản thôi mà,là số nhân viên cũng không nên quá ít so với lượngkhách hàng, bạn nên phân chia nhân viên ra mỗi người quản lý từng lượng bàn, hoặc từng khu vực của họ, vì thế họ có thể quản lý khu vực của mìh và có trách nhiêm thu tiền của khách
    mình thấy cách này hay đó, vì như vậy thì phục vụ tốt hơn, khi khách cần thì có người phục vụ ngay và dễ quản lý.
    Đường đi không khó vì ngăn sông cách núi
    Mà khó vì lòng người ngại núi e sông

Cảm ơn
    922
    Được cảm ơn 4,032 lần trong 2,284 bài viết

Tùy thôi em ơi.Chỗ nào mà bán cà phê dạng kín thì thu tiền trước, còn chổ nào bán cà phê dạng mở thì thu tiền sau-không sợ chạy làng
    HOÀNG QUYÊN -NGỌC SĨ
    HẠNH PHÚC KHI CÓ EM BÊN ANH

Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 57 lần trong 52 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dongsongbang View Post
    Chỉ có Sài Gòn mới có, nếu mà thu trước của tớ thì không có cơ hội thu của tớ lần thứ 2.Hi..Văn minh đô thị.
    Tớ thấy cũng bình thường muh, vì wán đông khách wá nên cũng nên thông cảm cho người ta.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Trích Nguyên văn bởi vansi200780 View Post
    Tùy thôi em ơi.Chỗ nào mà bán cà phê dạng kín thì thu tiền trước, còn chổ nào bán cà phê dạng mở thì thu tiền sau-không sợ chạy làng
    Đâu cần kín hay mở j đâu anh, em nói là có vài wán thui muh đâu phải nói hết đâu. Như wán cafe Đông Hồ trên đường CaoThắng nối dài đấy, hôm nào đông khách thì emmthấy nhân viên thu tiền ngay, còn hôm nào vắng khách thì đợi khách gọi mới thu tiền.
    thay đổi nội dung bởi: batam, 20-10-2008 lúc 02:12 Lý do: Automerged Doublepost
    Dữ dội và dịu êm, ồn ào và lặng lẽ.
    Tôi ko hỉu nỗi mình, ai hỉu sao thì hỉu

10. Các thành viên đã cảm ơn batam về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    294
    Được cảm ơn 557 lần trong 344 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vansi200780 View Post
    cafe dạng kín là sao? mà dạng mở là sao thế anh vansi?
    Đường đi không khó vì ngăn sông cách núi
    Mà khó vì lòng người ngại núi e sông

Cảm ơn
    73
    Được cảm ơn 23 lần trong 17 bài viết

Tớ thấy cũng bình thường muh, vì wán đông khách wá nên cũng nên thông cảm cho người ta.
    Vì sao tớ phải thông cảm chứ? cái này còn gọi là tiền trao cháo múc đây.he he..

Cảm ơn
    922
    Được cảm ơn 4,032 lần trong 2,284 bài viết

Đâu cần kín hay mở j đâu anh, em nói là có vài wán thui muh đâu phải nói hết đâu. Như wán cafe Đông Hồ trên đường CaoThắng nối dài đấy, hôm nào đông khách thì emmthấy nhân viên thu tiền ngay, còn hôm nào vắng khách thì đợi khách gọi mới thu tiền.
    Thì anh nói là sợ khách uống rồi chuồng thôi không ai quản lý nên mới nói vậy
    Trích Nguyên văn bởi pttd2007 View Post
    cafe dạng kín là sao? mà dạng mở là sao thế anh vansi?
    Vài bửa đi uống cà phê anh nói cho nghe nhé
    thay đổi nội dung bởi: vansi200780, 20-10-2008 lúc 02:24 Lý do: Automerged Doublepost
    HOÀNG QUYÊN -NGỌC SĨ
    HẠNH PHÚC KHI CÓ EM BÊN ANH

Trang 1/10 123 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề