Nhận thức về bản quyền

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Voi Còi

Còi Voi - Coi Vòi
Thành viên BQT
Hội viên mới
Hiện nay có nhiều kênh thông tin lên án việc vi phạm bản quyền vậy tại sao trong DD vẫy còn hiện tượng như thế này: "anh ơi! Cho em hỏi crack phần mềm A, B, C ... như thế nào?" mà các mod vẫn trơ trơ như không có vấn đề gì xảy ra. Quả thật đáng buồn cho những ai có suy nghĩ "cướp" sản phẩm của người khác. Tôi huy vọng không có những câu hỏi ngớ ngẩn, ngu xuẩn kiểu như thế này nữa. Thông cảm cho vì kông có mục góp ý nên Post đại lên đây vậy, nếu không phải thì xin xóa bài này.

Ðề: Nhận thức về bản quyền

Hiện nay có nhiều kênh thông tin lên án việc vi phạm bản quyền vậy tại sao trong DD vẫy còn hiện tượng như thế này: "anh ơi! Cho em hỏi crack phần mềm A, B, C ... như thế nào?" mà các mod vẫn trơ trơ như không có vấn đề gì xảy ra. Quả thật đáng buồn cho những ai có suy nghĩ "cướp" sản phẩm của người khác. Tôi huy vọng không có những câu hỏi ngớ ngẩn, ngu xuẩn kiểu như thế này nữa. Thông cảm cho vì kông có mục góp ý nên Post đại lên đây vậy, nếu không phải thì xin xóa bài này.

Cám ơn Thanhhung vì đã có sự góp ý này. Mình sẽ nhắc nhở các Mod phụ trách lưu ý vấn đề này :iagree:

Vi phạm bản quyền thì :iagree:
Nhưng Thanhhung hãy tự hỏi lại xem trong máy của Thanhhung có bao nhiêu cái phần mềm sài có bản quyền tử tế.

Bác nên ngẫm câu này "ăn vụn thì phải khéo chùi mép" đã ăn vụn còn ba hoa, chỉ chỏ cho người khác. Tôi chỉ góp ý cho các Admin; Smod; mod sao không có phản ứng gì vấn đề này thôi? Tôi xin hỏi bác một tý bác có bao giờ nghiên cứu lĩnh vực IT này chưa? Bác có biết công sức người ta bỏ ra thế nào không?
Thanhhung có nghĩ là đâu phải ai cũng có đủ điều kiện để sử dụng một phần mềm có bản quyền chưa?
Không có điều kiện không có nghĩa là phải đi ăn cướp để dùng chùa như thế!

Tại sao lại có thể sử dụng những ngôn từ này trong một DD được nhỉ, có vẻ hơi nặng nề cho người đọc.
Vài góp ý cùng Thanhhung
OK! cảm ơn bác đã góp ý.

Sắp có một cuộc chiến mới. :D

Tôi xin có một vài nhận xét sau đây :
- Kinh tế thị trường đòi hỏi phải giảm tối đa chi phí trong việc đầu tư để cạnh tranh, do đó, việc mua một phần mềm kế toán cũng phải lựa chọn một sản phẩm phù hợp với thực tế của mình với chi phí hợp lý. Việc dùng thử sản phẩm phần mềm trước khi mua là bình thường. Hiện nay các nhà cung cấp phần mềm kế toán Việt nam hạn chế việc cho dùng thử, nên việc nghiên cứu so sánh để chọn lựa hết sức khó khăn, khiến dân làm kế toán rất lúng túng. Bạn Thanhson25 đã mở lối cho dân làm kế toán tiếp cận một số phần mềm tiêu biểu, nhưng qua những bài viết của anh ta thấy chủ trương là không phổ biến phần crack mà để mọi người tự tìm hiểu và tự crack, chỉ gửi crack cho một số người có yêu cầu và hạn chế. Khi tôi yêu cầu bạn ấy gửi cho tôi một bản Acsoft trắng, bạn ấy đã trả lời như sau : " Nếu bạn có nhu cầu sử dụng thật sự hãy gửi thông tin DN bạncho tôi, tôi tặng bạn 1 bản Acsoft có bản quyền, dùng bản trắng làm gì , và gửi cho bạn bản trắng sẽ ảnh hưởng lớn đến nhà cung cấp, nên tôi không thể."
Trong thời gian qua, đề tài download phần mềm kế toán rất sôi nổi chứng tỏ được rất nhiều người quan tâm, muốn nhận được một bản download có thể dùng được, dùng thử trong một thời gian dài để đi đến quyết định lựa chọn một phần mếm kế toán đúng đắn và mua bản quyền chính thức, để được hưởng các chính sách chăm sóc khách hàng của nhà cung cấp phần mềm.
Điều này chứng tỏ sự thận trọng (chứ không phải ngớ ngẩn, ngu xuẩn) của các bạn kế toán và những người đang học kế toán, vì nếu sử dụng thành thạo một phần mềm kế toán, có khả năng người kế toán sẽ sử dụng nó suốt cuộc đời làm kế toán của mình. Như vậy có thể nói rằng, diễn đàn đã gián tiếp quảng cáo tiếp thị cho các nhà cung cấp.

Theo wiki Tiếng Việt : "Cướp hay cướp tài sản trong luật hình sự là một tội danh chỉ người nào sử dụng vũ lực, hoặc đe dọa sử dụng ngay tức khắc vũ lực đối với người khác nhằm chiếm đoạt tài sản của người khác.

Thủ phạm gây ra vụ cướp gọi là tên cướp. Bạo lực là dấu hiệu phổ biến nhất của bọn cướp, trong trường hợp xảy ra giết người thì tội danh biến thành cướp của giết người.

Cướp thường xảy ra ở nơi có nhiều tài sản (dễ bị tấn công) như vùng đô thị thành phố."

Bạn thanhung có lạm dụng từ "cướp" quá hay không? Các phần mềm post trên diễn đàn thường là demo crack chưa hoàn chỉnh, do các người sử dụng phần mềm chính thức chia sẻ, chứ nào có dùng bạo lực mà chiếm đoạt đâu.

Bạn thanhhung là nhà cung cấp phần mềm nào vậy.

Sắp có một cuộc chiến mới. :D

Tấn công từ chối dịch vụ mấy ngày qua đó, không biết có phải của các nhà cung cấp phần mềm không ?
Nghĩ thấy tức cười, đồ đậc trong nhà không lo mua khóa để giữ bị mất, thế là mua chó dữ về cắn bậy người ta !!!

Sửa lần cuối:

Túm lại các bác có dùng thử hay thiệt thì cũng kín đáo một chút, pm cho nhau chẳng hạn. Chứ ko người ta cứ tưởng sp của họ xài rất tốt mà ko được trả tiền nên tức tưởi lắm. Thật ra nếu DN có nhu cầu thực và coi trọng số liệu kế toán thì ai cũng mua hết nhưng chỉ khi họ hiểu rõ và so sánh kỹ các pm thì mới dám chọn mặt gởi vàng bỏ tiền ra mua.

Theo wiki Tiếng Việt : "Cướp hay cướp tài sản trong luật hình sự là một tội danh chỉ người nào sử dụng vũ lực, hoặc đe dọa sử dụng ngay tức khắc vũ lực đối với người khác nhằm chiếm đoạt tài sản của người khác.

Cái này được qui định tại điều 133 bộ luật hình sự hiện hành của nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
Điều 133: Tội cướp tài sản
Người nào dùng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực ngay tức khắc hoặc có hành vi khác làm cho người bị tấn công lâm vào tình trạng không thể chống cự được nhằm chiếm đoạt tài sản thì bị phạt tù từ ......

Vậy Dow phần mềm từ internet về sau đó bẻ khóa có vi phạm pháp luật không các anh - chị, và Luật quy định chổ nào. Mức phạt cao nhất & thấp nhất, cơ quan nào giải quyết nếu có kiếu kiện sảy ra.:confuse1:

Vậy Dow phần mềm từ internet về sau đó bẻ khóa có vi phạm pháp luật không các anh - chị, và Luật quy định chổ nào. Mức phạt cao nhất & thấp nhất, cơ quan nào giải quyết nếu có kiếu kiện sảy ra.:confuse1:

Thế bạn down về và bẻ khóa nhằm mục đích gì.
- Không nhằm mục đích kinh doanh ==> vô tư đi bạn
- Nhằm mục đích kinh doanh == Bạn vi phạm điều 171 bộ luật hình sự hiện hành của nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam.
Điều 171. Tội xâm phạm quyền sở hữu công nghiệp

1. Người nào vì mục đích kinh doanh mà chiếm đoạt, sử dụng bất hợp pháp sáng chế, giải pháp hữu ích, kiểu dáng công nghiệp, nhãn hiệu hàng hoá, tên gọi, xuất xứ hàng hoá hoặc các đối tượng sở hữu công nghiệp khác đang được bảo hộ tại Việt Nam gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ hai mươi triệu đồng đến hai trăm triệu đồng hoặc cải tạo không giam giữ đến hai năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ sáu tháng đến ba năm:
a) Có tổ chức
b) Phạm tội nhiều lần
c) Gây hậu quả rất nghiêm trọng hoặc đặc biệt nghiêm trọng.

3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ mười triệu đồng đến một trăm triệu đồng, cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

Thế bạn down về và bẻ khóa nhằm mục đích gì.
- Không nhằm mục đích kinh doanh ==> vô tư đi bạn
- Nhằm mục đích kinh doanh == Bạn vi phạm điều 171 bộ luật hình sự hiện hành của nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam.

Cảm ơn Bao Công (cho em hỏi là anh hay chị vậy cho dể xưng hô mà)
Vậy cho em hỏi trong DKT có ai dow về xong bẻ khóa kinh doanh chưa ạh, nếu có thì :chemdau:, mà em đọc thấy toàn mọi người hổ trợ nhau không àh, vậy có vi phạm không Bao Công.

Vậy cho em hỏi trong DKT có ai dow về xong bẻ khóa kinh doanh chưa ạh, nếu có thì :chemdau:, mà em đọc thấy toàn mọi người hổ trợ nhau không àh, vậy có vi phạm không Bao Công.

Bạn có bao giờ thấy BAO CÔNG là nữ chưa ???

Người ta có kinh doanh hay không thì không ai biết được cho đến khi cơ quan có chức năng xác định là có hoặc không.

Còn vấn đề hỗ trợ thì DKT luôn hoan nghênh và ủng hộ các bạn hết mình nhưng phải trong khuôn khổ của nội qui diễn đàn và pháp luật.

Vi phạm hay không chờ admin giải quyết vì không thuộc thẩm quyền của BAO heheh

To all: Thông thường các thành viên khi gia nhập diễn đàn thì 10 người hết 9 người không đọc kỹ nội quy diễn đàn rùi. Nếu BĐH xóa bài hay close topic thì các bạn lại nói khó, nhưng nếu chúng ta cứ tràn lan, không có kỷ luật thì đâu có quy cũ nữa chứ.

Chúng ta trao đổi trên internet đâu phải riêng 1 cái diễn đàn này, còn nhiều kênh khác nữa mà. Yahoo là 1 ví dụ.

Đùa vui không làm mất đoàn kết anh em, post bài đôi lúc có ý nghĩa hơi bậy tý (mang mục đích không công kích) thì không sao. Nhưng đôi lúc chúng ta cũng cần nên tôn trọng bản thân ta và các anh em trong diễn đàn nữa.

King Tiger chỉ góp ý với mọi người đôi điều vậy thôi.

Quy định về bài viết: Thành viên khi tham gia hay tạo lập một chủ đề nhất định cần tuân thủ những quy định sau đây:

* Không sử dụng ngôn ngữ hay hình ảnh thô tục vi phạm đạo đức, mang tính khiêu dâm, xúc phạm người khác. Không gây thù hằn, không bàn luận về các vấn đề mang tính chất tôn giáo, chính trị, tuân thủ pháp luật nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam.
* Không được phổ biến các loại virus, bom mail hay các hướng dẫn hacking. Không được hướng dẫn cách lừa gạt, các hoạt động vi phạm pháp luật.
* Đăng bài đúng box, không được viết bài cùng nội dung trong các box khác nhau hoặc nhiều nick viết cùng một nội dung. Nếu bài viết đăng không đúng chỗ, trùng nội dung. Mod hoặc ban điều hành sẽ di chuyển vào đúng box hoặc xóa mà không báo trước.
* Đọc hết các bài viết của chủ đề trước khi trả lời để tránh trả lời lạc đề, tránh trả lời không đúng, không chính xác hay làm mất lòng nhau khi chưa biết rõ đầu đuôi. Những bài viết không liên quan gì đến chủ đề có thể bị xóa.
* Mỗi bài viết phải viết bằng Tiếng Việt có dấu. Tránh gửi các bài viết sai chính tả. Hãy giữ cho tiếng Việt của chúng ta được trong sáng. Những bài viết này sẽ được nhắc nhở và biên tập lại mà không cần thông báo trước.
* Nghiêm cấm các hình thức lạm dụng diễn đàn để quảng cáo, rao vặt các dịch vụ hoặc sản phẩm tại các chuyên mục. Những bài viết loại này cần được gửi vào chuyên mục rao vặt đã được lập sẵn.
* Các bài viết bộc lộ quan điểm của người viết bài, không phải là quan điểm của toàn bộ diễn đàn, Mod hay Ban điều hành. Vì vậy, các thành viên hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật về thông tin gửi tới Diễn đàn cũng như các thông tin được liên kết tới từ bài viết của mình.
* Bất kỳ thành viên nào cảm thấy một bài viết có nội dung không lành mạnh hay không phù hợp với diễn đàn thì xin hãy thông báo cho Ban quản trị biết bằng e-mail hoặc tin nhắn cá nhân. Ban quản trị sẽ cố gắng xóa bài viết có nội dung không lành mạnh trong thời gian sớm nhất nếu chúng tôi xét thấy việc xóa bài viết là cần thiết.

Bạn có bao giờ thấy BAO CÔNG là nữ chưa ???

Người ta có kinh doanh hay không thì không ai biết được cho đến khi cơ quan có chức năng xác định là có hoặc không.

Còn vấn đề hỗ trợ thì DKT luôn hoan nghênh và ủng hộ các bạn hết mình nhưng phải trong khuôn khổ của nội qui diễn đàn và pháp luật.

Vi phạm hay không chờ admin giải quyết vì không thuộc thẩm quyền của BAO heheh

Vậy là anh Bao Công, hìhì em mới vào dkt hơn có tháng nên không biết nhiều mọi người là tất nhiên mà anh :iagree:

Giật mình khi vào diễn đàn và đọc được các bài viết này. Giật mình !!!

Bản thân mình cũng thường mua những đĩa phần mềm lan tràn ngoài thị trường với giá thật rẻ và dùng rất vô tư. Có bao nhiêu phần trăm máy tính tại Việt Nam dùng Windows có bản quyền ?:sad:

Tuy nhiên, nếu cứ để cho tình trạng này diễn ra, bao giờ các nhà sản xuất phần mềm Việt Nam nói chung và phần mềm kế toán nói riêng phát triển được? Chúng ta có thể sử dụng phần mềm miễn phí vì mục đích học hỏi, có rất nhiều cách để học, nhưng vì lý do đó mà lấy không sản phẩm để sử dụng thì không đúng vì đó là công sức, trí tuệ của người khác.

Cám ơn tất cả các góp ý đến BQT. Nếu các thành viên cảm thấy một bài viết có nội dung không phù hợp với diễn đàn thì xin hãy thông báo cho chúng tôi, BQT luôn đón nhận tất cả các nhận xét để diễn đàn ngày càng tốt hơn. Các bạn nên tránh sử dụng từ ngữ mang tính xúc phạm, công kích các thành viên gây mất đoàn kết.

-------------------------------------------------------------------------
Cho tôi hỏi bạn thanhhung có phải là bạn làm trong công ty SX phần mềm không?
1) Nếu bạn trả lời không, vậy bạn đang dùng bản windows và các trình ứng dụng có bản quyền không? Chắc chắn 99,999999% là bạn cũng dùng bản copy của người khác crack mà thôi. Vậy bạn cũng đi cướp sản phẩm của người khác mà dùng vậy.Bạn lên án người crack phần mềm trong khi chính bạn lại đi dùng bản crack, vậy bạn lên án họ có thuyết phục không?
2) Nếu bạn trả lời có, xin hỏi bạn,công ty của bạn viết phần mền trên ngôn ngữ lập trình có bản quyền không? Theo tôi biết có đến 99,9999999 % công ty viết phần mềm ở VN họ cũng viết code trên các ngôn ngữ lập trình theo bạn nói là cướp của bác Bill không à nghen. Chắc công ty của bạn cũng thế thôi. Nhân đây tôi cũng xin được phép bật mí một chút xíu, các phần mềm kế toán của VN viết trên VFP, đa số họ điều chôm mã nguồn của nhau nhiều lắm, họ chôm xong rồi chỉnh sữa, đặt cho nó một cái tên nghe rất kêu, có công ty còn đi đăng ký bản quyền hợp pháp mới tài chứ. Ví dụ: Nếu có điều kiện theo dõi những năm đầu mới thành lập của B và F, tôi nhận thấy 2 sản phẩm này ở những phiên bản đầu hình như rất giống nhau đến lạ lùng. Vậy sản phẩm của họ có đáng cho chúng ta tin tưởng mà không dùng thử trước khi mua không? Họ chôm code của nhau, hoàn chỉnh sản phẩm rồi đi bán cho người sử dụng. Trên đây chỉ là 2 công ty điển hình trong rất nhiều công ty phần mềm kế toán VN làm ăn kiểu lừa gạt khách hàng mà tôi không tiện nêu đích danh ở diễn đàn này. Còn tôi biết phận là thằng kế toán nghèo, không đủ tiền mua phần mềm kế toán, thôi đành crack và và dùng tạm vậy, chứ tôi không phải là thằng vừa đi ăn cướp vừa la làng là mình trong sạch như bạn thanhhung đâu.

Nếu tôi có nói sai, xin bác admin đừng xóa bài này!!!he he he!!!!!!!!
-----------------------------------------------------------------------
Dungdaudinh chấm bút.

Sửa lần cuối:

Nếu có nói sai cũng ko cho admin del bài luôn à, khôn quá trời. :D

dungdaudinh ơi bạn xử cái thằng foxshell ổn chưa?

Sửa lần cuối:

-------------------------------------------------------------------------
Cho tôi hỏi bạn thanhhung có phải là bạn làm trong công ty SX phần mềm không?
1) Nếu bạn trả lời không, vậy bạn đang dùng bản windows và các trình ứng dụng có bản quyền không? Chắc chắn 99,999999% là bạn cũng dùng bản copy của người khác crack mà thôi. Vậy bạn cũng đi cướp sản phẩm của người khác mà dùng vậy.Bạn lên án người crack phần mềm trong khi chính bạn lại đi dùng bản crack, vậy bạn lên án họ có thuyết phục không?
2) Nếu bạn trả lời có, xin hỏi bạn,công ty của bạn viết phần mền trên ngôn ngữ lập trình có bản quyền không? Theo tôi biết có đến 99,9999999 % công ty viết phần mềm ở VN họ cũng viết code trên các ngôn ngữ lập trình theo bạn nói là cướp của bác Bill không à nghen. Chắc công ty của bạn cũng thế thôi. Nhân đây tôi cũng xin được phép bật mí một chút xíu, các phần mềm kế toán của VN viết trên VFP, đa số họ điều chôm mã nguồn của nhau nhiều lắm, họ chôm xong rồi chỉnh sữa, đặt cho nó một cái tên nghe rất kêu, có công ty còn đi đăng ký bản quyền hợp pháp mới tài chứ. Ví dụ: Nếu có điều kiện theo dõi những năm đầu mới thành lập của B và F, tôi nhận thấy 2 sản phẩm này ở những phiên bản đầu hình như rất giống nhau đến lạ lùng. Vậy sản phẩm của họ có đáng cho chúng ta tin tưởng mà không dùng thử trước khi mua không? Họ chôm code của nhau, hoàn chỉnh sản phẩm rồi đi bán cho người sử dụng. Trên đây chỉ là 2 công ty điển hình trong rất nhiều công ty phần mềm kế toán VN làm ăn kiểu lừa gạt khách hàng mà tôi không tiện nêu đích danh ở diễn đàn này. Còn tôi biết phận là thằng kế toán nghèo, không đủ tiền mua phần mềm kế toán, thôi đành crack và và dùng tạm vậy, chứ tôi không phải là thằng vừa đi ăn cướp vừa la làng là mình trong sạch như bạn thanhhung đâu.

Nếu tôi có nói sai, xin bác admin đừng xóa bài này!!!he he he!!!!!!!!
-----------------------------------------------------------------------
Dungdaudinh chấm bút.

Bạn nói vậy thì chưa đúng với tinh thần diễn đàn rồi. Đây là diễn www.danketoan.com, chứ không phải là diễn đàn wwwwwww.crack.com. Khi bạn đã là thành viên của diễn đàn thì bạn nên tuân thủ nội quy.

Vấn đề bạn nói không phải là sai nhưng chỗ này không thích hợp nhé.

Hiện nay có nhiều kênh thông tin lên án việc vi phạm bản quyền vậy tại sao trong DD vẫy còn hiện tượng như thế này: "anh ơi! Cho em hỏi ***** phần mềm A, B, C ... như thế nào?" mà các mod vẫn trơ trơ như không có vấn đề gì xảy ra. Quả thật đáng buồn cho những ai có suy nghĩ "cướp" sản phẩm của người khác. Tôi huy vọng không có những câu hỏi ngớ ngẩn, ngu xuẩn kiểu như thế này nữa. Thông cảm cho vì kông có mục góp ý nên Post đại lên đây vậy, nếu không phải thì xin xóa bài này.

Chậc lâu lắm do bận công việc ko ghé vào diễn đàn mới lướt sơ sơ DĐ thiết nghĩ nếu bác thanhhung có thể ý thức đc vấn đề bản quyền hay ko thì tôi ko biết. Nhưng có lẽ bạn cũng ntn về các vấn đề này nên có những lời thiếu tế nhị nghe thấy như tắt nc vào mặt ng khác thế bác có chắc là bác sài tất cả các PM có bản quyền hết chứ :banginvg1: nói mà ko biết suy nghĩ :hypo:

Hiện nay có nhiều kênh thông tin lên án việc vi phạm bản quyền vậy tại sao trong DD vẫy còn hiện tượng như thế này: "anh ơi! Cho em hỏi ***** phần mềm A, B, C ... như thế nào?" mà các mod vẫn trơ trơ như không có vấn đề gì xảy ra. Quả thật đáng buồn cho những ai có suy nghĩ "cướp" sản phẩm của người khác. Tôi huy vọng không có những câu hỏi ngớ ngẩn, ngu xuẩn kiểu như thế này nữa. Thông cảm cho vì kông có mục góp ý nên Post đại lên đây vậy, nếu không phải thì xin xóa bài này.

Cảm ơn bác đã nhắc nhở mọi người, tôi đồng ý với bác về vấn đề đó. Vậy xin hỏi bác, Công ty bác có sử dụng máy tính không và các bản quyền trong đó như Win, Office đã mua bản quyền chưa

Mấy chú mới ra trường , lau miệng chưa sạch. Chắc cũng viết được vài cái phần mềm chơi Game chẳng hạn vào đây bày đặt dạy đời người khác. Mình rất tâm đắc cái câu hỏi "Trong máy của .... có mấy phần mềm tử tế" của Dalat. Chỉ hỏi một câu rằng Win của cậu xài chưa có bản quyền thì đừng có nói chuyện sách vở, khuyên bảo và dùng những từ của những kẻ chợ búa ko được học hành ở đây.

Vài lời- Nếu nặng quá xin Mod bỏ qua.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247