THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014

DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12

Ðề tài:
Tra cứu mã số thuế

Cảm ơn
    0

Tra cứu mã số thuế

-tên địa chỉ công ty có cách nào để tra mã số thuế. Mình muốn kiểm tra thông tin trước khi viết hóa đơn ( không thể hỏi khách hàng) giúp mình với.
    -Hồ sơ xin mã số thuế cá nhân gồm có những gì ,làm ở đâu? Mình sẽ đại diện công ty xin mã số thuấ cá nhân cho toàn bộ nhân viên công ty ( Có cả người nước ngoài)
    Bạn nào đã làm rồi giúp mình với, trước giờ mình chỉ khai thuế thu nhập và đóng thuế TNCN theo MST của công ty. Chưa làm vụ này lần nào
    Cám ơn các bạn nhiều

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Digg this Post!Bookmark Post in Technorati

2. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn meogia vì bài viết có ích này:

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    361
    Được cảm ơn 1,986 lần trong 1,197 bài viết

67 Ðề: Tra cứu mã số thuế

Trích Nguyên văn bởi meogia View Post
    -tên địa chỉ công ty có cách nào để tra mã số thuế. Mình muốn kiểm tra thông tin trước khi viết hóa đơn ( không thể hỏi khách hàng) giúp mình với.
    -Hồ sơ xin mã số thuế cá nhân gồm có những gì ,làm ở đâu? Mình sẽ đại diện công ty xin mã số thuấ cá nhân cho toàn bộ nhân viên công ty ( Có cả người nước ngoài)
    Bạn nào đã làm rồi giúp mình với, trước giờ mình chỉ khai thuế thu nhập và đóng thuế TNCN theo MST của công ty. Chưa làm vụ này lần nào
    Cám ơn các bạn nhiều
    Hồ sơ xin MST cá nhân:
    - Tờ khai đăng ký thuế để cấp MST cá nhân ( mẫu 05-DK-TCT)
    - Chứng minh nhân dân (có chứng thực)
    - 2 ảnh (1 dán vào tờ khai, 1 để làm thẻ)
    Trong TTư 10 /2006/TT-BTC có nói là: Cơ quan chi trả thu nhập tổng hợp tờ khai đăng ký thuế của từng cá nhân để nộp cho cơ quan Thuế trực tiếp quản lý thu thuế

"Cơ quan chi trả thu nhập tổng hợp tờ khai đăng ký thuế của từng cá nhân để nộp cho cơ quan Thuế trực tiếp quản lý thu thuế" có thể hiểu là: công ty tập hợp các hồ sơ đăng ký mã số thuế của các cá nhân đó lại và nộp các hồ sơ đó cho cơ quan thuế.

Nhưng giao nộp cho họ thì cũng yêu cầu họ ký nhận, vậy thì bạn lập Bảng kê tổng hợp có đầy đủ chữ ký và dấu má của công ty (hai bản) để mua thêm sự yên tâm cho mình.

Còn việc tìm MST của khách hàng thì chịu thôi bạn ạh, ko có cách nào đâu, khi viết HĐ bạn cần hỏi khách hàng MST của họ, nếu ko có thì bạn gạch ngang trên dòng MST đó nha.
    thay đổi nội dung bởi: betrangxxx, 04-07-2008 lúc 09:53
    ...Thôi hãy sống cho trọn đời nguyện ước
    Vạn lý tình, xuôi ngược cũng duyên thôi...

5. Các thành viên đã cảm ơn betrangxxx về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    353
    Được cảm ơn 311 lần trong 126 bài viết

53 Ðề: Tra cứu mã số thuế

Trích Nguyên văn bởi meogia View Post
    Cám ơn các bạn nhiều
    Mình nghĩ bạn nên đến hoặc điện thoại hỏi cơ quan thuế trực thuôc của cty bạn để có câu trả lời chính xác và nhanh nhất.
    em & anh

Cảm ơn
    331
    Được cảm ơn 1,270 lần trong 356 bài viết

Ðề: Tra cứu mã số thuế

MST cá nhân thì mình hok bít,nhưng để tra cứu MST khách hàng trước khi viết hóa đơn thì đơn giản cực. Mình có bà chị làm trong Chi cục thuế chị ấy cho mình file tìm doanh nghiệp tồn tại hay doanh nghiệp bỏ trốn rất chính xác mà chỉ bên thuế mới có. Bạn gửi mail vào nhuquynh_sovicotravel@yahoo.com mình gửi cho bạn 1 bản. Mình chưa đủ điều kiện up lên diễn đàn
    ÔNG XÃ TÔI NUMBER ONE NUMBER ONE

8. Có 4 thành viên sau đây cảm ơn quynhduan vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    125
    Được cảm ơn 129 lần trong 88 bài viết

bna vào trang của Tổng cục Thuế vào phần tra cứu thông tin người nộp thuế đanh MST vào là ra dc http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Khoi-c...&location=TCT; không thì bạn thử vào các trang thuế của từng tỉnh xem có hỗ trợ ko như TP HCM là có đấy

10. Các thành viên đã cảm ơn han_tu về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    43
    Được cảm ơn 13 lần trong 13 bài viết

Bạn nàobiết cách tra Hđ trên trang web Tổng cục thuế k giúp mình dzới, mình đánh số HĐ vào nhưng cứ bị báo là HĐ k tìm thấy.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Tại sao k thể hỏi khách hàng, mình k biết cách tra cứu dựa vào địa chỉ cty nhưng từ MST khách hàng cho bạn bạn có thể tra cứu bằng cách vào :http://www.gdt.gov.vn/gdtlive/Khoi-c...nguoi-nop-thue bạn chỉ cần đánh MST vào là đủ k cần phải ghi các chỉ tiêu còn lại đâu.Thân
    thay đổi nội dung bởi: dangghet209, 15-07-2008 lúc 04:54 Lý do: Automerged Doublepost
    Một thèng làm bài chẳng ra
    Ba thèng chụm lại ba bài y chang.

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết

Thật đơn giãn các bạn ah, chỉ cần vào trang www.gdt.gov.vn là có thể tra cứu thật nhanh

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết

Các bạn chỉ cần vào trang web gdt.gov.vn là có thể tra cứu thông tin doanh nghiệp một cách nhanh chóng và thuận tiện. chúc thành công!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Các bạn vào tra cứu, ngay chỗ thông tin về người nộp thuế và gõ vào MST là sẽ hiện tất cả thông tin về đối tượng nộp thuế đó. Yancancook, you so!
    thay đổi nội dung bởi: phongmlg, 17-09-2008 lúc 04:26 Lý do: Automerged Doublepost

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

có đầy đủ thông tin trên trang web của bộ tài chính và trên mạng,khỏi mất công gọi điện hay làm hồ sơ,

Cảm ơn
    33
    Được cảm ơn 5 lần trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ahung123 View Post
    có đầy đủ thông tin trên trang web của bộ tài chính và trên mạng,khỏi mất công gọi điện hay làm hồ sơ,
    Các bạn sai rùi!
    Trên trang web của bộ tài chính chỉ có số đăng ký kinh doanh thôi. Mã số thuế đâu có hiển thị trên đó.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề