THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014

DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 40

Ðề tài:
Lập định mức tiêu hao nguyên vật liệu

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 9 lần trong 3 bài viết

2. Có 5 thành viên sau đây cảm ơn handsome vì bài viết có ích này:

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Ðề: Lập định mức tiêu hao nguyên vật liệu

Bạn có biết về cách tính về chu kỳ gia công theo các phuơng thức di động liên tục , song song , kết hợp không , nếu biết hì chỉ mình với ......

Cảm ơn
    0

Ban co the xem them ve quy dinh, bieu mau, thoi han... dang ky dinh muc tai Link: ??nh m?c nguyn v?t li?u, ??ng k ??nh m?c - Di?n ?n chuyn bi?t v? quy?t ton thu?, quy?t ton ti chnh

---------- Post added at 02:38 PM ---------- Previous post was at 02:27 PM ----------

Ban xem huong dan tai Link nay nhe: Quy?t ton thu? thu nh?p doanh nghi?p (TNDN) - Di?n ?n chuyn bi?t v? quy?t ton thu?, quy?t ton ti chnh

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 12 lần trong 8 bài viết

2 Re: Lập định mức tiêu hao nguyên vật liệu

Hôm bửa mình có đi PV cho 1 cty DV kế toán họ có câu hỏi như sau:
    Khung hình (25x35): 15.000 sp
    Khung hình (35*45): 5.000 sp
    Khung hình (45*50): 7.000 sp

hạt nhựa hao hụt; 10%, kiếng: 5%, ván ép: 3%
    Yêu cầu: tính định mức NVL
    Tiền công của nhân viên sp tự xác định theo quy định biết rằng có 15 công nhân sản xuất.
    trước giờ mình làm cty thương mại và DV ko thui ah. Nên gặp câu hỏi này mình bị bí không làm được. Có anh chị nào biết cách tính chỉ giúp mình với.
    Cho mình xin mẫu biểu với email của mình: truclinh26kt1@yahoo.com
    Thanks

Cảm ơn
    0

40 Ðề: Lập định mức tiêu hao nguyên vật liệu

các bác giúp em tính sản lượng ra sản phẩm nhất định được không ạ.(vi dụ:cho 200k vải tính số quần áo sau khi may)

---------- Post added at 11:42 ---------- Previous post was at 11:21 ----------

chào cả nhà.em mún hỏi cả nhà một chút:giả sử em co 500kg vải A,200kg vải B 100kg vải C và 50kg vải D.em mún tính toán để cho ra một sản phẩm(như chiếc ga giường thì em tín theo phương pháp cộng đơn giản có dược không ạ(em không phải là kế toán cả nhà nhé)em cảm ơn cả nhà.bác nào có cách jup em với nhé.thank:anhchangrangkhenh20002000@yahoo.com đó là mail của em ma cũng là nick của em

Cảm ơn
    1

Công ty bạn sản xuất cửa cuốn, cửa kéo thực ra có rất nhiều laọi sản phẩm khác nhau. Bạn có thể lẫy một vài sản phẩm sản xuất chính và định mức nguyên vật liệu tiêu hao cho từng loại hàng là bao nhiêu. Ví dụ nguyên vật liệu chính là NHÔM hoặc khác thì một sản phẩm hết bao nhiêu. Căn cứ vào định mức thì chúng ta mua hoá đơn đầu vào là được cho từng sản phẩm

Cảm ơn
    0

các anh chị ơi có ai làm công ty may k ạ? giúp em với.em đang làm báo cáo thực tập về công ty may mà k có định mức về vải và các nguyên liệu khác nữa.
    anh chị nào có giúp em với! có bảng định mức về nguyên liệu để sx áo sơ mi nam, nữ hay quần tây cũng đc.
    anh chị giúp em với nhé.em cần gấp lắm.
    nếu anh chị nào có gửi thẳng vào mail của em nhé" nguyennhungbg90@gmail.com"
    em cảm ơn các anh chị nhiều

Cảm ơn
    290
    Được cảm ơn 631 lần trong 421 bài viết

Mình mới vào làm ở cty may mặc, công ty mới thành lập và mình cũng chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Giờ mình đang không hiểu phải xây dựng định mức NVL như thế nào nữa. Bạn nào cho mình xin mẫu biểu để mình thao khảo với.

Thanks cả nhà
    Đừng níu kéo những điều xa tầm với
    Mây của trời hãy để gió cuốn đi.

Cảm ơn
    361
    Được cảm ơn 1,986 lần trong 1,197 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songtu View Post
    Mình mới vào làm ở cty may mặc, công ty mới thành lập và mình cũng chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Giờ mình đang không hiểu phải xây dựng định mức NVL như thế nào nữa. Bạn nào cho mình xin mẫu biểu để mình thao khảo với.

Thanks cả nhà
    định mức NVL do DN tự xây dựng rồi CT/CCT sẽ duyệt định mức. CTy mình làm bao bì nhựa cũng giống giống như ngành may, khi bán tính cái hoặc kg nhưng mình đăng ký định mức mét vuông (m2) vì mỗi sản phẩm có khổ, quy cách khác nhau. Bạn kiểm tra xem để SX 1 sản phẩm thường phải sử dụng NVL gì rồi lấy mức trung bình 1m2 mà tính định mức, nên làm định mức đăng ký cao hơn định mức sử dụng thực tế tại DN để bù lỗ vào những lô hàng lỗi vượt quá định mức.

Thân !
    ...Thôi hãy sống cho trọn đời nguyện ước
    Vạn lý tình, xuôi ngược cũng duyên thôi...

12. Các thành viên đã cảm ơn betrangxxx về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Meohen87 View Post
    bạn tập hợp như vậy là mình lập bảng tiêu hao nguyên vật liệu theo quyết định 15 ah? công ty mình sản xuất các loại đá xây dựng (đá 1 x2,0 x 4,...)và mình làm theo qđ 48 thì tất cả các chi phí mình đều cho vào 154 hết vậy thì làm sao mà tách chi phí từng loại để tính định mức tiêu hao nguyên vật liệu và tính giá thành từng loại được, có người chỉ mình 1 cách là tính mức tiêu hao vật liệu theo doanh thu tức là tổng hợp doanh thu của từng loại sản phẩm rùi chia tỷ lệ .........nhưng mình cũng chưa có làm theo nên không có rõ lắm, bạn có thể giúp mình giải quyết vấn đề này đựơc không???công ty mình nguyên vật liệu gồm có: điện, dầu máy, nhân công, và một số vật từ, thiết bị để thay thế khi bị hỏng, vậy thì làm sao mà biết nó dùng để làm sp nào mà tách phải không bạn, mình đang gặp rắc rối vấn đề này mà chưa bít giải quyết sao mong mọi người giúp sớm cho!
    Bạn ơi, mình cũng làm ở Công ty sản xuất đá xây dựng. Công ty mình thường mua đá hộc, đá 4X6 về xây và vo thành đá chất lượng cao để bán, vì mới hoạt động nên chưa xây dựng được bảng định mức tiêu hao nguyên vật liệu, bạn làm cùng ngành có thể chỉ giáo mình mấy chiêu được không?

Cảm ơn
    9

Chào các anh chị trên diễn đàn.
    Em đang làm cho cty sx ống lưới, mà em đang bí về xây dựng định mức nguyên vật liệu, em vào làm đã thấy có đăng ký trên thuế một bản định mức, em thấy ko hợp lý nhưng bản than em thì chưa làm, chưa hiểu, cty thì nhỏ có mình em làm cũng chẳng bít hỏi ai. Em nhờ anh xhij nào đang làm kế toán giá thành có thể ghé qua yahoo chỉ em với. Em đang gặp khó khăn lớn với vấn đề này rồi ko tìm được lối đi nữa. hichic, anh chị nào bít giúp giùm em với. Yahoo của em là: tuoingoc_mautim hoặc google talk : lethu2403@gmail.com
    Mong mọi người vaò giúp em với ạ

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Thông tin về chủ đề