kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài:
Xin mẫu" đề nghị đóng tài khoản" tại ngân hàng

Cảm ơn
    119
    Được cảm ơn 104 lần trong 88 bài viết

Xin mẫu" đề nghị đóng tài khoản" tại ngân hàng

Nhận làm báo cáo thuế, sổ sách, BCTC khu vực TP HCM 01689909573

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

Ðề: Xin mẫu" đề nghị đóng tài khoản" tại ngân hàng

Cái này cứ alo cho bất kỳ chi nhánh nào của NH mà bác muốn đóng, bảo họ gửi cái mẫu qua email là xong mà.

Vì trên mẫu của NH sẽ có nội dung xử lý số tiền còn lại trong TK Cty là rút tiền mặt hay chuyển sang 1 tài khoản khác. Còn nếu TK đó không còn tiền và cũng không thu phí sử dụng thì bác cứ để đó, tội gì phải đóng. Nhỡ có Khách hàng của bác cũng sử dụng NH này thì tiện cho bác khi nhận tiền hơn.

4. Các thành viên đã cảm ơn luanmarketing về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    196
    Được cảm ơn 310 lần trong 221 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thombg View Post
    Bên công ty mình không muốn dùng tài khoản của Ngân Hàng A và chuyển sang dùng NH B. Mình chưa có làm qua vấn đề này bao giờ. ACE dân KT ai có mẫu này xin gởi mail cho mình nha. MAil của minh la saobang068@yahoo.com

Thanks cả nhà!
    Muốn đóng tài khoản ở ngân hàng nào bạn cứ ra trực tiếp ngân hàng đó xin mẫu. Mỗi ngân hàng có mẫu khác nhau.
    Dù đục dù trong, con sông vẫn chảy - Dù cao dù thấp, cây lá vẫn xanh ....

Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 25 lần trong 21 bài viết

Mình cũng đang quan tâm vd này đây
    Chẳng là tk NH bên mình có thông tin trên hóa đơn gtgt tự in (lúc ban đầu khi nộp thông báo phát hành HD cho bên thuế)
    giờ bên mình muốn đóng Tk NH cũ kia vào và thay tk NH mới thì trên HD GTGT có cần thay tk NH mới vào hóa đơn GTGT ko? và nếu thay vào thì có cần nộp lại thông báo hay điều chỉnh j cho cơ quan thuế ko ạ?>

Xin các bác lưu ý cho là nếu để lại tk NH, trong TH ko dùng sau 6 tháng TK sẽ bị đóng băg, phải đi kích hoạt lại mới rút tiền hoặc gửi đi được nhé, chứ ko phải cứ để đấy là ok thích dùng lúc nào là dùng đâu ạ..
    Tuyển BPD TIẾNG NHẬT lương hợp lý, đãi ngộ tốt

Cảm ơn
    119
    Được cảm ơn 104 lần trong 88 bài viết

Re: Ðề: Xin mẫu" đề nghị đóng tài khoản" tại ngân hàng

Trích Nguyên văn bởi tomitavn View Post
    Mình cũng đang quan tâm vd này đây
    Chẳng là tk NH bên mình có thông tin trên hóa đơn gtgt tự in (lúc ban đầu khi nộp thông báo phát hành HD cho bên thuế)
    giờ bên mình muốn đóng Tk NH cũ kia vào và thay tk NH mới thì trên HD GTGT có cần thay tk NH mới vào hóa đơn GTGT ko? và nếu thay vào thì có cần nộp lại thông báo hay điều chỉnh j cho cơ quan thuế ko ạ?>

Xin các bác lưu ý cho là nếu để lại tk NH, trong TH ko dùng sau 6 tháng TK sẽ bị đóng băg, phải đi kích hoạt lại mới rút tiền hoặc gửi đi được nhé, chứ ko phải cứ để đấy là ok thích dùng lúc nào là dùng đâu ạ..
    Cái này bên mình đã có văn bản hỏi Cụ Thuế TPHCm và đựoc bên Cục thuế trả lời lại như sau: Số TK ngân hàng ko bắt buộc in trên hóa đơn nên khi thay đổi không cần báo cho cơ quan thuế. Nếu trên hóa đơn còn phần trống có thể đóng tên ngân hàng khác nên thì công ty bạn nên làm 1 con dấu đóng nên để khách hàng biết và liên lạc cho dễ. hjhj
    Nhận làm báo cáo thuế, sổ sách, BCTC khu vực TP HCM 01689909573

Thông tin về chủ đề