kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Ðề tài:
Thanh toán chế độ nghỉ thai sản khi sinh con lần thứ 2

Cảm ơn
    56
    Được cảm ơn 5 lần trong 4 bài viết

100 Thanh toán chế độ nghỉ thai sản khi sinh con lần thứ 2

Cả nhà cho mình hỏi một số vấn đề sau với ạ.
    Bên Cty mình có 1 chị nghỉ thai sản sinh con lần thứ hai. Do thai nhi không bình thường nên chị ấy phải nghỉ theo dõi tại bệnh viên từ tháng 9/2010 đến tháng 12/2010 mới sinh.

1/ Vậy khi sinh con lần thứ 2 chị ấy được hưởng chế độ BH như thế nào? được nghỉ bao nhiêu tháng và trợ cấp bao nhiêu. (lương CB là: 1.920.000 làm việc trong ĐK bình thường).

2/ Khi nằm theo rõi tại bệnh viện chị ấy nằm dịch vụ và khi sinh thì có giấy ra viện và giấy chứng sinh (ngoài ra không có thêm giấy tờ nào khác). Vậy trong khoảng thời gian này chị ấy có được BHXH chi trả tiền không.

3/ Chị ấy phải sinh mổ vậy chị ấy có được hưởng thêm tiền gì nữa không ạ?

RẤT MONG MỌI NGƯỜI LƯU TÂM CHỈ GIÚP EM VỚI EM MÓI RA TRƯỜNG LÊN KHÔNG RÕ. EM ĐÃ HỎI BÊN BHXH RỒI NHUNG HỌ TRẢ LỜI EM KO HIẺU LẮM

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

thay đổi nội dung bởi: timlainick, 07-01-2011 lúc 04:26
    KHI MỌI THỨ ĐÃ MẤT, TƯƠNG LAI VẪN CÒN !

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    299
    Được cảm ơn 470 lần trong 217 bài viết

Ðề: Thanh toán chế độ nghỉ thai sản khi sinh con lần thứ 2

1/ Vậy khi sinh con lần thứ 2 chị ấy được hưởng chế độ BH như thế nào? được nghỉ bao nhiêu tháng và trợ cấp bao nhiêu. (lương CB là: 1.920.000 làm việc trong ĐK bình thường)- Khi nghỉ sinh con chị ấy được hưởng trợ cấp thai sản được tính : Lương bình quân 6 tháng trước khi nghỉ sinh * 4 tháng + (730.000 * 2). Số tiền BH chi trả tùy tùy thuộc vào số tiền 2% giữ lại hàng quý. Bạn chỉ cần giấy chứng sinh (giấy khai sinh bản sao, giấy ra viện + mẫu C68a và Báo giảm tháng 12 mẫu 03a-TBH). Trong vòng 60 ngày kể từ ngày đi làm lại nên bổ sung giấy ra viện sau khi sinh để nhận thêm khoản trợ cấp phục hồi sức khỏe. Sinh mổ nghỉ 7 ngày. Bạn tính: (730.000 *25%)*sinh mổ.
    Khi nằm theo rõi tại bệnh viện chị ấy nằm dịch vụ và khi sinh thì có giấy ra viện và giấy chứng sinh (ngoài ra không có thêm giấy tờ nào khác). Vậy trong khoảng thời gian này chị ấy có được BHXH chi trả tiền không.
    Cái này vẫn được bảo hiểm thanh toán bình thường bạn nhé! nếu chị ấy có đầy đủ giấy tờ chứng nhận chị nằm viện. Và sẽ được nghỉ sinh trong vòng 4 tháng.
    thay đổi nội dung bởi: unitraco, 07-01-2011 lúc 04:41

4. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn unitraco vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    1,033
    Được cảm ơn 629 lần trong 386 bài viết

Trích Nguyên văn bởi unitraco View Post
    1/ Vậy khi sinh con lần thứ 2 chị ấy được hưởng chế độ BH như thế nào? được nghỉ bao nhiêu tháng và trợ cấp bao nhiêu. (lương CB là: 1.920.000 làm việc trong ĐK bình thường)- Khi nghỉ sinh con chị ấy được hưởng trợ cấp thai sản được tính : Lương bình quân 6 tháng trước khi nghỉ sinh * 4 tháng + (730.000 * 2). Số tiền BH chi trả tùy tùy thuộc vào số tiền 2% giữ lại hàng quý. Bạn chỉ cần giấy chứng sinh (giấy khai sinh bản sao, giấy ra viện + mẫu C68a và Báo giảm tháng 12 mẫu 03a-TBH). Trong vòng 60 ngày kể từ ngày đi làm lại nên bổ sung giấy ra viện sau khi sinh để nhận thêm khoản trợ cấp phục hồi sức khỏe. Sinh mổ nghỉ 7 ngày. Bạn tính: (730.000 *25%)*sinh mổ.
    Khi nằm theo rõi tại bệnh viện chị ấy nằm dịch vụ và khi sinh thì có giấy ra viện và giấy chứng sinh (ngoài ra không có thêm giấy tờ nào khác). Vậy trong khoảng thời gian này chị ấy có được BHXH chi trả tiền không.
    Cái này vẫn được bảo hiểm thanh toán bình thường bạn nhé! nếu chị ấy có đầy đủ giấy tờ chứng nhận chị nằm viện. Và sẽ được nghỉ sinh trong vòng 4 tháng.
    Cái fần nằm dịch vụ BH nó chỉ trả cho mình fần nào đó thôi fải kô ạ!
    Còn mổ thì BH trả 70% còn người bênh trả 30%
    Các bác cho ý kiến ạ
    Hỏi thì xấu hổ một chút , kô hỏi xấu hổ cả đời!

Cảm ơn
    56
    Được cảm ơn 5 lần trong 4 bài viết

Re: Ðề: Thanh toán chế độ nghỉ thai sản khi sinh con lần thứ 2

Trích Nguyên văn bởi unitraco View Post
    thanks bác. nhưng Sao em nghe nói là mẫu 67a + mấu 03a-TBH chứ không phải mẫu 68a hả bác?
    Em muốn đọc được tài liệu này thì phải vào trang nào? bác chỉ cho em với.
    thay đổi nội dung bởi: timlainick, 13-01-2011 lúc 08:13
    KHI MỌI THỨ ĐÃ MẤT, TƯƠNG LAI VẪN CÒN !

Cảm ơn
    170
    Được cảm ơn 166 lần trong 116 bài viết

Ðề: Re: Ðề: Thanh toán chế độ nghỉ thai sản khi sinh con lần thứ 2

Trích Nguyên văn bởi timlainick View Post
    thanks bác. nhưng Sao em nghe nói là mẫu 67a + mấu 03a-TBH chứ không phải mẫu 68a hả bác?
    Em muốn đọc được tài liệu này thì phải vào trang nào? bác chỉ cho em với.
    Đúng là mẫu 67a + mấu 03a-TBH rồi. Bên công ty mình thanh toán tiền thai sản cho chi NV bên mình cũng dùng mẫu này.

8. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn thumai2t vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    34
    Được cảm ơn 145 lần trong 115 bài viết

Tốt nhất là bạn nên hỏi bảo hiểm bên bạn xem khai trên những mẫu nào. còn mình thấy unitraco hướng dẫn thế là đúng rồi đó
    Người yêu có thể không có, nhưng chó nhất định phải nuôi một con

Thông tin về chủ đề