Trang 1/10 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 98

Ðề tài:
Hướng dẫn kê khai "DANH SÁCH LAO ĐỘNG THAM GIA BHXH, BHYT" - MẪU D02-TS ????

Cảm ơn
    3

Hướng dẫn kê khai "DANH SÁCH LAO ĐỘNG THAM GIA BHXH, BHYT" - MẪU D02-TS ????

Công ty mình đăng ký tham gia bảo hiểm lần đầu cho CBNV, nhưng mình không biết cách khai cái mẫu D02-TS như thế nào cả. Ai biết cách khai chỉ giùm mình với?????

Mình thắc mắc các mục: - "Mức Đóng"
    - " Tứ tháng năm", " đến tháng năm"
    - " Không trả thẻ"
    - " Đã có sổ BHXH"
    Mong mọi người giúp đỡ!!!!!!!

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    0

Ðề: Hướng dẫn kê khai "DANH SÁCH LAO ĐỘNG THAM GIA BHXH, BHYT" - MẪU D02-TS ????

Mẫu biểu bạn có thể tham khảo tại đây

Cảm ơn
    3

Re: Hướng dẫn kê khai "DANH SÁCH LAO ĐỘNG THAM GIA BHXH, BHYT" - MẪU D02-TS ????

Bạn nào biết chỉ hộ mình với. Mình đang rất cần. thanks
    \

Cảm ơn
    0

Ðề: Hướng dẫn kê khai "DANH SÁCH LAO ĐỘNG THAM GIA BHXH, BHYT" - MẪU D02-TS ????

Mình ko hiểu bạn đang nói mẫu nào mình ko hiểu.phải làm mẫu 03 chứ??

Cảm ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi hurting View Post
    Mình ko hiểu bạn đang nói mẫu nào mình ko hiểu.phải làm mẫu 03 chứ??
    Từ 1/1/2012 đã có mẫu mới rồi bạn à!

7. Các thành viên đã cảm ơn umumti về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    0

vậy ak??
    hichic

9. Các thành viên đã cảm ơn hurting về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

nếu mình làm thêm lao động thì cần những mẫu nào

Cảm ơn
    10
    Được cảm ơn 15 lần trong 11 bài viết

Re: Ðề: Hướng dẫn kê khai "DANH SÁCH LAO ĐỘNG THAM GIA BHXH, BHYT" - MẪU D02-TS ????

Trích Nguyên văn bởi umumti View Post
    Từ 1/1/2012 đã có mẫu mới rồi bạn à!
    Anh chị cho em hỏi mẫu mới là sao ạh, là mình không làm mẫu 3a như trước nũa à, em đi BH người ta kêu làm lại điều chỉnh lương mà em không biết làm thế nào hết, có ai biết không giúp em với. Tại vì cty em đến bây giờ mới làm tăng, mà tăng lại từ tháng 10-2011 nên em ko biết phải điền vô TỔNG HỢP CHUNG của mẫu 3a ntn hết. Rồi còn rắc rối là phải làm tăng tỷ lệ đóng BH nữa, tháng 1 là 30.5% rồi, em phải điền vô chỗ nào đây , hay là phải làm 2 bảng kê?
    Giúp em với. Huhu

Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kê khai "DANH SÁCH LAO ĐỘNG THAM GIA BHXH, BHYT" - MẪU D02-TS ????

Còn phần Họ và tên có I.1 Lao động, I.2 Mức đóng là sao nhỉ? mình ko biết điền thế nào là chính xác luôn? hix

Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 11 lần trong 8 bài viết

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kê khai "DANH SÁCH LAO ĐỘNG THAM GIA BHXH, BHYT" - MẪU D02-TS ????

Trích Nguyên văn bởi pacoc2011 View Post
    Anh chị cho em hỏi mẫu mới là sao ạh, là mình không làm mẫu 3a như trước nũa à, em đi BH người ta kêu làm lại điều chỉnh lương mà em không biết làm thế nào hết, có ai biết không giúp em với. Tại vì cty em đến bây giờ mới làm tăng, mà tăng lại từ tháng 10-2011 nên em ko biết phải điền vô TỔNG HỢP CHUNG của mẫu 3a ntn hết. Rồi còn rắc rối là phải làm tăng tỷ lệ đóng BH nữa, tháng 1 là 30.5% rồi, em phải điền vô chỗ nào đây , hay là phải làm 2 bảng kê?
    Giúp em với. Huhu
    Chỉ cần làm 1 bảng thôi nhưng tách thành nhiều dòng tương ứng với từng mức tỷ lệ đóng VD
    Từ 05/2011 đến 12/2011 28.5%
    từ 01/2012 30.5%

Quy định mức lương tối thiểu vùng áp dụng từ ngày 01 tháng 10 năm 2011 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2012 như sau:

1. Mức 2.000.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng I.

2. Mức 1.780.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng II.

3. Mức 1.550.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên địa bàn thuộc vùng III.

4. Mức 1.400.000 đồng/tháng áp dụng đối với doanh nghiệp hoạt động trên các địa bàn thuộc vùng IV.

ngoài ra, mức tiền lương thấp nhất trả cho người lao động đã qua học nghề (kể cả lao động do doanh nghiệp tự dạy nghề) phải cao hơn ít nhất 7% so với mức lương tối thiểu vùng, có nghĩa là mức lương tối thiểu của người lao động đã qua học nghề ở vùng 1 là 2.140.000 đồng.

14. Có 3 thành viên sau đây cảm ơn huynhthuthao vì bài viết có ích này:

Trang 1/10 123 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề