THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014


DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Ðề tài:
hợp đồng lao động vô thời hạn có đóng BHXH không?

  1. #1
    Tham gia ngày
    Nov 2009
    Bài gởi
    128
    Cảm ơn
    114
    Được cảm ơn 14 lần trong 13 bài viết
    Rep Power
    0

  2. Các thành viên đã cảm ơn maquy về bài viết hữu ích này :


  3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Bài gởi
    Many
     
  4. #2
    Tham gia ngày
    Nov 2009
    Nơi ở
    binh duong
    Bài gởi
    987
    Cảm ơn
    2,241
    Được cảm ơn 2,470 lần trong 1,398 bài viết
    Rep Power
    43

    Ðề: hợp đồng lao động

    Trích Nguyên văn bởi maquy View Post
    cả nhà ah!cho em hỏi la em làm họp đồng cho nhân viên không kỳ hạn mà không đóng bảo hiểm xã hội thì có sao không ạ ?
    Nếu mà làm HDLD không thời hạn mà không tham gia BH thì không được,bạn phải làm HDLD dưới 3 tháng thôi (giống như HDLD thời vụ đó),

    Điều 111 Luật Bảo hiểm xã hội quy định:

    - Trong thời hạn ba mươi ngày, kể từ ngày giao kết hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc hoặc tuyển dụng, người sử dụng lao động nộp hồ sơ tham gia bảo hiểm xã hội cho tổ chức bảo hiểm xã hội theo quy định tại khoản 1 và khoản 3 Điều 110 của Luật này
    [SIZE="4"]Một lần tình cờ gặp rồi sẽ quên
    Nhiều lần tình cờ hỏi ai mà không nhớ[/SIZE]
    :kissanh:
    :

  5. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn tigonluan vì bài viết có ích này:


  6. #3
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Bài gởi
    57
    Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 30 lần trong 23 bài viết
    Rep Power
    10

    Ðề: hợp đồng lao động

    đúng rồi đó ,phải đóng bảo hiểm xã hội chứ không mai mốt phòng thanh tra xuống kiểm tra cty bạn sẽ bị truy thu đóng bảo hiểm và còn bị phạt nữa đó

  7. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn copcon1986hd vì bài viết có ích này:


  8. #4
    Tham gia ngày
    Dec 2009
    Bài gởi
    16
    Cảm ơn
    773
    Được cảm ơn 226 lần trong 142 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: hợp đồng lao động

    Trích Nguyên văn bởi tigonluan View Post
    Nếu mà làm HDLD không thời hạn mà không tham gia BH thì không được,bạn phải làm HDLD dưới 3 tháng thôi (giống như HDLD thời vụ đó),

    Điều 111 Luật Bảo hiểm xã hội quy định:

    - Trong thời hạn ba mươi ngày, kể từ ngày giao kết hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc hoặc tuyển dụng, người sử dụng lao động nộp hồ sơ tham gia bảo hiểm xã hội cho tổ chức bảo hiểm xã hội theo quy định tại khoản 1 và khoản 3 Điều 110 của Luật này
    noben biết là khi mới vào cty mà bắt đầu ký hợp đồng lao động là cũng bắt đầu tham gia BH luôn mà

  9. Các thành viên đã cảm ơn noben18 về bài viết hữu ích này :


  10. #5
    Tham gia ngày
    Nov 2009
    Nơi ở
    binh duong
    Bài gởi
    987
    Cảm ơn
    2,241
    Được cảm ơn 2,470 lần trong 1,398 bài viết
    Rep Power
    43

    Ðề: hợp đồng lao động

    Trích Nguyên văn bởi noben18 View Post
    noben biết là khi mới vào cty mà bắt đầu ký hợp đồng lao động là cũng bắt đầu tham gia BH luôn mà
    Đúng rùi đấy noben ah
    Sau 1 tháng hoặc 2 tháng thử việc rồi bắt đầu ký HDLD cũng là lúc bắt đầu tham gia BH,có vừa là quyền lợi vừa là nghĩa vụ đấy
    [SIZE="4"]Một lần tình cờ gặp rồi sẽ quên
    Nhiều lần tình cờ hỏi ai mà không nhớ[/SIZE]
    :kissanh:
    :

  11. Các thành viên đã cảm ơn tigonluan về bài viết hữu ích này :


  12. #6
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Bài gởi
    4
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Rep Power
    0

    18 Ðề: hợp đồng lao động

    cho em hỏi công ty em ký hợp đồng lao động 3 tháng 1 có đc kô? cứ hết 3 tháng lại ký hợp đồng 1 lần. cho tất cả các nhân viên trong công rty.

  13. #7
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Bài gởi
    236
    Cảm ơn
    156
    Được cảm ơn 47 lần trong 40 bài viết
    Rep Power
    12

    Ðề: hợp đồng lao động

    Trích Nguyên văn bởi hoa anh dao View Post
    cho em hỏi công ty em ký hợp đồng lao động 3 tháng 1 có đc kô? cứ hết 3 tháng lại ký hợp đồng 1 lần. cho tất cả các nhân viên trong công rty.
    nếu bạn ký hợp đồng như vậy thì phải thay tên người lao động trong Hợp đồng, mình nghĩ làm như vậy ko biết có được không nhỉ?cty mình cũng ko đóng bảo hiểm nên mình định làm HDLD 3 tháng một.có được không các pác.
    Có công mài sắt có ngày nên kim

  14. #8
    Tham gia ngày
    Oct 2009
    Bài gởi
    183
    Cảm ơn
    73
    Được cảm ơn 96 lần trong 69 bài viết
    Rep Power
    12

    Ðề: hợp đồng lao động

    Trích Nguyên văn bởi hoa anh dao View Post
    cho em hỏi công ty em ký hợp đồng lao động 3 tháng 1 có đc kô? cứ hết 3 tháng lại ký hợp đồng 1 lần. cho tất cả các nhân viên trong công rty.
    Luật lao động chỉ cho phép ký hdld :
    lần 1 hợp đồng thử việc: tuỳ theo trình độ; Đh, CĐ thử việc tối đa 60 ngày; tc, cnkt tối đa 30 ngày; còn lại khhông qui định cụ thể thời hạn thử việc tối đa.
    lần 2; hđlđ có thời hạn tối đa 36 tháng
    lần 3: hết hạn hd lần 2 nếu không ký lại hoặc ký lại đều phải là hdld không kỳ hạn.
    Nỗi buồn chia sẻ gánh chung, niềm vui chia sẻ nhân thêm vạn lần:

  15. Các thành viên đã cảm ơn chuteuthoida về bài viết hữu ích này :


  16. #9
    Tham gia ngày
    Nov 2009
    Nơi ở
    binh duong
    Bài gởi
    987
    Cảm ơn
    2,241
    Được cảm ơn 2,470 lần trong 1,398 bài viết
    Rep Power
    43

    Ðề: hợp đồng lao động

    Trích Nguyên văn bởi hoa anh dao View Post
    cho em hỏi công ty em ký hợp đồng lao động 3 tháng 1 có đc kô? cứ hết 3 tháng lại ký hợp đồng 1 lần. cho tất cả các nhân viên trong công rty.
    -Bạn có thể ký HDLD 3 tháng 1 lần nếu như trường hợp cty bạn không tham gia BH.
    -Cách làm như bạn nói là giống như áp dụng theo hợp đồng thời vụ vậy
    [SIZE="4"]Một lần tình cờ gặp rồi sẽ quên
    Nhiều lần tình cờ hỏi ai mà không nhớ[/SIZE]
    :kissanh:
    :

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Chủ đề tương tự

  1. cho thuê tài sản cố định
    By vũ kim liên in forum Giúp đỡ khác
    Trả lời: 3
    Bài mới gởi: 18-04-2012, 09:35
  2. Thong tu 17/2009/TT-BLĐTBXH
    By thuthaopkt in forum Tham khảo về lương
    Trả lời: 0
    Bài mới gởi: 22-06-2009, 01:36
  3. Có Nên Đóng BHXH
    By CARO7799 in forum Kế toán tiền lương
    Trả lời: 24
    Bài mới gởi: 26-11-2008, 10:44
  4. Tiền điện ko có hoá đơn!
    By boden in forum Kế Toán Chi Phí
    Trả lời: 13
    Bài mới gởi: 22-11-2008, 07:32
  5. Những “viên gạch” thời gian
    By xuongrongdat in forum Bí quyết kinh doanh
    Trả lời: 0
    Bài mới gởi: 21-04-2008, 10:16

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •