Trang 1/8 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 80

Ðề tài:
Lựa chọn đề tài thực tập

Cảm ơn
    44
    Được cảm ơn 106 lần trong 48 bài viết

New Lựa chọn đề tài thực tập

Các anh chị ơi !
    Em có 1 việc này mún tham khảo ý kiến của các anh các chị đây.
    Chuyện là em đang chuẩn bị đi thực tập , em đang băn khoăn chưa bít lựa chọn đề tài j để viết .Theo các anh chị ,Giữa công ty xây dựng và công ty thương mại dịch vụ em nên thực tập ở công ty nào ? Nếu công ty xây dựng thì em nên viết về vấn đề gì ? Nếu công ty TM DV thì em nên viết về vấn đề gì? Vấn đề nào dễ viết chút đó ạ ,
    Các anh chị cho em lời khuyên với .
    Em xin cảm ơn !

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Có bàn tay nào tự sưởi ấm bàn tay?

2. Có 4 thành viên sau đây cảm ơn cogiao vì bài viết có ích này:

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 6 lần trong 5 bài viết

Ðề: Lựa chọn đề tài thực tập

Lại có thêm một đồng minh của hội sắp thực tập đây, mình cũng sắp đi thực tập rồi mà chẳng biết nên lựa chọn DN nào cho phù hợp nè!
    Mỗi người chúng ta phải đặt niềm tin vào chính mình và cũng không nên từ chối bất kỳ lời khuyên nào của bạn bè!

5. Các thành viên đã cảm ơn trieu_quyet về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    1

ở đâu có người quen thì thực tập ở đấy, để còn xin được số liệu các bro ạ, còn về sau thế nào thì tuỳ vào mình thôi

7. Các thành viên đã cảm ơn muatoqua về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    0

bạn có thể vào trang web của học viện ngân hàng,trong đó có tất cả các đề tài tốt nghiệp,mình đã vào đó rồi nhiều lắm
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    cả nhà ơi,e là sinh viên năm 3 ngành ngân hàng,e học môn phân tích hoạt động kd ,em muốn tìm nguyên nhân ảnh hưởng đến lợi nhuận của doanh nghiệp,cả nhà giúp mình được ko,
    thay đổi nội dung bởi: levanhau, 29-03-2008 lúc 07:57 Lý do: Automerged Doublepost

9. Các thành viên đã cảm ơn levanhau về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    44
    Được cảm ơn 106 lần trong 48 bài viết

Trích Nguyên văn bởi levanhau View Post
    bạn có thể vào trang web của học viện ngân hàng,trong đó có tất cả các đề tài tốt nghiệp,mình đã vào đó rồi nhiều lắm
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    cả nhà ơi,e là sinh viên năm 3 ngành ngân hàng,e học môn phân tích hoạt động kd ,em muốn tìm nguyên nhân ảnh hưởng đến lợi nhuận của doanh nghiệp,cả nhà giúp mình được ko,

Bạn ơi . có thể post đường link lên giúp mình được ko? Mình vào tìm mà ko thấy
    Thanks bạn !
    Có bàn tay nào tự sưởi ấm bàn tay?

11. Các thành viên đã cảm ơn cogiao về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 16 lần trong 8 bài viết

Các bạn chưa đi thực tập nữa à
    Mình thì đi dc 2 tuan rồi.Mình đang thực tập ở Cty TNHH, mình làm đề tài TM & Các Khoản Phải thu.
    Nếu bạn chưa chon dc đề tài thì theo mình nghĩ có 2 đề tài mà mình thấy dễ là 1)TM & CÁC KHOẢN PHẢI THU ;2)TIEN LƯƠNG
    [COLOR="Magenta"]Đời phải trải qua giông tố, nhưng đừng cúi đầu trước giông tố[/COLOR]:thumbup:

13. Có 3 thành viên sau đây cảm ơn be bong vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    14

mấy bạn làm báo cáo về tài chính hay kế toán vậy. hôm bưa xui sao bốc trúng tài chính nên giờ cũng chả bít làm đề tài nào nữa nà. có ai giúp mình ko
    [COLOR="Red"]Yêu thuơng [/COLOR][COLOR="Green"]đuợc cho đi là [/COLOR][COLOR="red"]yêu thuơng [/COLOR][COLOR="green"]có thể giữ mãi mãi[/COLOR]

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

he he...hình như dân tình ở đây chỉ toàn xin xỏ nên các bác nhà ta hãi wé..đâu dám vào.

ặc..ặc..e cung đang cần một báo cáo thực tập ngưyên liệu vật liệu tại công ty xây dựng...
    hí hí...nếu ai có..."CŨNG CHO EM XIN VỚI"

Cảm ơn
    171
    Được cảm ơn 469 lần trong 215 bài viết

Nếu các bạn thực tập ở cty TM-DV thì nên làm về đề tài:"Xác định kết quả HDKD". Đề tài này thì có nhiều vđề để khai triển và định khoản. Điểm của đề tài này cũng khá cao ngang ngửa với đề tài"Giá thành". Tuy nhiên sẽ hơi dài ở phần cơ sở lý luận.

@sw33tl0v3: đề tài về tài chính thì hơi khó đó bạn. Trước đây khi còn trong tjan thực tập mình thấy có nhiều ng bạn chọn đề tài "Phân tích kết wả HDKD". Tuy nhiên, ở đề tài này bạn cần phải nắm trong tay số liệu BCTC của 2 năm. Chẳng hạn năm 2006 và 2007 để cho thể đối chiếu, so sánh.

Chúc các bạn sớm chọn dc đề tài phù hợp với khả năng hiểu biết của mình. Cũng như hoàn thành xuất sắc đề tài tốt nghiệp!
    Dễ là khi chúng ta nói rằng chúng ta yêu thương, nhưng khó là khi làm cho người khác cảm thấy như thế hằng ngày.

Cảm ơn
    1,746
    Được cảm ơn 1,225 lần trong 681 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cogiao View Post
    hix.. sao ko có anh chị nào vào cho ý kiến giúp đỡ các em j cả ??? Chán thật !
    Nếu bạn thực tập ở doanh nghiệp SX thì mình nghĩ đề tài tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành là 1 đề tại khá hay và nó bao gồm kiến thức khá tổng quát. bạn thử suy nghĩ xem nhé. chúc thành công
    Sống là không chờ đợi....
    Yêu là không hối tiếc.....

Trang 1/8 123 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề