Trang 1/4 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 32

Ðề tài:
cách học tốt môn kế toán tài chính

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

confused cách học tốt môn kế toán tài chính

có pác nào có kinh nghiệm học tốt môn kế toán tài chính không chỉ dùm em với.Em chỉ mới học kế toán tài chính 1 thôi mà đã đau đầu rồi.Nhiều cái để học quá.pác nào chỉ giúp em phần nào quan trọng nhất trong kế toán tài chính 1 chứ học nhiều quá đâm ra cũng chẳng tiếp thu được bao nhiêu.pác nào giùm em cách học nào mà giúp tiếp thu nhanh và có hiệu quả chứ thật sự em rối lắm rồi.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    161
    Được cảm ơn 35 lần trong 28 bài viết

Ðề: cách học tốt môn kế toán tài chính

Trích Nguyên văn bởi mom1987 View Post
    có pác nào có kinh nghiệm học tốt môn kế toán tài chính không chỉ dùm em với.Em chỉ mới học kế toán tài chính 1 thôi mà đã đau đầu rồi.Nhiều cái để học quá.pác nào chỉ giúp em phần nào quan trọng nhất trong kế toán tài chính 1 chứ học nhiều quá đâm ra cũng chẳng tiếp thu được bao nhiêu.pác nào giùm em cách học nào mà giúp tiếp thu nhanh và có hiệu quả chứ thật sự em rối lắm rồi.
    Uh. Đúng rùi đó. Đâu đầu thật. Nào là phân xưởng chính, phân xưởng phụ. Hết giai đoạn này rồi đến giai đoạn kia. Nhưng biết làm sao được, phải cố gắng nhớ thui bạn ui. Và siêng làm bài tập nữa.
    Chúc bạn học tốt nha.
    Gió cứ thổi, chẳng nhớ nổi ngày xưa... Và mây cứ bay, nào có hay tháng ngày phía trước...

Cảm ơn
    5

Nên tìm hiểu bản chất của nghiệp vụ, cái gì khó nhớ nên ghi vào sổ tay. Nói thế thôi chứ mình học cũng tệ lắm. hihi. Goodluck
    Mỗi người bạn là một niềm vui

Cảm ơn
    0

theo e chúng ta nên học sơ đồ,siêng làm bài tập nhiêu thì có thể tiến bộ hơn.hi hi thật ra cũng có người chỉ e như vậy!!!hy vọng có thể giúp ích!!!

Cảm ơn
    0

cả nhà ơi mọi người giúp em với.em đang học kế toán năm đầu mà không hiểu gì cả.mọi người ai biết chỉ cho em với.e xin cảm ơn

Cảm ơn
    3

Kế toán tài chính 1 đã là j so với kế toán tài chính 2, kế toán tài chính 2 mới là khủng khiếp ( kiến thức nhiều dã man)
    mình nghĩ nên học kĩ lý thuyết, vì đi thi thì cũng chỉ có tưng đó dạng bài tập mà thôi. Đợt thi kế toán tài chính 2 vừa rồi lớp mình chết là chết nhiều ở lý thuyết đó ( câu hỏi trắc nghiệm giải thích). Mà nói chung đi thi cũng pải cẩn thận đề hỏi hay lừa nữa.

He he, đợt rồi chỉ học qua lí thuyết mà KTTC 2 cũng đc 9,7 ( ko bù cho các môn khác học trật vảy điểm lại thấp :(( )

8. Các thành viên đã cảm ơn ngthuhang về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    2,710
    Được cảm ơn 5,620 lần trong 2,667 bài viết

- Bí quyết 1 : bạn phải thật sự yêu thích công việc này.
    - Bí quyết 2 : nắm vững nguyên lý cơ bản. Khi bạn nắm vững rùi sẽ thấy kế toán tài chính DN không khó như đã nghĩ.
    - Bí quyết 3 : bạn nào lười trong khoản học thuộc lòng nên chủ yếu mình chỉ nhớ bản chất vấn đề rồi suy luận ra. Ví dụ như ta nhớ các tài khoản theo "từng đôi" như phải thu 131, 136, 138; phải trả 331, 336, 338. Hay là các khoản dự phòng đều kết thúc bởi số 9 : 129, 139, 159, 229... Mỗi ngày 1 ít mưa lâu sẽ thấm dần.
    - Bí quyết 4 : trong thực tế cùng 1 vấn đề có rất nhiều tình huống xảy ra. Bạn tự đặt câu hỏi rùi tìm câu trả lời. Bạn có thể post bài của mình lên dân kế toán để cả nhà có thể giúp đỡ bạn.
    Nếu bạn nào có điều kiện về thời gian tìm việc part time về kế toán làm sẽ rất mau nhớ đấy.
    Mãi đến lúc gặp anh em mới hiểu
    Sóng bạc phơ mà biển vẫn đa tình...

10. Có 8 thành viên sau đây cảm ơn hangnghiem vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    75
    Được cảm ơn 137 lần trong 98 bài viết

21 Ðề: cách học tốt môn kế toán tài chính

có cách đây ...nếu bạn áp dụng cách trên ko được

bạn áp dụng cách khác như sau ...hàng ngày bạn nghĩ tới con trâu + cái cày là học được

đảm bảo là học tốt đường khác ....đói là khiếp ngày ...kha kha...
    tôi yêu việt nam.

12. Có 4 thành viên sau đây cảm ơn vnqwe123 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 8 lần trong 7 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hangnghiem View Post
    - Bí quyết 1 : bạn phải thật sự yêu thích công việc này.
    - Bí quyết 2 : nắm vững nguyên lý cơ bản. Khi bạn nắm vững rùi sẽ thấy kế toán tài chính DN không khó như đã nghĩ.
    - Bí quyết 3 : bạn nào lười trong khoản học thuộc lòng nên chủ yếu mình chỉ nhớ bản chất vấn đề rồi suy luận ra. Ví dụ như ta nhớ các tài khoản theo "từng đôi" như phải thu 131, 136, 138; phải trả 331, 336, 338. Hay là các khoản dự phòng đều kết thúc bởi số 9 : 129, 139, 159, 229... Mỗi ngày 1 ít mưa lâu sẽ thấm dần.
    - Bí quyết 4 : trong thực tế cùng 1 vấn đề có rất nhiều tình huống xảy ra. Bạn tự đặt câu hỏi rùi tìm câu trả lời. Bạn có thể post bài của mình lên dân kế toán để cả nhà có thể giúp đỡ bạn.
    Nếu bạn nào có điều kiện về thời gian tìm việc part time về kế toán làm sẽ rất mau nhớ đấy.
    nói thế thì ai chả nói được ^^ kì vừa rồi mình thi 3 môn kế toán, áp lực lắm, ngủ cũng mơ thấy tài khoản ấy chứ ... nói chung để học tốt kế toán thì phải nắm được nguyên lý của nó
    cứ học tràn lan thì hoc nữa học mãi cũng ko giải quyết gì

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 15 lần trong 12 bài viết

67 Ðề: cách học tốt môn kế toán tài chính

theo mình khi học cần hiểu được nội dung của nghiệp vụ và tài khoản mình sử dụng. chăm làm bài tập vướng chỗ nào hỏi luôn, và phải hỏi đến khi thật sự hiểu thì thôi. mà ngày nào cũng đọc một lượt các bài đã học thi kiểu gì cũng nhớ. chúc thành công nha
    ngày mai trời lại sáng

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề