Trang 1/4 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 33

Ðề tài:
Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

  1. #1
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Bài gởi
    292
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 78 lần trong 58 bài viết
    Rep Power
    0

    Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    Cả nhà cho mình hỏi:
    Cty mình đến ngày 31/3 là hết hạn sd hđ gtgt của nam 2010 , mà mình ko biết nên vẩn lấy hđ 2010 xuất cho k/hàng , đến tháng 6 phát hiện ra thì cty mình thu hồi tất cả hđ đã xuất từ tháng 4 và thang 5 về và làm biên bản hủy, sau đó xuất lại cho bên bán
    vậy tháng 6 mình phải làm báo cáo thuế như nào?
    - có phải là giảm dt tháng 4 và tăng dt tháng 6 sao?
    Ai có cách nào làm chỉ cho mình nha
    thanks?
    Nếu mà mình làm bc tháng 6 thì cần mẫu biểu nào để bổ sung , và làm như nào cho hợp lý
    còn dt của tháng 4 thì sao?
    Hàng hóa của tháng 4 xuất ra rồi, vậy tháng 6 làm như nào khi mình xuất lại hàng đó để thay thế cho hđ thang 4

    Các bài viết khác cùng chuyên mục:


  2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Bài gởi
    Many
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

    Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

     
  3. #2
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Bài gởi
    158
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 59 lần trong 48 bài viết
    Rep Power
    12

    Ðề: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    Bạn xem Thông tư số: 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 tại Chương II Điều 9 Điểm 5 " Khai bổ sung hồ sơ khai thuế ".
    Chúc bạn thành công.

  4. #3
    Tham gia ngày
    Mar 2010
    Bài gởi
    40
    Cảm ơn
    85
    Được cảm ơn 21 lần trong 13 bài viết
    Rep Power
    10

    Ðề: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    Trích Nguyên văn bởi cptbctc View Post
    Bạn xem Thông tư số: 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 tại Chương II Điều 9 Điểm 5 " Khai bổ sung hồ sơ khai thuế ".
    Chúc bạn thành công.
    Trả lời như bạn cũng bằng không. Bạn ấy đang rối hướng dẫn nhiệt tình chút đi
    Bên anh ngày mai ko là tui nữa
    Đá rêu xanh cũng cảm thấy buồn:dapghe
    :

  5. #4
    Tham gia ngày
    Oct 2008
    Bài gởi
    301
    Cảm ơn
    230
    Được cảm ơn 188 lần trong 128 bài viết
    Rep Power
    17

    Ðề: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    hủy hóa đơn rồi thì làm mẫu 01/KHBS khai bổ sung điều chỉnh giảm những tháng phát sinh bị hủy (T4+5) tháng nào sai làm điều chỉnh 01/khbs cho tháng ấy, tháng 6 kê khai bình thường cho những hóa đơn lập thay thế cho những hóa đơn sai của tháng 4+5.
    Trí tưởng tượng quan trọng hơn tri thức

  6. #5
    Tham gia ngày
    Jan 2008
    Bài gởi
    3,887
    Cảm ơn
    843
    Được cảm ơn 3,738 lần trong 1,770 bài viết
    Rep Power
    90

    Re: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    Trích Nguyên văn bởi minhhieu84vt View Post
    Cả nhà cho mình hỏi:
    Cty mình đến ngày 31/3 là hết hạn sd hđ gtgt của nam 2010 , mà mình ko biết nên vẩn lấy hđ 2010 xuất cho k/hàng , đến tháng 6 phát hiện ra thì cty mình thu hồi tất cả hđ đã xuất từ tháng 4 và thang 5 về và làm biên bản hủy, sau đó xuất lại cho bên bán
    vậy tháng 6 mình phải làm báo cáo thuế như nào?
    - có phải là giảm dt tháng 4 và tăng dt tháng 6 sao?
    Ai có cách nào làm chỉ cho mình nha
    thanks?
    Nếu mà mình làm bc tháng 6 thì cần mẫu biểu nào để bổ sung , và làm như nào cho hợp lý
    còn dt của tháng 4 thì sao?
    Hàng hóa của tháng 4 xuất ra rồi, vậy tháng 6 làm như nào khi mình xuất lại hàng đó để thay thế cho hđ thang 4
    Bạn không cần phải lập 01/KHBS.
    Trong bảng kê bán ra 01-1/GTGT của tháng này bạn kê khai lại các hóa đơn cũ với số âm; các hóa đơn mới thì kê khai bình thường.
    (Chú ý: khi lập hóa đơn mới thay thế các hóa đơn cũ bạn nhớ ghi rõ ngay trên hóa đơn dòng chữ "Thay thế hóa đơn số ... ngày xx/04/2011") để sau này tiện việc tra cứu).

  7. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn muontennguoi vì bài viết có ích này:


  8. #6
    Tham gia ngày
    Oct 2008
    Bài gởi
    301
    Cảm ơn
    230
    Được cảm ơn 188 lần trong 128 bài viết
    Rep Power
    17

    Ðề: Re: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    Trích Nguyên văn bởi muontennguoi View Post
    Bạn không cần phải lập 01/KHBS.Trong bảng kê bán ra 01-1/GTGT của tháng này bạn kê khai lại các hóa đơn cũ với số âm; các hóa đơn mới thì kê khai bình thường.
    (Chú ý: khi lập hóa đơn mới thay thế các hóa đơn cũ bạn nhớ ghi rõ ngay trên hóa đơn dòng chữ "Thay thế hóa đơn số ... ngày xx/04/2011") để sau này tiện việc tra cứu).
    Thông tư 28/2011 có các ví dụ minh họa cho việc điều chỉnh thuế giá trị gia tăng có ghi rõ phải có mẫu 01/KHBS mà sao muontennguoi lại ghi là k???
    Trí tưởng tượng quan trọng hơn tri thức

  9. #7
    Tham gia ngày
    Dec 2008
    Bài gởi
    625
    Cảm ơn
    222
    Được cảm ơn 505 lần trong 364 bài viết
    Rep Power
    23

    Ðề: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    Trích Nguyên văn bởi codainho View Post
    Trả lời như bạn cũng bằng không. Bạn ấy đang rối hướng dẫn nhiệt tình chút đi
    Mình nghĩ trả lời như vậy là hay nhất. Đỡ lăn tăn. Có ng chỉ đúng chỗ cho mình đọc TT để làm là ok nhất!

  10. #8
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Bài gởi
    89
    Cảm ơn
    47
    Được cảm ơn 38 lần trong 27 bài viết
    Rep Power
    11

    Ðề: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    Phải có mẫu điều chỉnh chứ. Ghi âm vậy sao được muontennguoi oi
    Vốn dĩ trên mặt đất làm gì có đường. Người ta đi mãi cũng thành đường thôi.

  11. #9
    Tham gia ngày
    Jan 2008
    Bài gởi
    3,887
    Cảm ơn
    843
    Được cảm ơn 3,738 lần trong 1,770 bài viết
    Rep Power
    90

    Re: Ðề: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    Trích Nguyên văn bởi hana.haui View Post
    Phải có mẫu điều chỉnh chứ. Ghi âm vậy sao được muontennguoi oi
    01/KHBS dùng khi "kê khai sai" phải điều chỉnh bổ sung làm "thay đổi số thuế phải nộp hoặc số được khấu trừ chuyển kỳ sau".
    Ở đây chỉ là điều chỉnh số hiệu hóa đơn.
    Trên sổ kế toán vẫn phải hạch toán doanh thu vào tháng 4, tháng 5 chứ không phải là tháng 6.
    Ngoài ra, thông tư 28/2011 áp dụng từ 1/7/2011.

  12. Các thành viên đã cảm ơn muontennguoi về bài viết hữu ích này :


  13. #10
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Bài gởi
    292
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 78 lần trong 58 bài viết
    Rep Power
    0

    Ðề: Cách điều chỉnh báo cáo thuế khi hủy hđ gtgt của tháng trước?

    vậy jo mình phải làm sao?
    hóa đơn mình xuất thay thế rồi nhưng mình ghi rô nội dung hàng hóa luôn, chứ ko ghi là hóa đơn thay thế nhưng trong biên bản hủy th2 mình vẫn ghi la thay thế cho HD9 số.....
    mình thắc mắc là tháng 4 bên mua đã kê khai thuế rồi, vậy jo mình làm báo cáo tháng 6 la như nào đây
    mỗi người 1 ý, jo mình ko biết như nào cho hợp lý

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •