kết quả từ 1 tới 4 trên 4
  1. #1
    Tham gia ngày
    Jul 2007
    Nơi ở
    Miền Trung!
    Bài gởi
    429
    Cảm ơn
    803
    Được cảm ơn 481 lần trong 256 bài viết
    Rep Power
    22

    Thời điểm lập Dự phòng bảo hành sản phẩm, hàng hóa, công trình xây lắp

    E đang đọc cái 228 mới, thay thế 13.

    E đọc mãi vẫn chưa rõ "Dự phòng bảo hành sản phẩm, hàng hóa, công trình xây lắp" được lập vào thời điểm nào?

    Theo e hiểu thì đoạn trên (điều 3) nói cuối kỳ kế toán, đoạn dưới được hiểu là khi chuyển giao.

    Bác nào rõ rồi chỉ dùm e với.

    Các bài viết khác cùng chuyên mục:

    Tập tin kèm theo Tập tin kèm theo
    Nếu muốn làm, sẽ tìm ra phương tiện; nếu không muốn làm, sẽ tìm ra lý do.

  2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Tham gia ngày
    Always
    Nơi ở
    Advertising world
    Bài gởi
    Many
     
  3. #2
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Nơi ở
    Vỉa hè
    Bài gởi
    116
    Cảm ơn
    78
    Được cảm ơn 32 lần trong 26 bài viết
    Rep Power
    11

    Ðề: Thời điểm lập Dự phòng bảo hành sản phẩm, hàng hóa, công trình xây lắp

    Trích Nguyên văn bởi Thien Thanh_ View Post
    Theo e hiểu thì đoạn trên (điều 3) nói cuối kỳ kế toán, đoạn dưới được hiểu là khi chuyển giao.
    Đâu có đoạn nào được hiểu là khi chuyển giao đâu nhỉ. Cứ theo nguyên tắc chung mà fang

  4. #3
    Tham gia ngày
    Nov 2007
    Nơi ở
    The Zoo!
    Bài gởi
    576
    Cảm ơn
    406
    Được cảm ơn 572 lần trong 332 bài viết
    Rep Power
    23

    Ðề: Thời điểm lập Dự phòng bảo hành sản phẩm, hàng hóa, công trình xây lắp

    Trích Nguyên văn bởi nghiahien View Post
    Đâu có đoạn nào được hiểu là khi chuyển giao đâu nhỉ. Cứ theo nguyên tắc chung mà fang
    Phang thế nào hả e?

    Theo e thì lập DP bảo hành sp vào thời điểm nào?

    Nghĩ kỹ nha!

    Cắn đứt cổ bi giờ!

    Sói con ly ngoan hiền ít nói!

  5. #4
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Nơi ở
    Vỉa hè
    Bài gởi
    116
    Cảm ơn
    78
    Được cảm ơn 32 lần trong 26 bài viết
    Rep Power
    11

    Ðề: Thời điểm lập Dự phòng bảo hành sản phẩm, hàng hóa, công trình xây lắp

    Trích Nguyên văn bởi Sói con View Post
    Phang thế nào hả e?
    Theo e thì lập DP bảo hành sp vào thời điểm nào?
    Nghĩ kỹ nha!
    Trích Nguyên văn bởi Sói con View Post
    Điều 3. Nguyên tắc chung trong trích lập các khoản dự phòng.
    ---
    2. Thời điểm lập và hoàn nhập các khoản dự phòng là thời điểm cuối kỳ kế toán năm. Trường hợp doanh nghiệp được Bộ Tài chính chấp thuận áp dụng năm tài chính khác với năm dương lịch (bắt đầu từ ngày 1/1 và kết thúc 31/12 hàng năm) thì thời điểm lập và hoàn nhập các khoản dự phòng là ngày cuối cùng của năm tài chính.

    Đối với các doanh nghiệp niêm yết trên thị trường chứng khoán phải lập báo cáo tài chính giữa niên độ thì được trích lập và hoàn nhập dự phòng ở cả thời điểm lập báo cáo tài chính giữa niên độ.
    Em nhắm mắt nói theo Ttư 228, khỏi suy nghĩ luôn. Hihi
    Không có anh Bình sẽ không có Vinashin

Thông tin về chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Chủ đề tương tự

  1. Kiểm soát qui trình mua hàng
    By trucquynh in forum Hệ thống kiểm soát nội bộ
    Trả lời: 74
    Bài mới gởi: 29-11-2011, 10:06
  2. Văn bản pháp luật tháng 9
    By Susun in forum CẬP NHẬT VĂN BẢN PHÁP LUẬT
    Trả lời: 9
    Bài mới gởi: 03-10-2009, 08:04
  3. Văn bản mới ban hành tháng 8/2009
    By Susun in forum CẬP NHẬT VĂN BẢN PHÁP LUẬT
    Trả lời: 9
    Bài mới gởi: 29-08-2009, 08:28
  4. Ban tin van ban ngay 23/05/2008
    By augialong in forum CẬP NHẬT VĂN BẢN PHÁP LUẬT
    Trả lời: 2
    Bài mới gởi: 24-05-2008, 08:50

Quyền hạn

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình
  •