Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14

Ðề tài:
Mẫu bảng lương

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Mẫu bảng lương

Mọi người cho em hỏi tý. em ko biết mẫu bảng lương làm thế nào? mẫu bảng lương đóng bảo hiểm cho công nhân viên công ty ấy. ví dụ như thế này nhé. lương thưc tế của Nguyễn Văn A nhận là 2triệu. nhưng A dóng BHXH với mức lương cơ bản 800.000đ thôi. như thế anh A sẽ lấy 800.000*0.23 =184.000đ và anh ấy phải nộp 6% là 48.0000đ thôi. vậy em muốn biết là còn lại 1triệu 2 thì ghi vào lương nào a? lương thời gian hay lương sản phẩm. Ai biết chỉ giúp em với. và cho em xin mẫu bảng lương mới nhất. em xin cam ơn mọi người.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

Digg this Post!Bookmark Post in Technorati

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 9 lần trong 3 bài viết

Ðề: Mẫu bảng lương

Trích Nguyên văn bởi dinh thi cuc View Post
    Mọi người cho em hỏi tý. em ko biết mẫu bảng lương làm thế nào? mẫu bảng lương đóng bảo hiểm cho công nhân viên công ty ấy. ví dụ như thế này nhé. lương thưc tế của Nguyễn Văn A nhận là 2triệu. nhưng A dóng BHXH với mức lương cơ bản 800.000đ thôi. như thế anh A sẽ lấy 800.000*0.23 =184.000đ và anh ấy phải nộp 6% là 48.0000đ thôi. vậy em muốn biết là còn lại 1triệu 2 thì ghi vào lương nào a? lương thời gian hay lương sản phẩm. Ai biết chỉ giúp em với. và cho em xin mẫu bảng lương mới nhất. em xin cam ơn mọi người.
    Đương nhiên là lương sản phẩm rồi.vì đấy là lương là trực tiếp làm ra.còn lương cơ bản là 800.000 là căn cứ để bạn đóng bảo hiểm.còn 2tr-800 nghìn bạn đưa vào các khoản phụ cấp nhé.tôi nghĩ là vậy .mà theo như tôi biết tỉ lệ đóng bảo hiểm là 19% :6% chứ .tại sao lại là 23%:6%
    Con đường mưa gió !

Cảm ơn
    168
    Được cảm ơn 109 lần trong 69 bài viết

bạn chia bảng lương ra thành các cột: lương cơ bản (là mức lương đóng bảo hiểm); phụ cấp; ăn trưa; ...(khoản còn lại đó sau khi đã trừ lương cơ bản để đóng bảo hiểm)
    tùy cơ ứng biến theo loại hình doanh nghiệp bạn.
    Đi qua những con đường để thấy TÔI ở đâu đó... quanh TÔI

Cảm ơn
    40
    Được cảm ơn 16 lần trong 10 bài viết

Minh nghĩ thay vì hướng dẫn như vậy bạn nên gửi cho tụi mình 1 bản Xuro3 ạ. Mình cũng đang cần mẫu đó. Cám ơn bạn trước nha.
    [SIGPIC][/SIGPIC] Vampire - Linh hồn là nhà, đôi mắt là cửa sổ và lời nói là sứ giả của chính ta

Cảm ơn
    168

Trích Nguyên văn bởi 1412 View Post
    Minh nghĩ thay vì hướng dẫn như vậy bạn nên gửi cho tụi mình 1 bản Xuro3 ạ. Mình cũng đang cần mẫu đó. Cám ơn bạn trước nha.
    mẫu hình thức các laọi sổ sách các bạn tham khảo tạm cái này, cũng từ dân kế nhà ta cả thôi. còn sổ kế toán bằng excel mình sưu tầm đc mấy file nếu bạn khá về excel thì có thể sửa lại cho phù hợp với mô hình doanh nghiệp các bạn.
    chúc thành công!
    Tập tin kèm theo Tập tin kèm theo

7. Các thành viên đã cảm ơn xuro3 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    168

sorry vì mấy file sổ kế toán trên excel lớn quá xu ko up lên được dù đã nén lại roài, bạn nào có nhu cầu thì mình gửi qua mail nhé
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    lại nhầm tiếp, gửi mẫu bảng lương thì lại gửi mẫu sổ, sorry, đây mẫu bảng lương:
    [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...]
    thay đổi nội dung bởi: xuro3, 12-06-2008 lúc 03:09 Lý do: Automerged Doublepost

9. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn xuro3 vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    0

Alarm Ðề: Mẫu bảng lương

mình cũng đang cần mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và mẫu bảng lương mới, ai có mẫu vui lòng gửi giúp mình wa mail nhe : [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...] thanks nhiều.
    thay đổi nội dung bởi: phuong-tran, 12-06-2008 lúc 11:32

Cảm ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi phuong-tran View Post
    mình cũng đang cần mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và mẫu bảng lương mới, ai có mẫu vui lòng gửi giúp mình wa mail nhe : [Chỉ có thành viên mới có thể nhìn thấy links. Bạn hãy nhấn vào đây để đăng ký...] thanks nhiều.
    em vào rồi nhưng ko tài nào xem đc. vào chỉ thấy ghi là thành viên mới mới xem đc. nếu đc mọi người gửi mẫu bảng lương mới giúp em vào địa chỉ này đc ko?cuc_numberone@yahoo.com. em xin cảm ơn nhiều.
    thay đổi nội dung bởi: dinh thi cuc, 13-06-2008 lúc 08:53

Cảm ơn
    2

cho em xin mẫu bảng lương, sao em up ko bai rùi mà vẫn k đown đc . ức ghê

Cảm ơn
    10
    Được cảm ơn 12 lần trong 12 bài viết

OI troi ơi vẫn là lương.thực tình thì em đang bối rối đây.Lương thực lĩnh của xếp là : 6tr nhưng mà xếp ko muốn nộp thuế nên em là Kt em phải xào nấu lương của ổng: Lương cơ bản 2tr + Lương hiệu quả 1.5 + trác nhiệm 700.000các phụ cấp kahcs tùm lum nữa vào sao cho đủ 6tr.Ko biết mấy bác thuế có OK ko nhỉ hay lại .......

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề