THÔNG BÁO LỊCH TẬP HUẤN CỦA CỤC THUẾ VỀ CHÍNH SÁCH THUẾ MỚI
TỪ NGÀY 17/07/2014 ĐẾN NGÀY 23/07/2014

DOWNLOAD CÁC VĂN BẢN HIỆU LỰC NĂM 2014 VỀ THUẾ TNDN - TNCN - GTGT - HÓA ĐƠN

Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 15

Ðề tài:
cách viết Hợp đồng lao động?

Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết

Help cách viết Hợp đồng lao động?

Các bác xem giúp em trường hợp viết Hợp đồng lao động như sau đúng chưa nhé:
    - Lương căn bản: 2.500.000
    - Phụ cấp:
    + ăn trưa: 300.000
    + xăng xe: 200.000
    + điện thoại: 100.000
    vậy em có phải thêm phụ cấp chức vụ, hệ số.. nữa ko? em cảm ơn các bác nhiều.

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement

Cảm ơn
    229
    Được cảm ơn 1,258 lần trong 551 bài viết

Ðề: cách viết Hợp đồng lao động?

Theo mình nghĩ thì không cần đưa các loại p/c ăn trưa, xăng xe; điện thoại vào trong HDLD, mà nên đưa vào các hệ số lương, phụ cấp chức vụ như bạn đã nói.
    Đời mình là một khúc quân hành......

4. Các thành viên đã cảm ơn dongminhkh về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    314
    Được cảm ơn 1,365 lần trong 561 bài viết

Theo mình nghĩ bạn nên đưa tất cả những gì có trên bảng lương vào hợp đồng lao động . Vì sau này thuế có hỏi thì có cơ sở để giải thích .
    Đừng trốn tránh ngày hôm qua ....

6. Các thành viên đã cảm ơn jessy_MH về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    30

mỗi bác một ý kiến thế này em biết theo bác nào bi giờ. trên bảng lương thực tế công ty em thì ko có phụ cấp chức vụ, hay hệ số nào cả vì cty em chỉ tính lương theo ngày công thôi. sắp tới em cũng phải làm hồ sơ nộo BHXH rồi, thấy các bác có kinh nghiệm bảo phải có thang bảng lương trong đó có phụ cấp chức vụ, hệ số... nữa nên em đang phân vân ko biết có nên thay đổi cách tính lương ko? a, em cảm ơn 2 bác nhiều nhé!

Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 7 lần trong 6 bài viết

Cty của mình cũng lu xu bu về chuyện mua Bảo hiểm.Là cty Vận tải nên tài xế làm cả ngày đêm,lương thì tám,chín triệu 1 tháng.Sếp không đồng ý mua Bảo hiểm ở mức lương đó cũng như không đóng thuế Thu nhập cá nhân cho những người này.Mình phải xây dựng thang lương, bảng lương thấp thì Sếp mới đồng ý,nhưng đem đi đăng ký thì bị bắt thành lập công đoàn nếu không k đăng ký dc,k mua dc Bảo hiểm và đến lúc sẽ bị truy thu thôi.Chán thật.Mình muốn nghỉ làm ở đây quách cho rùi..hic!!!
    Mình cũng làm Bảng lương,bảng chấm công,tăng ca như những cty khác nhưng chỉ là hồ sơ giả thôi...Trên Hợp đồng lao động mình ghi những khoản phụ cấp vào Điều khoản 12"Thỏa thuận khác",vì ở khoản này thì không phải đóng Bảo hiểm.

9. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn mientay vì bài viết có ích này:

Cảm ơn
    922
    Được cảm ơn 4,029 lần trong 2,284 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhlank View Post
    - Phụ cấp:
    ĐƯa mấy cái này vào bảng lương cho nó gọn dễ tính tóan hơn nữa hợp lý, có thêm phụ cấp chức vụ nữa,các khỏan phụ cấp công tác thì không đưa vào cũng được nhưng phải có thỏa ước tập thể, quy đinh trong hợp đồng lao động.
    Thân chào
    HOÀNG QUYÊN -NGỌC SĨ
    HẠNH PHÚC KHI CÓ EM BÊN ANH

11. Các thành viên đã cảm ơn vansi200780 về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 6 lần trong 5 bài viết

làm gì có lương "căn" bản nhỉ, mình nghĩ Cty bạn nên soạn một bản quy chế lao động tiền lương. Trong quy chế này mọi vấn đề liên quan đến tiền lương của cty đều được đề cập đến. Vậy khi tuyển lao động mình ký hợp đồng với vị trí tuyển ở bậc nào thì khi tính lương chỉ việc áp các chế độ đã được cụ thể hóa trong quy chế để tính lương và các khoản liên quan=>thế là xong.

13. Các thành viên đã cảm ơn sondv về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhlank View Post
    - Phụ cấp:
    Bạn ơi ...theo mình biết thì ko co lương Căn bản ma chỉ có lương Cơ ban thôi,bạn nên ghi hệ số lương cùng các thỏa thuận khác,phụ cấp chức vụ nếu ko có thì ko càn ghi.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Theo kinh nghiệm của mình nếu cty bạn có đóng bảo hiểm ban nên ghi hệ số lươngvif sau này BHXH tính lương đóng bảo hiểm theo hệ số sẽ có lợi cho người lao động.
    thay đổi nội dung bởi: nhatminh-hp, 06-06-2008 lúc 04:25 Lý do: Automerged Doublepost

15. Các thành viên đã cảm ơn nhatminh-hp về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 53 lần trong 43 bài viết

Công ty bạn xây dựng lương theo thoả thuận giữa doanh nghiệp và nhân viên gồm có mức lương cơ bản( ko phải căn bản) và một sókhoản phụ cấp khác như bạn nói bạn cứ phản ánh bình thường trên hợp đồng lao động ko cần thiết phải có phụ cấp chức vụ hay trách nhiệm( cái này tuỳ công ty) . Khi làm bhxh bên bảo hiểm sẽ dựa vào mức lương căn bản của bạn để tính mức bảo hiểm phải đóng chứ không dực vào mấy khoản phụ cấp đâu. Nói chung là thủ tục bh rất lằng nhằng bạn nên đến phòng BHXH để lấy mẫu về kê khai nói chung là họ cũng hướng dẫn tận tình mà

17. Các thành viên đã cảm ơn nss.nhuquynh về bài viết hữu ích này :

Cảm ơn
    30

ôi, may quá, em cứ tưởng phải xây dựng bảng lương có cả hệ số và phụ cấp chức vụ chứ (nói thật nó quá rắc rối nên em ko thích), chỗ phờng Lao động...họ bảo em nộp 2 bảng lương tháng gần nhất ko biết các anh chị có phải nộp như em ko nhỉ?

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin về chủ đề