Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 21 tới 24 trên 24

Ðề tài:
Tính giá thành công ty in ấn

Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 18 lần trong 5 bài viết

Tính giá thành công ty in ấn

Chào mọi người!
    Vui lòng giúp dùm mình với. Mình đang làm sổ cho công ty in ấn, in tùm lum: folder, brochure, bao thơ... nói chung là đụng cái gì in cái nấy (theo yêu cầu của khách hàng), nhưng có khi một mặt hàng (ví dụ in danh thiếp) lại không cùng giá, ví dụ 10 hộp thì giá 12000, 25 hộp thì giá 10000 có khi 35 hộp thì giá lại 35000đ/ hộp (tùy theo màu, giấy...)
    Mình đang không biết cách tập hợp chi phí như thế nào nữa? Mua mực in về, mình không biết phân bổ thế nào? liệu có thể tập trung vào 6273 được không? Rồi sau đó mình sẽ chia ra thế nào?
    làm ơn chỉ mình nha
    Thanks pác [you] nhiều

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

MỖI NGƯỜI LÀ MỘT CON SỐ BÍ ẨN

2. Có 2 thành viên sau đây cảm ơn xudune vì bài viết có ích này:

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 12 lần trong 11 bài viết

Ðề: Tính giá thành công ty in ấn

Trích Nguyên văn bởi xudune View Post
    Chào mọi người!
    Vui lòng giúp dùm mình với. Mình đang làm sổ cho công ty in ấn, in tùm lum: folder, brochure, bao thơ... nói chung là đụng cái gì in cái nấy (theo yêu cầu của khách hàng), nhưng có khi một mặt hàng (ví dụ in danh thiếp) lại không cùng giá, ví dụ 10 hộp thì giá 12000, 25 hộp thì giá 10000 có khi 35 hộp thì giá lại 35000đ/ hộp (tùy theo màu, giấy...)
    Mình đang không biết cách tập hợp chi phí như thế nào nữa? Mua mực in về, mình không biết phân bổ thế nào? liệu có thể tập trung vào 6273 được không? Rồi sau đó mình sẽ chia ra thế nào?
    làm ơn chỉ mình nha
    Thanks pác [you] nhiều
    Xin chào Xudune!
    Câu hỏi của bạn khá hay, trước hết bạn nên xây dựng định mức cho các sản phĩnhuất ra của mình (Chắc chắn khi cơ quan thuế đến quyết toán sẽ hỏi đến ), bên bạn làm về in ấn thì nguyên liệu chính là giấy và mực in là 152 khi xuất ra làm sản phẩm thì HT vàoTK 154 , mình nghĩ cách tốt nhất là bạn nên phân bổ theo giá trị hợp đồng thực hiện trong kỳ = ( tổng lượng mực in dùng trong tháng/Tổng giá trị hợp đồng trong tháng)x giá trị của từng hợp đồng
    Chúc bạn thành đạt

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Re: Ðề: Tính giá thành công ty in ấn

Em cũng mới vào làm trong một công ty in ấn, công ty em từ trước tới nay ko có kế toán, cứ cuối năm thì thuê quyết toán thuế, chẳng có định mức nào cả, em thây chị kế toán trước cho tất cả các chi phí vào tài khoản 154 thôi. Giờ e vào thấy mọi thứ linh tinh quá, công ty e làm in ấn thì rõ ràng là bên sản xuất rồi, mà các đơn hàng cũng nhỏ lẻ, không có hóa đơn đầu ra, giấy thì đến cuối tháng mới lấy hóa đơn đầu vào. Anh chị nào nhiều kinh nghiệm trong ngành in ấn thì giúp e với. Giờ e nên giải quyết như nào đây?

Cảm ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi xudune View Post
    chào mọi người!
    Vui lòng giúp dùm mình với. Mình đang làm sổ cho công ty in ấn, in tùm lum: Folder, brochure, bao thơ... Nói chung là đụng cái gì in cái nấy (theo yêu cầu của khách hàng), nhưng có khi một mặt hàng (ví dụ in danh thiếp) lại không cùng giá, ví dụ 10 hộp thì giá 12000, 25 hộp thì giá 10000 có khi 35 hộp thì giá lại 35000đ/ hộp (tùy theo màu, giấy...)
    mình đang không biết cách tập hợp chi phí như thế nào nữa? Mua mực in về, mình không biết phân bổ thế nào? Liệu có thể tập trung vào 6273 được không? Rồi sau đó mình sẽ chia ra thế nào?
    Làm ơn chỉ mình nha
    thanks pác [you] nhiều
    ban nen tap hop chi phi theo don dat hang.trong don dat hang do, ban co the theo doi chi tiet neu truong hop co su khac nhau ve gia ban trong don dat hag]ng do.....ok nhe
    con chi phi muc in thi ban phan bo theo gia tri hop dong

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

mình cũng đang cần bảng mẫu đăng ký định mức nè, có bạn nào có ko cho mình xin nhé,
    mail cua mình nè.
    m.mytrang@yahoo.com.vn

Trang 3/3 đầuđầu 123

Thông tin về chủ đề