kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài:
Cước vận chuyển hạch toán sao?

Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 4 lần trong 3 bài viết

Cước vận chuyển hạch toán sao?

Các bạn ơi ! cứu Minh với, cty mình nhập hàng từ nước ngoài về theo giá FOB và đã có Tờ khai hải quan, trên TK có cước Vận chuyển hàng hóa mình căn cứ vào đó và hạch toán lên phần mềm sổ sách. bên mình cũng có dịch vụ lgiao nhận hàng sau đó thanh toán luôn tiền cước vận chuyển đó .Nhưng trên phần mềm kế toán vẫn còn treo Có 331 của phải trả khách hàng. mà thực chất là đã thanh toán. khi mở phần mềm 331 thì vẫn thể hiện treo số tiền cước nên chênh lệch. KTT bên mình chỉ làm hạch toán là thay vì trả cho dịch vụ giao nhận thì mình hoán đổi sang 331 cho bù trừ công nợ làm vậy có ảnh hưởng gì không ? mong các huynh đệ chỉ giáo mình với
    ngocquy_thl

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    331
    Được cảm ơn 1,270 lần trong 356 bài viết

Ðề: Cước vận chuyển hạch toán sao?

bạn có thể nói rõ hơn được hok?
    Khoản cước vận chuyển kia bạn đã hạch toán chưa?
    đây là do lỗi định khoản của bạn rồi
    ÔNG XÃ TÔI NUMBER ONE NUMBER ONE

Cảm ơn
    248
    Được cảm ơn 165 lần trong 95 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ngocquy_thl View Post
    Các bạn ơi ! cứu Minh với, cty mình nhập hàng từ nước ngoài về theo giá FOB và đã có Tờ khai hải quan, trên TK có cước Vận chuyển hàng hóa mình căn cứ vào đó và hạch toán lên phần mềm sổ sách. bên mình cũng có dịch vụ lgiao nhận hàng sau đó thanh toán luôn tiền cước vận chuyển đó .Nhưng trên phần mềm kế toán vẫn còn treo Có 331 của phải trả khách hàng. mà thực chất là đã thanh toán. khi mở phần mềm 331 thì vẫn thể hiện treo số tiền cước nên chênh lệch. KTT bên mình chỉ làm hạch toán là thay vì trả cho dịch vụ giao nhận thì mình hoán đổi sang 331 cho bù trừ công nợ làm vậy có ảnh hưởng gì không ? mong các huynh đệ chỉ giáo mình với
    ngocquy_thl
    Đặt câu hỏi lủng củng quá.
    Nhưng thôi trả lời cho bạn luôn nè. ĐƯỢC, không sao cả. Hai cái sai thành một cái đúng
    Tôi muốn cưỡi cơn gió mạnh, đạp bằng sóng dữ, chém cá kình ở Biển Đông, chứ nhất định không chịu làm .. hội viên tích cực

Cảm ơn
    24
    Được cảm ơn 11 lần trong 10 bài viết

Hóa đơn vận chuyển đó chị đừng hạch toán trên 331 nữa (vì nó là chứng từ đi kèm hàng nhập thôi), khi nào trả số tiền đó thì hạch toán giảm tiền và giảm 331 thôi, vì thực tế số tiền này đã tính vào 331 khi nhập kho hàng rồi ( N1561/C331: cả giá trị hàng và cả cước VC tính vào giá trị của hàng nhập rồi). Nếu chị hạch toán HĐ VC đó một lần nữa trên 331 thì nó sẽ bị lặp và bị sai đấy, cty em cũng nhập hàng như vậy mà.
    thay đổi nội dung bởi: thuyly89, 31-08-2010 lúc 12:10
    Tình yêu ai bán tôi mua, ai cho tôi lấy, ai thừa tôi xin?

Thông tin về chủ đề