Trang 7/12 đầuđầu ... 56789 ... cuốicuối
kết quả từ 61 tới 70 trên 113

Ðề tài:
Chí phí - Gía vốn trong cty tư vấn - thiết kế

Cảm ơn
    39
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

Mad2 Chí phí - Gía vốn trong cty tư vấn - thiết kế

Các bạn ơi giúp mình với, mình mới vào làm từ t8/2011 cty này chuyên về TV - TK thôi, KT cũ ko đưa giá vốn mà chỉ lấy chi phí chung đưa vào 642 rất ít, jo cuối năm mình tính sơ thấy Doanh thu quá cao mà ko biết làm sao, mình mới vào làm bên XD nên còn lơ mơ quá, các bạn chỉ giúp mình cụ thể cách đưa giá vốn vào từng công trình với, có rất nhiều công trình thanh lý từ T12/2010 mà đến T8/2011 mới xuất hóa đơn ghi nhận doanh thu thì từ tháng 1-8/2011 có đưa giá vốn vào được ko, BCTC năm 2010 ko treo 154 chuyển sang, mình vẫn biết loại hình này giá vốn chỉ là Lương và công tác phí nhưng mình ko biết cụ thể phải làm ntn hết, mình bế tắc quá, chắc chết thôi..........

Các bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Các thành viên đã cảm ơn hpak về bài viết hữu ích này :

3. # ADS
    DanketoanAds Circuit advertisement
    Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax CleverCFO Lac Viet

Dịch vụ đại lý thuế VINATAS: Dịch vụ Đại Lý Thuế | Dịch vụ quyết toán Thuế | Dịch vụ kiểm toán Thuế | Dịch vụ hoàn thuế | Dịch vụ kế toán trọn gói

Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

Ðề: Chí phí - Gía vốn trong cty tư vấn - thiết kế

mình cũng làm bên tư vấn-xây dựng cũng đang rất cần, gửi cho mình xin 1file với. cám ơn!
    mail: duongmikta@yahoo.com
    thay đổi nội dung bởi: mẫn dương, 14-03-2013 lúc 09:07 Lý do: thêm mail

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Daniel oi bạn gửi cho mình file có phầnt ính giá thành tư vấn thiết kế trong excel với nha, cảm ơn bạn nhiều lắm mail của minh là: lienmaitrinh2004@yahoo.com

Cảm ơn
    0

daniel ah
    Cho minh xin file co phan tinh gia thanh t­u van thiet ke, giam sat thi cong cong trinh voi minh cung dang rat can
    Mail cua minh la : hanhtran0779@gmail.com
    Cam on ban nhieu nhe

Cảm ơn
    0

hix hix cho em xin một file nhé! em đang cần gấp lắm. pediep86@gmail.com. thanks
    Trích Nguyên văn bởi Daniel View Post
    Bạn hạch toán chi phí từng công trình theo thực tế thời gian phát sinh. Thời gian nghiệm thu sau ( trễ ) khi không co phát sinh chi phí thì không ghi thêm chi phí vào công trỉnh nữa.

Nếu bạn làm theo qd 48 cty tư vấn thiết kế thì gừi mail cho mình, mình sẽ tăng bạn file có phần tính giá thành tư vấn thiết kế, giám sát trong file excel

Cảm ơn
    0

Trích Nguyên văn bởi hpak View Post
    Các bạn ơi giúp mình với, mình mới vào làm từ t8/2011 cty này chuyên về TV - TK thôi, KT cũ ko đưa giá vốn mà chỉ lấy chi phí chung đưa vào 642 rất ít, jo cuối năm mình tính sơ thấy Doanh thu quá cao mà ko biết làm sao, mình mới vào làm bên XD nên còn lơ mơ quá, các bạn chỉ giúp mình cụ thể cách đưa giá vốn vào từng công trình với, có rất nhiều công trình thanh lý từ T12/2010 mà đến T8/2011 mới xuất hóa đơn ghi nhận doanh thu thì từ tháng 1-8/2011 có đưa giá vốn vào được ko, BCTC năm 2010 ko treo 154 chuyển sang, mình vẫn biết loại hình này giá vốn chỉ là Lương và công tác phí nhưng mình ko biết cụ thể phải làm ntn hết, mình bế tắc quá, chắc chết thôi..........
    Tư vấn thì vấn đề cốt lõi là bạn sẽ phải có đủ chi phí khi nghiệm thu - nhưng điều này luôn là sự khó.
    Nếu chỗ bạn nhiều công trình đan xen gối đầu nhau thì đơn giản hơn chút - bạn có thể lấy chi phí "thằng" này đập vào chi phí "thằng" kia.

Còn các đầu chi phí cần "bám" vào "dự toán" để lo cho đủ - mỗi kế toán kg lo được thì phải báo cả sếp và các bộ phận khác hỗ trợ.

Sau khi nghiệm thui - bạn vẫn có thể đẩy thêm chi phí vào cho "thằng" đó, với tỉ lệ nhỏ và phải "bảo vệ" được

Cảm ơn
    3

c ơi e cũng mới vào làm công ty thiết kế khảo sát, c có file gửi cho e với, mail e là: kt.hang07@gmail.com
    kế toán tương lai
    ---------NEU------------

Cảm ơn
    0

Em mới ra trường hiện đang làm tại công ty tư vấn thiết kế nên còn chưa biết lắm. Anh chị nào có file tính giá thành tư vấn thiết kế cho em xin 1 bản. Em cảm ơn!.
    Địa chỉ mail em: ngohonghanhtb@gmail.com
    thay đổi nội dung bởi: Honghanhntu, 26-04-2013 lúc 08:20

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết

Cho tớ xin file với nhé, cảm ơn các bạn rất nhiều , mail mình là Hoalucbinh3288@gmail.com

Cảm ơn
    0

chi oi? em cung dang dau dau vi xac dinh gia von hang ban trong cty tu van thiet ke, dia chi mail cua em la : nhantldn@gmail.com, chi gui file cho em xin nhe, em cam on nhiu!

Cảm ơn
    0

Cho mình 1 file có phần hạch toán giá vốn và tính giá thành tư vấn thiết kế, giám sát trong file excel với nhé, mình cũng chưa rõ lắm. mail của mình là thuhuyenscv@gmail.com

Trang 7/12 đầuđầu ... 56789 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề